mambo ya msingi unayopaswa kuyakumbuka unapopitia changamoto unajua kuna changamoto unaoweza kuzipitia hadi ukahitimisha kuwa kwa hali ilivyo hakuna kinachoweza kubadilika wako watu wengi wamejiambia maneno hayo kwa sababu ya changamoto wanazopitia watu wengi wakifikia hatua hii huwa wanaamua kukata tamaa kabisa na wanaachana na ndoto zao moja kwa moja unachotakiwa kujua ni kuwa nyakati kama hizi kwanza hazitokei kwako tu zimetokea na zitatokea kwa watu wengi sana lakini pia nyakati hizi zitatokea zaidi ya mara moja kwenye maisha yako hivyo lazima ujifunze kukabiliana nazo na kupita kwa ushindi katika nyakati ngumu kama hizi kushindwa kwa mtu huanzia katika mawazo yake usikubali kuamini kuwa haiwezekani kuinuka tena hautafanikiwa tena pengine unajiambia mwenyewe pengine unajiambia hivi kweli nitakuja kupendwa tena au pengine unajiambia hivi kweli nitakuja kupata kazi tena katika maisha yangu kila mara unapojiuliza maswali ya namna hii katika lugha ya kukatisha tamaa na kukuvunja moyo ujue hapo unatengeneza kesho yako mbaya kama leo unapitia hali ya namna hii ningependa nikukumbushe mambo haya matatu jambo la kwanza na kukumbusha kuwa unaweza kupita salama na kuinuka tena usifikiri wala usikiri kuwa hautapita salama badala yake amini na ukiri ushindi kama wengine waliweza kupita salama wakashinda na wewe pia unaweza kupita salama kama uliweza kupita salama katika matatizo ya zamani hata wee unayakumbuka yaliyokufikisha mahali ukaona haiwezekani tena lakini ulipita salama na leo uko salama inamaanisha na hili pia utalishinda jambo la pili usikubali kufikia hatua na ukaanza kufikiri kama kila mtu anafurahia hali yako na hakuna anayejali huu ni uongo wa nafsi utakaofanya hali yako izidi kuwa mbaya bado kuna watu wako tayari kukusikiliza bado kuna watu wako tayari kukusaidia akikataa mmoja haimaanishi wote wamekataa tafuta mwingine usichoke yuko mahali anakusubiri jambo la tatu ningependa kukumbusha ni kuwa kwa namna yoyote ile usikubali kufikiria kuondoa uhai wako kumbuka hatima yako ni kubwa sana na mungu anakwazia mema kuna wengi wanasubiri utimize ndoto zako ili nao wafanikiwe kupitia wewe ukivumilia leo kesho utajua kwa nini mungu amekuruhusu kupitia haya hakuna kisicho na sababu bila kujali unapitia hali mbaya ya namna gani katika mahusiano yako kazi yako pengine ni shuleni katika familia biashara na kadhalika jambo moja unapaswa kulijua ni kwamba unaweza kuibuka kuwa mshindi usikubali kukata tamaa su atheto