iliofanikiwa kutimiza malengo yako katika maisha ni muhimu sana kila wakati unajifanyia tathmini kujua kwamba je maisha yako yanaendelea vizuri ama yaendelee vizuri na watu waliofanikiwa kila siku kuna maswali takriban matano huwa wanajiuliza katika maisha yao ambayo ili kupata majibu ya maswali yao inakusaidia kuendelea kuendeleak katika mstari wa mafanikio na hayo ndio maswali ambayo ningependa nikueleze leo ili kuanzia leo huanze kujiuliza katika maisha yako swala so, la kwanza kabisa nla muhimu ni swali inalosema ninakwenda wapi unajua wewe upo katika safari ya maisha na katika safari hii ni muhimu sana kujua mwelekeo wako uko katika eneo gani watu ambao wawafanikiwi katika maisha ni wale ambao hawajui wanaelekea wapi hawajui kesho yao itakuwa wapi hawajui wanafanya nini katika maisha Kulewe mjaribu kujiuliza usiamke tu asubuhi unaenda kazini usiamke tu asubuhi unakwenda kwenye biashara ni muhimu sana kujiuliza hivi ninakwenda wapi nataka nifike wapi nataka nifanikiwe uko kiwango gani nataka kitu gani kitokee katika maisha yangu swali la muhimu sana ninakwenda ni wapi hata wewe gari kama linakuja kama unatumia basi unatumia daradara uwezi tu kupanda kwenye gari bila kujua linakwenda wapi tafsiri yake ni kwamba unaangalia kwanza ili gari linakwenda wapi ndipo unalipanda hivyo hivyo katika maisha kama haujui unakwenda wapi hakutaweza kuvutia watu katika maisha maisha yako yako kuvutia fursa katika unakwenda wapi so, la pili muhimu sana kujiuliza ni kwamba kesho mimi nitakuwa nani inawezekana kuna vitu sasa hivi kuna vitu unaweka bidii kuviweka lakini swala la msingi ni kwamba hivi unataka kuwa nani katika maisha yako unataka kuwa mfanyabiashara sawa lakini mfanyabiashara wa kiwango gani Un- we ni mfanyakazi umeajiriwa ni sawa lakini kesho unataka kuwa nani kuna picha yoyote ambayo unaiona kuhusiana na maisha yako ya kesho au unajiona tu pale ulipo leo kama hauoni kuhusu kesho yako unataka kuwa nani utakuwa mtu wa namna gani utakuwa umefanikiwa kiwango gani ukweli ni kwamba itakuwa ngumu sana kwa wewe kufika kule ambako unataka kwenda unataka kuwa nani maisha unataka kuwa so, katika maisha yako ni swali muhimu sana ambao unatakiwa ulijiwa swala tatu ambalo watu wanaofanikiwa katika maisha yao kila wakati lazima wajiulize ni kwamba kitu gani ambacho ninakifanya leo kitawafaidisha watoto wangu pia baada yangu moja ya sifa kubwa za maskini na familia ambazo na k zinazoendelea kuwa maskini kwamba baba anapofariki au anapoondoka duniani au anaposhindwa kufanya kazi basi hakuna kitu kinahama kutoka kwake kwenda kwa watoto wake o kila anayezaliwa anaanza upya inawezekana hata wewe umekutanahalihiyo kwamba utakiwa uanze kui upya katika maisha yako kwa sababu akukuwa na kitu ambacho kimetengenezwa ma- maandalizi na mazingira yaliyoandaliwa wako kila wakati jiulize kuna kitu chochote ambacho nakifanya leo kitawasaidia watoto wangu kesho inawezekana leo una cheo kikubwa inawezekana umesoma sana lakini kumbuka huwezi kurithisha cheti chako kwa watoto wako kurithisha kazi yako kwa watoto wako swali la msingi ni kwamba kuna kitu gani cha ziada unachokifanya leo ambacho watoto wako kesho kitawafaidisha sali la nne ambao nilamh ambao ni muhimu sana kulizingatia katika maisha yako kila siku lazima ujiulize ni kwamba naweza kufanya nini cha ziada au nawezaje kuboresha kitu ambacho ninakifanya leo moja ya kosa kubwa ambalo unaweza ukalifanya kwenye maisha yako ni kuishi kwa mazoea watu wengi sana wanaishi kwa mazoea anaamka tu asubuhi anaendelea kufanya shughuli zake kama kawaida angali namna ya kuongeza thamani katika anachokifanya angali namna ya kuboresha katika kile anachokifanya usiwe mtu wa namna hiyo kila siku jaribu kujiuliza ni kitu gani ninaweza kukifanya cha ziada ni kweli uko kazini umeajiriwa unafanya biashara we ni mkulima kuna vitu mbalimbali unafanya sanaa lakini jiulize ni kitu gani cha ziada ninachoweza kukifanikisha nachoweza kukifanya ili kufanikiwa zaidi na kama ujajua namna ya kujitofautisha ningekushauri tafuta ido yangu nyingine ambayo inaeleza unawezaje kujitofautisha jinsi ya kujitofautisha na nyingine ambayo inaelezea namna ya kujenga jina katika nini maeanana ni muhimu sana kila siku kuona namna gani unaweza kile ambacho kifanya, ili upate faida zaidi swali la tano ambalo kila ukiamka asubuhi lazima ujiulize kwa sababu ni muhimu sana ni kujiuliza je ninaambatana na watu sahii katika maisha yangu kakengereza wanasema network is your network. watu unaoambatana nao ndio wanajulisha thamani ambao utaibeba katika maisha yako kwahio si lazima uambatane na kila mtu kila wakati jiulize leo watu naoambatana nao ni sahihi ili ujue kama unatakiwa kubadilisha au unatakiwa kuongeza pia haya ni maswali matano ya msingi ambayo kila siku unatakiwa ujiulize na kuanzia leo jaribu kujiuliza na kupata majibu yake ningependa uniandikia hapo chini kwenye comment, unijibie maswali hayo unayo majibu yako kama utashindwa kuyajibayote lakini ningependa unijibie tu swali moja hapo chini kwenye comment, na mimi nitakufuatilia ili kukuelekeza na kufundisha zaidi swali so langu kwako ni hili leo je unakwenda wapi unakwenda wapi katika maisha yako niandikie nitakufuatilia See you at the top.