hatua mbalimbali mbali za maisha yako kuna wakati utakuwa kama unalazimishwa kupigana vita na watu mbalimbali mbali. e, naposema kupigana vita manake kuna watu ambao wanatamani ushindwe katika maisha yako na usipoangalia unaweza ukajikuta ili kutetea ushindi wako unataka kupigana nao kuna watu ambao wanatamani cheo ulichonacho leo ukipoteze kabisa kuna watu ambao wanatamani biashara unayofanya leo ife kabisa kuna watu ambao wanatamani hata kazi ulionayo uipoteze kuna watu wanatamani ushuke leo kama uko juu ushuke kuna watu wanatamani hata kama leo unapendwa sana wanatamani kuona ukichukiwa ukweli ni kwamba dunia imejaa na watu wa namna hiyo hata kama kile ambacho wee unacho hata kama ukipoteza wao hakiwasaidii lakini bado watakupiga vita kuna watu ambao watakupiga vita kimya kimya utakuwa ujui wanakupiga ppita tunasema nyuma ya pazia lakini kuna watu ambao watajitokeza watakupiga vita kwa uwazi wazi kabisa kuna watu ambao watacheka na wewe ukiwa nao lakini ukiwauko nao wanakusema vibaya kuna watu ambao watakusifia kwenye public watakusifia mbele ya watu wengi lakini wakikaa wenyewe wanakufyonya na wanasema kwamba huyu hatufai sasa kitu kimoja hapo ambacho lazima ukijue katika maisha yako ni kwamba sio kila vita unahitajika kupigana nayo na sio kila mtu unahitajika kumjibu ni muhimu sana kujua kwamba kwanza kabisa sio kila mtu anastahili jibu lako kuna watu wengine ni wakuwapuzia kuna watu wengine ni kuacha unapima uzito na umuhimu wa kupigana nao unapima uzito na umuhimu wa kuajibu kuna watu wengine unapowajibu ndio unawapa hamasa ya kufanya kile ambacho wanataka ukifanya kitaalam nasema kwamba mara nyingi sana mtu anapokusema kitu unapomjibu ndipo anapofeel kwamba yee ni, ni muhimu ni mtu muhimu ni significant eh, tupokua shule ya msingi nakumbuka wakati huo tulikuwa tunataniana sana hata kwenye shule zingine za sekondari pia mambo yanaendelea utani upo kila mahali lakini tunasema mtu anapokutania ukichukia nini kinatokea ilo jina lilokutania lina kukaa na uo utani unaendelea zaidi tafsiri yake niyo hiyo kwamba mtu anapokuwa anasema kibaya au mambo fulaniuu a maisha yako unapokua na sana kila wakati anaona ni fahari sababu sau anachokitaka kutoka kwako kwa kwa, anataka we utumie muda wake kufanya ma wako kufanya na kumjibu kwa tunasema sio kila kila mtu mtu anastahili anastahili jibu jibu lako jibu lako sio kutumia kiamtu anastahi jtututaiucagujambo la pili bao natakiwa kuzingatia ni kwamba sio kila vita ni ita niyakupigana una tayakueuka kuna vita ambayo sio ya msingi yakusaidii chochote unaangalia ile vita ambayo tunasema strategic battles of your life tunasema vile vita vya kimkakati vita ambayo unajua ni kipigana inanisaidia sio vita tu kupigana kwa sababu ya kupigana hapana tunasema ni kuna watu ambao wanaua nzi kwa kutumia bunduki ukiwa mtu wa namnao utakuwa unapoteza muda wako mwingi sana kwao sio kila ambaye anaanzisha vita kinyume na wewe unastahili kuanza kupigana kwa naye wengine ni wakuwapuza kwa sababu hawana madhara yote katika maisha yako na katika kile ambacho unakifanya sasa hii vitu vyote kwa nini vinatokea vinatokea kwa sababu kuna watu au kuna vitu vinaitwa vision distractors vitu ambavyo vinakutoa katika maono yako vitu ambavyo vinakutoa katika malengo ambao umejiwekea na distractors wana kazi kubwa tatu ambazo wanakuja kufanya cha kwanza wanataka utumie muda na nguvu yako kushughulika na wao baada ya kushughulika na kitu cha msingi kwenye maisha yako unajua usipokuwa mwangalifu muangali, utagundua kwamba unatumia muda mwingi unatumia nguvu kubwa kuzungumza juu ya watu wengine kupambana juu ya watu wengine kuwajibu watu wengine na, na kupanga mbinu za kukubaliana nao za kukabiliana nao na matokeo yake ni nini matokeo yake ni kwamba unakuwa hutumii nguvu kubwa kufanya vitu ambavyo vitakuletea maendeleo watu wengi sana wamejikuta wame, wame, wame, wame vision distractors wamechukua muda wao mwingi wunakuta hata wakikaa wakiongea wanaongelea watu wao tu wanazungumzia watu wao tu watawalalamikia watapanga mina amefanya hiki na mi ngoje nifanye mwisho wa siku anajikuta vitu vya msingi havifanyi anatumia muda na nguvu kupambana na watu kuwajibu watnasema ndicho anachotaka otua muda na nguvu kwa wa, wa sababu pili ambalo kufanya wanataka uache kabisa kile kukimbia Afu mtu akamzomea anazomewa anaenda kupambana nu kwaakuabantuazo nadi kukimbia akirudi ataut wenzake wameshamaliza unapokua unafuatilia jambo fulani kwenye maisha yako usikubali kwa namna yote ile kuruhusu mtu mwingine ambaye yuko nje anataka kukudistract anataka kwenye mstari atumie muda wako mwingi mwingima ukiona mtu yoyote au jambo lote linatokea linakusababisha uwache kufanya kile kitu cha msingi ambacho ndicho asa lengo kula maishako, huyo, ni vision jambo la tatu ambalo vision distractor anakuja kulifanya ambalo lazima uwe makini nalo siku zote wanakuja kukuonyesha kwamba hautofanikiwa katika unachokifanya awa wanakuja wakikuonyesha kwamba wanaweza kuambia usiache wanaweza kwa, hawakuambii kwamba uache nachokifanya wanaweza uh, sije pale wakataka ut, utumie muda kwenye pamoja na wao hapana lakini wao watakuwa wanakuambia utaweza wanakuambia kwamba hautofanikiwa na mara nyingi wanafanya kwenye njia mbili kuna direct direct way way way na indirect way. Direct way, anakuja nakuambia kabisa anakuambia kabisa kwamba ase autafanikiwa ase hautafika mbali hiki kitu kitaferi lakini akigundua kile kitu akikuingia kilini atakachofanya sasa atatumia indirect way. indirect way way atakuwa anatoa tu kama anakuja naamb I kitu ni kizuri lakini nafikiri iki sio saiz yako anakushauri utanza lakini ukiangalia ndani yake kuna hila ya kusababisha w utake kuacha takiwkujua ni kwamba hii vitu vyote hata leo katika maisha takutana nas n amekuja kunipunguzia kasi ya kile nachokifanya amekuja kuniambia ninachokifanya akitofanikiwa au amekuja kufanya nini kwao ukishagundua unajua kabisa kabisanimpe nguvu kiasi gani na muda kiasi gani watu waliofanikiwa siku zote wanaangalia wanaangalia mtu mmoja alisema kwa ya kiingereza akasema the secret of success is winners focus on their goals, but akimaanisha kwamba wanaoshinda katika lengo lao wanaoshindwa kazi yao ni kupambana na wanaoshinda siku zote ukimona mtu anapambana na wewe ni kwa sababu wanaelekea kushindwa na wewe nsiku mbali kumpa muda wako nikipenda uniandikia hapo chini kwenye ment je yeah, umesha kukutana na hali kama hii mai, katika maisha yako na mimi nitakufuatilia ni kushauri zaidi See at the top