kuwa na wazo la biashara ni jambo moja lakini uwezo wako wa kulifanya wazo la biashara ilivutia watu wengine wa kufanya nao biashara au kuwekeza kwenye wazo lako ni jambo lingine kuna watu ambao wamefanikiwa sana kwenye biashara sio kwa sababu walikuwa na pesa lakini kwa sababu walikuwa na wazo ambalo waliliuza na leo ningependa nikufundishe hatua tano ambazo naweza ukazitumia kuweza kuuza wazo lako la biashara ili watu wengine waweze kuwekeza kwenye wazo lako la biashara au wawe mapatana kwenye wazo lako la biashara na hikitaalam tunaita business wao hatua ya kwanza tunasema lazima ujiandae na ufanye mazoezi tunasema unajua wazo la biashara ni unapokuwa unamwambia mtu kuna vitu anakuwa, anaviangalia. kuna vitu vitu anakuwa anakuwa anaviangalia anavitafuta una tunasema kila wakati jaribu kuangalia namna gani bora unaweza ukaliwasilisha wazo lako aouna eh, kitu kinaitwa au kusema wazo la biashara kwa mfano kama eh, umekutana leo na tajiri mkubwa laba tuseme labda tanzaniausemlada eh, mengi au pengine baresa baesnnasema na, nataka nikusaidie kwenye wazo lako la sasa tunasema lakibiashara kwa mba, fikiria kwamba umepanda naye nae kutoka juu uu ashkachiniain uwikwasiisha wa a iasaa waniaahisi a naah anishao ashawutaawazsasas iazasa kuelezea anini unataka kufanya ile biashara tunasema uasmaiki i kitu cha msingi sana na na fuatilia sana kujua watu, watu watakukosoa kila wakati wazo la wenye kuza waashaa ees wauiwaaii aa waangu i zutaatama iwazshfawa tu tunasema hakikisha umezingatia utakabiliana vipi na watu ambao watakukosoa hilo ni jambo la kwanza kujiandaa na kufanya mazoezi kabla wazo lako hujalisema kwa mtu yoyote yule jambo la pili au watu wa pili ambao wanatakiwa uzingatie tunasema onyesha kwamba lile wazo ni la Wako, unali, unali na lina mahusiano na wewe tunasema show connection kuna watu wengi sana ambao wakizungumza wazo la biashara wanazungumza tu tu tu unaona kabisa ili wazo ambalo kwa sababu tu tu, kwa sababu sababu wanataka wanaaaona sliwazo mbao wasabautanataa ela tutufanikiwaaii tu. alijawa sehemu ya maisha yake watu wanaofanikiwa kwenye kuuza mawazo yao ya biashara ni kwamba imekuwa sehemu ya maisha yao unapozungumza mtu lazima asisimke aone kabisa kwamba kaisa wamba umelimiliki ume, ume, ume wazo linakugusa hata mwenyewe kwa usizungumze tu vitu sababu ni wazo ene linaonekana linaingiza pesa watu watalikubali hapana mara nyingi watu wanakusapoti katika kitu ambacho wanaona kimegusa kwanza moyo wako kama akijagusa moyo wako hakuna namna kinaweza kugusa mioyo yao kwao tunasema lazima liyo wazo ambalo wewo mwenyewe unaonekana kabisa limekugusa na lina connection lina uhusiano na, na wekihisia kabisa ukizungumzatu kwa k navyolizungumza ili wazo hata itokee changamoto kubwa kiasi gani lazima atalikamilisha kwa sababu limegusa moyo wake hatua ya tatu ambayo tunasema unatakiwa kuzingatia unapouza wazo wako la biashara ni kwamba tunasema uza uwezo wako sell your ability, sell your ability capacity wakoa eh? hata mimi kama nina pesa za kuwekeza kwenye wazo lako lakini mwisho wa siku nawekeza kwako kwa nijue una uwezo kiasi gani kwa hiyo hapa tunasema unapomwambia mtu uzuri wa wa wazo lako la muonyeshe pia uwezo wako kufanya hiyo kuhusianana uzuriwawazo lao akbiashara wako a uwezowao waufana lazima pia uuze uwezo wako usiuze tu wazo la biashara tunasema uza pia uwezo wako katika kufanya ile biashara hatua yanne tunasema unapouza wazo lako lijengee picha make it unapouz kuwasilisha wazo lako kama mfano unaenda kuongea na mtu usiende tu kuongea maneno matupu unaweza kutengeneza uh, presentation ya PowerPoint ya ina, ina wazulako, au unaweza ka muonyesha picha fulani ambayo inaambatana ile wazo lako au unaweza ka kuonyesha graph fulani au kazichora namna fulani watu ni rahisi sana kuelewa vitu ambavyo viko kwenye mchoro kuliko kuelewa vitu ambavyo unazungumza tu wakati mwingine wazo lako nizeka sio wazo wa kawaida watu wengi si rahisi kulielewa kwa urahisi sana kwa hiyo kufanya ni kuakikisha kwamba unaliweka katika picha unaweza ukapeleka ukaenda na kompyuta au ukapeleka umi kwenye karatasi lakini kwenda namna fulani yule mtu aweze kuhusianisha unachokisema na na na picha picha fulani yeah, maana watu watu wengi wanapofanya presentation wanapoelezea wazo wazo wazo wazo wazo lao la la la biashara wanajaribu katika katika katika ni vizuri sana hilo lakini jambo la tano na la mwisho tunasema lazima uonyeshe lako lako lako lako kukua mara nyingi kuambatana au kama muda mfupi oksm wnwaofwalwazs ako ni la majira fulani kwa sababu ya, ya kitu fulani ambacho kimetokea nataka kuona ni kitu ambacho kitaendelea kukua na kuendelea nakuendeleauunudla kufanya ni kuwaonyesha watu namna gani wazo lako taendelea kukua kutoka hapo lilipo na kwenda kule ambako bado alijaweza kufika ukiweza kuzingatia mambo haya matano kwa haraka haraka ukaweza kumshawishi mtu hakika wazo lako leo nataka nikupe ambayo nataka kunuuliw naenda kwenye sehemu ya en pale chini na uwezi kuniambia wazo lako la biashara kwa kutumia vitu vitano ambavyo nivokuambia pengine kitu pekee ambacho kitakushinda hapa ni kuliweka katika picha lakini vitu vingine vyote unaweza ukavifanya kaymjaribu kuniandikia katika wazo lako kama unataka kufungua duka kama unataka kufanya biashara fulani ya usafirishaji biashara yote ambao unataka kufanya je unawezaje kuniuzia wazo lako la biashara na uwezi kujua pengine kuna mtu anasoma na kutafuta ili awepatna wako aawekeze katika wazo lako la kibiashara tafadhali andika komenti yako pochini namna ambavyo utaniuzia wazo lako la kibiashara su top