kuelekea kutimiza malengo yako lazima ujue kwamba kuna vipindi ambavyo utapitia aina fulani ya majaribu na katika kufuatilia watu ambao wamefanikiwa kutimiza malengo wamefanikiwakutimza na kufika juu sana nimegundua kuna majaribu manne ambayo lazima uyashinde kama kweli unataka kufanikiwa na watu wengi majaribu hayo yamewaangusha kabisa na wamejikuta wanashindwa kuendelea mbele wewe ukiajua majaribu haya mapema na ukajandaa namna ya kuyashinda lazima utafika mbali kwa haraka sana jaribu la kwanza ambao lazima ulishinde unapotaka kutimiza ndoto yako tunaita jaribu la muda the taste of time jaribu la muda ni pale ambapo unakuwa na ndoto leo lakini muda ndoto mbrief, lakini muda muda sana sana kuweza kutimia ambao za mrefu lakin uvumilie kwa muda mrefu wakati nasoma habari ya l mandela nikaona tangu siku ametamani ka mkombozi wa taifa lake laearika kusini n wa rangi mpaka siku amekuja kutoka ma s a mas kipindi ambacho unahitaji kupitia katika jaribu la muda jaribu la muda maanayake ni kwamba ni ni ni kweli muda mrefu lakini lakini niko tayari kuvumilia kuna kuna ndoto ndoto ambazo ambazo kama mbio fupi unakimbia kwa sekunde chache unapata darefu zmo m a s cac doto mbazo atami darefu a la muda wasabbisha watu wengi sana washinde kuendelea kwa sababu washind kuendlea sdamfupi a itu wa sawasaa wanakata tamaa na wanaamua kuishia njiani jaribu la pili ambalo lazima ukabiliane nalo na ulishinde katika kuelekea kufanikiwa ndoto yako ni jaribu tunaliita jaribu la kubaki peke yako the taste of isolation huu ni wakati ambapo utajikuta umebaki peke yako na watu wengi ambao ulikuwa unatarajia wawe ndio wanakusapoti wengine walikuahidi kabisa wakati unaanza wakasema nitasimama Nita na wewe kila utaukwenda nitakuwa na wewe nitakusapoti tutafanya pamoja na wengine mlianza kabisa kampuni pamoja kama pengine kofaunda mwanze dishi mwenza mkaanza kufuatilia pamoja lakini hivi unakuta wote wamekuacha umebaki yako wewe na id yako wewe na biashara yako wewe na kitu ambacho nakifanya waatigiaaaowakaribu sana pengine hata ni wazazi wamekuacha marafiki wa swala msingi hapa ni kwamba lazima ujue katika kila ndoto dotoafatila kuna siku tatabi usimame peke yako na watu wakubwa wote lazima aza waipitiawkt moataak tsh noto yake kwa kwa ulimwengu kwamba sababu wa uliwengu atotu kwa sababu inaiamini lazima ufike sehemu ambapo wutakua tayari kusimama peke yako na kuendelea mbele zaidi bila uchoka jaribu la nne ambalo unatakiwa ulishinde kwenye maisha yako tunaliita ni the taste of ule wa wa ngovu. Moja, wakati wa kuishiwa mwanariadha mmoja alikuwa anazungumza wakati anakimbia mbio ndefu anasema wakati anakaribia kumaliza ule mstari wa mwisho alikuwa anasikia kama vile damu naarufu ya damu kutoka kwenye kifua chake alikuwa nilikuwa nafikiria na kama vile mapafu yamepasuka ndani na damu zinaanza kuvuja lakini nikasema sitakubali kuishia hapa njiani lazima nitaendelea mbele nakumbuka mbelbawakati fan nilisoma habari ya mwanaredha moja naitwa atch kutoka kule nchini kenya ambaye wakati anakimbia aliongozwa kwa muda mrefu sana kwenye marathon baada ya baadakiwa mita kama s alianguka na mguu wake mmoja ukapata shida kama ukawa pat umevunjika ume, ume, kidogo hivi sasa watu wakataka kuja kumsaidia wala wasaidia akawa katalia kabisa akasema hapana nitamaliza hivi hivi na kwa sababu alikuwa ameacha gepu kubwa sana kati yake yeye na mshindi wa pili akaamua kutambaa mpaka akafika kwenye mstari akashinda akawa mshindi wa kwanza walivomuuliza kwa nini ulikataa kusaidiwa akasema kwa sababu kwa sheria za riadha kama ningeruhusw anisaidie maanaake ningekuwa disqualified maanaake ningekuwa ni mtu ambaye nimeondolewa katika mashindano nikaamua nikasema bora ni kubali maumivu ya muda mfupi lakini ninajua mstari wa kushinda uko karibu watu wengi sana wamekata tamaa za ndoto zao wameishia njiani kwa sababu ya maumivu ambao wamekuwa wakiasikiaakana ta leo unapitia kipindi cha maumivu makali sana katika kufuatilia ndoto yako lakini lainichtwa kujua ni kwamba lazima ushinde jaribu la maumivu sikia maumivu sikia yani. ulishinde tunaita maumiuaso o azim ndugu takuamini rafikitakuamiinauwa t ami awi tyao o wezakuad wegine watakunyima nafasi tomba nafasi akufanya kitu atakukataia wengine watakuambia kama pana uweiw boonga kufamoa utafana kitu kingine oat watu takuamini mwanzoni ilo lazima ulikubali hata mimi kuna watu wengi kujua ni kwamba endelea kufanya kadiri kadiiunayoendelea kuonyeshauwezo wako watu baadae watakuja kuelewa upitie achofaalazimaupitielijaribu la watu watukutoukuamini watu kukukataa watu hauwezi lishinde kuukataa watukukuambia unakotaka kwenda nikipenda nikusikie sasa hivi katika ndoto ulionayo hebu niandikie pale chini kwenye ment je ni jaribu lipyi unalipitia katika majaribu haya manne na tuendelea kujariliana kushauriana zaidi ili kuhakikisha ndoto yako inafanikiwa at the athe