dtr anton campolo aliwahi kufanya studi ya kijamii yaani sociological study kwa kuzungumza na watu hamsini wa wenye umri zaidi ya miaka 95 katika utafiti huu aliwauliza swali moja tu aliwauliza kama ungepewa nafasi ya kuishi tena je ungefanya nini cha tofauti katika majibu waliotoa kuna majibu mawili ambayo yalitawala zaidi kwa kutolewa na watu wengi dk kampolo anasema cha kwanza kabisa watu wengi walisema audrismo yaani ningefanya vitu zaidi bila kuogopa changamoto ambazo zingenitokea wengi wao walisema pia waligundua wameshindwa kufanya mambo makubwa kwenye maisha yao kwa sababu ya uoga na hofu wengi wao walikiri kuwa waliwahi kuwa na mawazo mazuri ya biashara ila waliogopa kuanza kufanya wengine walisema waliwahi kutaka kubadili taaluma zao ila walihofia kupoteza baadhi ya vitu fulani wengine waliojiwa walisema kwamba waliwahi kutaka kuanza upya ila waliogopa kuchekwa na wengine walitoa majibu wakasema waliwahi kutamani kufanya kitu kitakachowapa furaha ila walijawa na hofu kuwa pengine hawataweza kitu hicho walichokuja kugundua ni kuwa maumivu waliyoyapata moyoni kwa kutofanya kilichokuwa ni sahihi yalikuwa ni makubwa sana kuliko hatari walizokuwa wanaziogopa swali la muhimu la kujiuliza hapa ni kwamba je na wewe unaogopa kuriski jambo la pili ambalo wengi walisema walipoojiwa na d kampolo walisema kwamba kama wangepewa nafasi nyingine ya kuishi wangefanya vitu ambavyo vingeendelea kuishi hata baada ya wao kuondoka duniani wengi waligundua kwamba kuwa na furaha ya kweli haiko kwenye kujipatia wanachotaka tu bali furaha ya kweli huwa katika kuacha alama ya kudumu duniani na kuiachia dunia kitu kizuri ambacho wataendelea kukifurahia baada hata ya wao kuondoka hapa duniani wengi walisema waligundua kwamba asio lazima ufanye kitu kwa dunia nzima unaweza ukaanza kwenye familia yako kijiji chako mtaa wako shule yako au maali popote pale unapojikuta hupo wewe pia amua kuwa hautajutia mambo haya mawili kwa kuanza kufanya kitu leo je wewe leo unapanga kufanya kitu gani ambacho umekuwa unakihofia na kukiogopa kila siku kumbuka kama hautakuwa tayari kujihatarisha leo utakuja kujutia baada ya muda kuwa umekwisha kutupa mkono ningependa kusikia kutoka kwako leo unataka kufanya jambo gani bila uoga na bila hofu ili upate matokeo siu art