fumbo la maamuzi binafsi ukiniuliza moja ya somo muhimu ambalo nimejifunza kwenye maisha kwa vitendo nitakwambia ni pamoja na fumbo la maamuzi binafsi yaani the of personal decision fumbo hili linahusisha uhusiano uliopo kati ya maamuzi yako wanaokuzunguka na hatima ya maisha yako fumbo la maamuzi linahusisha mambo manne makubwa kanza kuna maamuzi ambayo kila mtu atayaona sio sahihi ila wewe kutoka moyone unajua ndio uamuzi sahihi unapaswa kufanya usingie huoga chukua hatua ni bora kutoeleweka na watu wachache kuliko kupoteza hatima yako ya kuhunu jambo la pili katika fumbo la maamuzi binafsi ni kwamba kuna maamuzi ambayo dalili za nje zinaojesha unatakiwa kusubiria lakini ndani ya mono wako kuna msukumo mkubwa sana unaokutaka uchukue hatua kwa haraka hata kama kwa nje inaonekana sio sahihi kumbuka macho yako ya ndani yana nguvu zaidi kuliko ya nje sio kila jambo kutanielewa kwa mapana mwezuni fanya kilicho sahihi kulingana na msukumo mkubwa wa ndani ambao unakunyima utulivu jambo la tatu ya kulikumbuka kwenye maamuzi ni kwamba maamuzi makubwa muhimu kwenye maisha lazima ya kutenge na baadhi ya watu ukiwa muoga kupoteza watu hauwezi kusimama au kufanya inachotaka kwenye maisha kumbuka sio kila mtu ataambatana nawee siku zote za maisha yako kuna watu wanakuja kwa sababu na majira malumu sababu yao ikisha au muda wao kisha itabidi tua chana nao hata kama itakuwa na maumivu jambo lanne la kukumbuka ni kuwa kuna maamuzi ambayo mafanikio yake hayako kwenye hayo maamuzi bali yako kwenye muda gani utakaofanya maamuzi yenyewe kuna vitu ukichelewa fanya leo basi jarama yake yakilepata tena huwa ni kubwa sana na watu ukichelewa kuochana nao leo huwa wanakuja kuletea maumivu na asara kubwa sana zani, ambayo anakuja kujaamgapo baadaye badala ya kusubiria kilak miriakuwa unekuwa na uyasiri wa kuchukua hatua mamoja bila uogo wote hata leo kwenye maisha yako ninajua liko fumbo hili la maamuzi litakuwa linahusika kwa namna moja au mingine unachotakiwa kuifanya usiogope fanya maamuzi chukua hatua ambazo unajua ni sahihi kwako hata kama hazieleweki na watu wengine lakini umefika sehemu na kumkuhirisha kwa mba ndisho achotakiwa kuifanya kwasabu kumbuka maamuzi utakaochukua wewe ndiotakebeba gharama o na kuto kuchukua maamuzi pia madhara utakaoyapata wale unaohofia hawatabeba gharama ya madhara hayo yawekutifanya maambuzi ila wewewenyewe ndi takebeba gharama hiyo je kumeshawahi kukutana na hali hizi nkozieleza katika kufanya maamuzi maombi yangu ni kuwa mungu akutie nguvu upate ujasiri wa kufanya maambuzi sahihi kwa wakati sahihi bila See you.