changamoto ya watu wengi ni kwamba ameanzisha biashara na je jee ni mmoja wa watu ambao ishkuanzisha biashara yoyote yyote li, fei na unajuliza hi na kuna wengine wameshindwa kuinuka tena na kuendelea na biashara baada ya biashara zao za kwanza au pengine kuna mtu biashara yake basi hili ya leo hileo kwa sababu kuna vitu na kuvifahamu vitakusaidia sana kuinuka tena na kuendelea tena na biashara nyingine au pengine hata ile ile baada kujifunza leo utajua kupitia loutajuaupitia atuaha nini ufanye baada ya biashara yako ko hatua ya kwanza kabisa unaotakiwa kuizingatia baada ya biashara yako kufeli ni kujiuliza swali la kwa nini niliferi kama haujui sababu ya kwa nini liferi ni ngumu sana kujua utafanikiwa kwa namna gani kwa mara nyingine sasa hapo maswali ya muhimu ya kujiuliza ambayo yamechangia biashara nyingi sana kufeli ya kwanza inawezekana biashara yako imeferi kwa sababu wazo ulilokuwa nalo halikuwa wazo sahihi wazo wako walikuwa sahihi nawezekana ulikurupuka baada ya kuona kila mtu anatekeleza ilo wazo unajua kuna zile biashara ambazo watu wanazigombania kwa sababu zinaonekana ndio biashara za mjini eh? watu nd wameanza kusema mambonakuta kila mtu anataka kwenda kufanya ile biashara sio kila wazo ambao nipla au kila wazu ambao linajulikana sana au kila mtu anayesema ni sahihi kwa ajili yako lakini pia ili ujue namna gani wazo gani ni sahii kwako unaeza ukatafuta video yangu nyingine ambayo nimeelezea ufanya biashara gani itakusaidia kujua wazo gani zaidi au namna gani namnagani wazo a kibiashara ukitafuta video zangu zingine utaona namna gani unaweza ukajua na kupata wazo zuri la biashara lakini sababu nyingine ambayo esababisha biashara nyingi zifeli ni kwa sababu ya pengine mahali ulipoweka biashara yako yao apakuwa wakati mwingine wazo ni sahi kabisa wazo ni zuri lakini mahali ulipopaweka hapakuwa kabisa sahi kaisa wakatiginni tatizo la location lakini jambo lingine ambao unatakiwa kujiuliza je nilifanya marketing ya kutosha ulijitangaza vya kutosha ukiwa na bidhaa nzuri ukiwa na huduma nzuri lakini watu hawakujui ni sawasawa hauna huduma au hauna bidhaa kabisa kabisa lakini tatizo lingine inaezekana kwamba gharama za uendeshaji wa biashara zako zilikuwa ni kubwa zaidi kuliko namna ambavyo ulikua unapata faida na mwisho inawezekana pat na ulie naye au mtu unayefanya naye biashara amekuwa ni chanzo cha biashara yako feri k kabla ujaendelea na hatua zingine ni muhimu sana kuweza kuyajibu maswali yayo na kama ulishiekuferi kwenye biashara yoyote ningependa ujiulize maswali hayo na uyajibu vizuri wala usiyapuzie kwa sababu ni maswali muhimu kama unataka kuanza kwenda katika hatua nyingine na kufanikiwa katika biashara nyingine au kuanzisha tena biashara hiyo hiyo ili uweze kufanikiwa hatu ya pili ambayo unatakiwa kuizingatia baada ya biashara yako kufeli tunasema your passion lazima uzingatie kutafuta ile hamasa kwa upya katika maisha yako watu wengi sana wakifeli wakiferi leo anataka kesho gafla aanzishe biashara yako inapokuwa imekuwa inapokua imekuainapokua imeharibika kidogo sababu ya ile feri ni muhimu sana kuitafuta tena ile yako usianzishe biashara kwa ajili ya kufukia mashima unajua kuna watu ambao wakiferi kwenye biashara anataka aianzishe biashara nyingine mpya ili waonyeshe watu kwamba sijashindwa mimi naweza tena matokeo yake anafanya si kwa sababu anataka kufanikiwa kwenye biashara lakini kwa sababu anataka kuficha aibu usichukua hatua ya, ya kuanzisha biashara kwa sababu unataka kuficha sema itafuta ile pashn yako kwa mara nyingine tena upya ili uweze kuijenga upya kabla ujaanza unaijengaja unasikiliza video kama navyosikiliza namna hiy unasoma vitabu kwa mara nyingine unatafuta vitu ambavyo vitaamsha masa yako ya ndani ili uweze kuanza ile biashara tena jambo la tatu ambayo unatakiwa kulizingatia tunaliita psychological recovery fanye kitu kinaitwa psychological recovery pata kuhuishwa kisolojia unapoferi kuna madhara makubwa sana yanatokea katika akili yako katika moyo wako katika hesia zako kwa ujumla lazima upate muda wa kupata psychological psychological recovery psychological recovery maana yake ni kwamba unapata kitu kinaitwa emotional healing unapata uponyaji wa kihisia unapoferi katika biashara inayambatana kujisikia haufai na kujisikia amana na kujisikia ni mtu ambae ni na kuna watu watatumia kuferi kwako kakulaumu watakamb ulikuwa na pesa nyingi ulikuwa mtaji lakini umeferi na wakati mwingine usipokua makini ukajikuta unataka kujificha tu utaki watu utakiatwakuone unajisikia kama ni mtu huwezi kuinuka tena lazima ufanye psychological cover. Na hapa kwa psychological na ufanyenapn kitu kimoja mojaapo mbacho natakiwa kuinacho ni watu wengi wakiferi wanashindwa kutofautisha kuferi kwao na kama wao binafsi lakini na kuferi kwa mbinu walizozitumia kuna wakati una sio kwa sababu h ni feri una feri kwa sababu mbinu ulizozitumia hazikuwa sawasawa na ukijua nini cha kufanya basi takusaidia sana ili usirudie tena yale makosa kwahio pata muda wa kufanya psychological recovery. na kuna watu ambao wameferi kiwango ambacho wamekata tamaa kabisa wameona hawawezi tena wanahitaji msaada kwa mara nyingine na ndio maana wakati mingine pengineutahitaji upate mtu wa saikolojia anayeweza kukusaidia na kukupa ushauri zaidi lakini usipuzie hii kipindi watu wengi sana ambao wameanzisha biashara wakati bado ksaikolojia wako sawasawa wameferi tena na wamepoteza hela nyingi zaidi kuliko ambavyo walipoteza zile za kwanza hatua ya nne unaotakiwa kuizingatia katika kufanya kitu gani ufanye baada ya kuferi katika biashara tunasema get third part opinion pata ushauri a mawazo ya mtu mwingine pata ushauri a mawazo ya watu wengine usianzishe tu umeferi kwenye biashara kesho umeanza kuanzisha nyingine pata mawazo ya watu wengine na hapa kuna watu waaina mbili kuna watu ambao wanafanya kitu kama wee tunasema watu ambao wako kwenye the same industry with you wanafanya kitu kama kwa sababu katika ulichoferi kuna watu wamefaulu ko watafute wale watu jaribu kuzungumza nao jaribu kuwauliza waambie wapi nimekosea watu hao wa watakusaidia kukuonyesha njia gani unaweza ukazitumia ili usiendelee kukosea au kurudia makosa kwa mara nyingine tena lakini pia unaweza ukatafuta mentors sijui kama unamenta kwenye maisha yako lakini wakati baada ya kufeli kibiashara ndio wakati ambao ni muhimu sana kuwa na menta wako wakoi watu ni niwatu wanakuonyesha njia ni watu ambao wanakuelekeza mambo gani ndio maana ni muhimu sana kuwa na menta wako katika kila kitu nachokifanya jiulize katika hiki katika biashara nani nlichokifanya tisha wangu na kama ningekushauri mtafute mtu ambaye atakua nakulea na anakusaidia nyakati kama hizi ndio mtu ambae unamfuata na anakupa ushauri na kukusaidia kukuongoza namna gani unaweza ukainuka tena na kufanikiwa katika biashara yako jambo ya la aa na la mwisho una, kama unataka kuinuka au ufanye nini unataka kujua ufanye nini baada ya kuferi katika biashara yako unasema uwe na clear plan na clear preparation lazima uwe mtu ambaye umejiandaa vizuri tengeneza sasa mpango wako vizuri baada ya kuangalia pale sehemu ya kwanza umegundua eneo gani ulikosea inaezekana ilikuwa ni wazo naezeana ilikuwa ni eneo ilikuwa ni patnaekan likwa ni matumizi baada ya kujua hivi vitu vyote baada ya kuona umeshapata ile pashon yako kama ambavyo tumeongea pashen yako imerudi kama au pengine umeshafanya psychological recovery umeshapata ushauri wa watu mbalimbali kinachofuata plan fanya maandalizi fanya utaratibu wa kuanza upya ukiwa na nguvu mpya katika kitu ambacho anakifanya kumbuka chochote ambacho ulikuferi unaweza kufanikiwa tena kama utapitia hatua hizi na mimi sina shaka chochote ambacho uliferi biashara yote ambao ulifeli unaweza ukaitumia upya na ukafaulu katika biashara ambao unaifanya s at the top.