jambo la sita ni kwamba um, unapotaka kila kitu uwe sahihi mm. yeah, hii ni tabia ambayo unatakiwa uiache kabisa kwamba wewe unataki, unataka usikosee yaani unataka kile unachokifanya au kila kila kinachokuhusisha wewe kiwe kiko yaani ni mtu ambaye ukosei sasa ii tabia najenga uoga kwenye maisha watumasma wiashara kg ii tabia natakiwa ache natakiwa ue kama mtoto mdogo mdogoaamtoto mdogo kitu chochote utamchapa umwambie sasa pomambia kesho utakuta tena mchukoa remoti na wenyewe amefaa nini ameingiza kwenye maji kwanii kwa sababu anataka kujaribu sasa tunasema ubunifu kwenye maisha eh, ile hali ya kuwa creative na kujaribu natokanaakuaribu ituanatuaunu nangea thamani watu waliendelea akaatna mitou kama uh, thomas hedison aaegunduasema ame e, aijaribu maa ma wnie lakinita nekua mara ishiininyingi sankujariu kwa kitu kimoja lakini lakini alijaribu mpaka yale matokeo keba. na walivyokuwa wanamwambia kwamba au, au vipi you know, au, kwa chikitu, lakini, alikubali kaia e, e, e, anwa taifa tuseme wanaenda kuonyesha ugunduzi wao walivofika pale kuanza kuendeshatete ikaanza kurudi nyuma ikawa iendi mbele sasa eh? mbele ya rahis wanajaribu wapi rais aliposhuka chini akawambia msiwe na wasiwasi cha kufanya badilisheni ibodi igeukie huko kwamba kule kle atazama kaskazini mtu ambaye unaogopa kujaribu vitu kwa sababu kukosea jaribu tena na, tena. na kitu kimoja hapo ambacho kinaua e, watu wengi kupenda kujaribu vitu ni kwa sababu ya watu wengi wako negative sana eh? hata maofisini hata wapi wa yani, mtu akikosea kosa moja ndo anataka kuifanya ndioslalicheleesaasema hivi ni vitu ambayo vinawogopesha sana watu wengi usiogope kufanya kitu kwa sababu Na, jambo la saba ambalo tunasema lazima nalo kama unataka kufanikiwa ni tabia kukimbia matatizo kukimbia kukimbia matatizo, matatizo. Eh? kuna watu katika maisha wenyewe wanatabia kukimbia matatizo yaani akishakuta kuna problem eh? tatizo mahali baadaye ya kulisolve anaanza kulikimbia inawezekana ni kwenye mahusiano inawezekana kuna mtu labda eh, kwenye mahusiano yake mambo yaendi vizuri sasa baada ya kusolve yale matatizo anakimbia anazima simu au wanakutani yani, ni kama anaamini ana kwamba kwa, kwa kuyaepuka matatizo yatajitatua yenyewe sasa tunasema ukiwa hivyo hauwezi kufanikiwa kwenye maisha watu wanaofanikiwa kwenye maisha ni watu ambao wanakabiliana na matatizo kwa sababu kadi navyokabiliana matatizo ndipo unapojenga uwezo wako wa kufanya vyema zaidi kwa hiyo una haja a kukimbia matatizo kama ni ofisini kama wapi na mara nyingi watu wanaogopa kukabiliana na watu kwa mfano kuna watu wanadaiwa He, anakimbia kudaiwa naza smua wakti oakmbka hapa siku k sku akakabiliana akenda kames akakabilianaalios kamsaidia baadaea ua mm. mfalme well, yeah. wa ile tunasema kwamba matatizo hayakimbiwi matatizo hata kwa leo kwamba unapoanza wiki aakabitaamiaama matatizo kabiliana na matatizo una utafiti uh, uh, uh, uh, ma, ma, ma uh, uh, kumfukuza mfanyakazi ungependa umwambie kwa namna gani Eh, wale kurugenzi wengi wakasema mimi kwakweli kwasababu ni habari mbaya tabidi nitafute siku mfanya kazi ni mwangalia ametulia sikuyo ana pressure, nanini aafu ntaita tapaawakiogo ataaa kuwambia ayaka kabuwote wakasema nngependa nambiwe ama bana nwewe kibarua kimeota nyasi ili nijipange nitafute kazi nyingine sasa utafiti huu ukathibitisha kwamba mara nyingi watu na hofu kwamba watu kuwambia au uambia moja kwa moja tatokea jambo baya lakini ukweli ni kwamba kila mtu anapenda kuambiwatnasema usiogope skimbie maatz jambo la nane tunasema uepuke uh, auwachanna hal yaueuka visingizio Eh, kuna watu visingizio badala ya kufanya yani kuna watu unajua eh, tunasema kwamba ukitafuta kisingizio utakipata yaani hakuna mtu ambaye anakosa kisingizio yni ukiamua kukitafuta kisingizio utakipata ukiamua kutafuta kisingizio usiweke akiba ya pesa utakipata ukiamua kutafuta kisingizio usifanye mazoezi utakipata mm. ukiamua kutafuta kisingizio usisome vitabu utapata yaani kisingizio tuna utakipata kwa tunasema kama kweli unataka kufanikiwa usiwe mtu unatafuta visingizio tafuta suluhisho jiulize kwamba hivi naweza nikafanya nini katika mazingira haya niliyoko hivi naweza nikapata suluhisho gani badalaa kila wakati kutafuta kisingizio kwa kufanya kwa sababu watu ambao wanatumia visingizio ni kwamba wawezi uh, kufanikiwa kwenye maisha kwa hata leo kuna vitu ambao vitatokea sasa inapotokea changamoto cha changamotocakwanza jiulize tatoa kisingizio badala yake ntatafuta suluisho la jambo ili kama ko ka kama, kama tta sgtowanw visingizio thamani yako inashuka katika wale watu ambao unahusiana nao kwao tunasema uwe mtu ambaye unajitahidi kwa bidii kukamilisha kitu ambacho umekusudia bila kujali aina visingizio ambavyo unaweza ukavipata kwa sababu ukitafuta visingizio siku zote kumbuka utavipata uwezi ukakosa visingizio na jambo la tisa ambayo tunasema unatakiwa ch ni hali ya kujidharau ni ali ya kujidharau kudharau uowakolia a ana vitu kama hivyo ile hali bado inaendelea kuwa ndani yao kuna watu wamedhalaliwa na wazazi wao pia wameambiwa wao una maana utafika mbali na vitu kama hivyo kuna watu wamedhalaliwa na walimu wao kwa hiyo kuna vitu vinatutengenezea definition ya vile tulivyo tafsiri ya vile tulivyoo kwa hiyo kuna watu wanaishi maisha ya kujidhalau hata leo anapoamka asubuhi ukimwambia swala la kufanikiwa ukimwambia kwamba utafika mbali ukimwambia kwamba unaweza kufanya biashara kubwa tayari tafsiri yake ambayo tunaita uh, kwenye psychology tunaita self concept namna unavyojitafsiri namna unavyojiona kuna mtu tayari ameshajiona yeye ni mtu ambaye hawezi amejiona ni mtu ambaye hawezi kufika mbali amejiona ni mtu ambae awezi kufanikiwa katika maisha yae sasa hii tunasema ukiendekeza kwenye maisha yako kujidharau kujichukulia ya poa kujiona ni mtu ambaye usiweza huwezi kufanikiwa kwa nini kwa sababu unavyojiona ndivyo takayo e, tabia zako ndivyo zitakavyokuwa yaani unajiona una, una una, unafanya vitu kulingana na unavyojiona wakati maana leo uh, nikikwambia kwamba ninakupa pesa alafu nikakuandikia cheki kwa mfano ya milioni kumi mm. galutakaoanza kutembea na kuongea vitabadilika hata kama ile pesa bado achukua benki lakini kwa kwa sababu sababu tayari ya ya ya ya milioni milioni pesa hivi naweza nikapata kidogo ya milioni nane, milioni mm. na pesa bado umeshabadilisha tafsiri tafsiri kujiona kwako kwa tunasema unavyojiona sio kupata vitu hapana unavyojiona ni uhakika wa kwamba kesho inaweza nikawa bora kuliko hivi sasa hivi kuna mtu sasahiunay nasikiliza sasa anasema lakini andani, kujiona, ni, uka kuwa, uka, uka, uka ni ni ni ni mfanyakazi wa ndani tu tu nafanya kazi kazi hapana unaweza unaweza kujiona kwamba kwamba mtu mtu ambaye ukafanikiwa kwenye kwenye maisha pengine unafanya biashara au ki, kiwango cha cha chochote kile ambacho unakifanya tunasema lazima ubadilishe tafsiri ya unavyojiona nakumbuka mfano mmoja mmoja nilisoma kitabu afaakaiwandaniafaa kaiaa unaakaana alisema kuna kuna kuna kuna mkulima mmoja aliokota mayai akifanyamaaubadsasa tai na yale mayai ya taa alivyookota ya alikuwa anafuga pia kuku kwahiyo akachukua akamwekea akawekea kuku ambaye alikuwa anaatamia ili iiaatotoe pia pamoja na wale watoto watoto watoto tai wakatotolewa wakatotolewa na na na na na wakuku anaruka juu juu lakini kwa sababu alikuwa ametotolewa kuku kuwa na kuku kuku wakaanza wanatembea wanatafuta chakula pamoja vitu na na kama wale tai kuwa, kuwa, siku moja mama yao akapita sasa unajua za kiafrika like mpaka ndege wanaongea kwa hiyo akawa iafrika juu de juu akaona yale mabawa ya tai kwa chini wale watoto wakiwa wamepatana na vifaranga vya kuku kwa hiyo kwahiyo waona vile akashuka kwa kazi sana kutoka juu alivofika karibu akawambia nyie sio kuku nyie ni tai mnatakiwa mpae juu wale watoto wakaanza kushangaa wakasema sisi, ni tai tai mbona tumekuwa na wenzetu sisi ni kuku bwana akawa anajaribu najaribukuambia vile kila siku siku moja suojawasm lakini mbona mabaa kweli yanatofautiana wezetua tujaribu kuruka siku siku siku siku moja moja kuruka wale kuku wenzake sana we, nye bana yes, tumekuwa wote apa, wote hapa hapa hapa hapa tumezaliwa mama yetu huyo kila kila mtakuwa tai lakini wakawa wakapaa wakaweza kupaa kupaa alikuwa na ingawa hawajui juu wakawa waliofika wanarudi wadi wanaambia tumegundua sio kuku kama sisi, nini, ni nini tai mfanonatufundisha nini kwamba kuna watu wana uwezo mkubwa sana katika maisha yao kuna watu leo wameajiriwa lakini wana nguvu na uwezo wkua kua kuna watu pengine wameajiriwa lakini lakini nafasi nafasi za chini wanaweza wanaweza kuja kuana, nafasi kubwa zaidi kuliko sasa sasa hivi kuna watu biashara pembeni wanaonekana hawana kitu, lakini wanaweza kitu. Kuna mtu leo uli, ya pale alipo kuenda, kule anako, sasa hiyo tunasema maisha ya majira, maisha yana yana majira mpito usiruhusu wamaiaainie nafasaiinafasi a sa au. amini kwamba ni mtu unaeweza mimi kuna wakati flani nilipitia katika maisha magumu pia sana nakumbuka nilikuwa naishi pale kinondoni karibu na mahakamani kuna afiki yangu mmoja alikuja kunitembelea pale ilikuwa na na vyumba viwili na sebule pale ameingia pale sebuleni akakuta amna kitu kulikuwa amna kapeti wala amna nini chumba chapili akakuta mna kitu nimetundika tu makoti chumba chatatu ndo nacholala meingia akuta ua oooa e chini ando hapa siku sana, ati, sababu, haya ni ya mpito, kapa, zote niko kwenye niko kwenye majira ya mpito na vile tena kwa tunasema mtu kawaida sana We ni kuku, aha, wewe ni kukwa wewe ni tai ambao unaweza ukafika mbali sana katika maisha yako yakojambo la mwisho ni kwamba eh, watu kutotumia kidogo walichonacho Eh, usiwe mtu ambaye una, unaacha kutumia kidogo ulichonacho swalaa msingimbayotakiwujiliza ni kwamba una nini mkononi mwako una jambo gani unaweza naeza kujifanyanaezekana le auna mtaji wa kuanzisha wakuanzishaunaoitaka nawezekana leo auna mtaji wa kwenda kulima kulimakarima ambazo unandoto nazo inawezekana leo auna nguvu ya kuwa na magari mengi unataka kuanzisha kampuni ya usafiri unataka kuanzisha duka kubwa aua lakini swali la msingi la kujiuliza ni kwamba je nina kitu gani kidogo ambacho kiko mkononi mwangu mara nyingi tunasema unapodharau ukapata usichonacho unatumia kidogo ulichonacho kupata kikubwa unachokitafuta hmm. watu wengi hawajui kanuni mara nyingi watu wanadharau wana, vile vitu ambavyo vidogo ambavyo wanavyo kwa hiyo eh, jambo la tunasema laumsmusihaau ulichonacho kidogo kama kitu kidogo ulicho nacho jaribu kukifanya kwa bidii sana jaribu kwa bidi. nafasi leo ni ni ndogo mfagizi tu ofisi lakini usidharau hiyo nafasi hmm.