ni timyaai geniope ko fresh kabisa mi naitwa msanuaji jon jackson niko na apolchagua unachokitaka ndo usiku wa jumanne ndo mahali ambapo panatakiwa kuchagua vitusawa washikaji zangu kwenye entertainment review leo kidogo tuna sad news ambayo ina trend kuhusiana na, na kifo cha mshikaji ambaye amefariki moja kati ya akta maarufu sana nchini marekani monabn yeah. mshikaji wetu kabisa anaitwa mihae kwilliams y yeah, amekuta amefariki nyumbani kwake uh, new york huko nchini marekani lakini moja kati ya sababu ambayo imetoka hivi karibuni Ay, imetoka muda mchache ambao umepita ni kwamba mshikaji alizidisha matumizi ya dawa za kulevya mwenelewe eh, eh, matumizi ya dawa za kulevya alizidisha ndo imepelekea kifo chake so ni noma sana na pia ni kumbu, kumbukumbu ya miaka mitatu toka kifo cha cml eh, afariki naye yeah. pia alifariki kwa mtindo huo wa kuzidisha madawa ya kulevya umaonabana so madawa ya kulevya so mchongo wa shikiji zangu ni muhimu sana kuwa kuwa clean wongo ye yeah, kuhusiana na album ya, ya dreg pamoja na kani wet wengi walikuwa nadhani wengi walikuwa anasubiria walikuwa wanasubiria kupata maoni mbalimbali au mbali, sio kutoka kwa wale manguli kabisa wenyewa wenye hipup wenye yao ye tumeona shn com di brother love ye bana alikuwa alikuanakulab flani hivi lakufa mtu yani, kwenye yachi ya mm. na kati ya drake pamoja na nak kasema zote ni album kari, kwa sababu a wote ni wakubwa kabisa wanajua ni kitu gani ambacho wanakifanya so ni kings kabisa kwenye maeneo yao ambayo wapo mm. so, kila mtu kwa nafasi yake ni mkali yale mkaliyale ndoalikua ya <laughs> sio banso yeah, ilikuwa i kwa kila mmoja ambaye amech na sisi eh, kuna mshikaji wangu aonigusiakuhusiana na uh, kumbe baadhi ya nyimbo nyingi sana wenye ngoma kwenye lbum ya mm. eh, hajaandika yeye ikaandikiwa tu si mwenelewa mm kwenye industry ya wenzetu ni safi lakini when it's come to industry yetu ya bongo tanzania hapa mm. kidogo ni kipengele mtu kutoa tu kwambabn hii nyimbo limeandikiwa na mtu flaniinakuwa uh, yeah, so ni kipengele kizitoakeampaka watu n kwamba a wote wameshiriki kuandikabr kama jamaa alikuwa uone kwenye pale jina lake la kwanzai <laughs> ilikuanzt <laughs> kenyea ni, ni e mchongo wa siku yo kwenye michongo ya siku kwenye upande wa ambayo hstori ambazo zime sana siku ya leo stori zipo kadhaa ambazo watu wengi sana wamekuwa wakizifuatilia yeah. story ya kwanza ambayo ni kubwa sana bana ni kuhusiana na ile stori yasalvado okay. yani siku ya leo katika historia ya ya bitcoin dunia. bitcoin duniani yeah, sana ydunianimojaktiykubwa sanaambao niaa sana. mm. uh, siku ya msingi sana ya leo ni kwamba el salvado imekuwa ni nchi ya kwanza kupitisha rasmi bitcoin kuwa fedha halali ya malipo nchini humo a... yeah, ambacho ni yeah. nakumbuka ni kama miezi kadhaa iliyopita uh, rais wa el savado alikuwa ameshatangaza kwamba tuna nia ya kuamia kwenye u mfumo mm. na walikuwa wametoa kama siku tisin hivi za kujaribu kuhakiki kuangalia mabadiliko madhara yake yatakuwa ni nini so siku ya jana jumatatu ilikuwa ni siku ambayo walipitisha rasmiimenua mm. so, kama pia bitcoin 2 kwa ajili ya serikali kama serikali kuwa nazo kwenye mizunguko na nini mm. ambapo thamani yake kwa hizo bitcoin mbili thamani yake imejaribu yeah. kwa sasa hivi ni kama bilioni ishirinitu kwa ujumla it's a isalot na thamani ya bitcoin imepanda sana hivi Sa naona bitcoin moja tu inauzwa shilingi milioni miamoj kuminasaba eh. so savad imekuwa nchi ya kwanza duniani katika kuhalalisha. historia kuhalalisha iwe ni fedha rasmi yaani kwamba unaweza ukalipia umeme mm. kwa bitcoin unaweza ukaenda dukani ukalipia bitcoin mm so ni, sa- ni something ambacho ni nie japo kuna changamoto kubwa sana ambao wengi wanasema ni kwamba changamoto yani kwamba thamani yake inapanda na kushuka sana mara kwa mara so unaweza kaenda dukani leo ukanunua kituukamblia beihii kesh ukaenda ukakuta bei imepanda zaidi lakini uzuri ni kwamba bado dola mm. inaendelea kutumika kwaio wataangalia kwamba hii inafananana dola ngapi uai okay. so, moja kati ya to mbao ni kubwa okay. Uh, tiktok hivi bana inamtishiayoutube uh-huh. hali ni uh, nakumbuka kwenye mwezi wa tano tiktok ilikuwa imeshashika rekodi ya kwamba ni mtandao ambao watu wengi wanatumia dakika nyingi kutazama ds yeah. kwa upande wa uingereza stori za jana zinasema kwamba kwa upande uh-huh. kwa wa marekani tiktok sasa hivi inaongoza kwa kuwa aplhn ambayo inatum- watu wengi wanasend dakika nyingi kwenye application ya tiktok kuliko wanavospendi dakika nyingi kwenye yubeinawezekana unainaezekana kwasabauani eh. inaezekana kwa sababu ya um, content ambazo zipo kwenye tiktok mm. unajua content za tiktok ziko ve fni huwezi mm. ukapita kwenye posti zaidi ya mbili usicheke mm. au ukajifunza yeah namna ambavyo kafno kama matumizi extra utaenda utakutana uta na matumizi extra utajifunza yes. utaenda utakutana na story namsanowaji kaiweka utataka uta kusikiliza kidogo utachomoka utaenda utakutana na kichekesho fulani n yeah. nice ndo maanamatumizi yeah, yes, uh, pia mi nadhani uh, tiktok uh, i, ina inavutia ina, ina, ina kwa sababu ya kwa sababu licha tu content pia u, ufupi wa ideos uh, ufupi wa ideos imekuwa me, ni sababu nyingine ya, ya, ya tiktok kuweza mtu kutumia muda mrefu kwa sababu yaani nimeangalia ndani ya dakika moja yeah. sekunde helahini mwisho dakika tatu inakuwa imeisha tofauti na youtube mona eh, yutbe ntaangaliaalafu na, na na youtube nahisi ile recommendation ya kwamba bwana unaangalia alafu zimekuja zimejipanga zime nyingine e, pale yani e, na kuli kidogo inakuwa ni kipengele ah. e, hmm. unakutana na mtu hata kama ujemfo, na ana content kali na wao kumpromo kutoka yani yeah. kwa sababu unajua maybe nikipandisha juu kai na kingine kikali zaidi, na kingine kikali zaidi zaidi na kingine so hiyo yeah. inasababisha ule muda unazidi kutumika unanili kutumia muda mwingi kwenye nanili kwenye kwenye kusoma kusoma kuangalia kuvyus hizo video yeah. yeah. so watu wanapenda kwa sababu story fupi hazchoshi e hey, bana samtme stori bana zikiwa ndefu unaenda youtube nakuta ah, video dakika ishirini so sametime unaona uvivu so the fnthing ni kwamba tiktok currently ina watu takriban milioni mia 8 milioni mia 9 jumla duniani okay. lakini youtube ina watu zaidi ya bilioni mbili na unajua youtube kwa sababu ina watu bilioni mbili kwa sababu kishakuwa na akaunti ya gmail tayari usha kuwafo kuwa, kuwa account. Ana, ana, ana, ana, ana, na mkatha, tari, account kwayo google anajisifu kwamba na bilioni kadhaa kwa sababu anajua kwamba tayari kuna akaunti za gmail kuna watu wanatumia google drive na naaplithon yeah. nyingine hata ukiwa na simu ya ani lazima simu ttumuy utatumia oogle sindio Kabisa ya yeah. so ripoti zinaonyesha kwamba tiktok haina wa watu wengi sana kwa idadi ya kwamba ina watumiaji wengi kuliko youtube mm-hmm. lakini watumiaji wa tiktok wanaspendi sana dakika no. nyingi kutazama muda mwingi sana kwenye kutazama video da. kuliko kuliko wa, wat, wakienda, wakiwa youtube but kuna mapungufu ya i ripoti ni kwa watumiaji tu wa100 na kingine pia haijahusisha watumiaji wa china Oh. ambao ni wengi sana yani sanayneya ch- china, china, china. china ni kubwa sana okay. kwahyomtandawando <laughs> <laughs> <laughs> uwanja <onyumbani> <laughs> yeah, so it kwa nah, wa nyumbani ulipotokeakabisa wamwajamaa wanajitaidi <laughs> washavuka lakini bado safari ni ndefu kwa so sababu inachobidi sana waweze kujitahidi kuzidi kuvutia nachotamani kukiona kwa tiktok ni ni nanile, ni, ni mfumo wa ni kupata zile fedha zao yaani kwa youtube tayari kuna watu ambao ndio inalipa lakini still bado mfumo wake yani, watu hawwajaufam vizuri na, na, na bado sio rafiki mm. kwenye mfumo wa malipo na uingizaji wa kifedha nahani waki, wakiweza kulifanikisha hilo i say nguvu itaongezeka mara tano zaidi ya hii unayoiona Watu, watu, watu, watu, watu kwa sababu content creators wengi mtu hadi mtu anaj nifikie youtube ni lini maone kwa nini kontenti zangu niipeeke nisipeleke tiktok moja kwa moja, moja, ko moja, ko moja na nikawa naingiza hela kule well. yeah. or surehisto sure. ni kuhusiana na watu wamejaribu kucheki kumbe baa apl imefanya usajili wa wamafchaja mpya so okay. apple imekamilisha usajili wa cja mpya ambazo mm-hmm. zinategemewa pia zitakuja kwenye iphone kumi mm-hmm. na lakini katika ripoti ya huo usajili inaonyesha kwamba pia zitakuwa naipone kumi na mbili uh-huh. na katika nenoio mm-hmm. kumi <laughs> <Yani komba, laughs> na mbili no yani mbele mm-hmm. kwa sasa ni katikawa sababu ambayo imekuja kubadilisha mwonekano na muundo wa simua otgetakukubwa aa fn ambayo inafungwa nyuma kwenye siuskwa yeah. watumiaji kwa mfanob ambazo nyuma kuna mambayo hauioni inakuaukishika tu na ondoa skmitakua kwenye, uh. so, kwenye upande wa ambazo zitafungwa lakini pia kwa bahati mbaya watu walikuwa wanajaribu kuangalia iphone model ambazo zitatoka mwaka huu kwa kwasabbu unaangalia kwamba hii iko ikoab na iphone yasbb yeah. na iphone iphone iphone gani chini apple iPhone 13 wala s yaani imeficha jina mm. yeah. no. ni aina ya model nne na kadhalika lakini ukiangalia hiyo ni kodi ambayo inaonekana ni mbinu ya apple Mm. sutunategemea otatangaza rasmi tarehe ya kutoa mpya so eidhe leo au kesho tutegemee kitu kipya po ambacho kitatupiwabhin yeah. befoe that tutawambia watu wataelewa ina sifa gani mpya au sioma na mwenzakeeta hiviaifikiria nini kutea kuzindua simu mwisho wa mwakazawadizawadi ninik ikifika nanili emdisemba ishirina sita ilemabosi <laughs> uh, <mjee, laughs>. yanatua kutoshaaninnkwa nchi, nyingi, nchi nyingine nyingi sana juma I mean, Uh, mwezi wa kuminamoja na wakumi na mbili iaabaahnoma sana basid hiyo utakuwa mchongo aiwishi na mi ntapata zawadi yeyote mwezi huu wa kumi na mbili <laughs> kipindi hiki cha sizon <season. laughs> <laughs> na wanangu <kwa> apolo <laughs> najonja <laughs> <laughs> na mwanangu apollo yeah. na john jackson mimi mazawadi yao ninayosisi enye totoami na zawadi zenu washikaji zangubwan jana uh, apollo alitusogezea ali stori uh, yasamso ya, ya, ya kutengeneza na, nili kamera ambayo ina inauwezwa megapixel mia ngapi bwana apol mia mbiliamekuambia yeah. yeah. mm. po mael mia bsasa ili neno unaona huh? mpaka hivi lina <laughs> umri wa miaka thelathina tano ambapo ambapo apol kama alivyotuambia meaiel moja ni na Dotsi ngapi wakisema Mili. megapixel mia mbili inamaanisha ina pixel milioni mia mbili yani mega ni kama kifupi cha milioni m kumi na mbili milioni kumi na mbili kwao vile eli kimoja kimoja ukiweza kuvihesabu lazima viwe milioni kumi na mbili milioni kumi na mbili au milioni mia mbilien okay. na, na idadi yaa wanayosema mm. lakini unajua kwamba wakifunga sifunguyni kwamba moja sio so, e mojamoja inajitegemea mm. yniunakuta zinafungwa tena kwa mafungu yni kwamba okay. ina mee milioni kumi na mbili yeah. lakini katika zile m milioni kumi na mbili nne zinafungwa kwa mafungu mm. u zile nne unakuta kwamba katika zile nne moja inadili na rangi ya blu yingine yeah. red yingine mm. rangi fulaniini yeah. yeah. kwo unakuta yale mafungu ya nd anakuja kutengeneza sasa imbayoa In a sense the whole okay. mwanga unapiga pale hen inakua picha ambao unach kwenye simu yakoujuwatu walikaa kipindi cha nyuma wakatafakarimpaka sahivi ena miaka theathi na tanokwa mfano amiaka 3aya kwanza ilikuwa ngapisliwani mb m aai hii inatufundisha nini inatufundisha, Ina, inatufundisha inatufundisha mabadiliko ya teknolojia na jinsi spidi ya, ya dunia jinsi ilivyokuwa ukitazama ukitazama miaka t3elathini na tano hichmis kwamba ni kama kama wangekuwa wanateza basi tuseme hata wanafanya ufundi sana megapixel ta tano au nnenne kwa kila mwaka bado stil wasingewza kwa miaka 3 eh wasingeweza kufika megapixel ngapi mia 2 mona koo dunia inaenda kwa spidi na teknolojia inakuwa kwa haraka mm-hmm. uh, neno sio geni sana kwa kwa kwenye ulimwengu wa picha na na kamera au bwana wapolo unaikumbuka amapengine ndo idea ya kodak black bwana labda alichukua idea idia <laughs> <Kodak black wana, laughs> hukon uh-huh. lakini bwana kuhusu kodak kodak ni, ni, kwanza ilikuwa ni kampuni mbanaa meana kama pia unakumbuka kukulikpo na, na miaka ya nyuma sisi tulikuwa tuna kuna negative tu picha unaisafisha yeah. eh, sasa kunapica unaisafishaaumbukaca nyingiayanyumaunaona nenoamuyauengzaukilinganisha labdatusemeenoina maanaau neno Kodak. Mm. Yeah. Yeah, ni kampuni ya kutengeneza okay. uh, uh, ukilinganisha labda tuseme canon. Canon ina, neno canon ina mm. Maona, uh, neno au niko amenoinamana wano yeah. kamaneno ake ni maanake ni, ni, ni, kuluru, eh, ni, ni kuluru, au kuongoza okay. moasasa eh? eh, kwa upande wa kodak mkulungwa mwenyewe bos bwana george eastman mona bwana estma yeye uh, aliweza kukili kabisa kwamba mm. neno kodak halina maana yani ee kikubwa alikuwa anavutiwa tu na neno k Enye, <laughs> neno lolote naoanza na k kwake kwake ilikuwa ilika e, kwao ni mchongo so ndo akafom neno kodak, kodak mona e koo haina maana yoyote sijui ni asnini yani imwamba tu kama kama umeanzisha kampuni yako hapo umependa herufi fulani bwana mibami mm. ah, napenda herufi a eh, hefi eh, a ndo akatunga jina kupitia kupitia hiyo mona lakini kuna fati moja la nataka nikuachie <tutu> uh-huh. uh, usisa sana kama unaona huwezi kupiga picha sana bwana kila ukipiga picha unaona kama uelewi nish kuambia upande upande mzuri wa picha asilimia kubwa binadamu wengi ni upande wa kushoto mm-hmm. lakini kama hilozoezi enyewe imaonekana aliwezekani mm, basi rahisi ni kwamba group u inaonekana attractive zaidi na utaonekana a zaidi kuliko kupiga mwenyewe Yeah. Yeah, antafuta yani, washikaji zako piga picha chamuhimjitaidi mm. tu usifunikwewanasemaga yeah. <laughs> <laughs> <laughs> sietu ukipiga pia upande wa kulia naya yeah. kushoto moja mm. mm. yeah. ah, uh, ya kulia ndo nzuri zaidiya picha mara nyingi ni kulia licha tu kushoto licha ya mazoea yeah, es jaribu hatawe mwenyewe kujiangai weawapolouko kwenye, eh, eh, kwenye majaribio bwana kulia kwamba mwanga mwanga umekaa hapautokan kwambawww wawahjacksukipiga pcha lawa chama lawana nini kwa mfano na natim ya da mm. utonekana mnyamwei zaidi kuliko ukipiga mwenyewe <laughs> asantekari <laughs> joeab oh, yeah. naitwa msaluaji john jacksonmuchlo yo time guysasoiapolo <sighs> oktagrah hapa umalizi andesoe kwa chinijioni iwe njema kwako wil