mtaalamu wa maswala ya mafanikio katika maisha i aliwai kusema kwamba the bridge between your your goal and your destination is self a daraja kati ya lengo lako na kule unakotaka kwenda ni nidhamu binafsi unaokuwa nayo ukweli ni kwamba kiwango chako cha nidhamu kinapoongezeka katika maswala mbalimbali ndivyo ambavyo mafanikio yako pia yataharakishwa ssa watu ambao wamefika mbali na kufika vilele vya mafanikio yao kuna maeneo sita ambayo kila wakati wanayazingatia kuwa na nidhamu ya kipekee sana na we ukiweza kuwa na nidhamu kubwa sana katika maeneo haya kwa hakika maisha yako yatabadilika kwa kasi sana na ningependa tu nikushauri kupitia somo hili fanya maamuzi ya dhati katika moyo wako kwamba utapelekea mabadiliko makubwa kutokea kwako kwa kuzingatia nidhamu hizi sita ambazo na wewe leo eneo la kwanza kabisa natakiwa kuwa na nidhamu ya kiwango cha juu sana ni eneo la kujiwekea malengo katika maisha katika kitabu changu ambacho kimewasaidia watu wengi sana cha timiza malengo yako nilipofanya utafiti takriban wa miaka minne kufuatilia watu waliofanikiwa likugundua kwamba kuna maeneo kumi ya msingi ambayo watu hawa wanawekea malengo yao na maeneo haya yanabadilisha kabisa maisha yao kama hujawao kukipata kitabu hichi ambacho kinaeleza mbinu s za watu waliofanikiwa duniani unaweza ukakitafuta na ukakipata kutumia namba ambazo zinaonekana sahii lakini swala la kuweka malengo katika maisha ni swala la kipekee sana tafiti zinaonyesha kwamba ni watu takribani tatu tu duniani ndio ambao wanaweka malengo na kuyafanikisha wengi sana huwa awafanikiwe takriban asilimia 97 awaweki kabisa malengo hata mwaka mpya kuna watu wengi sana wanaweka malengo yao yaoaiwanasema ama i asilimia awaa malengoaantafiti zilizofanywa nacho kikuu cha watu wanaoweka malengo, malengo, malengo. malengo kwenye maisha yao wana uwezo wa kufanikiwa mara kumi zaidi kuliko wale ambao hawaweki malengo na utafiti utafitiu umethibitishwa na watu wengi sana waliofanya tafiti ilizofuata akiwemo latham na kwa hiyo leo kama hauna malengo yote katika maisha yako ni kusema kwamba ubejichagulia kufeli eneo la kwanza ntakiwana nidhamu nalo ni kuweka malengo kuhusiana na maisha yako weka malengo kuhusiana na biashara yako yaandike kabisa mahali weka malengo na familia yako weka malengo kuhusiana taaluma yako weka malengo kuhusiana fedha na kazi unaofanya chochote kile usni mtu ambae unamkakaeenelapili ambao unahitaji kuwana nidhamu kubwa sana eneo la muda kila siku napoamka asubuhi ni kama vile umepewa blank check, umepewa hundi ambayo na ni kazi yako kujaza tunatofautiana vitu vingi Vipawa, tunaweza elimu, tunaweza tukatofautiana elimu tukatofautiana lakini kitu kimoja kojawao ambacho tumepewa sawa sawasawa watu wengine wanaotumia muda wao kufanya vitu ambavyo havijengi kufanya vitu vinavyopoteza tu muda kufanya vitu ambavyo havina msaada kwenye maisha yao lakini watu ambao wanafanikiwa nihamojawapo walionayo Ne matumizi ya muda wao ndmaa unakuta mtu ambaye kweli anaelekea mahali awezi tu kuwa na, kuwa na ratiba ambayo haina mpangilio hawezi kuishi bila mpangilio lazima anakuwa na ratiba fulani inayomuongoza nawe pia jitahidi kuwa na mpangilio kuhusiana na matumizi ya muda wako hivo unajua ukiwa unapoteza tu nusu saa kila siku baada ya miaka msini utakuwa umepoteza karibu mwaka mmoja wa maisha yako lakini je unatumia muda gani na muda gani kufanya vitu ambavyo swali ujiulize kila wakati jiulize hivi hivi kama leo ingekua ni siku yako ya mwisho kuishi duniani Ye, ungeendelea kutumia mudawako tk kutumie muda wako vizuri badilisha namna unavyotumia muda na hu mtu ambaye unajali muda na unawekeza ambalo natakiwa ambaaadwekee e, nidhamu ni nidhamu ya vipaumbele setting priorities watu wengi sana awana vipaumbele wanafanya jambo lolote kwa wakati wote sifa kubwa watu wanaofanikiwa mojawapo ni kuwa ni watu wenye vipaumbele vipaumbele maana yake ni kitu gani ni cha muhimu kinatakiwa kianze kabla kitu kingine ni mali gani pesa yangu niitumie na mali gani nisiitumie sio kila wakati we unafanya kila kitu kwa sababu kuna wengine wanafanya inawezekana kitu ambacho ni kipaumbele kwa mwingine kwako sio kipaumbele kitu ambacho ni cha muhimu kwa mwingine kwako sio cha muhimu weka vipaumbele kuhusiana na maisha yako kila siku jiulize hivi katika maisha yangu kipaumbele changu ni n vipaumbele vyangu ni nini tumia muda wako nguvu zako na fedha zako katika vipaumbele vyako eaatakushangaa waka wakasema huyu anajidai huyu anaonekana anajitofautisha na wengine hapana kila mtu ashughulike vyake eneo la nne ambalo unatakiwa ujiwekee nidhamu kwenye maisha yako ni eneo la kujifunza self development watu ambao awaongezi maarifa awaongezi elimu ya kujifunza kuhusiana na maisha yao wwafiki mbali na tena ningependa kuzungumza maneno ambayo jim li kusema alisema kwamba education will will give you a living, will you a but self development make fortune elimu ya darasani ya kawaida itakusaidia tu kuishi na kusurvive nd maishaaokaaaiautaa ma ni mwaka wa taua mtu kama ambaye ungetamani kuwa kuamaata mimi ningetamani kuwa kama, kuwa kama e. lakini mtu ambaye anawekeza katika usomaji na anachapisha vitabu ambavyo amevisoma ukwelini kwamba huwezi kuwa kiongozi katika sekta yako bila kuwa mtu ambaye unasoma na unawekeza maarifa katia tyako jaribu kila wakati kujiuliza hivi naongezaje maarifa najifunzaje ndio maana ningekupa changamoto angalau kila mwezi angalau unasoma kitabu kimoja tu kama haujengi maktaba yako kwaajili ya kujisomea ni kama unajiandaa tukf iaua otesausojawao eneo latano ambaonatakiwa kuwa naniham nalo aa kitabu kimoja ilokisoma kilibadilisha sana maisha yangu kinaitwa the next h au ambaye anaishi nyumba ya jirani na kingine the richest man in akinginelisomana kama unahitaji vitabu hiv nakaipata kutokatmza malengo bookshop kupitia nambari ya simu ambayo inaonekana hapo kitu kikubwa ambacho nilijifunza ni kwamba namna watu wanaofanikiwa kifedha wanavyotumia fedha zao ni tofauti kabisa na watu ambao wafanikiwe kifedha kitu kinachofanya utofauti wa mafanikio ya kifedha sio kiwango cha pesa unachoingiza ila ni kiwango gani unakitumia kuwekeza na kuleta mabadiliko katika maisha yako ndio maana cha kwanza kabisa nataki kuwa nacho kwenye swala zima la mafanikio ya kifedha ni kuwa na kama namna gani ya kupanga unaweza ukatafuta video ambayo nimezungumza kwa kirefu sana namna gani unaweza kanuni ya elizabeth warren kupanga kuhusianamnaganinaezakatumia kanuniaiz kupangaya5332 i mbinu nzuri sana itakusaidia kupanga et yako lakini njia nyingin ni keu mabo enginakafanya tantiaunfanya uwekezaituukutumia fedha bila mpangilio una watu wakiona kitu nikma il muoaas taangu tatoharibni kinaita ongea kipato caoaitauke zu ene maarifuhusiafeduwekeastaaen kitau caiaitwa ankambia kam wewwtf maana nwazungu wanasema thamani yako inatokana na watu wanaokuzunguka oh, natakiwa na nidhamu ni watu sio sio mtu mtu kuambatana kila kila mtu atuauwe kuwa rafiki yako watu ambao uelekei sehem moja na wewe hawatakiwi wawe ni watu ambao ambaownatumia muda pamoja nao angalia malengo yako kisha weka nidhamu ya watu gani kuambatana maana kila mwaka mimi binafsi nafanya kitu kinaitwa audit nafanya wa marafiki na kuna marafiki marafiki marafiki mambo kuna kuna kuna ambao ambao lazima lazima wangu. Chapili, kuna marafiki wapya lazima Chatatu, kuna marafiki ambao muda nao vizuri sana inaitwanafanya ukaguwmarafim awwaondoe ne tndanali awawttu n arafik ambatmi nipunguze kiwango cha muda ambao unatumia nao kunayo pia utakua na nidhamu ya watu gani ambao napatana nao pata kumalizia kwa mfano ambao niliosikia siku moja eh, alikuwa anauzungumza biai odepo alikuwa anasema aa fanowatu wawili ambao walikuwa na pale kila anakwenda maeneo ambaowalikawakwendanaa anugageake aitaake tafadhai naii niwakatiwangkenda ksaau ndege yangu tayari imekushaitwa alikuwa anaongea sana akamuuliza na ndege yangu ulisikia akasema na sababu alikuwa anaongea panamskilizi kuundegeakkuaitwkua unatumia muda mwingi na watu ambao siosaii kuusiamaono yao marafiki tunachagua ni ndugu tu ndo ambao hatuchagui nikipita naandikia hapo chini kwenye wenye e katika hizi nidhamu sita ambazo nimezielezea unafikiri nidhamu gani ambao unahitaji kwanza kuijenga mapema sana ili uweze kufanikiwa na kufu, kuharakisha mafanikio ya malengo ambayo nayo katika mwaka huu ukiandika nami takufuatilia namnagani tuweze kuona tunavyoweza kusaidiana