mambo mengi sana ambayo yanawasababisha watu washindwe kufikia vilele vya mafanikio yao lakini ziko sababu tatu kubwa ambazo ndizo zinaongozwa katika kuwafanya watu wengi sana washindwe kufika kule unakokwenda na katika sababu hizi kama utaweza kujua namna ya kuzikabidi na namna ya kuzishinda katika maisha yako sina shaka kwamba utafika ul unakokwenda kwa haraka sana nilipokuwa naziangalia sababu hizi niligundua kwamba hata watu ambao wamefika mbali sana waliweka mkakati madhubuti sana kuhakikisha sababu zaziw chanzo cha wao kuto kufanikiwa kwenye maisha yao na, kufika na, kwa sababu, kufanya mamuzi, maisha yao. na tunasema kuna maamuzi ambayo ukiyafanya nje ya muda nakua umeksha chelewa kuna maamuzi ambayo lazima uyafanye kwa wakati sasa kwa nini watu wengi wanashindwa kufanya maamuzi mmoja wanashindwa kufanya maamuzi kwa sababu wanaogopa riski wanaogopa kujihatarisha kwa matokeo ya maamuzi yao wasichojua ni kwamba hata kama hujafanya maamuzi bado unajihatarisha kwa sababu unajihatarisha kuto kufanikiwa unajihatarisha kuto kufika mbali unajihatarisha kuto kupata matokeo makubwa moja sababu watu mefay fanya maamuzi kwa sababu wanaogopa risk wanasema itakuwaje ikitokea It, hivi t ita nikishindwa itakuwaje lakini jambo la pili ambayo limewasababisha watu wengi sana washindwe kufanya maamuzi kwa sababu ya kuogopa watu wengine watasema nini kuna watu ambao wanajijua wanachofanya hivi sio sahii mambo yaliyoko katika maisha yao hayako sawasawa lakini hawana nguvu ya kufanya maamuzi kwa sababu wanaogopa watu wengine watawaambia nini kuhusiana na maamuzi yao lakini jambo la tatu ambao linawasababisha watu wengi washinde kufanya maamuzi na wakee katika muda mrefu bila kufanya y ni kwa sababu tuyakuamini kwamba kuna siku mambo yatakuwa sawasawa sawa, yenyewe yatajitokeza leo kama kweli unataka kufanikiwa kwenye maisha yako hakikisha unakuwa ni mtu ambaye unafanya maamuzi bila uoga uta. hakuna mtu ambaye alifanikiwa hakuna mtu ambaye alitoka pale alipo kwenda kule anakotatiwa kuwa bila kuwajasiri kwa kufanya mamuzi jambo la pili ambayo linasababisha watu washinda kufanikiwa kwa haraka na kutimiza malengo yao tunasema ni maana yake ni kwamba watu hawakamilishi wa mambo wanaishia njiani hili ni tatizo kubwa sana hasa katika nchi za afrika ukipita katika maeneo mbalimbali unakuta no majengo ajakamilika unakuta no barabara zijakamilika no nyumba nyumaaamlika kuna watu wa kuna watu wengine wa wengine kama tabia tabia kwenye kwenye maisha maisha yao yao kila kitu hata kula kumaliza chakula lazima anaacha ukiweka kidogo pia amezoea ni tabia tu ya kusoma kitabu ataishia tu e, sura ya kwanza au sura ya pili baada hapo hata kile kitabu kilikuwa wapi wamezoea aadaoukzoea umaliza kwenye maisha yako manawake hautafika mbali ni ugonjwa ambao umesababisha watu wengi sana washinde kufanikiwa ko leo ningekupa changamoto kwamba hakikisha katika maisha yako chochote kile ambacho unaanza kukifanya ukipeleke mpaka mwisho kumbuka watu watu kwa kwa kwa sababu sababu sababu wanaanza wanafanikiwa wanafanikiwa wanamaliza kwenye marathon mashindano ya kukimbia kukimbia ukisema pale unaenda katikati kukumbuka wamemaliza wame yale mashindano mashindaonampenda sana tanzania john aquari alivyoenda kukimbia kule nchini mexico na baadaye akaumia na baada muda mbriefu, zako, hui, ya muda mrefu karibu lakini lakini anaendelea kukimbia kukimbia kukimbia anakaribia na uwanjani wakati giza limeanza watu watu watu kumshangilia sana na wakataka kujua kwa kwa nini nini muda mrefu bado kwenye vyombo vya habari wakamuuliza alisema alisema neno kila mtu mpaka leo analikumbuka alisema, my country did not send me here to start the race. It sent me here here to wshaa wi ukimi acheceea kuanza mashindano habai sayo ndio, spirit, ndio namna na mawe katika maisha usiwe tu unaanza huo ni mtu ambaye unamaliza kwa maisha yako jambo la tatu la mwisho ambalo inaweza likaukamishanambao lazima ukamilian nao ni kwamba unapokuwa inconsistent unapokuwa unafanya mambo na kuacha ni kwamba haufanyi mambo kwa mwendelezo enye kitabu changu cha timiza malengo yako nimeelezea mfano mmoja mzuri sana kwamba kama leo nikikwambia uvunje ukuta ukianza kupiga nyundo ya kwanza nyundo ya pili mpaka nyundo ya miamoja kwa mfano na ule ukuta ukaanguka baada ya nyundo y miamoja swali kwangu swali langu kwako je ukuta umeanguka kwa nguvu ya nyundo gani nyundo ya kwanza nyundo ya katikati au nyundo ya mwisho unaweza kufikiria jumba ukweli ni kwamba ukuta umeanguka kwa impact ya kila nyundo ambayo umepiga tunasema cumulative effect kwamba kila nyundo likuwa inapiga ilikuwa inasaidia kudhaufisha ukuta na kuweza kuambuka matokeo kwenye maisha yako yatokee siku moja watu wengi ambao unawaona unasema i se yaani jamaa akaanza tu amefika mbahali ameanza tu amefanikiwa hapana amejaribu mara nyingi sana kuliko unavyoweza kufikiri wimbo mmoja tu amevuma hapana ukimuuliza alijaribu kuimba nyimbo nyingi zingine zilikataliwa aliambiwa lakini leo amefika pale alipofika ukitaka kufanikiwa lazima lazima uwe ufanye mambo kwa bila wakati ambapo haupati matokeo ningependa nikupe kazi ya kufanya kuangalia katika maisha yako kuna jambo lolote ambalo na, na unajua kabisa kulikamilisha kwa jambo hilo itakuwa ni jambo la msingi sana inawezekana ni jambo la kifedha inawezekana jambo la kielimu i jambo la kitaaluma inawezekana katika biashara yako katika jambo lolote je kuna jambo lolote ambalo umelianza hujalimaliza na unatakiwa kulimaliza limala lifaikwa jaribu kuniandikia hapo chini na mimi nitaendelea kufuatilia kufuatiliai ni, ni kushauri zaidinamnagani unaezaukawani mtu ambaye unakamilisha mambo kwenye maisha yako See you at the top