Kumenja, na kufikiria namna gani natumia muda wangu na kitatokea nini baada ya miaka mpaka msini, duniani kama nitaendelea kutumia muda wangu namna hiyo hiyo kitu ambacho ni kwamba kama kila siku nitakuwa natumia masaa matatu pengine pengine masaa kuangalia kijami, kuangalia tamfilia, kuangalia tu mitandao ya ya kijamii mpira na vitu hivyo kugundua baada miaka mpaka pengine nitakuwa nimetumia miaka mtndao mitano kwenye kufanya mambo hayo na nikajuuliza kama nitamsubiri mtu kila siku kwa muda wa nusu saa pengine baada ya miaka 4 mpaka hamsini nitakuwa nimetumia muda wangu kusubiria watu kwa muda wa kiasi gani nikagundua nitakuwa nimetumia mwaka mmoja wa maisha yangu kusubiria watu sasa yako mambo mengi ambayo tunayafanya ambao pengine hatujui thamani yake baada ya muda mrefu kitu ambacho natakiwa kujua ni kwamba muda a leo hautakuja kurudi tena katika maisha yako na hivyo ni muhimu sana kuwa na mikakati ya kuokoa muda wako ili kila wakati uwe na nafasi ya kutumia muda huo katika kuwekeza duniani kuna watu wa aina mbili wale ambao wanatumia muda wao waokuwekeza na wale ambao wanatumia muda wao kufanya ya kawaida na kuendeleza maisha yao kuwa leo nikuambie namna tano ambazo unaweza ukazitumia kuokoa muda wako kuanzia leo la kwanza ambao unatakiwa kulifanya ili muda wako ni andaa siku yako kabla haijaanza kikanuni tunasema usianze siku yako kwa namna yote ile kama auna orodha ya vitu naotakiwakuvifanya katika siku hiyo na hapa apa ilnaufanisi zaidi tunasema andaa siku yako usiku mmoja kabla tafsiri yake yake yake andaa usiku kabla asubuhi faida faida ni ni nini kubwa ya kwanza kwa sababu unapokuwa ubongo wako wa ndani unaendelea kufanya kazi tunauita wada kazi na kukutafutia majibu lakini faida ya pili ni kwamba unapoamka tu unapokuwa yako inakusaidia kuanza kufanya mambo ya msingi na muda kwenye kufana mamo amsni naota aao sas la pili au njia ya nia apili naeza katumia muda wako tunasema tumia kanuni ya ya anaitwa alikuja na kanuni ya msingi sana ambapo alisema katika katika katika kila matokeo ambayo tunayapata maisha yetu kama tunafanya mambo mambo mambo basi kuna mambo mawili yamwaacmitas yanachangia asilimia 80 ya, ya matokeo yetu na mambo nane yaliyobakia yanachangia asilimia 20 tu kwa hiyo unachotakiwa kufanya ni kujiuliza je katika majukumu ambayo ninayolea e ni majukumu gani ambayo yanachangia asilimia kubwa ya matokeo yangu kuliko mambo mengine usianze kujishughulisha na mambo ambayo hayana mchango mkubwa watu wanaoferi kwenye maisha ni watu ambao wanapoamka asubuhi wanaanza kufanya vitu ambavyo havichangii kabisa katika mafanikio ya kuelekea katika malengo aliyo jambo la tatu ambalo natakiwa kulizingatia katika kutunza muda wako tunasema finish the task maliza kazi ambazo unaanza kuzifanya takwimu nyingi kutokana na tafiti nyingi ambazo zimeeleza inaonekana kwamba kila wakati unapoanza kufanya kazi yako na kisha ukaiacha ukafanya kitu kingine alafu ukarudi tena kukifanya unatumia tumiatariba mara mbili ya muda ambao ulikuwa unatakiwa kuutumia kwa maneno mengine kazi ya kutumia dakika tano kuifanya lakini zipo tafiti ambazo zilionyesha unaeza ukatumia mpaka takriban asilimia ishisb ya muda ambao ulikuwa unatakiwa kuutumia leo jifunze unapoanza kufanya kazi jaribu kuizingatia kui na kuifuatilia kufuatiia kwanza unaandika unaanza unapiga simu unaangalia apa uaania a ae inati u e simu hapana unapoamua kufanya jambo fulani lifanye kwa kulizingatia, kwa kwa kulizingatia mpaka ulimalize ukifanya utakuwa muda mwingi sana sana sababu kuna kitu kwenye ya kufanya kufanya kazi kinaitwa learning namna ambavyo unapata urahisi kadiri unavyoendelea unavyoendelea ni ni ni kama vile unapoanza kuendesha kidogo inakuwa inakuwa ngumu lakini rahisi unapofanya jambo lolote lile unaendelea kupata faida ya kufanya kwa ufanisi kadili muda unavyokwenda sasa kila unapokuwa unaacha unaanza kufanya upya ni kama vile umeendesha basikeli umeisimamisha unaanza kuendesha upya itakuwa ni utahitaji nguvu kubwa zaidi kila wakati kwa leo jifunze unapoanza kufanya jambo jambo anza kulifanya mpaka umelimaliza jambo la nne ambalo unaweza kulifanya ili uongeze ufanisi wako tunasema tumia vizuri dakika st za kwanza baada ya kuamka ningependa nikuulize swali mara a lisali moja la kwanza hu unafanya nini kikanuni tunasema kanuni za kufanikiwa tunasema ile lisali moja moja la kwanza kwanza kwanza ni sala kwa ya yako yako yako yako kulitumia ya ya ya ya kuwekeza kwenye kwenye kwenye malengo na na mafanikio baadaye hakikisha vibaya unaitumia edha kusoma, unaitumia kusoma kupanga mipango mipango mipango au au kupitia ningependa nikupe zoezi leo kila asubuhi jitahidi kwanza, tafuta sehemu unaandika kama karatasi andika mwaka tusmt a aue e mango a sikufanya hivyo kila siku utaanza kugundua kwamba inakusaidia wwe kuendelea kufanikiwa kwenye maisha yako na kutopoteza muda wako wako na na njia tano unaweza ukaitumia katika wako, katika kuokoa muda ni ambayo ilisemwa kitabu chake cha eat that frog au mle chura kanuni hii sana inasema kama nitakupa vyakula vingi kwenye sahani ambavyo unapenda unapenda unapenda unapenda labda tuseme kula kula kula kula nyama unapenda kula sausage, unapenda kula mayai unapenda kula vitu mbalimbali nikakuwekea kwenye ngi lakini katika sahani hiyo nikakuwekea cha pia je utaanza kula kipi na masharti ni kwamba lazima lazimaule vyakula vyote watu wengi kikanuni tunasema wanaanza vitu vile wanavyovipenda vrahisi wanavovipenda wanasema wanamairisha kula yule chura lakini kanuni za mafanikio na kuokoa muda zinasema mara unapoamka hakikisha unamla chura wako kwanza chura wako ni ile kazi nile ni jukumu ambao lina matokeo makubwa kwenye maisha yako na ni la muhimu sana kuliko mambo mengine usihairishe anza na hilo leo ningependa nikuachie zoezi na unijibu pengine je katika siku ya leo katika mambo ambayo unataka kuyafanya katika siku ya leo nakuyafanikisha je chura wako ni yupi ni jambo lipi ambalo unataka uanze kulifanikisha ili lilete matokeo makubwa katika maisha yako lakini pia unaweza ukaniambia ni kanuni ipi unataka kuanza kuitumia ili ufanikiwe katika kuokoa muda wako see you at the top