malengo ni hatua ya kwanza lakini kuyafanya malengo yako auyahuhalisia ni kitu kingine kabisa unaweza ukawa na nia ukaona dhamira unazingatia mambo fulani fulani lakini kuna vitu kama hautaweza kuvizingatia na kuvikabili katika kufuatilia malengo yako vinaweza vikawa ni vikwazo vikubwa sana na hizi tunaziita vitu ambavyo vinazuia malengo yako vitu ambavyo vinazuia mafanikio yako na kuna vitu vitano ambavyo kama ukiweza kuvikabili na kuvishinda kwa hakika ninaamini kabisa mwaka huu utatimiza malengo yako kwa kasi sana na utapata matokeo ambayo unayatafuta jambo la kwanza ambao unatakiwa ulizingatie ambalo linawazuia watu wengi sana ni kuwa professional starter. ni kuwa mtu ambaye unaanzisha mambo mtaalamu wa kuanzisha mambo lakini aumalizi unaanzisha biashara naisha katikati unaanzisha mradi naishia katikati chochote unachoanzisha kuna watu mahusiano kila siku siuish katikati wakianza okay, kusoma kitabu tu katikati chochote wanachokifanya hakuna wakati wanaweza kumaliza kitu ambacho wanaanza kukifanya na wewe ukiwa mtu namna hiyo hiyo ni kitu kikubwa sana kitakufanikiwa kwenye maisha yako sasa kama tabia hiyo imekuwa ikiwaendelevu sana kwenye maisha yako unachotakiwa kujua ni kwamba ubongo wako umeshakubaliana na nawewe kwamba chochote utakachoanzisha lazima katikati katikati katikati wakati mwingine hata hata sababu za msingi unakuta tu tu unasema nilipoteza interest au nilikuwa lakini hakuna kitu unamaliza kuna shule anasoma anaishia sasa unachotakiwa kujua ni kwamba njia pekee ya kushinda hali hii ni kuamua kufanya kitu ambacho utakifikisha mwisho uambie ubongo wako tofautitofautiazshe muaa t kaoo i am a finisher I'm not imfinishe mnotnlstarta kwa hiyo baada ya pale utaweza sasa kuwa unamaliza vitu vingine usipojilazimisha kumaliza angalau kitu kimoja itakuwa ni ngumu sana chagua kitu kimoja ambacho utakifanya sasa na utakimaliza mpaka mwisho ili ulete program tofauti katika ubongo wako kwamba wewe sio professional starte lakini professional starte and professional finisher jambo la pili ambayo linaweza likakuzuia uchelewesha kutimiza malengo yako ni kuwa mtu wavisingizio wa visingizio huwezi kufanikiwa kwa sababu kasabauahtaiwa kujua ni kwamba wakati wote ukiamua kuta kutafuta kisingizio chochote kile kwenye maisha yako utakipata kuna wa ingizio, bavusu, kusibabu, watu wanatoa visingizio wao wao wao wenyewe watasema watasema watasema uwezo kwa kwa kwa sababu sababu elimu yao umri vinasa weewefana watu lakini wengine lainiwenginetatoa visingizio vinavyowahusiana watu wengine ni kwa sababu ya fulani maana sijafanikiwa ni kwa kwa sababu sababu alinifanyia kitu fulani ya nioaa siafanikiwa kasabualinifanyiakitu flaniitufan kuna watu ambao wanaamini katika internal excuses watu wanaamini katanu chochote ambacho kitatokea ukiwa ingizio, ukiwa mtu mtu unatoa sababu ya jambo fulani utaweza kufanikiwa na ni moja tu nani ya sana kwamba kila wakati unapotoa unapotoa kisingizio kiuf o futzufawtuaaisha uwezkufaya unaambia wako lala kwa sababu hiki kilichopo mbele yangu hatutakiwe kushughulikanacho kwao unapoacha kutoa visingizio ndipo unapoambia ubongo wako lazima tutafute suluhisho ya tatizo lililoko mbeleytu o wewe lazima uwe ni mtu ambaye unatafuta masuluhisho kuwa visingizio je to unaweza ukafanya zoezi la kutotoa kisingizio chochote ukakamilisha kazi yako vizuri ukakamilisha majukumu yako vizuri bila kutoa kisingizio jaribu kufanya zoezi hili ndani ya wiki moja na utaona matokeo makubwa sana kwenye maisha yako jambo la tatu ambayo unatakiwa kulizingatia sana ambao linaweza likawa ni kikwazo likakusababisha usifanikiwe na usitimize malengo yako kwa kasi ni kufikiri kwamba umechelewa feeling that it is too late kuna watu chochote unachowambia nakuambia ah, nafikiri siwezi tena nafikiri umri wangu umekwenda nafikiri siwezi kufanikiwa kwa sababu muda umeshapitiliza nafikiri siwezi kufanya kwa sababu naona kabisa haiwezekani eh, tena kuna watu wamejiwekea hitimisho kuhusiana na hatima zao usiwe mmojawapo hakuna mtu ambaye amefika mwisho mpaka pale anaposema amefika mwisho hata tawewe leo haujafika mwisho bado inawezekana kuna vitu vimetokea kwenye maisha yako umechelewa pengine wengine wamesoma wametangulia kuliko wewe au wengine wengine mbona wameshaingia kwenye ndoa mbona walishaanza biashara mboomalizanashwameshafikatuaf na ushuru no no too late na kitu nachotakiwa kukijua ni kwamba watu wengi wanajiona wamechelewa kwa sababu wanajilinganisha na wengine tunasema jifunze kwa wengine lakini usijilinganishe na wengine kwa nini kwa sababu kurasa wa wawenzako ukawa wewe ni ukurasa wako wa kwanza somebodys chapter chapter can be your number wao unatakiwa uzingatie kwamba unayo maisha ya kufanya run at your own pace hakuna mtu amechelewa bila kujali umri wako bila kujali chochote kile haujachelewa unaweza ukaanza leo na ukafanikiwa usiitimishe kwamba umechelewa ukisema tu umechelewa umefunga fursa umefunga watu wakuja kuungana na wewe umefunga uwezo wako mbali bado kuna jambo lote mbao unafikiri umechelewa kwenye maisha yako ningependa nikukumbusha kwamba ukisema umechelewa a bado haujachelewa jambo la nne ambao unatakiwa kulijua linazuia watu wengi na kuwacheleesha kufanikiwa malengo haraka kwa ni kwamba wanajaribu kufanya kila kitu they try to do everything wanajaribu kufanya kila kitu ukweli ni kwamba unaweza ukawa unauwezo wa kufanya kila kitu lakini hautakiwi kufanya kila kitu rudi ni tena unaweza ukawa na uwezo wa kufanya kila kitu nachotaka lakini utakiwe kufanya kila kitu lazima utengeneze focus na kama ujui unatafuta nini kwenye maisha ako, kuna viri, yako kuna vitabu vyangu viwili vitakusaidia sana cha kwanza nitimiza malengo yako kinachoelezea mbinu st wanaztumia watu waliofanikiwa sura ya kwanza nimeeleza ulikuja duniani kufanya nini lijue kusudi lako kitakusaidia sana lakini kitabu cha pili ni tabia kumi na mbili za watu zile tabia ukiangalia tabia kwanza na clarity of melezeakuusianana kujua kusudi lako kujua unataka nini duniani unataka nini hasa duniani ukiweza kusoma vitakusaidia vita, sana sanautatumia namba ambao zinatokea kwenye video hizi kuvitafuta na vitakuwa na mchango mkubwa sana ili uweze kujua mtu mtuambaye unarukia tu vitu kila wakati unafanya vitu bila kujua mwelekeo wako watu wengi wegi unakwenda wapi ataweza kusema siku so, moja lisoma habari moja ya mtu mmoja anaitwa albert naitwaalbt mwanasayansi maarufu sana huy alikuwa amekata tiketi ya teni na akawa anaelekea mahali aliokua ndani ya tkt yake ikaanguka kaanguka kawa akawa anaangalia chini ya chit, eh, chini ya kiti yule train attendant yule mhudumu wa anaangaika kutafuta albert kwa alivokuja akwnnaangaikakutafutulizawanini umepoteza nini akasema ni mepoteza tiketi yangu ya kukuonyesha akasema We tunakujua tunakujuaw ni mtu maarufu tunajua uwezi ukawa umeingia bila kulipa uh, bila kulipia tiketi yako Kasima, no, no, no. problem sio kwamba usijalipia problem ni kwamba kituo nachotakiwa kushuka kimeandikwa kwenye hii kwa hiktiunaezi ukawa ni maarufu kama ambavyo alikuwa lakini kama ujui kwenda unapoteza muda tu watu watakujua lakini unako unako kwenda kwenda langu kwako unajua unajua unachotafuta duniani tu atakujuausf na maisha ili malengo yako yatimie lazima uju anachotafuta kwenye maisha jambo la mwisho ambao unatakiwa kulijua na ulizingatia ni kwamba kinachoweza kuzuia malengo yako asikamilike kwa haraka ni kitu kinaitwa indecision indecision maamuzi maamuzi maamuzi maamuzi mtu alisema delayed decision is as good as good hayana tofauti na kuto watu wanajua kabisa kuna wanataka kuyafanya lakini nafawmtauafaw hata wewe unawezekana kuna maamuzi natakiwa kuyafanya kuhusiana na mahusiano yako kuhusiana na maisha yako kuhusiana na kazi yako kuhusiana na biashara yako unajua kabisa kuna maamuzi thabiti natakiwa niachukue lakini auchukui kadiri unavyokaa katika muda mrefu bila kufanya maamuzi ambayo unajua ni maamuzi sahei ya kuyafanya yatakuletea ya madhara watu wengi wanaogopa kufanya maamuzi kwa sababu swala lao la kwanza nakuwa watu onaji, watu tuatanionaj watu hatanionaj usieni mtu wa kujiuliza kila wakati watu watakuonaje kwa sababu daniel men alisema wengi sama, nane, watu wengi sana wanapokuwa na naumre wa miaka kumi na nane wanajiuliza watu watanonaje wakifikisha miaka arobaini wanasema sitajali ngoja tu niendelee kufanya bila kujali watu wananaonaje akifikisha miaka stini anagundua hakuna mtu alikuwa anamwazia chochote lo ningejua ningeweza nasemal ningjuaniewezakufanyanachokita watu wengi wanashindwa kufanya maamuzi kwa sababu wanaogopa lakini maazi kasaau wanaogopattaaj akinipia wategiwanagopa ufanyauz kasabuwajui matokeo yake yatakuwaji wanaogopa kulipa gharama wanaogopa kulipa gharama za kutengana na watu wanaogopa kulipa gharama za kufanya vitu vya ziada wanaogopa gharama za kuanza upya ukiwa ni mtu ambaye hauna maamuzi katika maisha yako kufika mbali kama unataka malengo yako yatimie kwa kasi lazima ufanye maamuzi kwenye maisha yako ni mambo gani kati ai matano amekuwa anachangia sana kukupunguzia kasi ya kutimiza malengo yako niandiki hapo chini kwenye komenti ni jambo gani hasa limekuwa linachangia kukuchelewesha na mimi nitakufuatilia zaidi na nitakushauri zaidi namna gani unaweza kutimiza malengo yako kwa kasi katika mwaka huu sioa