moja ya rasilimali muhimu sana ambazo nazo kwenye maisha yako ni rasilimali muda na watu wengi sana kwa kwakuto kujua gani watumie muda wao wamepoteza muda mwingi sana na hii wa kutumia washinda kufanikiwa kwa haraka kama mbao watu ambao wanafanikiwa sana ni watu wanaojali muda n watuwaajal mtu yote ambaye amefanikiwa sana kitu ambacho tagundua kwake ni kwamba anajali sana muda hataki kupoteza muda na muda ndio rasilimali pekee ambayo wanadamu wote tumepewa sawasawa sawa namna navotimia itategemea na mna gani fanikiwa lakini kitu ambacho atakia kujua kwamba muda unaupoteza huwa haurudi tena lakini pia chochote kile ambacho natumia muda wako nacho tafsiri yake ni kwamba umetumia maisha yako kwa sababu hutakipata tena tena muda hautarudi maisha yako yako mambo manne ambayo ambayoanawapoteza watu wengi sana muda na ningependa nizungumze hayo leo apenda wawezi wanne muda wako jambo la kwanza ni kutoipanga siku yako kama ujapanga siku yako ake takua nakimbia tu kokote kule akikupigia huku unakwenda hivi unafanya kwa nini kwa nini sababu siku siku yako siku yako tafsiri yake ni kwamba utafanya vitu kadiri vinavyokuja sio kadii ambayo wewe amba napenda sana kutolea mfano wa nyuki pamoja na inzi tofauti kubwa ya nyuki na inzi E katika kuwa na a sikuaokatia kuzingatia tu kokote kule anapita ukienda kwenye gari utamkuta yupo atatua kwenye chakula ataenda e, tenda chooni ateda kokote kule yuko bz klikweli lakini jioni inzi ulikuwa unafanya nini ni asubuhi hakuna kitu alikuwa anafanya lakini nyuki yuko, Laki, yuko bz anaenda mashambani anaenda wapi lakini mwisho wa siku anakuletea asari wewe inzi unatakiwa kuwa ni siku yako kama unataka kuelewa namna gani watu watifawa wanapanga siku yao unaweza video yangu nyingine kanuni tatu zinazoweza matokeo makubwa kila siku nimeeleza kwa upana na na marefu itakusaidia sana jambo la pili ambalo unatakiwa uliangalie lisikupotezee wako ni vitu vilivyopotea vitu sio tafsiri siotafsi kwamba uvioni kabisa lakini vimekuwa displaced kwa vimekuaomengine disorganization watu wengi sana wanapamka asubuhi utnatafuta kila kitu kuna mtu tafuta fungua gari anatafuta dakika ta au nusu saa kuna, mgina, nguya, kuna, mgina, kitu, kuna mgina, tafuta daka kuna mwingine nguo ya kuvaa kuna mwingine mwingine anatafuta unangine atafutapeni manaake ni kwamba zile dakika chache chache ambazonazona kama vile sio za muhimu sana lakini baada ya muda mrefu zitakuwa zimekupotezea muda mwingi sana hivo unajua kama utatumia nusu saa kutafuta vitu potea mbalimbali katika maisha yako baada ya miaka arobaini au baada ya miaka hamsini ni sawasaa umetumia mwaka mzima mwaka mmoja sasa na miezi kumi na mbili wenye kutafuta vitu tafsiri yake ni kwamba muda ambao numepoteza mwingine atakutumia kuwekeza na kufanya mambo ya msingi angalia usio napoteza vitu mara kwa mara ili kuhakikisha kwamba ili jambo alikuibi muda weka vitu vyako mahali ambako pamepangwa vizuri na unajua kwa uhakika hapa ndipo lipopanga jambo la nne ambalo linaweza likakupoteza muda na unatakiwa ulizingatia sana ili muda sotez leo ni maelezo yasiyokamilika tunasema Incomplete instruction watu wengi sana wampoteza muda kwa sababu ya kupata maelezo yasiyokamilika na kutokuwa tayari kufuatilia yale maelezo kwa kuna mtu anaagizwa afanye kitu fulani lakini bado hajapata maelezo yaliyokamilika kwa hiyo ukipokea maelezo yasiyokamilika ukienda kufanya utakwambia hapana nimemaanisha hivyo tena au yaliokamilika kazi manake na unakuta unapoteza muda wingi katika hilo lakini hata wewe unapompa mtu mwingine maelezo yanapokuwa ya tafsiri yake ni kwamba atarudi tena au itakubidi ufanye kwa niaba yake pasabu, kwa sababu ameshindwa kufanya kama am luataa kila wakati zingatia kupata maelezo yaliyokamilika katika kitu ambacho meagizwa au unapompa mtu maelezo mpe maelezo yaliyokamilika asiokuwa na shaka yoyote jambo la tano la mwisho ambalo linasababisha watu wengi sana wapoteze muda kwenye maisha ya mitandao ukweli ni kwamba hatuwezi kuepuka kabisa kutumia mitandao utatumia instagram utatumia facebook utatumia hasap lakini jambo la msingi la kuangalia kwa ni kwamba je yeah, unaitumia kufanya nini watu wengi sana wamejikuta kila unapoamka asubuhi wanatumia muda mwingi kwenye mitandao hivyo unajua ukitumia masaa matatu au manne kwa siku kuangalia mitandao yako ukiishi miaka hamsin baada ya leo utakuwa umetumia takribani miaka inn mpaka saba ya kuangalia mitandao na hii hiimanayake ni kwamba utakuwa umetumia muda mwingi sana amaishaao ili kwa kuhakikisha kwamba vituhvi aipotezee muda katika mitandao kila wakati jiulize na kwenda kwenye mtandao kufanya nini nasema kwa, kwa mfano usivamie tu jaribu kuangalia sehemu ambazo zitakujenga zitakupa maarifa na zitakusaidia motivation hamasa ya kwanza siku yako usipoteze muda mwenye. jipangie muda wa kuingia kwenye mtandao na kutoka kwenye itakupotezea ita muda mwingi sana gienda skia kutoka kwako je katika wezi hao wanne wa muda ambao waliazunumza ni mwizi yupi unataka kuanza kumkamata kuanzia leo hii ili yes, asiupotezee muda wako unaweza kwa komenti hapo chini nami nitaendelea kufuatilia na, na kukuelekeza zaidi namna gani na unaweza ukautuza muda wako na ukaweza kufanikiwa kwenye maisha yako sia