baada ya kujiuliza maswali ya vitu gani vinaweza vikawa ni dalili la kusaidia wewe kugundua kusudi lako katika somo letu la tatu nataka nikufundishe kitu kinaitwa personal mission statement au andiko linalohusu maisha yako unajua ukifuatilia nchi yoyote ile ina mission statement ina jambo ambalo linataka kulifanikisha katika nchi ukifuatilia taasisi yoyote ile kubwa itakuwa na mission statement na wewe kama mtu ambae unataka kuishi kwenye kusudi lako lazima uwe na namna ya kuelezea kuhusiana na mwelekeo wa maisha yako na hiki ndicho tunachokita personal mission je yeah. hiki ni nini hii ni sentensi ambayo unajaribu kuiandika na kuielezea inayoelezea leo yako na kesho yako kule ambako unataka kuelekea sasa ili uwe mtu ambae unaishi katika kusudi lako lazima uandae yako ambayo inajumlisha mambo matatu makubwa jambo la kwanza itajumlisha kusudi lako ambao ni jambo la pili itajumlisha hamasa ya kitu nachokitafuta ambao tunaita na jambo la tatu itazungumza mpango wa kukutimiza kutimizalilekusudinalo ambao tunaita ili uweze kufikia malengo yako lazima ukae chini na utafakari Kufano, mingi sana nimekuwa ninajiuliza kusudi langu ni nini katika haya maisha nnikaangalia nikafanya yale mazoezi la pili na yale maswali nikajibu na baadaye nikagundua kumbe kusudi langu mimi ni kuhamasisha watu na kuwawezesha kugundua kusudi lao la maisha kusudaa na a mbiu faisa yale ambao na umuhimu wa hii kwa sababu inanipa mwelekeo na mtazamo sahi wa maisha yangu kama ama kujielezea unakwenda wapi utauaelekea o dakika chache kama ujaendelea kujifunza zaidi kachini cininajaribu kuandika kwa ufasaha unataka kufanikiwa kwenye jambo gani katika maisha yako na ukifanikiwa ningependa pia nijue namna gani umeweza kugundua lako ukishaweza kuandika hili itakuwa ndio mwongozo wa maisha yako mtu mmoja alisema kama unako kwenda popote ulipo itaonekana umefika na wewe pia kama hautajua unako kwenda popote ulipo itaonekana umefika o andika mission statement yako leo ufasaha kabisa andika mimi fulani kusudi la kuishi maisha yangu ni kufanya jambo moja mbili tatu na hili nijue nimefanikiwa nitaona kitu fulani ukifanikiwa kuandika hiyo itakuwa ni mwanzo mzuri kabisa wa kuweza kuishi katika kusudi lako kumbuka kusudi la maisha yako ndio msingi wa mafanikio yako asante sana