e tuko oh, yeah! right yeah. na mkali nyoksi pia kama kaws mzee wa matumizi etamynshtoeeybo ambaye inatusikiliza kutokea kila sehemu ya dunia au sio banaapolloe tunapatikana kwenyezote Kabisa. Yeah. How was your weekend, guys? I said it was good. Uh-huh. Yeah, but uh Mamba mm-hmm. mengi. I'll see you. Kamakawa mm. We back. Yeah, we back. With more infos to share. For sure, for sure. Yeah. Uh straight up with uh imetaka kuongea kidogo kinaitwa ki, ki, ki, ki, ki, ki, kiingereza na ki, msa kisukuma ndani yake siu ingekuaje mwanamu mm. <laughs> <laughs> kutoka johanesbrsoutafrica siu kama angenielewa lakini gc mm-hmm. uh, shaotte kwa nik maniki mna this wekend ametengeneza ealine zamekuwa ni msanii wa kwanza wa mm. rap ambaye nimal kuweza kufikisha jumla ya wasikilizaji milioni 64 au sio sijapingana nayoyni ama sio kwamba yupo ambaye <laughs> nasema ni than, yeah. lakini sinajua so inategemea nanes za mtuwako nni borawa muda wote wa watotowa kike wapo ambao wengi nii sio undeground lakini so, mm. laki so popula katikaaise watu kama kinas mm. idono kama unamjua mm. yni ni watu ambaoi theyiai o mi sio fani wa ais kwa sababu oous oa inakuwaize yni ni, yani, ni, ni michongoyni mwishi wa siku lakini mos of theooais si wali ambao wanakuwa poed kwenyeil kabisa so stori nyingine ofcouse xceo uh, wa mtandao huo wa, wa, wa, wa, wa x sasahivi anasema kuna, ana plan ya kuweza kumrudisha kanye west kwenye platfomu yao ya xameshamrudisha tayari yeah liai lakini o tayaripashawalirudisha mm. so na, eh, na uzuri jamaa meamua kurudishaaons ajaweka chochoteonekan i iakuna chochote amachoaewepengine kuna kitu anataka kukifanya aw saka hivi karibuniyani so oh, hey, hey. kuna kitu kimoja cha jabu ambacho amefanya yanipeji ipo mm. haijafungiwa lakini mm. posti kama 1941 zinaonekana juu kwamba ambazo ndio takwimu yes. ambazo akaunti imesha share lakini hazionekani kabisa okay. lakini haijawekewa ile kwamba imekuwastor mm. no. no no no um, yake tulipiga juskati kuhusiana naye kupewa kifungo cha miaka kumi gerezanimkosa na uh, mba ikua anakabiliana nayo na stoi ambazo zimetoka leonasema kwamba mshkaji atakuwa naua uh, kalisali moja tkua njemasaa mawili masaa mawilikuwa nje, willi, yeah. willi, yes. nje. Muna, ili awez tkufanya mtkasi zake za hapana pale na nini he baada ya hapo anarudi ndumwa kaakini oh, <laughs> piaimendza kwa... ku... kutoka nje aisisc kabisakutoka nje yaseo masaa ishirini na mbili jamanna yeah. spend ndani Dan. kwa miaka mikumisanataka kukata rufaa so tusikilizie tuweze kuona itakuwaji umeona bana lakini pia stori nyingine ambay naten christiano ronaldo amekuwa ndo binadamu wa kwanza kwenye hii dunia bay na wafuasi wengi zaidi kwenye mtandao wa akifikisa kuna takwimu enty ambazo nilikuwa nimeshea kwenye titte kwenye peji ya swahili nds y ni takwimu ambazo nimeona zimetolewa jana mm. ambazo zinaonyesha uh, e ambao wanalipwa mkwanja mrefu Mbrafuzai ni okay. na brohe anaona kristiano analipwa milioni 3 p 2l hizi i dol pa post oo anaemfatia ni mesi ambayo sema mesi analiwa analipwa kama dola milioni mbili ni kama binn kwa posti moj t shillin yeah aafrika niliona davido ndo ambaye anaongoza ya yeah, lakini pia nimeshangaa kwa afrika uh, tsae amemzidi skmemujuahiyynind uh, nimekuta kwenye ripoti eh, nikashangaakwa eh, sababu piando ah, msanii wa kwanza wa kike afrika ambayo anaongoza kwakuwa na wafuasi kwa wengi zaidi kwenyeamilioni 17 sasahi kwenye menelewaanat oh. ani na watu wakubwa sana unajua hata jarida laliwai kumtaja kama moja ya wasanii wenye ushawishi mkubwa zaidi naona kwa, kwa chat eh. duniani mm. ana, anashika nafasi ya 88 na si. ambapo milioni kama 17lakini yaf lakini, ya eh. lakini analipwa kwa post moja like, dola lakimoja 2davido analipwa a dola laki na 65 so ani sio kwamba amemzidi sana tiwani kama kamzidi kwa dola 65 lakini davido anashika nafasi ya 64n duniani kwao kwa afrika o tumeanzia kwa tanzania ofous uh, tunaweza toka mtu kama diamon pengine anaweza kawa ni moja kati ya wasanii wa kibongobongo abaowanalipwa yeah. hela nyingi sana matangazo. Yeah, kwenye matangazo sindio ya japo kwenye hii top 100ndo sikuu hey. kumuona iliishia kwenyetop 00 lakini ofous kwa east africa pia I think ni moja kati um, ya yeah. d au sio kabisanhopia kwaan kwasababu wame ameshiriki kwenye ufunguzi waafrica mbao lifanyikakrea nchini rwanda na of course, aliweza kupiga picha pia n uh, rais wa rwanda kagame mwenyewe akapiga naye picha paleso hizo ni nice, mm. so, baadhi tsto ambazo zimeweza kuhe kwenye kwenye upande wa te kama kawaidabadhiya sto mbazo zimehapen Uh, over the weekend na leo uh, kuna ile story kuhusiana na mwonekano wa call screen ya iphone itabadilika so kama kawaida tulipokuwa tumeshazoa ile ya, ya, ya, ya kukata simu uh, huwa inakaa chini kabisa ya zile btn zote lakini itakaa pamoja na zile nyingine upande wa chini kulia na kingine pia zile zinashuka chini kabisa ili kutoa nafasi kwa, kwa picha kuonekana kwenye full screen so kwenye is 17 ambayo inategemea kutoka kwenye mwezi ujao itakuwa na mabadiliko hayo ambapo zile b zitakuwa zimex lakini pia kuna ambazo zimeondolewa mfano kama ile ya contact. kuna ambazo yeah. zimepangwa tofauti mfano kama ile ya keypad itashuka chini chinialafu ya juuya itakaa upande wa kulia button ya sp itakaa upande wa kushotomoanaya so, zitabadilishana positionalafu Position. okay. ile isu ya kua a cll ile option yaacall inaondoka an then inakaa option tu ya kuad so i think pia ni inaweka option kkuwa na aina nyingi za vitu za ku, vitu vya ku ad K- enyel okay. kwa pamoja so is something uh, watu wengi hawajapenda kwa sababu nimeona kwenye ctio ingine wameona kwamba ile batan kata simu yes, kukaa yeah. upande wa kulia imekua kamanibokati cinim ilivooeekukaa upande wa kulia mm-hmm. so hiyo ni moja kati ya story ambayo ime lakini pia stori nyingine nimeona uh, kuna proo imevuja ya Pro. yeah. inaonyesha kwamba itakuwa na fich moja inaitwa uo inakuwa so, nip ambayo inaweza kutambua sauti kama kelele sauti, sauti za watu mazungumzo oh, okay. magari yakipita nanin itakuwa ni simu ya kwanza duniani kua nao ya kuwa na uwezo wa ku sauti vizuri somfano okay. umerekodi ideo yakofu kuna makelele yenyewe mm. kama eyewe unaeza uka katoa ukabaki na ile sauti ambao ni umeongea so, naza kaongeahta ukaredd katika mazingira ambao ni magum sanau tru ku, ku, kuzungumza kwenye video mm. lakini pia sams imetoa imoji zake mpya ambapo imepelekea hon nyingi watu wamezilinganisha na 5 mm. na 6 ambayo ndo inategemewa kutoka kwenye mwezi ujao mwezi wa kumi so baadhi ya watu wameona kwamba kama sams imejaribu kukopia ida yameonekano wa imoji za a lakini kuna baadhi so so yes. ya moji zimeonekana kamafano ile moji kulia na machozi kutoka mm. watu wameona kwamba n haijamech so ikapelekea kubwa sana mtandaoni mm. na wengine wakaona kwamba inabidi sams ifanye maboresho kuna stori nyingine pia kuhusiana na uh, ingm inafanya majaribia kueka ambayo mtu anaweza akaost kwenye post ya mtu mwingine so kama umepostmtu yeah. mwingine anaweza akaongeza picha mm. kwenye hiyopoinakuwa yeah. so, inakupa chansi ya wewe kuweza kushirikisha watu wengine nao kuweka picha zaokamaovil hii faebook unaeza uka adi picha kwenye au video kwenye post ya mtu ni kwenye nice. ah, unahadi kwenye oment alafu unajua anapenda sana facebook ina option ya coment ambao unaweza ukaka picha ambao niesematwitte yes. yeah r pia unaweza lakini kwenye insagram mpaka leo hauwezi hauwezikidogo aipabana anani bora ibaki hivo hivo aa kwa ah, utukuna, ya, kuna spamessa yeah. nyingi sana spam bazoukiwapa yani watu opthen hiyo mm. matangazo utayakataa <laughs> watu watawika sana kama youtube sahivi naopambana kutoa link kwenyekwenye ent assbu yni watu wanapenda kutumia hizo kush ajenda zao sio poa yeah, lakini true. kampuni ya paypal ambao ni kubwa katika kufanya malipo mtandaoni mm. imeintrodce a ne ceo anaitwa no, yeah. alex cris yeah. ndo atakuwa ceo mpya wa aypal nahaijua aj- aj- kubadiisha toka m ili b014 na watu wanaichukulia kama ni nemv ya kwenda kwenye krypto ndio sababu so, baada ya kuintrodus krypto uh, yake ambayo inaendana na price ya sdt yeah. au I mean, US. Hmm. Yes. sawa na usdt au us zote. So hmm. coin zote stm kwamba inakuwa ni stablcoin ambayo ilikuwa itakuwa ina price sawa na dola so watu wakachukulia kama paypal inajaribu sa kuingia katika ulimwengu wadigital wa, wa yeah. kingine apple inafanya majaribio ya kutengeneza aina mpya apple apple hmm. ya appleatch ambayo itaitwa achx na tetesi hizi zinaonekana ni kwamba baada ya 9 mm. ambayo inatoka mwaka huu yeah. inayofata sie si si yes. kwahiyo itakuwa inaelebate miaka kumi mm. tangu h ilipotoka so nakumbuka zile enzi zapx yeah. ilitoka X, baada yes. ya elebraton ya miaka, ya miaka 10, yeah. uh, na ilikuwa esi ambayo ilifuata baada yaie8so kuona hiyo ishu lakini watu wengi wamesema kwamba itabadilika na kwa mara ya kwanza ap mm. atabadilisha mpangilio wote wa mikanda okay. Tuka, toka unajuailipotoaa ya kwanza mpaka sasa ijabadilisha stli ya mikanda ndomana zoka... unazak ukanunua mikanda kidogo ikawa inaingiliana alya mkanda kujifunga kwenye, kwenye saa inafanana ni s moja yes. lakini stali inayofuata ndo wanasema s itakuwa naya na ninilakini okay. ita sanawatu wengi sababukwamba watumiaji wake watalazimika kutumia vifaa vipya v- v- yeah. kwanzia yeah. mkanda na vitu vinginesio mbayauan ndo kuanza upya lazima utuanze huku mm. kingine piasp inafanya majaribio ya kuwekaa a yeah. ni mfumo mpya ambao utakuja kuyni okay. yani inakua ni maalum ambao inakua kwenye simu ambayo hakunaanaea ku ilbadalayay na iyanmimehifahmeingenyean eh, weye nuknda kwenyetagua nahyomi tayari kwenyepyangu nikiingia wa inaletea nazinakuwa ina ina. kodi sita sindio tekezoke sita au ya, yaani paski zi zile, mm. zile ni izile ni pin zation pask ni mfano kwenye gl ukienda kenyekwenyeina akaunti yako yeah. kwenye seuri nana vitu kama hivo mm. kunapti ambayo ten... inakutengenezea a no, a okay. niken maalum mm. ambayo hata gle haifahamuthen inahifadhiwa inakuwa ny kwenye kifaa okay. kimoja hicho mbacho umekitumia kuomba kwa as okay. kwahiyo unapokuja kuingia kwenye akaunti ina ukiingiza email yako inakupa option mbili kuweka password au kuweka pask kwa mfano unayo kwenye simu yako mm. kwaio kila kifaa kitakuwa kina option ya kuhifadhi moja mm-hmm. the good thing pia mfano kama naogn kwenye kompyuta mm. alafu inapask kwenye simu Ndeo. ile simu yako ndo inakuwa ina uthoi mfano unapewa ra kwa mm. simu unaweskani ukis a ya simu automatic inaruhusu ompyuta so una login bila kulazimika kuweka na kingine pia ukipoteza kifaa uzuri unaweza kaenda ukaitoa ile en ukachukua yingine mpya azifanani o okay. ukiweka kwenye kifaa chako ndo basi o inarahisisha kama una simuyako mm. ambao unai ndoambao utakaokua unaitumia una ku ambacho kitakuwa kinahitajika ni pamoja na face ID uthibitisha kwamba ni wewe unajua okay. kachukua simu yako ni lakini kama sio mimifini itazuia kwamba huu sio mmiliki lakini anakifaa lakini sio mmiliki sopaski so ni mfumo ambao unakuja ku na tayari kampuni kama al mif amazo gl e zote wameshirikiana kuofi kwamba tuende na huu mfumo mm. ndo me ya p naaodi toap nahizi pao zinasema kwamba ndo the more way, kuliko hata ana no, yeah. kuliko hata pin najua kasababu pin ukiwa na namba ya simu ya mtu au ukiwa na ile lin ya mtu tayari unaeza ukapokea pin ambazo zinatumwa lakini mm. as utalazimika kuwa na hiyo simu yakei autakuwa unaeza ka... sababu nimependa kwamba haihitaji hata pao kwaho hata kama unajua pao ya mtu bado itakua kidobaahiyaakuutmuaaayakouknatakakwenye yeah, yeah. yes. so, uh, knttalazimka kuwa na, password. Password yako. Mm-hmm. Um, account, kuwa na so, kama unatumia simuyako ukatoa kuirudisha nihitajiata nyingi naasza yeah. kwenye majaribio ya mfumo wa Android, 2 mm. so cool, itasaidia sana npia uh, nimeona amazon inafanya majaribio ya kuweka kilibandia kwenye, kwenye mfumo wake ambayo itasaidia watu kuweza kupata samari ya reviews yeah. ambazo ume, umeziweka mfano sunajua kama kawaida kwenyept kunakua kuna, mm. kuna v watu wanaongea mengi mm. lakini naeza nikaamua kuona rev ambazo zinahusiana labda na uimara wa kitu mm. zinajifilt kwahiyo inaweza pia ikatengeneza mpaka samari ya revyu ambayo mtu ameiandika kwao unajua kuna mtu mwingine anaandika waraka mrefu amabanahii mnua mwaka fulani ilikuwa na hivi nimejaribu mm. then a inakupa samari kwamba huyu amelalamika kuhusiana na hichi nahhichi au huyu amesifia mm. hichi na so ni kama unyama fulani hivi mbaoau si Yeah. E, yani badala ya mtu kusoma reve ndefu inakupama inakupa, inakupa yeah. lakini pia imesema kwamba itakuwa inatumika kues mm-hmm. yani kwa mfano samary nyingine ambazo ni revye sio revie kweli unajua kuna revi nyingine sio kweli mtu anaenda kwenye ai nyingine anaomba revie ijisipt tu anachukua a kul anao itaweza ia ku nyingine ambazoy unyamai kilahizo ndo zilizoe kwenye mambo yetu ya okay. yes. yeah, kwenye matumizileo uh, nakusogezeaesi tano ambazo mm-hmm. kwa ambao wanafanya wanaweza wakapata zile lands ichue kalamnaatazile kala yes, ambazo unaweza ukaziweka kaambao uh, lats ni kama ambazo zinaezakutumika ni za rangi ambazo zinaweza kutumika kubadilisha kala au mwonekano wa picha au wadeo ulioshuti mm. sasa nice. kipindi una edit uki ile maona mm. ndo inabadilisha mwonekano wa picha yako au wa video yako yessasa mara nyingi hizi la zina, zinauzwa one uh, au kuna wengine ambao wanazitoa kwa paka za, za bando za kuuza lakini sasa leo nakusogezea wesite ambazo unaweza ukapata lat ambazo ni bure uh, na ukazitumia kwenye aplication zako wakati wakoei uh-huh. yes um, website ya kwanza ni mtinaray es e yeah, motinrahii ni, mm. ni, ni, ni, ni tovuti kubwa hii ni website kubwa ambayo na kwanza, kwanza, kwanza uzuri wa motionra mm. uh, ina toria mtu ambaye ni bigina mm. anapata tutori kwa jinsi ya kuweza kutumia kama ni rats, au kama ni ma au ni mm-hmm. e ona na uzuri wenyee kwenye hii website kuna tempat alafu kuna pe ambazo uh, unaweza kuzitumia kwenye after effects premie pro uh, davic maona mm. na applications nyingine ambazo zina, zinafanya animations na graphics pamoja na video ideoediig maona mm-hmm. so uh, hi, hi, hi, hi tioa unaweza ku, kupata ra za bure pia japokuwa na yenyewe ni ya bure ila unaweza kulipia monas ukwa nahitaji e kubwa za ziada mona mm. yes website ya pili ni atoe nah. yeah. <laughs> <laughs> hii inajua watumiaji wengi sana hata ndugu yangu waporo ah. anaetumia hata yeah. yes. ndugu yangu waporo anaetumia ii masondo kabisa nyumbani kwake hapa <laughs> yes. so, hii mvato ni website esit ambao kama enyee nikama inaamin ina, ina, pia, ina, I mean, ina pia ambazo kwa i ambaye hajui mona anaezaakajifunza jinsi ya kutumiza kutumia zake au lats zake mn ni sehemu ambaounaeza ukapata pia, pia za, za applications nyingine kama kamae mm. avinshi uh, na photoshop na nyingine nyingi ambazo ni kwa ajili ya vitu au kufanya nice. kwenye, kwenye, kwenye kazi yako uh, nyingine ni mona uh, hii ni ya kuripia mm. na yenyee yenye inatoa mbalimbali pia lakini pia unaea una kpata pi, za bule mona uh, ukiripia unapata za juu zaidi lakii uh, pia unaea kapataza bule kwa, kwa wale awalewatu mbao bado kwenye upande wa ku rangi mm. k ni kipengele no. wanaeza wakapita kwenye hii esi website. Mm-hmm. Uh, website ya nne inaitwa onana hii ni, ni, ni website ya bure bythey hii ni bure kabisa maona na yenyewe iinatoa pia mbalimbali mona naa pia na aina za video Kambazo, ambazo ambazo unaweza kuzitumia kama kama nice. na, kama zile green screen kuna, kuna, kuna zile e za alama monaza mm. kutumia laa kama alama ya mishale ya, ya kuelekeza siju alama labda ya mshangao si ninii mm. mm. aza kuzipata, kuzipata kupitia website. na ya mwisho kabisa hii inaitwa Gratio... Eh, jinake gr gaiograhya ps ii naenye ni ya bule ni abule kabisa iinaenye website esit yabule ambapo ukizama ndani uh, kuna ma mbalimbali ambazo unaza kuzitumia za picha uh, lakini pia kuna kunaa ambazo unaweza kuzi yaa so, kama, kama unataka kuna uh, bado ue ni igi kwenye mambo ya kufanyaupattapita mm. yes, kwenye hizizokutaji haotauna uh, urahis wa kukamishazao ikawa a rangi kaa hatane Yes, nimefikia nime hapowalisema oh, tutafika wapihapa hey, ni wapisait <laughs> wapi. tan za kinyama sana ambaye ametosikiliza kuanzia timu ile hapo au sio bana lakini pia tunakusanua tu mwanetu kwamba tunapatikana kila sehemu polspotifygogle yeah. dcasaplecasjusmake sue kwamba una follo mm-hmm. au una subscribe lakini pia kuna reviews unazokatoa reviews pale yeah, na mawazo yako okay. na maoni especialy kwenye apple podcast pamoja mm-hmm. na naso yeah. ni chansi nzuri Kabisi. lakini pia bila kusahau tumewezeshwa pia na tutume yes. yeah. so ni moja kati ya pfo ambayo kwa mtu yyote ambaye anasikiliza eidha upo tanzania upo nje tanzania upo kenya uganda mm. au pia nje ya afrika unaezokaitumia pia tutume yeah. katika chansi ya kuweza kuoda ku- vitu na kuagiza usafirishaji wa vitu so kama kuna ishu ambao unataka kusafirisha mahali mm. inakuwa niekke kusafirisha kwa sababu unaweza tu ukatumia platfomu ya tutume mm. na riht no mambo mengi yashabadilikaso ni vitu smple tu unaweza ukaenda kwenye tutume yeah. an then eidhe uka google mm. au sio ukajaribu kugoogle tutume mm. au lakini pia unaweza ukaenda tutume okay. tz utapata st chochote na infomation na yeah. ssahivi so badala ku, ya kuagiza kwa mtu ambae umwamini unaweza ukafanya tya yeah. chochote ambacho unataka kupeleka sinaea so, hta unafanya biashara zako mm. sindiowateja wanahitaji bidhaathen yeah. ukaitumia tutumeibuk a ni mmoja pia unaweza ukaagiza vitaabwini special kwa wale ambao wako tanzania yes.