mara baada ya vita kuu ya pili ya dunia kuisha ambapo ilimalizika mwaka 1945 moja a nchi ambazo iliathirika sana ilikuwa ni nchi ya japani na kule japani katika mji wa tokyo kulikuwa kuna mtu mmoja ambaye ni muandisi taaluma alikuwa ananyunga kama akiwemorita akiwamo alikuwa na ndoto tangu kiwa kijana kwamba siku moja atakuja kumiliki kiwanda kinachozalisha bidhaa mbalimbali na znazosafirisha nchi za nje pia katika mabara mbalimbali lakini baada ya vita ya pili kutokea ulizorota chujapa lizorota sanaakinipiana maisha yake ya kama vile amepoteza mwelekeo lakini bado alikuwa na matumaini kwamba anaweza akafanya kitu kuhusiana na ndoto yake kwa, baada ya vita kuisha akawa anajaribu kutafuta ofisi ambayo angefungua na kuanza kufanya vitu vyake alikuwa ya penda amambo akawa ugunduz Um, anatembea mjini akakutana na na na jengo jengo jengo ambalo zamani lilikuwa ni ni kabla ya vita, ya ya vita vita lakini baada wakati wa vita, ni kati maeneo ambayo sana sana akapata wazo akasema naweza nikatafuta ofisi katika katika ingawa limechoka lime limepigwa siwezi kupata hata kuanza chochote tu na shed na kitu cha ku, cha kunifunika kivuli kampuni yangu alipokuwa anatembea ilikuwa mjin akkutaajeng mba zama ika pgot anaf uanzymn kuna chumba kimoja kidogo ambacho angeweza kukitumia kwa sababu kilikuwa akijaharibika sana pale kulikuwa kuna upke ambayo ilikuwa inaitwa shirokia hapo zamani sasa alipofika pale ndipo alipoanzisha kampuni yake ya kwanza sasa alipoanzisha kampuni wazo lake la kwanza ikawa ni kutengeneza vifaa ambavyo esadia opika kufanya mapishi kwa haraka akatengeneza kitu kinaitwa rice kitunaita pengine hata lakini wewekuionakuitumia lakinii yake ya kwanza alipoizindua na kuipeleka sokoni kuna kitu cha jau sana kiitokea ka sababu kila anajaribu kupika badala y walikuiva zinaunguza matokeo yake hakuuza auauaun maoki katika mwaka wa kwanza kwa sababu alikuwa na kitu ndani yake na mauna na anataka kufuatilia yake yake mipango akaendelea kufanya no akawa anaendelea kubuni vitu mbalimbali leo napozungumza kma umshkutumia kifaa chochote kile cha kampuni basi hii hiindio story ya wake na kuna mambo mengi tukajifunza kutokana na jfnnama alivyotumia wazo kuwa uhalisia kuna mambo manne makubwa ambayo unaweza ukayatumia kama kiomorita na pia wazo wako siku moja likawa halisi na brandi ya kitu anachokifanya ikajulikana sio tu katika nchi yetu laini katika dunia nzima jambo la kwanza kabisa ni kwamba bila kujali hali ngumu ambayo unaipitia lazima uanze kufanya mazingira yalikuwa yanaonyesha kabisa kwamba imritlikuwa anatakiwa akae chini aliye kwa sababu hata kwenye vita alipoteza ndumu zake kwenye vita vitu vyake vingi viliaribika alikuwa natakiwa aliye kwa sababu kwanza akuwa na ofisi akuwa na resource akuwa na rasilimali akuwa na pesa benki akuwa na vitu vingi kwahio kwa ufupi kwa ni kwamba alikuwa kwa katika mazingira ambayo ni magumu sana katika maisha yake lakini kitu kimoja alichoamua kufanya ni kuanza nawewe pia unawezekana katika mazingira magumu sana lakini kitu nachotakiwa kufanya ni kuanza kumbuka hakutakuwa na siku katika maisha yako ambayo itakuwa ina kila kitu unachokihitaji ili uanze kufanya unachokitaka lazima uanze na kile ulichonacho hata katika mazingira magumu hili ni jambo la muhimu sana la kwanza kuzingatia jambo la pili ambayo tunajifunza kutoka kwa ri ambao na we pia unaweza ukalitumia kenye maisha yakosema usiogope kuanzia chini iogopekwanzichihebufikiria mtu ambaye anamiliki anamilikia kubwa na kampuni kubwa duniani ya son kumbe kuna siku alianzia ofisi katika jengo ambao likuwa ni sm jengo ua n mtumby angeamini sana leo hata na hatanaw pia watu wengi sana sanatatizo lao wanaogopa kwanzia chini wanaona kama vile anakuwa na mawazo kuna watu na mawazo mazuri kweli lakini cha kwanza anachotaka kufanya akapate eh, ofisi l nzima apate masofa mazuri ofisi yenye matv ofisi yenye vyumba vingi na ma ukimambiaahapana najiandai nianze sehemu kubwa akiwa anatufundisha kujenga brandi kubwa na kujenga kampuni kubwa kwenye maisha uwe tayari kuanza pale ulipo uwe tayari kuanzia chini usione aibu mtu mmoja alisema kitu imoja nikipenda sana alisema the goal is is to be rich. The goal is not sema h lengo sio kuonekana bali lengo ni kuwa tajiri kialisia wako watu wengi leo uh, katika ulimwengu wetu ambao wanaigiza kwamba mambo yao ni mazuri na maisha yao ni mazuri makampuni yao ni mazuri lakini ukweli ni kwamba wameshindwa kabisa kuanzia chini na makampuni mengi na vijana wengi na watu wengi ambao walitaka kuanzia juu huwa wadumu katika kitu kwa sababu wanamundua wamepoteza pesa nyingi katika vitu ambavyo sio vya msini huwe tayari kuanzia chini ili uweze kupanda juu jambo la tatu ambalo la muhimu sana akiwanatufundisha mbo eza tukajifunza kwenye maisha yake ni kwamba usikate tamaa hata baada ya kuferi kila unapoferi usikubali kukata tamaa kufikiria kwamba um, anatengeneza rais cuka amewekeza utafiti amewekeza kwenye kiwanda change lafu mwaka mzima et anauza rais uka j chini ya mia moja lakini baado y kukata tamaa we nini kimekatisha tamaa He, kuna watu wanakata tamaa amefeli tu mara marammoja mtan amekata tamaa mtu mefaya biashara mmoja amekata tamaa huyu jamaa tamaa aliendelea kufanya kwa sababu aligundua kwamba actually wanasema failure is the fee that you pay for your next amakattamaaufasgudam kufeli ni gharama au ni ada unayoilipa kwajili ya mafanikio yako yajayo nilisoma siku moja habari ya uh, kampuni ya coca cola nilishangaa sana kwamba coca oakola mwaka wa kwanza waliuza walizosoda ishiaa t soda ita s so lfu ishirn tan sio milioni ihirn tano soda ishirna tano tu mwaka wa kwanza lakini leo ukakola unasambaza zaidi ya soda bilioni 1oj 8 duniani kila siku maana yake ni nini usiogope unapokuwa mfeli kwa mara ya kwanza mara nyingi kuna watu wengine wanasema kwamba no success in the first experience kwamba unapofeli aimaanishi kwamba haujafanikiwa inamaanisha kwamba umejifunza ndio maana uh, nafkiri ni nb aliyo kusema kwamba walipomuliza nifanyeje ili nifanikiwe kwa haraka akasema the rate of f feli zaidi na feli kwa haraka kwa sababu kila unapofeli unajifunza kitu kipya ambacho kinakusaidia usaidie yale makosa ambayo umeafanya kwa hiyo ukiferi usiishia p azikana po niangalia leo umewai kufeli kwenye mambo mbalimbali kwenye maisha yako nchitako nikuambie ni kwamba kuferi sio mwisho wa ndoto yako kufeli ni mwanzo wa kujifunza namna bora ya kufanya kile ambacho amekusulia jambo la nne ni la mwisho ambao tunajifunza kutoka kwa ambalo na nawepi unaweza wukalitumia katika kubadilisha wazo lako kuwa uhalisia tunasema kila wakati tafuta njia nyingine kama ile ya kwanza haifanikiwi morito baada eh, ya ya kugundua mambo rais vizuri alijaribu vifaa vingi asafaaabuvifaa hivyo mpaka baadaye akaingia katika vifaa katia utua vifaaa a alijaribu mambo mengi sasa na nawee pia unapogundua kwamba kuna kitu akiko sawasawa usinananie jaribu kutafuta namna bora ya kukiboresha au kutafuta njia badala ya kufanya kile ambacho umekusudia kukifanya kila wakati look for thinking jaribu kutafuta mbindu mpya ya kufanya mambo wakati mwingine Eh, kufanya sio kubadilisha kabisa nachokifanya lakini kubadilisha namna unavyo kifanya sina uhakika katika maisha yako kwa mujibu wa historia na haya mambo manne tujifunza kutoka kwa kiamorito ni vitu gani unafikiri kwako vinahitajika kufanyiwa kazi kwa haraka sana maambia hapo chini kwenye comment. katika a mambo manne ni jambo gani kwako nafikiri unatakiwa uanze kulifanyia kazi leo na sisi tuaendelea kujadiliana na komunity nzima katika youtube chanel yetu na tutapata mawazo tofauti nanam bora kusaidia seo athetom