shawai kujiuliza kwenye maisha yako kwanini kuna wakati watu wanataka kufanya kitu lakini wanasema mwisho wa siku awafanya kujiliza kwanini kuna watu wengine aonekana kile wanachokiwaza wakianza kukifanya kinafanikiwa na wengine wanawaza mawazo mengi lakini mwisho wa siku yanaishatuka maneno na ayaleti matokeo yyote yae sasa mmoja ya kanuni muhimu sana ambayo inaweza kakuonyesha tofautiuu na we unaeza ukaanza kuitumia na ikakusaidia ile ambayo tunaita law akfupi uh, anaitao kanuni, kanuni kwa amba, wa zolako, ya yakanuni inasemaje kanuni inasema kwamba kadiri unavyochelewa kufanyia kazi wazo lako ndivyo ambavyo hamasa na nguvu ya kuifanyia kazi kwenda chini umeshkua na wazo ambalo usingizi kabisa kabisa pengine likosa usingizisns pengineliwazo mbao tataaion a peginliwao mba litanifanikisha sana kwenye maisha usikukucha asubuhi uko excited lakini tu kulizungumza kulizungumza halafu leo unapoangalia video hili lile wazoishasa na ulifanya tena katika maisha yako kwa nini kwa sababu kadiri unavyochelewa kuchukua hatua kuhusiana na wazo lako hamasa na nguvu ya kuchukua hatua ndivyo inavyozidi a sasa lazima uweze kujua namna gani kanuni hii unaweza ukaitumia kwenye maisha yako kwa sababu kanuni hii manaake nakuletea kwao ili uweze kuitumia vizuri manaake lazima uhakikishe muda wako wa kuwaza na muda wa kutenda unafupishwa sana sasa kuna mambo manne unaweza kuyatumia ili akusaidie kutumia kanunihi vizuri kwenye maisha yako ili ile diminishing intent isiwe na athari kwenye maisha yako wo kwa jambo la kwanza ambao unaweza ukalizingatia ambao una lazima tunasema usisubiri kupata hisia watu wengi sana wanapopata wazo au wanapopata kitu cha kufanya wanasubiri kuwa na hisia eh? wanasema nasubiri nijisikia kufanya hapana mafanikio haupate mafanikio kwa sababu unafanya vitu unavyojisikia unapata mafanikio kwa sababu unafanya vitu unavyohitajika kufanya kuna tofauti kubwa sana kati ya kuwa emotionally driven na kuwa discipline driven kuendeshwa na hisia na kuendeshwa na nidham kitu kitakachoufanya w utimize malengo ulionayo kwenye maisha yako ni kutokua mtu amba unaendeshwa na hisia badala yake kuwa mtu ambaye unaendeshwa na midhamu hiyo cha kwanza kabisa unapopata wazo au unapotaka kufanya kitu usiruhusu hisia zako zikutawale kwa zkutawalamana kusema sijiskii kufanya hapana haufanikiwi kwa sababu unajisikia kufanya unafanikiwa kwa sababu unatakiwa na unaamua kufanya tunasema fanya kwa sababu unahitajika kufanya usifanye kwa sababu ni convenience usifanye kwa sababu ni unavyojisikia hapana kwa sababu kinacho uh, sikolojia imeonyesha kwamba unapoanza kufanya hisia zinafuata kukusaidia kukamilisha ulichoanza kukifanya kwao badala ya kusubiri hisia zikupelekea kufanya uwenenda tofauti anza kufanya alafu hisia zitafuata baadaye jambo la pili ambao unaweza ukalitumia likakusaidia sana ili diminish iliisijekawa na ahar kwenye maisha yako tunasema usisubiri uwe na vingi usisubiri uwe na vingi mara nyingi watu wanapokuwa na mawazo wanapokuwa na kitu cha kufanya hata kufanyata nimepigia simu na watu wengi sana ambao nakwambia unajua ina wazo kitu biasharatufaya lakini sina mtaji mkubwa lakini sina elimu kubwa lakini sina connection kubwa tunasema hivi anza na ulicho nacho anza kufanya kile ulicho nacho watu wengi sana kwa kusema kwamba nasubiri nasubiri mwisho wa siku lile wazo limewapotea kabisa na unajua bahatimbaya sana mawazo hayakusubiri wewe usipofanyia kazi wazo ambalo umelipata kesh nakskutwa unaweza ukakuta mtu mwingine amelifanyia kazi mshkupita sehemu fkasemaikua ah, ni wazo langu lil eh? ka sababu ulishindwa kulifanyia kazi kwao anza na ulicho nacho anza pale ulipo na anza vile ulivyo unapoendelea kufanya ndivyo ambavyo milango zaidi itaendelea kufunguka ya kusaidia kupata vitu ambavyo vinavitaji napenda sana maneno ya martin luther king lui ambaye alisema if if you you you cannot run, walk. If you cannot cannot fly but in any way, keep moving to your destiny akimaanisha kama uwezi kuruka basitembea aukimbia kama uwezi kukimbia tembea kama huwezi kutembea tambaa lakini kwa namna yoyote ile kila siku lazima ufanye kitu kuelekea katika hatima yako kwhiyo hata wewe lile wazo lilo usiendelee kusubiri sana kwa sababu mwisho wa siku nguvu na hamasa itapotea kulingana na hii kanuni Unajutokea kufanya kikisha nini kidogo nachoweza kufanya je hatanaeza kuandika kitu wazo, kupiga simu kwenda sehemu kujifunza kumtafuta mtu wa kuongea naye tafuta kitu ambacho kiko ndani ya uwezo wako tatizo wa watu wengi ni kwamba wanatafuta kitu ambacho kiko nje ya uwezo uwezowako kanuni ya maisha inasema huwezi kupata kitu ambacho hauna kama hujatumia vizuri kitu ulicho nacho ulichonacho swali la msingi kwa kwako ni kwamba je umetumiaje ulicho nacho kupata ambacho hauna jambo la tatu ambalo natakiwa kulizingatia kwenye kanuni ya uh, the law of intent nasema tafuta accountability a tafuta mtu wa kukuwajibisha tafuta mtu ambaye anaweza akakupa msukumo katika anacho akifanya najua wakati mwingine kama binadamu tunapoteza ile hali yetu ya kutaka kufanya vitu unaweza watu wanaenda kwenye semina watu wanaeza ukaangalia video ukasema kwanzia leo nataka nieza kufanyia kazi kwasababu lakini baada ya muda ile kitabu masa, leo nataka fulani wengine hamasanapoteashusoma kitabuthamasa afya nitakuwa nakula vizuri nitakuwa nafanya mazoezi nasoma nita vitabu nitakuwa naweka akiba lakini baada ya muda vile vitu vyote vinapotea ya kitu kwenye coaching program zangu kwamba mojayakitunakifanya kwenyezanu nikukikisha amba tuatengenezaminaulemtumbnafana na kinachofayika ikwamba anakua na muda wa kupoti yale matukio au zile, yale malengo ambayomwekea hasanawayo pia inawezekana kwa muda wa mrefu sana umeifanya umesema utaifanya lakini kuifanya kwa sababu hakuna mtu mtu una mwishimu, mtu unamheshimu pamoja ukamshirikisha mipango yako akawa nakufanyia check and eh, kila baada ya mwezi mnakutana mnapeana ai awakufanya t wea t mamo au matukio katika jamii aakutana na huyo mtu akakusaidia tafuta unapokuwa unajua una kuna mtu awa kwake inaleta tofauti kubwa sana na huyu lazima ni mtu tu unamheshimu mtu ambaye utaki kumwangusha katika maisha yako kwaiyo hebu mtafute na pengine hilo inawezeeka kusaidia ili usio usionailishahirisha mambo kila wakati jambo la nne ni la mwisho tunasema tumia tunarita, two minutes tunayoita t ni kanuni ambayo uh, imetokana na mambo mawili makubwa kwanza imetokana na mwandishi wa kitabu anaitwa david allen na pili imetokana na kanuni ya mwana sayansi uh, uh, uh, isaac newton ambaye amezungumza sana juu ya mwendokasi katika vitu vinapokuwa duniani na kanuni hii uh, ilianza concept kwa concept kwamba kitu chochote kile ambacho kipo duniani skitaendelea kuwa katika ile hali mpaka kitakapowekwa nguvu ya ziada ndani yake au nguvu kutoka nje ili kiweze kubadilisha mwendo kasi wake sasa kanuni kanunii nasemaje kanunii inasema hivi mara nyingi watu wanapotaka kufanya kitu cha kwanza kinachoajia knimwao anasema sina muda wa kutosha eh, anataka kufanya mazoezi anasema sina muda wa kutosha anataka kuandika ripoti sina muda wa kutosha nataka kufanya kitu chote kile akini naona ngoja nisubirie niairishe mpaka ntakapopata muda wa kutosha kinachotokea baada ya kuahirisha anagundua kwamba ule muda hafanyi tena kile kitu asa kanuni ya dakika mbil nasema hivi unapoaza kitu kwenye maisha yako swali unatokea kujuliza hivi je naweza nikapata dakika mbili za kuanza kufanya sio za kumaliza za kuanza kufanya tu kama ni ripoti hata ni kubwa kiasi gani jiulize je naweza nikatenga dakika mbili za kwanza kuandika hii ripoti kama ni mazoezi unasema siwezi kufanya kwa sababu sina nusu sau sina dakika ishir za kufanya mazoezi sina lisali moja hapana uhitaji lisali moja jiulize unaweza kuanza kwa dakika mbili ukianza kufanya ili ni jambo la like kibaolojia unafanya kitu kinaitwa brain trick unakuwa kama unaudanganya ubongo wako kwamba nimeanza tunafanya kidogo matokeo yake ni nini mwisho wa siku utajikuta umefanya kila kitu umefanya kwa muda mrefu ukitakuelewanakueleza hebu fikiria ule wakati ambao unasemaga ngojaniangalie instagram kidogo goanngai dakika mbili tu niangalie youtube kidogo dakika moja tu niangalie niangalie facebook nini nini kinatokea kinatokea whatsapp kidogo unajikuta ulisema ajkutamatangi dakika mbili au dakika mwisho wa siku akunajkuta isali zima umepoteza wenye ule mtandao kwa nini kwa sababu breni yako unapoanza kuifanyisha kazi huwa inaendana na kile kitu ichosema kwa hiyo njia rahisi pia ya kwa kuhakikisha kwamba the law of intent aikuathiri katika maisha yako ni kwamba tafuta muda hata kidogo dakika chache za kuanza kufanya kile unachopaswa kukifanya kama unataka kuelewa namna nzuri ya kushinda tabia ya kugairisha mambo ingekupa ushauri utafute kitabu changu kinaitwa ishinde tabia ya kugairisha mambo unaziona mbazoz unaweza ukapiga ukakipata kokote pale ulipo tanzania au ya naanzania ia una mawakala wamesambaa duniani kote ukawapata na, na katika yote, tanzania hiki ni muhimu kwa eukawapata aatia mkayotazpatakitabu hki watu wanaisa mambo nimeeleza sababu za kisayansi kiboloia kwanii watu anaisha mifumo ya ubongo wako system, na inafanyaje kazi lakini pia aina za nimeeleza lakini pia wagairishai i a dakika mbili kwa kirefu sana na sana watu wengi kufanya ktakusaidiaauwasadiwatuwengiufana makubwa katika maisha yao sijua wewe ni vitu gani ambavyo vkua vinakusababisha kila wakati unaairisha maisha yako na je unatamani kutumia njia gani kati ya hizi nne ambazo imezisema leo andika hapo chini kwenye moja, mnagani, ili tujadiliane pia pamoja na tupate experience ya kila wetu namna gani tunaweza hapa tulipo ili kule ojawetu namnagani tunaezatuktoun At the top