mwaka 1954 mwanasikolojia maarufu sana kwa jina la leon fesinga alikuja na fikra inayoitwa social comparison akasema hii ni ile tabia ya mwanadamu kujilinganisha na wengine kama njia yake ya kujitathmini mtu anapofanya kwa njia nzuri social comparison yaani anapojilinganisha na watu waliomzidi ambao tunaita upward comparison inaweza kumpa hamasa ya kufanya zaidi na anapojilinganisha na walioko chini yake yani comparison inamridhisha huyo mtu na inamfanya jione kama amepiga hatua sana lakini hata hivyo kutokana na utafiti utafitihuu ulionekana kuna madhara makubwa sana ya kisikolojia kujilinganisha na wengine hasa katika namna ambayo inaleta hisia ya hasi yani negative yanihii ni kwa sababu kuna tofauti wakati wewe unaangalia chako kilichojificha na unajilinganisha na kile wengine wanachokuonyesha yaani tunasema you are behind the scene their chosen highlights njia nzuri kabisa ni kuamua kuweka malengo yako na kufanya bidii ya kuyatimiza amua kuwa bora kuliko ku, livyokuwa jana amua kukamilisha ndoto yako badala ya kutaka kushindana na wengine usijo ukasahau kuwa kila mtu yuko katika wakati tofauti wa maisha yake s yaani jikite kwenye malengo yako usiumie kwa sababu wengine wamepiga hatua mbali kuliko wewe umie kwa sababu unashindwa kuchukua hatua kila siku kukamilisha malengo yako kumbuka ingawa kila mtu anaonekana anapiga hatua lakini sura yao ya tano inawezekana kuwa ndio sura yako ya kwanza katika kitabu chako hivyo badala ya kushindana nao kamilisha malengo yako siu adeto