moja mteni mkubwa ambao utakutana nao sana kwenye maisha yako ni pale unapolazimika kuanza upya kuanza upia. Starting over again na ili ni jambo ambalo wakati mwingine aliyepikiki wakati mwingine utajikuta mazingira yanaotokea wunalazimika kuanza upya kuna watu ambao walikuwa katika ofisi wanafanya kazi wakaamini watazeekea hapo lakini kika tokea, kika wanze kuna kitu kikatokea kikawasababisha waanze upya kuna watu ambao lik wenye mahusiano wakaamini kabisa huyu mtu nitakuwa naye milele na milele mpaka tutaondoka duniani lakini mambo yakharibika wakalazimika kuanza upya kuna watu ambao walianzia biashara fulani wakaifanya wakajenga jina wakaamini kabisa hii hiindio biashara yangu siku zote za maisha yangu lakini kuna kitu kikatokea kiatokea wsabasa wakati mwingine kuanza upya kunaweza ukasababishwa na changamoto lakini wakati mwingine kunaweza na fursa mpya ni nzuri zaidi kuliko fursa ndio maana kila wakati wakatinaotaa kuanza upya kuna kuna feelings mbili kuna isia mbili nazo moja kutakuwa na ya hofu kwa ba, nini kitatokea sababu ahiyaoftto Ayo. lakini kuna wakati mwingine kuanza upya kunaambatana na kunaambatananaf ya excitement unakuwa na furaha kwamba kuna kurasa mpya umeanza pale sasa jambo kama livyosema kuanza upya wakati mwingine unaweza usi, usiweze kuliepuka lakini kuna mambo ya msingi ambayo ni muhimu sana kuyajua kila wakati unapotaka napotaka kuanzaupa ksababu watu wengi sana wamekuwa ni wagumu kuingia katika kuanza upya kwa hofu fulani flaniflani matokeo yo wamejikuta maisha yao yameharibika na wameshindwa kutimiza malengo yao kwa sababu ya ile hofu fulani ya kuanza upya kwenye maisha yao jambo la kwanza kabisa ambao natakiwa kulitambua unapokuwa unaanza upya tunasema ni kwamba ni bora kuanza upya kuliko kuendelea katika mwelekeo ambao sio unajua watu wengine si kwamba wajui kwamba mahali walipo sio sahihi watu wengine sio kwamba wajui kwamba wanachokifanya sio sahii lakini watu wengine i kama vile wanaona ni bora waendelee na kitu kisicho sahii kuliokwanza upya sasa hii ni hasara ambao utakuja kujutia sana maarufu sana b aliwkufanya utafiti wake zaidi ya miaka kwa watu ambaowaikua wanakufa na kitabu kimoja kaitwa wama majuto matano ya wa watu ambao wanafariki na kitu kimojawapo mbchoalikijutia sana ni kwa mba, i kwamba natamani tamaningish yangu hicho ni kitu kimoja wapo karibu kimojawapo karibukila alikua nafarikiia anakijutia sasa na sasanawewe usiingie katika hiyo ya watu ambao watajutia ukijua kwamba unachofanya sio sahiimali ulipo sio sahii ni muhimu sana kutengeneza mkakati wa kuanza upya katika maisha yako usiogope kuanza kuanza upya kwa sababu garama utakaoitumia kuanza upya ni ndogo kuliko garama utakaoitumia kujutia mwisho wa siku kwa kufanya kitu kisio sahii kumbuka siku zote jambo hili msingi sana kwa kila unapofikiria sanaa upya usisahau kufikiria juu ya jambo hilo jambo la pili ambalo ni la msingi sana ni kwamba kuanza upya sio ngumu kama unavyofikiria watu wengi sana wanapofikiria kuanza upya wanaona kama ni kitu kigumu sana wanaona akiwezekani pengine hata leo uh, nikikuuliza swali inawezekana kuna kitu zamani uka nakifanya na ukaona kabisa bila kitu hiki mii siwezi kuishi au kuna mtu ulikuwa naye bila siwezi nitakufa huy eikutakf s nashangaa na maisha kwanini kwa kwanza upya si ngumu kama watu wanavyofikiria mwanadamu kwa kawaida ana change anakataa mabadiliko na we sio mabadiliko ni sehemu ya kitu kinachokusaidia kuengelea mbele a kwa unapofikiria kwanza upya yani kama ni kitu kuna kwenye ofisi wanasema siku nikiondoka sijui nitasurvive tena no utasurvive. kwa sababu kabla haukuwepo hapo kabla ukuwa naye huyo mtu kabla ukuwepo katika hiyo nafasi yako k usiogope kabisa sio ngumu kama unavyofikiria be optimistic hue ni mtu ambaye unaona mambo chanya kwamba nitaanza upya na nitafanikiwa wakati mwingine unajizuo mwenyewe kumbe baraka yako iko upande wa pili wa hapo ulipo kwa be optimistic of the change kwamba matokeo yakija yakitokea ya mabaliko akija ya yakitokea ni jambo ambalo italeta faida kubwa kuliko hasara katika maisha yako jambo la tatu ambalo natakiwa kulizingatia eh, kila wakati unapotaka kuanza upya tunasema ni kwamba kadiri unavyochelewa kuanza upya ndivyo kadiri inavyokuwa ngumu wewe kufanikiwa watu wengi sana wanasema nitafanya kesho na kama ujasoma kitabu changu chai tabia chaishindatabia kugarisha mambo ingekushauri ukitafute ili kikusaidie kama kuna kitu uanze leo atkiw anzleoanza le utaonaonambo chini zinazopita za nambari za simu utapiga na utapata hicho kitabu kuna mawakala e, na unachotakiwa kujua ni kwamba kadiri unavyochelewa kuanza ndivyo kadiri garama unavyoiongeza ya kufanya kwa sababu kuna mambo ambayo kwamba unayachelewesha lakini lazima utakuja kuyafanya sasa badala ya kuendelea kusubiri nsema nitaumia ni bora ukubali kubali sasa hivi kwa sababu utakavyoendelea zaidi maumiru yake yatakuwa ni makubwa zaidi kuliko a sasa hivi igsema nguja kwanza nijipange anachotokia kujua ni kwamba baadaye utahitaji kujipanga zaidi kuliko ambavyo ungejipanga mapema nakumbuka kuna fursa zinafungwa katika muda na majira ukichelewa sasa hivi itakuwa fursa zimekupita na mambo mambamkupita fanya maamuzi kwa sababu kadiri unavyochelewa garama itazidi kuwa kubwa na utajikuta unaingia katika matatizo makubwa sana jambo lanne ambao amsingi sana kulizingatia unapokuwa unataka kuanza upya natakutiauasmaandodogwatuwnganzupatuanz u imeshazpano apa ndio maisha yangu amesharikimeshazamo f ntaanzajan kidogo kidogo anapenda kitu ambacho kama uwezi kufanya kitu kikubwa basi fanye kidogo katika namna kubwa usisubiri kuanza kitu kikubwa sana unapofanya mabadiliko yyote unapoanza upya anza chini tu anza taratibu jenga kitu chako kwa muda mrefu ka unavyoweza ili uwe na msingi mkubwa upia, wanagupa haibu, wanagupa watu wengi wanaogopa kuanza upya kwa sababu wanaogopa aibu wanaogopa watu ataionajem bosi pengine watu watuationaje mlisha kua nimeonyesha na furaha pengine watu pengwatutonae isha nimewatangazia pengine no nusiwe no, no, no. na mawazo ya namna anza kidogo kidogo ukijenga kile kitu nachokifanya unapokuwa unaanza upya jambo la tano na la mwisho ambao ni la unalabu msingi sana kulizingatia kwenye swala zima la kwanza upya tunasema sikiliza ndani yako Listen to your watu wengi sana wanatabia kujskilza wanatabia kusikiliza watu matokeo yake wanakuwa wanaendeshwa eh, na watu wanakuwa opinion driven people watu mbao wanaendeshwa na maoni ya watu watu ndio nini diwanaambiwa fanyni watunnaambiwa semenii panasio vibaya kusikiliza ushauri wa watu wengine ni jambo zema kabisa lakini tunasema usisikilize kwa kiwango ambacho utakuwa unajipoteza kabisa asababukumbuka kumbuka usipojitamboe ni nani dunia itakufanya vile inavyotaka weweuwe usipojijua jina lako ni nani dunia itakupachika majina mengine usipojua mwelekeo wako ni upi dunia itakuambia uelekee upo hivi unaponisikiliza na kuniangalia kuna vitu vinaendelea katika akili yako tafakari yako tafakari biashara yako tafakari kuhusu mahusiano yako je kuna jambo ambao unatakiwa ulianze jipya ambalo ambaloukiwa unapofikiria unajua kabisa hiki ni kitu sahii lakini kwa sababu ya uoga wa watu maneno ya watu expectation za watu matarajio ya watu yanakufanya wewe uogope we, we, we, kuanza upya kumbuka kuanza upya aimaanishi kwamba umefail kuanza upya tafsiri yake umejitambua zaidi ulivyokua unajitambua jana na uko tayari kujenga kitu kipya kwenye maisha yako sijua kama kuna eneo lolote la maisha yako ambao unafikiri unatakiwa kuanza upya au lishawai kuanza upya tushirikiane hapo chini kwenye komenti kwa kuandika ili tuendelee kujadiliana tujue namna gani katika kuanza kwetu upya tunaweza tukatimiza malengo tulionayo katika maisha yetu siu adto