kabiliana na kosa lako uwezo wako wa kukabiliana na makosa uliyoyafanya kwenye maisha ni muhimu sana ili kujihakikishia unapiga hatua inayofuata watu wengi sana wamekwama baada ya kukosea kwenye jambo fulani sio kwa sababu kosa uliyolifanya lilikuwa ni kubwa sana bali njia walioitumia kukabiliana na kosa lao haikuwa sahihi moja ni kwa sababu kuna watu wanateseka na makosa waliowahi kuyafanya kwa sababu ya personal ego inayowakataza kukubali kuwa walikosea sio kwamba hawajui uamuzi waliochukua hatua waliochukua au neno aliolisema walikosea bali kiburi cha ndani hakiwaruhusu kukubali kosa na kujirekebisha hata pale wanapogundua ama wanapoambiwa wengine katika hali hii wanasumbuliwa na kitu kinaitwa intellectual arrogance yaani majivuno yanayotokana na kujiona anajua kila kitu zaidi ya kila mtu watu wa namna hii wakifanya kosa inawachukua muda mrefu sana kurudi kawaida na wanapoteza mahusiano na watu wengi sana jifunze kugundua kosa na kujirekebisha kwa haraka aina ya pili ya watu ni wale ambao wanapata mkwamo unaotokea pale ambapo umefanya kosa ila miaka yote unalaumu mtu au watu kuwa ndio waliokusababisha inawezekana kweli kuna watu walichangia wewe kufanya kosa fulani lakini kumbuka uamuzi wa hatua zinazofuata baada ya hapo huko mikononi mwako badala ya kuendelea kuwalaumu watu yaani mtu mwingine analaumu ndugu zake mwingine analaumu wazazi wake mwingine atalaumu bosi wake mwingine atawasema marafiki zake au mwingine atalaumu mwenzi wake badala ya kuendelea kuwalaumu watu hawa kwa sababu ya kitu kilichotokea huko nyuma kaa chini nafikiria namna ya kupiga hatua kuelekea mbele kumbuka kila unapolaumu unajinyanganya nguvu za kusonga mbele ndio maana nasema Own your mistake and move boniwa kubaliana na kabiliana na changamoto zako na endelea mbele tatu kuna wengine ambao ni kutokana na makosa walioyafanya wanajiona hawafai kabisa hii inaweza kusababishwa na maneno ya watu wanayoambiwa au wanavyowalaumu na, na kuwafananisha na watu fulani kwa sababu ya makosa walioyafanya si unajua kuna watu wakifanya makosa wana laumiwa sana na wakati mwingine inawezekana ni watu wako wa karibu sana mwenzi wako ndugu au mzazi kila unachojaribu kufanya anakukumbushia kosa la zamani wengi wakifanya makosa wanapoteza thamani yao na wanaona wao ndio watu waajabu kabisa duniani kuliko mtu mwingine yoyote yule lakini ningependa kukukumbusha kosa moja halitoshi kwa kufanya wewe uwe haufai bado una nafasi ya kufanya na kuwawa tofauti wewe ni wathamani sana see you are