mambo vipi popote ulipo mwanaetuambayo unatusikilizanaiskilamiia msalumaihaakaa mzeewa matumiziaadyatauamnye amemoja katiyato ambayo imesa ni uh, picha mpya ya mtoto warihana na asafrokn wameonyesha sura yao o sura ya mtoto wao anaitwa r menelewa bana mm. e, okay. ukiangalia picha fulani hozimetengenezwa yani, kwenye jarida moja hiv la nchini marekani kubwa kabisa kwahiyo ametokea pale mtoto wao so ana watoto wawili sasahivi lew ye yeah, hiyo um, ni, ni story ambayo mee mi, lakini bado ile ishu ya yule msanii maubadi kutoka nigeria ambayo amefariki mm. bado story yake imezidi sana sanasanasana sana. kama ambavyo unaona sasa hivi kwenye mitandao mingi ya kijamii mm. kuna maandamano ambayo yanafanywa na baadhi ya watu kushinikiza mamlaka ya kusika za usalama nchini nigeria mm. ziweze kuchukua hatua kutokana na uh, kifo cha mobali ambaye amefariki menelewa kama ambavyo tuliwaambia kwenye s yetu iliyopita mwanzo mm. kwamba mshikaji alifariki kutokana na sababu mbalimbali ambazo mbali zinatajwa moja katiya sababu mbao ni kupata ya skio mnelewa lakini pia ishu nyingine ni ishu nyingine ambayo imetajwa ni kwamba uh, ameuawa kwahiyo polisi bado hajatoa ripoti kamili juu ya hilo lakini watu mbalimbali bado wamezidi kuonyesha uh, lov kwa, kwa mshikaji mtaa umezidi kuonyesha lov kwa mshikaji lakini kubwa zaidi wasanii pia sio tu so so uh, afrika peke yake wasanii kutoka marekani pia wameshow some wameshosol mm-hmm. anewewa akiwemodtheoice uh, mwenyewe okay. of course, ametumia kwenye peji zako za ingam kushare mm. kile ambacho Uh, kimemtokea mshkaji na kuonyesha kwama tuko pamoja melewa katika kipindi hicho kigumu ambacho wanakipitiaso yeah, so ni moja katiya stori ambayo bado inaendelea lakini kama ambavyo nilikuambia mwanzo kwamba tutaifuatilia hii stori kwa mba, tuta, tuta, tuta, tuta, tuta karibu zaidi ili tuweze kujua kiundani zaidi nini ambacho uh, kime, kime pale ambapo uh, polisi wtoameshatoa ripoti ya upelelezi wao kfanya kwsisi yeah, tunaamini vyombo vya sheria ni vyombo vinavyotenda haki elew eh? mm. eh, tunaamini hivyo sasa hatujui itakuwa vipi lakini uh, kimsingi kabisa tutakuwa tume tutakuwa Uh, tutasikilizia waniwe watakavotuambia au sio yeah. lakini pia uh, akaunti yaingam uh, ya naeamale bado imezidi kupromoka tu o alikuwa naoomilioni 7 poi3 sasahivi amefikisha o ame, um, milioni 6 kama laki na kitu hiv milioni sasahivi wamezidi kushuka kwa hiyo ya s howe mbao mshikaji alivokua akini mwanetu alikamatwa kwa ajili ya kufanyiwa mahojiano kwa saa kama 8 hiv jumatatu hmm. lw katikale uh, hati ya madai a kuhusiana na mamia ya kesi ambazo zimewasilishwa zime, zime dhidi yake kuhusiana na vifo na majeruhi katika tamasha lake la0a kwamba a Uh, kesi yake inaenenda vipi au sio lakini mnye mwezi thehapa kutoka nchini canada amemzawadia shabiki yake bana dol l1 nlewa zadi ya kama milioni 25 fulani hivi za kitanzania na tiketi za vip pamoja na ndege ya daraja la kwanza kwa ajili ya kwenda kwenye tamasha lake atlanta lewa kuonyesha tu kwamba yuko peace na mashabiki wake au sio Nice. amefanya kitu kama hio so hizo ni baadhi ya stori ambayo zime kwenye dunianiyingi aaa hstori ya briz hstori ya chris bado inaendelea like kutrend lakini john lucas ndo anaonekana kwamba nde ndio kiherehere ambaye napaban anampambania brizy ameenda mbali zaidi na kusema kwamba chris brown ndo michael jackson wahigenrai anaelekea kuwa michael jackson wa hi generatia ajajaenda moja kwamoamhndoiaakiakasema anaelekeaaaaeu maua yakeweibaadhi ya stori ambazo zipo sofa kwenye ulimwengu wa e um, kuna stori ya kwanza kuhusiana na mtandao wa x ambao zamani tulikuwa tumeshauzoea kwa taikwamba brather lon alikuwa kwenye onvertion ilikuwa live na waziri mkuu wa israeln mm. uh, akseamplatom eh, ya, ya x ipo katika mpango wa kujaribu kuweka utaratibu ambao watu watakuwa wanalazimika kulipia yeah. ili kuweza kupata acces okay. so kwamba inavyoonekana kwamba mtandao wa x ambao tumeshahuzoia kama twitter mm. kimpango mpango kikampuni nwamekaa tu au aumb wanafanya maidia yao ambao alafu wanaona kwamba hivi tujaribu kuiona mtandao wa ukae kama yakulipia so, um, wataiwe ni yakulipia mwanzo mshla mtumiaji ya mtumiajiambapo sofa kwa mfano kwa sasaunajua mm. ina, ina, ina, ina kama katika ripoti ambao wameelezea amesema na, na watumiaji milioni ia50 ambao wamefika mazi yeah. iua kwenye mia na kitu mm. soinaonekana baada ya jamaa kwa kukwaya imepandakama ma 2 au mah0 mm. au 2nasoani like so, kwa kwamba um, iwe ni pfo ya kulipia mm. na kwa ilo na sema, ni ni kwamba faida kubwa ni kwamba tit haitakuwa na bots unajua the l yat ni kuwa na bo kwa sababu mm. bos ndo zinazotumika kused opaganda zinazotumika kus mazungumzo ambayo siopoa mm. ambazo zinatumika kutrendisha vitu ambavyo wenye bots wanaamuaso ambaso kwahiloanasema kwamba kilaoamba itakuwa inalazimika kuwa na kwa sababu kilaswat a atalazimika kuunganisha na tad yake wakati anafanyaso kuwa na cad itakuwa ni moja kati ya pon ambayo x itaweza kutamgua hii bot nie nani au kadi hii imepewa kinanani yeah. aupia itakuwa ina kuwa na kua kus kwa sababu bos nyingi zitakuwa zinalazimika kuwa ai yeah, okay. mm-hmm. so yeye yeah, ameitazama kispa na kupunguza hizio ambazo isiopoa lakini wengine waona kwamba ofko itakuwa ni mtandao wa kulipia lakini mm. kwa tred itakuwa ni mtandao bado siof so kwa so so, mm. mfano kama kwa, kwa, kwa, kwa, kwa thred inaweza kawa ni advantage kwake kasababu watu wa twitter itabidi walazimikwalazimike kuamia treenye eh, yes. tred uile ile kwa sababuid mm. linaweza kawa ni kama dola moja do lakini hiwa nip ambayo watu wanalipiaa sababu ilep ambayo watu wanalipia sokwa mfano kwa ripoti mm. so um, za jana zalkati anazungumza kwenye ile liv alisema watu ambao wanalipia mm. ambayo ndio bya zamani ndiyo. ni laki 8 na 27 laki nan na 7k aa 7 kambapo ukipiga kimahesabu kwa t l ni kama bilioni 1aa wadola mji alikupiga a lakinan na 2 ai na 27b Yeah, ah, iko karibu sema sema na mambo mengi laki nane na ishiri na sabamara dola nane kwa kila moja ko si ndio kao tim zit sindio yeah. kama ni b smilioni sit no, you know, yeah. na lakisitakwa t shillin ni bbiioni ah. okay. tilioni i6 ambao ni kama l6 sopwatu wengine wameitazama kwamba inawezakapelekea kwamba watu wengi wakaenda kwenye mtandao wa kred, mm. au wengine wanahisi kwamba inaezakapelekea watuengenye na of Mastodon, kuna new ambayo pia imeen mtandao mm. um, wa wo, wo, wo, mm. i wengi wanaifahamni um, yeah. maarufu katika utaimeshatoa ersn yake mpya ambayo ni ambayo inaitwa Okay. .000 mm-hmm. the idea ni kwamba ukishasikiaativity mm. pb yeah. unakumbuka kipindi ambacho ingram inst- inatambulisha <coughs> ile aplikasheni mpya the okay. ambapo ilisema kwamba thre itakuwa kwenye ee ndio ee ni mfumo mpya wa mitandao ya kijamii nadhani tushapigagahizisto mm. ambao unaruhusu labda mfano mtumiaji wa ngramanaweza kamflmtumiajiw bila kulazimika kuwa naakauntiyaabo yeah. mtumiaji wa faebook anaweza akamia nram na kama nalo wake yeah. na kama na, na nt zakeso mm-hmm. okay? yeah. ni, ni, ni, ni, ni fom ambazo zinaruhusu uhuru wa, wa, wa, wa ptfom kuingilianaawezi yeah. like right kumfolo mtu wat kama wanatumiaa so e naona pia wamenchhi en mpya ambao nii mbayo ni, ni plgin ambayo watumiaji wa ebsit wataweza kulinkesit mm. so, itakua ni kama pad yeah. na watumiaji wa masodo watumiaji wa tred wanaweza kuifoloyae ko inakuwa kama ni sit ambao nifil ni ambayo pia mwenye profil anaonekana ni, ni kampuni yenye labdakama ni daka odo nana rofilzake padaode taesso asababu hizife zina art ili kuweza kuonyesha kamba unatokea ana kuna tmasodo au hata ukicheki tu kwenye hii aplikathon fano kama kwa watu ambao wanatumia aplikathon ya tred mm. tati kwamba kama unatumia alikathon ya tred mm. kwenye usanim yako inaandikwasababu okay. hiiinatumika kudifine weawafanokama mnatumika u unatokaoani lakini wote tuko pamojanaingiaaa io ndani oanadha so, yeah. pia stori ya mwisho ambao nimeona ni, ni kwamba kwenye iphone 15 ambazo zimetoka mm. kuna kitu ambacho watu wamenotice baada ya kuingia kwenye soko okay. kuna taarifa ambazo apple imeziongeza i taarifa yeah. za mm. uh, imeweka taarifa ambazo zinaonyesha br imetengenezwa limi Lin. okay. pia imeweka sehemu ya pili ambayo inaonyesha br imeanza kutumika lii Lin. kwa mara ya kwanza mtu alipotumika stori mm-hmm. na, na, na, na option ya tatu kwenye stori ambayo a imeinod ime ni kwamba betr imechajiwa marangapi zile ycountsoa mm-hmm. nakumbuka ile stori ya kipindi watu wanasema kwama labdaipoe zinamaliza al mapemaa mapema, yes. mm. um, kwamba jaman kama wunataka kupunguza hizo ompiton mm, yani, hey uhakiki uhakiki huwepoakikuepoukikoabet ya mtu unaweza unaweza ukatis kwamba imeanza like kufanya matumizi mda gani kama ukiwekewa na fundi ambayo hayuko yaaitaea eza kuisoma hiyoso itakwenda kusema kwamba bado itakupa leoni ama betu ulaweka seujn mm-hmm. so, kwamba ifanye kazi iwe ni simumni simu mpyakama utakuwa umebadilisha betu t kwamba wazima ubadilishe katika mtaalamu ambayo najia jisi ukubadilisha betu na pia aweke bet ambayo nai so aiia kenyebado ijapatikana p hata ishu yaa nasoma kwenye makala flani akuwa anaelezea mm. kwanini semu nyingi za hazinapi ya kuonyesha ile kamaaonyeshakwa kama um, yes. mm. sababu kila mo eayo inapelekea ni ngumu kuwa na mfumo ojapo guu mm. kama h yanayo samsan yanayo yeah. uh, kwa wengine sijajua katika kufanya testi lakinitha bado kwenye ando kuna safari ndefu ze kufikia hiyo sti ya kuwa nabattr inasoma na manfam mm. imeweza kutumika leni umechaji mara ngapi simu kenda kununua simu kwa mtu sahivi atu toka na onsida kampuni nyhin simu aarangakampuni yes. <laughs> ni nyingi sanak bas sawa leo matumizini bwana utazungumzialast uh, uh, time au uh, last week tulizungumza tuli kuhusu vitu ambavyo vinapelekea na data ya simu yako yakokuisha haraka au tabia ambazo zinapelekea data yako leo akokuishaaa auk jinsi ya application ambazo zinakumalizia data kwenye simu yako mona najinsi ya, ku, na ya kuzu hio hiyo kitu sitokea mona kama mbavyo zinafanya kazi kwa nyuma oa Uh, yani zina kwenye background kwenyemnkao kile kitendo cha kufanya kazi uma, zina kwa nyuma zinakuwa zinatumia data kasipo kufaanini kasipo kufaa mona so uh, ni simpo tu moja kwa moja utaenda kwenye upande wa setting mona alafu utaandika data uta, utajaribu usage aa mona itakuja pale itakuja ambayo itakuletea data zako au matumizi yako ya data ya mwezi mzima shapewa matumizi yako ya data ya mwezi mzima pale uta, uta, utaona list ya applications pamoja na matumizi yake ya data kwa mwezi maona yani kama kama ni, kama ni instagram imetumia data kiasi gani mon kifungua pale kwenye upande waata uh, utaweza uta kuona aplicatien zote ambazo zinavotumia zina matumizi yake na ukifungua an mojamoja e, itakuandikia paleo imetumia datakiasaaaafg ee akangaia a akuta laafanopakwangu inaonyesha matumizi yangu ni jibinne na matumizi ambayo nimetumia pale napofungua n ni jb tatu lakini pale ambapo sijafungua application wasijafunguan kiwe na background, ya, ni jb moja so kwa chini ukiangalia kuna option ambayo unazoka ukazima option ya an kutumia, kutumia data kwa, kwa background so ki, ukiona pale una iko a ile ukikuta iko on ona unaidsab mona nab zile unakuwa umeacha una kutumia matumizi uh, ya data psopasipo kuewe kuifunguahii napelekea mtu mbaat umeweka dataa muda mfupi nakuta imeisha kwenye simu na unajiuliza mi mbona mimi sijatumia sija kiivo au sijafungua a ijafungua aa sijasro yes, sana kwenye mitandao leo lakini nimekuta mm. data yangu mee kuisha haraka kumbekua kuna data ambao k inafanya kazi umaukulu, kwa nyuma au kulikua kuna appliton ambazo kua zinakula data kwa nyuma pasipo eu kuzifunguaa kinatumika oh, yeah. mm. you know, ykinatumika settings uh, in uh, yeah. inakuwa zinajinanilii zenyewe oh, labda kama okay. zinakuwa zina e uh, jinsi inavyofanya kazi na matumizi yake kuweza mm. ku... ku... kuona, kueza kuona ura kwa ura matumizi yami, ma, na maboresho kama, kama zina send ac hiv naoma sana lakini cha muhimu ni kutambua tu uh, kwamba unao mkono wa ziada yes. uh, unao mkono wa ziada pale utaka putaji kufikisha vitu vyako kutoka mahali mo, sem moja kenda semig ok aaa vitu vyako vya muhimu vya umewaagiza ume na uo mzigo umefika ndani ya masaa ishiina nne o aitatumika yaani chamuhimu ifike ndani ya masaa ishiina nne iwe ni kwa njia ya ndege gari boti au pikipiki piki, au yani chochote kitakachohakikisha kwamba ndani mm. ya 24h ule mzigo umekufikia na utafute ofisini kwako nakufikia mpaka nyumbani kwakohatari yeah, wana chansi ya kuweza kupata kitabuao yes. kwenye huduma ambao bada imeanza afia enafthatitaan kwahiyo mtu yoyote kama anataka utapata kitabunaana ukaeaai henwiti4 umepata kitabua Yeah. Uh-huh. Oh, se yes. uh, kuna kitu kimoja kinetua geto kmkama umeezakupita enyekautaanachokwenye yeah. uh, kwenye, kwenye, kwenye peji ya msanuaji mm. monautakua umekutanana kitu cha geto msanuaji geto ni nini kwana wewe kama geto boi tunakuta enifaa geto au geoboi geoboi basi tunakutafaa geto mpaka mda hu <laughs> sawa uh, washikaji zetu wama natusikiliza kutokea maeneo tofautitofauti kama ambavyo wanajua uh, as yetu inafikia watu wengi sana duniani zaidi ya watu elfu tatu wanatusikiliza kwenye daaast na ous um, kama ambavyo tuliambia mwanzo kwamba tunautofauti kwa ajili yao au sioso mm-hmm metengeneza yetu m mbayo ikoiaonekana aaaatashautma nafanya izui ama efaikiwa enyetofauti a kimaisha a aeneenaitu kma nauyaaea mauai lakini pia nienyea Uh, tiktok kwa jina la msanuaji ukishaandika hinz naunyamaganii yuonesha idogya kwanza, gani, uh, gani, ina, ina. Uh, kwanza uh, tumefanya au sio na moja kati ya dansa lakini ni uh, msanii wa muziki wa kizazi kipya uh, kwa nchini tanzania ambaye anafanya vizuri sana sotu tanzania hata afrika mashariki anaitwa chino Wana man, kwa watu ambao namefaham tupigaaeshna sisitofautofauti kusiana na maisha yakesafayake maisha liokua hadi ambao amefanikiwawama hey, maisha yake livokua nametokeamaisha fan yabsh sanaskungangaufanikiwamtu uh, hey, ya so, akienda kwenye uh, pale atakutana na mchongo wote so, noma sana isee thas gero and that is faza geto ye yeah, baba, yeah, baba tumekusoma <laughs> <laughs> Bless up, bless up. so mm -hmm. wiapite kwa wale wote ambao pia wanatusikiliza kwenyes no. um, na kila plafom ambayo kila mtu anatumia unajua kila mtu anacesi yake ya kusikilizaas kwenye plfom mbalimbalijusu so, sure kama unafolo au una subsibdependi na plaom ambayo unatumiaunaumiaasotheest yes.