wa kawaida wa shule unatufundisha knowledge au maarifa yanayohusiana na taaluma zetu lakini kuna kitu kinaitwa financial knowledge au maarifa ya kifedha ambayo mifumo ya shule hatufundishwi lakini cha ajabu kila mmoja wetu anatafuta pesa na muda mwingi tunaotumia kutafuta pesa umeshawahi kujiuliza kwa nini shuleni hatufundishwe hilo ni swali ambayo ttakujibu si nyingine lakini leo ningependa nikueleze kwamba la jlizsalla msinginmfumo wa kawaida wa shule knowledge au maarifa yanaohusiana na taaluma zetu lakini kuna kitu kinaitwa financial knowledge au maarifa ya kifedha ambayo mifumo ya shule hatufundishwe lakini cha ajabu kila mmoja wetu anatafuta pesa na muda mwingi tunaotumia umeshawahi kujiuliza kwa nini shuleni hatufundishwe hilo ni swali ambayo tavujivu siku nyingine lakini leo ningependa nikueleze kwamba lazima ujiulize suala la msingi kwenye maisha yako unatafuta pesa kwa mtindo gani njia gani kuna aina tatu ya vipato kwenye maisha yako lazima ubijua, na lazima uvijue na ujue kwa uhakika ni kipato kipy ambacho ndicho nakifanyia kazi ya kwanza tunaita active income active income ni kipato kinachotokana na wewe kufanya kazi kwa wakati husika kwa maneno mengine ni kipato unachokipata kwa kutumia nguvu na muda wako ukiacha kutumia nguvu zako na ukiacha kutumia muda wako unakosa kupata kile kipato na watu wengi sana duniani ndio wanafanya kazi kwa kutumia active income hata inaezekana na wee ni mmojawapo sio jambo baya lakini lazima ugundue baada ya muda nguvu zako zitakuwa zinaisha za kufanya kazi na nauwezi kuwa sehemu nyingi kwa mmoja aupati lazima ubadilishe namna ambavyo unaingiza pesa na ndio maana watu wakifukuzwa kazi wanashindwa kuendelea kuishi swali ambayo ningependa ujiulize leo kama leo ukiachishwa kazi au kama unafanya biashara biashara yako ikafa leo unaweza kuendelea kuishi maisha hayo hayo unayoishi hivi kwa muda gani au kwa miezi mingapi ukiutumia kipato chako cha aina nyingine ukigundua kwamba ukiacha kufanya kazi na pesa inaacha kuingia kwenye maisha yako na maana wewe unafanya kazi kupitia kakupitiaambayo aishauriwi iwe ndio ya maisha yako yote aina pili tunaita au kipato kinachotokana na uwekezaji katika masoko ya hisa au katika mifuko ya namna kama hiyo hapa tunasema unawekeza katika kitu kinachoongezeka thamani ili uweze baadaye kuongeza kitu tunaita au unapata faida ya ziada ndomaana atia kipato pamoja fnue mfua fund ili tu kuhakikisha kwamba unaseemu ambayo fedha yako inaongezeka wa siku watu wengi jambo wanasema ni pesa nyingi hapana unaweza unaweza unaweza na na na, na Lakin, urize, ukifanya kwa miaka naongezeka kiwangowatuwengub wasma sa i aat Hito, passive income. passive ni kwamba unapata pesa zinaendelea kuingia hata bila kufanya kazi azimanamziki anapoimba akaanza kuuza albamu zake anapata passive passive mtu anapoandika kitabu kitabu kujua, kitabu hata bila kuendelea kuandika kile mara kwa mara kwa kupata ile pesa passive manake, ni pesa ni zakenatandi tunnd ktau kazi kwenye maisha yako lazima ujenge mfumo wako wa maisha ifike siku huwe na passive income. O sea,