kila wakati kwenye maisha yako kwenye hatua fulani utalazimika kupigana vita inahusiana na maisha yako inahusiana na hatima yako kuhusiana na biashara yako mahusiano au pengine kazi yako pia lakini moja ya kitu natakiwa kukifahamu ni kwamba lazima uchague vita unavyotakiwa kupiganasikojauwa nasoma mahali nikakuta sentensi moja muhimu sana ambayo inasema to fight battles wisely. battles battles wisely not fight are not not are lost simply worth akimaanisha jifunze kuwa na hekima ya kuchagua aina ya vita unaotakiwa kupigana nayo vita ambayo haujapigana haimaanishi kwamba umepoteza ni kwamba tu aina umuhimu wa wewe kupigana nayo sasa mmoja ya kitu ambacho ni lazima uwe nacho kwenye maisha yako ni kuwa na hekima kujua vita gani upigane na vita gani usipigane kwa sababu kuna vita ukipigana itakupa ushindi lakini kuna vita ikipigana itakupa madhara kwenye maisha yako kuna vita unatakiwa tu ache wala hauna haja ya kupigana nayo sasa ziko namna nne unaweza ukazitumia kujua namna ya kuchagua vita ambayo unatakiwa kupigana nayo ndio maana si kila vita unatakiwa natakiwa kuna aina ya vita hautakiwi kupigana nayo kabisa na nataka nikueleze aina hizi ili uweze kujua kwanzia leo vita gani unapaswa kupigana nayo kwenye maisha yako cha kwanza kabisa kuna watu wanakuja kwenye maisha yako na wanaanzisha vita ni kwa sababu tunasema wanataka kupoteza rasilimali ulizonazo wanataka kupotezea rasilimali ulizonazo unajua uh, wewe kama uwewe una rasilimali mbalimbali kuna rasilimali fedha kuna rasilimali nguvu kuna rasilimali muda pia na kila unapotumia rasilimali yako maanayake ni kusema kwamba unapunguza rasilimali ambao ungeweza kuitumia kwenye kufanya jambo lingine hasa kuna watu ambao wanaanzisha vita kwenye maisha yako nia yao hasa ni kukusababisha wewe upoteze rasilimali ambazo unazo na tunasema watu hao wa wanaitwa eh? ni watu ambao wanakuja kukuchosha watu ambao wanataka uchoke watu watnataka upoteze fedha zako upoteze muda wako upoteze yu, kuona, nguvu zako kwa hio wakikuona unatumia nguvu uh, kubwa kupambana nao wao wakiwa yao wanakuwa wanakucheka wanasema tumefanikiwa wakikuona anatumia pesa zote kuweza kupambana nao wanasema tumefanikiwa kwa sababu wanajua umekupotezea mwelekeo umetumia rasilimali katika kitu ambacho haswa utakiwa kutumia rasilimali Zako. Kwa unataka kwa kujua ni kwamba vita inapoibuka lazima ujiulize hivi huyu ambaye vita huyu sio mtu mchoshaji sio mtu tu ambaye ni exhausted anataka niwe exhausted kwenye maisha unapokuwa ofisini kwako kuna watu eeaokuafi kwao uuwataanzisha na unajua ukichoka kwenye vita ambayo haina umuhimu utashindwa kuona ufanisi katika kitu ambacho ni cha umuhimu kwa kundi la kwanza la watu ambao wanainua vita kwenye maisha yao ni watu na hii ukiona vita hii tunasema ni vita ambayo haina umuhimu sana kwa sababu hasa itakupotelea rasilimali na utashindwa kufanya vitu vya msingi ambavyo hasa ungetakiwa kuvifanya kwa utajikuta umetumia muda mwingi kwenye vita hiyo na unakosa muda wa kufanya vitu vyako vya muhimu jambo la pili au watu wa pili ambao wanakuja na kuanzisha vita kwenye maisha yako tunasema ni watu wanaotaka ukosee tunawaita provocals. Provokasi ni watu ambao wanakuja kufanya vitu ili wakusababishe ukosee cha kwanza tunasema wanataka useme kitu unajua kuna watu wanaku, wanakuchokoza au wanaanzisha vita kwenye maisha yako wanataka useme kitu ambacho kitakuletea madhara au useme kitu ambacho kitakuwa ni mtego kwako kwa baadaye au useme kitu ambacho utajilaumu baadaye au wakati mwingine wanafanya vitu anakuja anafanya kitu fulani ili akusababishe ukosee nia yao kubwa wanataka ufanye au useme kitu kitakachokuharibia sifa kwenye maisha yako unajua kuna wakati eh, wakati fulani mtu anasema i wish nisingefanya kile kitu natamani nisingetenda kile kitendo lakini kwa nini walifanya kwa sababu kuna mtu alianzisha vita fulani kwenye maisha yao na wao waka bila kujua kwamba a walikuwa ni provocans. na asababisha unasema kitu ambacho kitakuharibia heshima kitu ambacho ambachobaadae unakuta neno ambalo kuliondoa wa tena kwa sababu meshalisema watu wameliona au ni kitendo ambacho amekifanya na kimeshaleta madhara na kuna namna unaweza ukakirekebisha k lazima ujue kuna watu wanakuja hawa ni Provokals. tunasema usiingie mtegoni kwa sababu utakapoingia mtegoni maanake kesho na keshokuta utatumia gharama kubwa kurekebisha makosa ambayo umekuwa uliyafanya kwa maneno au kwa matendo yako na wako watu wengi sana duniani leo wanalipa gharama kubwa sana katika kurekebisha makosa walionayo kwa sababu kuna vitu walifanya ambavyo vilisababishwa na watu kuwachokoza wao na kuanzisha vita ambavyo kukweli haikuwa na umuhimu wewe usiingie kwenye huo mtego inawezekana kuna mtu kupitia mtandao kuna mtu ofisini kwako kuna mtu atoa mahusiano yako kama kamaprovoka na usikubali kuingia kwenye mtego wa kufanya au kutenda kitu ambacho kesho nakeshokutwa utakuja kukijutia aina ya tatu ya watu ambao wanaleta vita kwenye maisha yako tunasema ni watu ambao tunawaita majeruhi majeruhi ni watu ambao tunasema ni kama vile mtu anatafuta mtu wa kumfia mtu mtu anasema huyu anatafuta tu mtu wa kumfia yaani ni mtu ambaye tayari ameshapata madhara mahali pengine sasa anatafuta sehemu ambapo atatua mizigo yake anatafuta sehemu ambayo ataonyesha kuto kuridhika kwake unajua kuna watu ambao wanaanzisha vita na wewe hawana sababu nyingine yoyote hakuna kitu ulichowakosea hakuna hata ukijikagua ukijaribu kuangalia hivi kwanini huyu mtu anavita kinyume na mimi utagundua kwamba hakuna sababu ya msingi ila ni watu ambao wameumizwa sehemu fulani au ni watu ambao wamepata shida katika vitu fulani wa wanafanya au pengine kuna walipata hasara kwenye biashara au kwenye mahusiano waliopitia alileta madhara au kazini kwa waliao ni watu ambao tunasema wanatafuta mtu wa kumfia wanahamishia maumivu kutoka kwa mtu mwingine kuja kwa kwako pia kwa mfano sasa hivi ukiangalia kwenye mitandao unaweza wakajikuta tu umefanya kitu flaniu umeweka posti au umeweka picha umefanya mefan ochote funashanga mtut aumfahamu aufamian hakujua ta vizuri anakuja naza kukushambulia kwani anafanya vile wakati mwingine watu awakushambulia wewe kwa sababu umewakosea wanakushambulia kama sehemu yao ya kuachilia maumivu ambao wameyapata mahali pengine ao wakati mwingine unapambana na watu ambao tayari wameshaumizwa sana wameshapata shida sana wanatafuta tu sehemu ambao wanaweza vita namna hiyo haina faida yoyote kupigana nayo kwa sababu ni watu ambao hawana thamani yoyote wakuongezea chochote ni vita ambayo ukishinda au usiposhinda haibadilishi maisha yako aina ya nne ya watu ambao unatakiwa kuwa nao makini au vita ambao wunainuka na unatakiwa usipoteze muda kabisa kupigana kupiganana tunasema ni watu ambao wanataka kukutumia wewe kama daraja wanataka wewe utumike kuwatambulisha wao unajua wanajua nguvu yako wanajua uwezo wako wanajua nafasi yako katika jamii wanajua nafasi yako katika mioyo ya watu wanakufahamu kao wanachofanya wanajua kabisa ili mimi nitambulike lazima nianzishe vita kinyume na huyo mtu wakianzisha vita kinyume nawe wanataka ujibu ukijibu kila mmoja kwa sababu anakufuatilia na anakujua wewe atataka kujua unapigana na nane na ukianza wakianza, wakianza kutafuta unapigana na nane maanayake yeye atakuwa tayari amekushapata nafasi ya kuweza kutambulika wako watu hata namna hiyo kila mahali wako maofisini wako enye tasnia ya sanaa ukienda kwenye mziki ukienda kwenye wafanyabiashara ukienda kwenye wanasiasa kuna watu wanaanzisha vita kenyemenawe ili wakutumiwe kama daraja uweze kuwatambulisha wanataka wanataka wajulikane waata wajuikane wafahtafahkaj kahis shambulie wakikushambulia wewe neno lako mmoja sababu lina nguvu ukilitamka jina la huyo mtu au kis, ukimsema wattaka kumjua huyo ni mtu gani wataanza kumfuatilia na nay atakua ametimiza lengolake inawezekana kuna mtu leo anapigana na wewe au kuna mtu ataanzisha vita y kwa sababu tu anataka ajulikane kupitia wewe sasa tunasema watu wa namna hiyo don't give them airtime usiwape airtime kabisa siwape air kwa sababu ni watu ambao hawana faida yote kitu kuba unachotokiwa kujua ni kwamba wanataka wakutumia wewe kama mtaji wa kufika kule ambako wanataka kwenda kila wakati unapokuwa unafuatilia lengo ulilonalo kwenye maisha yako lazima kuna vita itaibuka swala msingi natakiwa kujua ni kwamba hauendi mbali zaidi kwenye maisha kwa sababu unapigana kila vita tunasema fight strategic battles pigana vita vya kimkakati sio kila vita ambayo inaebuka ukiwa unapigana kila vita unaoebuka utapoteza mwelekeo na utajikuta unashindwa kufanya vitu vya msingi katika maisha yako nigependa uniandikia hapo chini kwenye n na uweze kunieleza pengine umeshawahi kukutana na vita yoyote kati ya aina hizi nne ambazo nimezieleza na ulifanya nini pengine hebu niandikie na mimi nitaendelea kukushauri zaidi na tutabalishana mawazo pia tue namna gani tunaweza tuka strategic tukafi tukapigana vita vya kimkakati tu na visivyo a kimkakati tutaachana navyo s top