puanza safari ya kutaka kutimiza malengo ambayo unayo kwenye maisha yako mmoja ya kitu muhimu sana cha kushughulikanacho na kuhakikisha kiwi kama ni kikwazo katika maisha ambayo unayaishi kwayoasihana malengo yako ni swala hisia watu wengi sana kwa sababu ya kutojua namna gani ya kushughulika na hisia zao au namna gani ya kukabiliana na hisia zao hasa zinapokuwa zinawaumiza au zinapokuwa zina madhara wamejikuta wanakwama kabisa na kuendelea mbele ndio maana leo nataka tuangalie aina tano za hisia ambazo wanatakiwa ujue namna gani ya kushughulika nazo kwa sababu sipojua namna nzuri ya kushughulika nazo zinaweza zikauwa ndoto yako kabisa aina ya kwanzahisia tunaita ni au uchungu watu wengi sana wamepitia changamoto fulani katika maisha na wamejikuta kwa muda mrefu sana wamekuwa na hali ya uchungu ndani yao uchungu unasababishwa na matukio ambayo yamekutokea au inaweza ikasababishwa na mambo ambayo watu wengine wamekufanyia kuna wengine wana uchungu kwa sababu walidhulumiwa kuna wengine wana uchungu kwa sababu kuna mtu walimwamini sana lakini akawaangusha katika kile walichomwamini kuna watu wana uchungu kwa sababu wamezungumziwa maneno mabaya kwenye maisha yao na wanajikuta ndani ya meo yao kuna uchungu ambao unaendelea kujijenga kwa muda mrefu sana na watu wengi bila kujua kwamba unapokuwa na uchungu cha kwanza unachoathirika ni uwezo wako akili huwezi kufanya kazi katika kiwango cha juu sana cha akili kama una uchungu sana ndani ya moyo wako na kujua kama una uchungu ni rahisi sana mara nyingine unaweza ukasema hili ah, jambo lilishapita au hiki kitu lilisha lakini utagundua kama bado una uchungu yule mtu akitokea nashangaa zile hisia za uchungu zinaanza kuja ndani yako au unashangaa wakati fulani ukiwa tumekaa mwenyewe unaanza kutafakari yale mawazo yanakurudia tena ulioko ndani yako hakuna mtu anaweza kaa kautoa saseeanua aamiria kutangaza msama. uchungu wako unatokana na kutendewa kitu kibaya na mtu ingie ni uauzi wako kwamba sasa natakiwa nifungue ukurasa mpya kwa kwa maisha katika katika hali hali hali hali ya ya ya ya uchungu uchungu kwamba ukakaa na ukaishi moyo wako ndio kwanza kanayo, zi, kwa haipo kama unayo na unajua kabisa inakusumbua jaribu kushughulika nayo leo jaribu kutafuta namna ya kushughulikanayo ili uweze kuondoka katika maisha usiishi maisha yako yako usiishi atia maishausiishi maishayao uchungu hunsbs watu wengi awapate magonjwauwaotez ahusinot awashin ufurahi watu wengi sana, sana kuyafurahia maisha pili kushughulika nayo ni hasira. watu wengi sana kwa sababu ya hasira wamepoteza kabisa mahusiano mazuri waliokuwa na, nayo na watu waliokua karibu inawezekana wewe ni mmojawapo kwa sababu ya hasira za muda mrefu kwa sababu ya asira za haraka umezungumza neno ukaharibu mahusiano ambao uliyajenga kwa muda mrefu sana hasira inaweza kupoteza fursa kwenye maisha yako lakini asira imewasababisha watu wengi sana wafanye maamuzi ambayo baadaye wamekuja kuyajutia nawezekana tana wewe leo unaponiangalia kuna maamuzi ulishkufanya ambao leo unayajutia kwa sababu uliyafanya katika hali ya asira kitu kimojawapo natakiwa ukihakikishe akiharibu ndoto ya maisha yako ni kuweza ku hasira zako sikuzote unasema unapojisikia una hasira sana pengine si wakati sahii wakusema au si wakati sahii wakufanya maamuzi subiri mpaka ukiwa umetulia kama unataka ndoto yako isife kuwa ni mtu ambaye unatawala na kuzimiliki hasira katika maisha yako kuna vitu vitatokea kuna watu watafanya mambo yatakuudhi lakini ni wewe sasa kuamua kumbuka siku zote 90% is about about your reaction and 10% is about what 900 asilimia ts0 ya maisha yako ni kile unachokifanya baada ya mambo ya asilimia kumi kuweza kufanyika katika maisha yako isia ya tatu ambao unatakiwa ushughulike nayo mapema kama unataka isiue ndoto yako ni ile hali ya kujifikiri kwamba wewe haustahili kuna watu wengi sana wamekuwa na hisia ndani yao na wamezikubali kwamba mimi sistahili mimi siwezi mimi sina thamani isia hii imesababisha watu hao wa wasiwe na malengo makubwa katika maisha yao na inawezekana ni kwa sababu ya mambo aliyoyapitia inawezekana kwa sababu ya historia wakiangalia uwezo wa familia yao wakiangalia elimu yao wakiangalia kiwango cha fedha walichonacho au wakiangalia mambo mbalimbali katika maisha yao yanayowazunguka wanahitimisha wanasema mimi sistahili ukiwa na hisia kufikiri kwamba hauna thamani hawu austahili kwa hakika uwezi kuikamilisha ndoto yako fikra kwamba uwezi fikra kwamba una thamani inawezekana kuna watu wamekwambia thamani kuna matukio yametukia wamekuambiunathamaieanaunamatukiametuki kwamba wambauna thamani lakini ukweli ni kwamba thamani yako aitokane na kile watu wanachokisema thamani yako inatokana na kile wewe unachokiamini kwa maana ajionavyo mtunafsini mwake ndivyo alivyo sivyo sivyo watu wanavyokuona sivyowatuwanavokuona siow wanavosema so, msingi ni zinazosema ndani yako kwamba hauna thamani zitaua ndoto yako leo amua kuuwa na hisia tofauti kwamba wewe ni mtu wa thamani na unaweza ukajiambia hata leo hii kanyambia mimi ni mtu wa thamani hata kama kila mtu anaona wewe hauna thamani itatuisia ya, ya nne ambayo unatakiwa kuizingatia na kuimudu ili isiue ndoto yako niile hisia kwamba hakuna kitu ninaweza kufanya zikaonapo niangalia kuna mbu mengi sana yametokea kwenye maisha yako na umesha umeshahitimisha kwamba mimi siwezi kufanya chochote mimi siwezi kuinuka tena mimi siwezi kufanikiwa tena pengine umepoteza pesa nyingi pengine lepo katika hali ya ugonjwa pengine umefukuzwa kazi pengine kuna kesi na kukabidi pengine kuna jambo fulani ambalo katika mazingira na hali ya kawaida unaona kabisa hili jambo hili sitaweza kulimudu mwenyewe usifike sehemu hisia zako zikakwambia kwamba jambo au tatizo lilonalo halina suluhisho siku zote kumbuka hakuna tatizo lisilona lakini ukisema halina suluhisho moja kwa moja akili yako inaacha kufanya kazi na unashindwa kupata solution ya kitu ambacho kinako kabili uskubai uwa nahisikwamba mimi zile hisia zinasema nimefika mwisho hata leo unaponiangalia inawezekana kuna vitu vingi vimetokea kuna mambo magumu umepitia na unasema nimefika mwisho nachotaka ni kwamba bado haujafika mwisho kuna watu walipitia katika mazingira kama wwe na wengine zaidi ya changamoto ulizonazo lakini waliweza kuinuka tena na leo wanafurahia maisha na we usipokata tamaa utafurahia maisha yako hisia ya mwisho ambao ungependa uiweze kuimudu katika maisha yako na ukabiliane nayo tunasema ni kila wakati kuhisi kwamba watu wanakwazia mabaya kuna watu wengi sana kila wanamwangalia kila mtu anachofanya wanafikiri anawazia mabayakumbuka unatafsiri maneno ya watu unatafsiri vitendo vya watu kulingana na mawazo yaliyoko ndani yakokianza kufiiam tknifanikiwe usikubali kuwa na hisia za kila wakati kufik amb atu anaamabaya ukiwa hivoutau ukienda seheumt takifanya kitu cha kawaida utafikiri kwamba anafanya kwa sababu anakuwazia mambo mabaya hizi ni hisia tano ambazo ningependa ushughulike nazo kwanzia leo na usiruhusu yoyote katika hizi ikuangushe au ikurudishe nyuma au ue ndoto yakoigependa uniandikie chini kwenyeauiami thha mazo tu anaweza akawa nazo kuna yoyote ambayo umewahi kuwa nayo au unayo sasa hivi ambayo inahatarisha chini nayo sasah tuweze kubadilishana eetfattuwezekubadiishanawaz zaidi na tuweze kushauriana zaidi See you at the top.