je yeah, una ndoto yyote katika maisha yako ambayo unataka kuitimiza pengine utamani kabisa mwaka huu uishe kabla ujaitimiza hiyo ndoto au pengine utamani uondoke duniani kabla ndoto hiyo aijakamilika unachotakiwa kujua ni kwamba ndoto huwa inazaliwa lakini pia inaweza kufa wakati mwingine inaweza isife lakini ikadumaa lakini zipo ndoto ambazo zinaishia njiani kuna namna unaweza ukafanyaukaishe ukaifanya ndoto yako isiishie njiani wala isife ikatimia na moja ukaifurahia na ndio maana leo nataka nikufundishe njia tano unazoweza kuzitumia kuilinda ndoto yako ili kuhakikisha inafikia tamati ya mafanikio njia kwanza kabisa unatakiwa kuifanya eh, katika ndoto ndoto yako yako tunasema kila siku hakikisha unafanya kitu kwenye ile kuhusiana na hata kama ni kidogo atafaa inda usema a is in your daily siri ya mafanikio yako katika vile vitu ambavyo unavifanya kila siku ni muhimu sana kujua kwamba siku yako ndio imebebwa mafanikio ya wiki yako na wiki yako ndio imebebwa mafanikio ya mwezi wako na mwezi wako ndio ambao umebeba mafanikio ya mwaka wako na mwaka wako ndio mebebwa mafanikio ya maisha yako kwa mana mengine maisha yako yamebebwa katika unavyotumia siku yako watu wengi sana wakiwa wa wajari, ni ni na ndoto wajali wanasema nitaanza kesho nitafanya hiki nasubiri kitu fulani hapana siku hakikisha kuna kitu umekifanya kuhusiana ndoto na yako hata kama ni, ni kuuliza ktafuta kitu, kitu flani ukifanya hivo il ndoto aitakufa lakini usipofanya chochote kusemaama nasubisubsubmishwasikufa kusema na na na smsingi so, ni kwamba je wewe leo tangu umeamka mpaka wakatiuf it hocote uus jambo la pili unaweza kulifanya ili kuilinda ndoto yako ni kuhakikisha unakuwa na watu au mtu ambaye kila wakati unashirikishana naye ndoto yako moja ya kitu ambacho kinaua ndoto kabisa ni kwa sababu hakuna mtu anayekuuliza ndoto yako inaendeleaje hakuna mtu anayekufuatilia unayowewe tu peke yako kwenye kitabu changu cha timiza malengo yako nimeelezea eh, mtu anaitwa mtu ambaye anawajibika kwako kwa, anakuwajibisha kukuuliza mnakutana mara mara kwa mnaambiana umefikia wapi mwenzangu uwe na mtu mtu mtu wako wenyewe tu hakuna wakati anapokuuliza naeashiksmaaawawenwe nau Kufanya. kwa namna na kujishtaki unhalifkustuna kwamba unataka usishindwe na utafanya bidii kufanikisha jambo hilo jambo la tatu jambolatatuaakalitumia wenye kuilinda notoyao development fanya juhudi za makusudi kutengeneza tabia zinazoendana ndoto yako kuna watu wegi sana ambao ndoto zao kweli wanazijua wanajua kufanya lakini wameshindwa kufanikiwa kwa sababu tabia zao zinafanya ndoto yao siwzkufanikiwaapanazugumzi kuna tabia ambazo unatakiwa natakiwa kuziachauna tabi mbazo, kuziacha. mbazo ukiwa nazozinaendeea kufanya ufei wye lazima atabia mbazo atuzianza pyatazpengafchtakiwatiwakuziongeza ndoto kubatfaa ni tabia gani natakiwa kuzizingatia tabia ganinatawa kuziachaataw gani kuzifanya fulani wanamichezo wananidham fafaniwananidham za tabia hata kwenye vyakula kwenye vitu kama. lakini w pia lazima ongeekatiandotoulionayo kila siku jaribu kutengeneza tabia fulani au kuacha tabia fulani ambazo natakiwa, eh, natakiwa uziache iliwekufanikiwasa so, msininikwamba katika ndoto ulionayo kuna tabia ganinatakiwa kuziacha au kuna tabia gani natakiwa kuanza kuziishi jambo la nne unaweza kulifanya katika kuifanya ndoto yako kuilinda ndoto yako isij ikafa ikapotea au ikadumaa kila siku pata muda wa kufikiria ndoto yako Tunaita, ndoto yako jinsi ambavyo utakuwa itafanikiwa utakua namna ambavyo kufanya usipotoa muda kwenye akili yako uweze kutafakari utashindwa kuwa na hamasa ya kuitekeleza ndoto yako. Kwa nini ni muhimu kwa muhimuasaau ili ndoto yako ifanikiwe kpangwa kubwa sana lazima iingie kwenye subconscious kwenyem yako lazima iingie kwenye ule bongowa ndani kabisa wa akili yako kwaio unapopata muda wa kutafakari ni kwamba unakuwa unaamisha ile ndoto yako kutoka katika tu mawazo ya kawaida unaingiza inakuwa ni sehemu ya maisha yako ya kila siku na ikiwa hivyo manawake haitakuja kufa kwa sababu kila wakati itakuwa inakusaidia kwenda kule ambako unataka kwenda njia tano na y mwisho ambao unaweza ukaitumia kulinda ndoto yako ili isife isipotee wala isihudimae ni kwamba kila wakati usipende kujilinganisha na wengine na kisha unakata tamaa tunasema don't compare your number one chapter with somebodys usijilinganishe ukurasa wako wa kwanza na ukurasa ukura kwa wa mtu mwingine ambao ni ukurasa wa miamoj tunaruhusiwa kujifunza kutoka kwa wengine lakini haturuhusiwi kukatishwa tamaa kwa sababu wengine wametangulia kila wakati kumbuka kuna mtu lazima atakuwa mbele yako katika unachokifanya kuna mtu atakuwa amefanikiwa zaidi katika unachokifanya lakini usifanye kosa la kujilinganisha na kisha ukata tamaa kama unataka kujifunza kutoka kwa wengine jifunze lakini usijilinganishe ukijilinganisha utakata tamaa utajiona utajionawauwezi utajinawaufiki mbali kila wakati jaribu kufocus kwenye ndoto yako na uijengendotoyakousisha tamaa na watu wengine sautanindoii fahaeiusai zaavituhivi iyozungumza unafikiri ni kitu gani kinaweza kukusaidia sana kulinda ndoto yako ambayo unayo sasa hivi hapo chini comment, na tutajifunza zaidi pamoja See you at the top.