maisha kuna vipindi mbalimbali ambavyo utapitia na katika mazingira a kawaida kuna vipindi ambavyo huwezi kuepuka katika maisha yako moja ya kipindi ambacho huwezi kukiepuka kabisa na kukimbia ni wakati mgumu wa maisha yako wakati ambao inaonekana kama kila kitu akendi sawa wakati ambao inaonekana kama hutaweza kuinuka tena wakati ambao inaonekana hauna namna ya kufika kule unakotaka kwenda kila unapojifikiria unajiuliza why me kwa nini ni mimi Lakini kuna sababu nne za msingi ambazo zinafanya kila mtu lazima apitie katika mazingira hayo na leo ningependa nashirikiana na wewe hili sababu nne za mwhimo ili uzifahamu kwa sababu unapopitia mazingira magumu ukweli ni kwamba kuna namna unaweza ukabadilisha maisha yako sababu ya kwanza ambayo inakufanya upitie katika mazingira magumu na unatakiwa kujua ni kwamba kuna sifa au kuna tabia unajengewa katika maisha yako kila mwanadamu anapotoka hatua moja ya maisha yake kwenda hatua nyingine kuna tabia fulani tunaziita karakta ambazo zinatakiwa ujengewe nazo ukweli ni kwamba mazingira magumu tunayopitia nyakati mbalimbali mbali ngumu katika maisha yetu zinatuandakua na tabia sahii naenesuugiwapitia katika mazingira magumu huwa wanaamini kwamba wanapitia mazingira magumu kwa sababu hawapendwi wanapitia mazingira magumu kwa sababu wamesaulika lakini ukweli ni kwamba kuna hatua maisha yako hutaweza kufika mpaka ume flani, mpaka umejengewa umejengewa misuli fulani fulani fulani vitu kusaidia, kuna wakati pengine hutawezakufika mpak bilionea misu sana. mtu sana lakini mungu anataka uwe na faai mu anataa uauna ya watu uwasaidie watu lakini watuaii kujua namna bora kuwasadia watu bila kupitia changamoto fulani ambazo kesho mtu atakapokuwa na shida utakuwa tayari kunyosha mkono wako na kuwasaidia uwasadiao cha kwanza ni kwamba kuna tabia unajengewa kuna tabia ambazo zinajengwa ndani yako ambazo kuambiwa kwa kufundishwa tabia hizo singezipata zinapatikana tu kwa kupitia mazingira fulani katika maisha yako ndio maana swala mojawapo la msingiunatakiwa kufanya kiakupitia mazingira magumu jiulize je kuna tabia gani nzuri ambayo naweza nikaijenga kutokana na hiki nachokipitia inawezekanani uvumilivu inawezekana ni uaminifu inawezekana ni kufanya kazi kwa bidii kuna vitu fulani vitajengewa sababu ya pili ambayo inasababisha upitie mazingira magumu katika maisha yako ni kukusaidia kufanya maamuzi sahihi kwenye maisha yako unajua kitu kimoja hapo ambacho natakiwa ukitambue ni kwamba kuna wakati kuna maamuzi unatakiwa kuyafanya lakini pengine uoga unakusababisha usifanye maamuzi pengine ni riski inayoambatana n kufanya wa maamuzi wakati mwingine unashindwa kufanya maamuzi tu kwa sababu unahofia maisha yako baada ya hapo yatakuaja ko kinachotokea ni nini mazingira magumu yanakuja ili yakulazimishe kufanya maamuzi sahihi kuhusiana na maisha yako wakati mwingine inawezekana mtu akapata changamoto kubwa kazini na ukakuta zinampelekea aanze kufanya kitu chake mwenyewe mweyewekpata changamoto kubwa katika maisha yako zikakusababisha ufanye maamuzi ulikuwa unaogopa kuyafanya katika muda mrefu ni kama vile inapotokea ajali kwa mfano kama kwenye maji kuna mtu mtu unaogopa naogopa sana maji maji lakini ajali ikitokea kwenye maji, pengene, kwenye boat, kila mtu atajaribu kwa sababu unagnaogopasanamai aiiaaikitoea wenye maienkitajariuuogeasui ya yakuokoa roho yako kao kuna wakati mazingira magumu yanakuja kwenye maisha yako ili yakusaidie ufanye maamuzi sahihi pengine hapo ulipo utakiwe kuwepo hapo pengine kuna vitu ambavyo umeogopa kufanya kwa miaka mingi kwao mazingira tunasema yanakupush kufanya kitu ambacho umekuwa unakiogopa sababu ya tatu kwa nini unapitia katika mazingira magumu kwenye maisha yako ni kwa sababu kuna watu unatakiwa kutengwa nao wenye maisha atkiutambue n is smaa yingine ni ngumu sankuteganishwanawatu mo tuna i watuwiu aafk tuwts for season mwanafiki wanakuja kwa muhula fulani wa maisha yako na wakimaliza ule muhula hatuwauni tena ni kama vile kwenye bibilia kuna mtu mmoja anaitwa simoni mkirene ambaye alitokea tu kumsaidia yesu anipokuwa anabeba msalaba lakini baada hapo hakuna mahali pengine pote tunamwona kwenye maisha ku kuna watu kwenye maisha yako wako kwa ajili ya kukaa muda mfupi lakini moja kosa kubwa ambalo watu wengi wanalifanya wanataka kungangania marafiki nao waende nao muda wote kwa hiyo kwahioinapotokea hivyo sasa ili ufaidike na uwe na ujasiri wa kufanya maamuzi kuna mazingira magumu unapitia nayo nayanasaidia kupu baadhi ya marafiki kuwaondoa baadhi ya marafiki wasiwe sehemu ya maisha yako kwa unapitia mazingira magumu kwa sababu pengine kuna watu wanatakiwa kutengwa na wewe katika maisha yako sababu ya nne na mwisho misho kwanini uko kwa nini unapitia mazingira magumu kuna mambo ambayo mabaya unaepushwa nayo unajua mara nyingi sana hata mimi kwenye maisha yangu kuna vitu nilivitamani sana lakini kwa namna fulani ikavikosa ikanipitisha katika mazingira magumu lakini leo napoangalia nikiangalia nyuma nasema asante mungu kwa kuwa ulininyima kitu kile asante mungu kwakuwa ulinipitisha katika mazingira haye kwa sababu yamenijengea yameniepusha na vitu ambavyo leo vingeniathiri sana kwa hiyo kila wakati unapopitia mazingira magumu usiangalie tu maumivu unaoyapata angalia vitu vingapi ambavyo umeepushwa navyo katika maisha yako kuna vitu vingi sana ambavyo hvijui leo lakini mazingira yaliyoko sasa hivi yanakusaidia kukuepusha wengine mazingira magumu unayopitia yanakuepusha na kifo mazingira magumu unayopitia yanakuepusha na jela mazingira magumu unayopitia yanakuepusha na, na kusingiziwa vitu mazingira magumu unayopitia leo yanakuepusha usikosee katika maamuzi muhimu ya maisha yako kila mazingira magumu unayopitia yanakusudi katika maisha yako ninaamini hata wewe pengine umewahi kupitia mazingira magumu au leo unapitia katika mazingira magumu lakini ningependa unaandikia hapo chini ni changamoto gani ambayo inakukabili hivi andika kwenye en na mimi nitaendelea kukushauri namna gani unaweza ukatoka katika changamoto See you at anayokabili