kipaji ni kitu kimojawapo lakini kufanya kipaji chako kikutofautishe ni kitu kingine kabisa lai pia nachotakiwa kujua ni kwamba ingawa kila mtu anazaliwa na kpa m ao a ishsaweza ta e taa kpa caoakjua nawni wanakijua kipaji chao kipaji chao wasafaashida nauakpacaa inachotokea kama kufa umshkusi mtu yyote labda ana kipaji fanimwanamzikimksha kupotea au mwanamichezo amba i u tarajtauamchezaji mzuri sanalakini akapotelea njiani wao kuwa na kipai nkitu kimoaoakpaha kiekee sa laini kkfa leo nataka tuangalie vitu vitano ambayo vinaongoza kuwa vipaji vya watu wengi ili nawee pia au mtoto wako au ndugu yako umsaidie ili kipaji chake kisife na njiani kitu cha kwanza kabisa ambacho kina kinaua kina vipaji ni kwamba tunasema ni kuto kukinoa kipaji chako when you fail to sharpen your talent unajua kipaji chako kinapokuwa ndani yako unapoanza kukitumia tunasema ni kipaji gafi its a raw talent sasa kinachofanya kipaji kiwe na thamani ni pale unapokiongezea thamani ni, ni kawaida sana kuelewa jambo hili ni kama vile tukisema ukinunua mpunga na ukinunua mchele mchele unakuwa na begali zaidi kuliko mpunga kwanini kwa sababu mpunga ingawa bado tunataka mcheo ulioko ndani yake lakini bado haujachakatwa bado haujakuwa aujacakatwa kwa kitu ambacho knaweza kutma kipaji kinapokuwa kinapokuaao kinakua watu wengi wana vipaji akini ajaweza kufika mbali kwa sababu va kipaji akna kipaji chake kimekuwa ni kipaji butu, tunasema ukiendelea kikiwa kipaji kipaji hakuna na na kama hakitakuwa manufaa kumbuka siku zote sio kwaajili yako kipaji ni kwa ajili ya wale unawa kwa unawahudumiakakipa lakini kinakuletea faida wewe pamoja na wao wanakifurahia kipaji chako ko watu wengi vipaji vyao vimekufa kwa sababu ya kutotumia muda kunoa kipaji chao sababu pili au kitu cha pili ambacho kimeua vipaji vya watu wengi sana tunasema ni kudharau mwanzo mdogo watu wengi sana wakiwa na vipaji mara moja tu anataka atokee okay kwenye majukwaa makubwa atambulike na watu mbalimbalinakutataa ni mwimbaji eh, ukimwambia nj uimbe hata sehemu ya watu wachache anataka aimbe kwenye matamasha makubwa watu maelfu hapana uwezi mwatume maelu anjauweiukkua kata kipa ma uaharaumwanzo mdogoapokua na kipaji hakikisha kila fursa ndogo unaoipata unaitumia kuonyesha kile kwa sababu unapokuwa unafanya katika fursa ndogo kitu cha muhimu ambacho natakiwa kujua ni kwamba unaendelea kujimarisha na hii pia ni njia moja po yakunoa kipaji chako natumia ie fusa ndogondogo laini kitu kiginecamsigi ain aaaka nakuonekana kaaraka watuwkgundauwei ka liokuaakufkir apambwa aat awatuaaka na matarao wa makubwa sana a lipoanzakutokea mbele za watu atu anafikiri ameanzaini nikifanya zaidi ya miaka kumi nafanya kitu ichiketu tokujua nikwamba kila fursa ndogo unaoipata itumie vizuri kwa sababu usipofanya hivyo huyu atakuwa ni adui ambaye atakufanya ushindi kufanikiwa katika katkipaji chako kitakufa siku zote kama hutakua tayari kutumia fursa ndogo adui watatu ambao ambaounatakiwa kumzingatia tunasema ni kuto kujifunza za katika kujifunza huku unazungumza zaidi kuhusiana na skill unajua talent na skill ni vitu vili tofauti talent unazaliwa nayo na kipaji unazaliwa nayo na lakini ujuzi unaupata tunasema you you are born with the talent but you the skill kwa mfano mwimbaji unaweza akawa amezaliwa na sauti nzuri ambayo amezaliwa nayo lakini uwezo wa kujua hii ni kii namba ngapi uwezo wa kupandisha sauti na kushusha hivo ni vitu uwezo wa kuimba kuendana na vyombo hiyo ni skill ambao unajifunza kwa hiyo hata huyo inawezekana una kipaji fulani ndani yako lakini ukishindwa kupata skill zinazoendana na kipaji chako ndio maana ni muhimu kujiuliza je katika kipaji nilicho nacho ninahitaji ujuzi gani ili kipaji changu kisife watu wengi sana vipaji vyao vimekufa kwa sababu wameshindwa kupata ujuzi unaotakiwa kitu cha nne ambacho kinaua vipaji vya watu wengi sana tunasema ni kutaka malipo mapema sana wanataka malipo makubwa wakati thamani yao bado ni ndogo unajua najua kujua ni kwamba lazima washawishi watu kwamba anatakiwa wkulipa kwasabauya kipa cako watu wengi saokun kipa caonajua maliosema kipaji chako kinahitaji watu ili kiw na thamani kwahio usipokua wangalifuukataaupatmaia sabutu kipa mishowasiku utapoteza astu vipaiambaotujua vya kuimba kuna vipai vingineatava kazini pa attalazimiakufaya kwa sababu ile ndio thamani yako lakini kwa sababu bado yako yako unatengeneza fursa ya baada itapanda katika ile ilfisi na utalipwa zaidi sana. Kuyo, kila jitaidi, uwe na tibu, yako kipaji za aaia watta aangalia namnagani akupana taat amanya kipaji kuwa fedha nimeeleza anali hapo chini kuna itakuonyesha unavyoweza kuangalia unaoweza kungaliah vizuri sana na utangaliananaaaaaea kipa ca lichonaco kikaafea kipa chochote uchonach nawezaea ea atsaa chii hatua ya tano na ya mwisho eh, katika kuangalia mambo ambayo ya nauwa, ya nauwa vipaji eh, kitu ambacho kingine i watu wengi sana katika vipaji vyao ni kudharau watu ambao waliwahi kuwasaidia katika maisha siku zote wanasema kwamba usisahau ngazi uliopandia kao watu wengi sana vipaji vyao vimekufa kwa sababu wamewadharau watu ambao waliwapa nafasi wamewadharau watu ambao waliwa introduce. kuna watu ambao wwalikufanya ku, ujulikane wewe kuna watu ambao walikushika wali wali mkono wa kwa mahali siku zote unapodharau watu waliokusaidia kila wakati kwenye maisha yako autafika mbali hii ndio mana muhimu sana katika safari yako tu mafanikio hako, kama ni vitu vidogo siku zote wale watu watu watu wadharau, watu wataje kama kama yako na watambue ni muhimu katika ambao wamekusaidia mbali wengi sana waliwadharau waliwasaidia mambo waliofanya wameshindwa itu dogoskuzotwaeshimu walwatu watasmafao o aautuwusambaiwatuweni awaaatanwawasaofaawasindst paot wamudu maadu yawa katika maisha yao sina shaka kwamba kipaji chako hakitakufa kufa kitaendelea kustawi na utafanikiwa kufika mbali katika maisha yako ningependa unaandika hapo chini kwenye namii nitaendelea kufuatilia je unafikiri kuna mtu yyote ambae unamfahamu katika ufahamu wako pengine kwa kumjua binafsi kwa kumsoma ambao unafikiri moja ya vitu hivi imekuwa ni chanzo cha kipaji chake kupotea na kuonekana kwamba kinaendekea kufa na pengine tunaendelea kudiskasi na kujedeleana zaidi namna gani tunaweza tukasaidiana vipaji vyetu visife su athe