usipokuwa makini kwenye maisha unaweza wukapoteza mwelekeo kabisa kabisa wako watu wengi ambao wengine waliweza vizuri lakini leo wamepoteza kabisa mwelekeo wa biashara yao wakazi yao kwenye nafasi zao za uongozi kwenye ndoa yao kwenye mahusiano mbalimbali kwenye elimu wamepoteza mwelekeo kabisa na wewe pia usipokuwa makini kuna vitu sipovyazingatia vinaweza vikakupotezea mwelekeo kabisa na kateka kusoma vitabu mbalimbali kufuatilia maisha watu mbalimbali kujifunza pia nimegundua yako mambo takriban matano ambayo yanaongoza kuwapotezea watu mwelekeo katika maisha yao na hayo ndio mambo ambayo lazima uyazingatie lasivyo utaingia katika mkumbwa wa watu ambao watajijutia kwa sababu wamepoteza mwelekeo wao jambo la kwanza kabisa ambayo linapoteza mwelekeo wa watu wengi tunasema ni kufuata kila fursa nzuri wanayoiona kwenye maisha hautakiwa kufanya kila kitu kizuri kilichoko mbele yako unatakiwa kuchagua kitu sahihi watu wengi sana kwa sababu wanafuata fursa sio kila fursa inayojitokeza ni ya kwako kwa maneno mingine sio kila mlango unaofunguka mbele yako unatakiwa kuingia kuna milango mingine itakupeleka mahali ambako sio sahihi sio kila gari inayosimama mbele yako unatakiwa upande unaweza ukatekwa kwa hiyo wako watu wengi ambao amepoteza fursa kwenye maisha yao enye mihaapoteza mwelekeo kwenye maisha yao kwa sababu wanataka kila fursa inaokuja mbele yao isiwapite kila fursa chochote wanachokisikia ili mradi wanaweza kukifanya ili mradi pesa ili mradi wana muda wanaamua kukifanya hapana auchagui kufanya fursa kwa sababu saasb una pesa au sababu una unachagua kutumia fursa kwa sababu ina uhusiano na kesho yako unaamua kuchagua fursa kwa sababu sio tu inzuri lakini ni fursa sahihi maisha yako ukiwa mtu ambaye wewe kila fursa utaki kupite mwisho wa siku utajikuta hakuna cha maana unachofanya kwenye maisha utakuwa unapiga cha kwanza kabisa unatakiwa kuzingatia usikimbilie kila fursa inayokuja chagua fursa maalum ambazo zinaendana na kile kitu nataka kufanya jambo la pili ambayo limewapotezea watu wengi sana mwelekeo ni kwamba ni kufanya mambo kwa kuhofia watu wengine Uh, wako watu wengi sana ambao wamefanya vitu vingi wamechukua hatua nyingi wamefanya maamuzi mengi kuna watu wameshindwa pia kufanya maamuzi kwa sababu ya hofu ya watu wengine hapa uh, hofu ile kwamba a uh, watu watanionaje lakini wakati mwingine hofu huyu mtu ni, ni mkali itakuwaje wakati mwingine anasema nikifanya hivi hivi ataona nimemdharau sasa unachotakiwa ni kujua ni kwamba maisha yako ni wajibu wjwako mwenyewe kama kuna mtu mwingine ambaye ana mamlaka zaidi yako kuhusiana na maisha yako unatakiwa ujaribu kuona namna gani unaweza ukazungumza naye na kumshawishi ili ufanye kitu sahii wako watu wako katika kazi ambazo wanajua kabisa hawataki kuwepo hapo vitu ambavyo wanatakiwa waachane navyo kuvifanya au kuna vitu wanatakiwa waanze kuvifanya lakini wameshindwa kwa sababu ya hofu ya kuchukua maamuzi kwa sababu ya kile ambacho wanafikiri kitaendelea kwa mtu mwingine ukiwa mtu a namna hii utapoteza mwelekeo kwenye maisha yao kwa sababu utafanya maamuzi ambayo sio sahii wakatnasoma bibilia nilishangaa sana kuna mtu mmoja naitwa sauli mbayiani mfalme na alikuwa anatakiwa amsubirie nabii samweli ili akifika yndio atoe sadaka lakini baada ya na nabii samweli kufika akamkuta sauli ameksha kutoa sadaka alivyomuuliza kwa nini umetoa sacrifice na mimi sijafika sauli akasema ni kwa sababu watu wa Nasema, because people pressured me nonakwahiyo akamua akaamua le maamuzi alipofanya na maamuzi samueli akamwambia kwanzia leo mungu mekotaa wewe sinabii t utakuwa mfalume tena na uzao wako wote kwa maneno mengine alipoteza nafasi yake kwa sababu ya kufanya maamuzi yanayoendeshwa na watu wengine na wee pia unaweza ukapoteza mwelekeo kwenye maisha kwa kufanya vitu kwa sababu ya press zinazoendana na watu wengine unafanya matumizi kwa sababu ya pres unaonyesha kwa sababu ya s kuna aina ya maisha unaishi kwa sababu ya itakusababisha poteze mwelekeo kwenye maisha yako jambo la tatu ambao inaeza kakupoteza mwelekeo kabisa ni kukosa malengo kukosa malengo ya muda mrefu unapokosa malengo ya muda mrefu tafsiri yake ni kama vile hauna mwelekeo wa kudumu manaake wewe wakati wote unaweza unajua kama ni mtu ambaye anatoka hapa kwa ameanza kupitia ametoka mfano anaanza kupita barabara morogoro arusha pengine huko um, mikoa mingine Halafu, hajui lakini anaenda ambae anatokat baraaaalkea morogoroausha peni lkaka inge aaf ajui kwa sababu a malengo ya Manake, kusambu, hana muda mrefu popote atakaa wiki moja hana shida mtu atasimama kwa sababu hakuna mahali ambako anaelekea unapokuwa una malengo ya muda mrefu kwenye maisha yako ni kwamba utapoteza mwelekeo eaishako utakuwa wakati wote mtu ote, ote anaweza kukugeuza unajua ni kama siku umeamka alafu una kitu cha kufanya mtu mtutakkupigia simu kambia naomba tukutane baadaye fulani utaenda tu kwa sababu una malengo yamuda mrefu jiwekee malengo ya muda mrefu ili usipoteze mwelekeo wa maisha yako jambo la nne ambalo limepotezea watu wengi sana mwelekeo katika maisha yao tunasema ni kuwa kuwabiz sana kufuatilia maisha wengine abiza sana kufuatilia maisha mengine unajua si vibaya kujifunza kutoka kwa watu wengine lakini mbaya kuwa kama ripota unaefuatilia tu maisha mengine bila sababu ya msingi na wengi wamefuatilia maisha mengine na kuanza kujilinganisha nasema huyu anafanya hiki nami nitafanya ntafanya hiki huyu anaenda hivi nami nitaenda hivi sasa hiyo inaweza kakuathiri sana E, nakupoteza mwelekeo kwa sababu e, kila mtu ana njia yake anayopitia na kila mtu ana mbinu yake katika maisha na kila mtu ana feha yake ambayo ameibeba na kila mtu ana jukumu lake ambao naitekeleza kwahio wewe haitakiwi uishi kwa kujilinganisha na wengine unatakiwa uishi kwa kuangalia kujilinganisha kati ya ulipo na kule ambako unatakiwa kwenda kwahiyo watu ambao ambao wanapoteza mwelekeo ni watu ambao, kila wakati wanajaribu amefanya nini amenunua amenunua amenunua gani gani gani nguo za namna namna gari mbao anapoteza leket namna gani ukiwa mtu wa namna hiyo utapoteza mwelekeo Kusabu, Kusabu, kwa sababu maisha yako wewe yatakuwa hayana mpangilio maalum kwa sababu chochote ambacho kinatokea kwa watu wengine ndicho ambacho kitakuwa kinaendesha maisha yako na ukiwa mtu a namna hiyo kwa kweli akeli kufika mbali sana jambo la tano la mwisho ambalo linapotezea watu wengi sana muda aa, na mwelekeo kabisa ambalo wewe utakiwa kuliruhsu tunasema ni kutojua uwezo wako unapokua haujui uwezo wako manaake utakuwa Una, unaishi katika kiwango cha chini unapokua ju uwezo wako utakuwa mahali pasipo sahi. watu wasiojua uwezo wao hawawezi kuwa mahali sahii kwa sababu wju anatakiwa kufanya hi usipojua uwezowako mnake watu wengine watadharau kitu lichonacho usipojua uwezo wako uwezi kuchukua hatua kubwa za maisha yako usipojua uwezo wako uwezi ukatafuta uka watu wa maana wakuweza kutembea na kati nachokifanya watu wengi sana wamepoteza mwelekeo na kushindwa katika maisha yao kwa sababu ya kutojua uwezo ambao wameubeba kuna kitu kikubwa sana umekibeba ndani yako kuna uwezo mkubwa sana umebeba ndani yako kama ujajua uwezo wako ni uwezo gani tafuta video yangu nyingine ambao nimeelezea njia saba unaeza kuzitumia kugundua kipaji chako ambao utakusaidia sana kwa hiyo watu wasipojua uwezo wao wanapoteza mwelekeo kwa sababu watajidharau self esteem ile hali ya kujithamini inashuka chini na ile hali ya kujionawaoni wa maana inashuka chini wanakosa mwelekeo wanakosa kufanya mambo makubwa na mwisho wa siku wanaamua tu kuwa ni watu wa kawaida na kuna kitu kinaendelea kwa hiyo kikubwa jaribu kujua, usipojua uwezo wako uweziuwa na mwelekeo katika maisha utapoteza muda uwezo wako wewe ninini sijajua katika hivi vitu ambavyo nimevyeleza vitano ni kitu gani kimeweza kuchangia katika eh, kukufanya wewe usiwe na mwelekeo mzuri au usifanikiwe sana kwenye maisha yako jaribu kujadiliana nasi kwa kuandika chini kwenye na tutaona namna gani wauandiochin eeautanag