ni muda wa kuchukua madini na infos kwenye daka cod john jackson msanuwaji apollo na octograpkwkanais bna licha hivo ni kwamba elia sikuwa upigaji picha yeah. yeah. yeah. mpongezi kwenu wapiga picha na wapigwa pichatukakadi yeah, yeah, pia nashukuru kwa kuturudisha nyuma sema baridi tua tuenzetu kwenye naen ee ma katu flawshkzanoakmo uhusinaat mbayo amejizawadia mwaetu enyew mi flaaa na, yeah. na amenunua kwa o za kiarekani milioni saa zai aiioni shwg eewashika zanu wau Uh, okay. sbana <laughs> amefanikiwa kufikisha jumla ya folo milioni 15 kwenye peji yake ya insagram uh, yeah. na moja kati ya kitu ambacho amekifanya ni kufuta picha zake zote mm. pe, kwenye ile peji yake na akanfolo watu wote n yani. no. kwa hiyo sasahivi peji yake pale hajafolo mtu hata mmojako mwenyeweeewe naeza kaona jisigana ambavyo mzee huyu kavurugwa ni sunaona lakini wengine unasema maybe ni uji wa albam yake mpya lakini acha tusikilizia tus soaboy pia nay ameingia kwenye lekamtaja oh, yeah. uh, kama moja kati ya washikaji uh, ambao amemuinspay sana kwenye muziki yeah, mm. uizi uh, amemuinsp sana kufanya kile ambacho anakifanya yeah. kuanzia kwenye dress code zake ambazo nazitupia si unaelewa yeah. eh, ukiangalia nywele zake zile unamwona huyo hapa kabisa Normal, so amekua muwazi kwamba yo y ndo mtu ambaye mefanya kua hao alio ilikuwa ztu kwenyei mchongo, wasiku. mchongo. mchongo. Wasiku. Wasiku. E buana, a, kwenye wa sikukwenye upandewaimeona una baadhi yastoambazo zimevumavuma sananaukaakwaidon una iyuywan i uhusin imeachia uwezo wa saudio okay. kwenye simu kwa maana ya watumiaji waioe pamoja naipu ni teknolojia ambayo unasikiliza sauti kama mm. umevaa unasikiliza sauti ynio katika engo zote ambazo ile sauti inatokea mfano kama unacheki siunajua mm. so, mm. uh, kuna samim unasikiliza unasikia mshale umetoka upande wa kushoto kwa upande wa nyuma unajua so unabidi ile sauti uisikie kabisa mm. okay. unajua mm soneasa no mm. alikuaamepata ule mchongo wa kuelezea e sn so ni moja kati ya wapinzani sana kwa Apple, mm-hmm. lakini bana akaamua kuiachia so itakopo inapatikana kwa watumiaji wote wa, wanaotumia hasa kumi na nne kuendelea kwahio ukiw amevaa kama ni wale phone, au ambazo zinaendana kabisa na hii c utakuwa unafil kabisa ile sauti lenyewe yeah, anhstor pia leo ni siku ya tgra duniani yeah. au sio so kwenye teknolojia tuna tunatambua n jamani umuhimuwa hili jamboora zimesaidia sana picha zinasaidia sana kuhifadhi yeah, kumbukumbu yeah. najua na pia zinasaidia pia kutoa maelezo unajua mtu unaweza kupata zaidi ukiwa na picha unajua mm -hmm. hata sahivi ukitaka ku, kuagiza sehemu au kununua kitu au lazima uone picha ikoje ili upate yeah. ile, ile vy kwamba kitakua kinaonekana vipi mm -hmm. au sio lakini pia kwenye mambo ya utafiti ta picha zinapigwa lada na nasa zile soa ni kitu ambacho kimen tokapichaya kwanza ni iapicha ya kwanza. Yeah. kwanza ilikuwa ni mwaka picha ya kwanza au picha ya kwanza ni 83pchaya kwan Yeah, nani, una picha ya kwanza kamera ya kwanzasasa ah, mm-hmm. kwa mfano kam ni picha ile picha ya kwanza ilipigwa ka kamera gani mm-hmm. <laughs> na hilo ni suala la kujul basi itakuwa ni utafiti ambao umekinzana kwa sababu dge ni, ni mfumo wa kupiga picha ambao wenyewe ume, umevumbuliwa mwaka 1837 naona nukaanza kutumika rasmi ma839 wpicha ya kwanza imepigwao mshtukizofc picha ya kwanza i anza kwa, kwa mujibu, kwa mujibu wa, wa, wa historia ya picha unaambiwa picha ya kwanza nikuwa wanaita ni, ni, ni, ni tokea bahati mbaya bahatimbaya haikuwa rasmi kwamba ilikuwa imepangwa ime kuwa picha kwao rasmi hatuwezi kusema si ni picha picha ya kwanza ilikuwa ni mwaka ganiso yeah. lakini najaribu kuchea kwenye mitandao wanasema picha ile yeah. okay. yani, ya kwanza ambayo ilikua imepigwa ilipigwa mwaka 1826 au 1827yani walikadiria kwamba ni katikatihzo hiyo miaka miwili so, nakuta wengi wanabidi kusema ni 2826 mm. kwa, ku, kwa kuhisi kwamba ndo kipindi ambacho hata ule uchunguzi ulipoanza kwanza kuunda kile kitu najlakini so, akuwa ni kamera ya kwanza shndomawanz so, mm. yeah. mfumo wa kwanza wamera mm, yeah. so kwa ni siku ambayo ni msingi sanaitokana na kwa nini agasti 19 agasti 19 ilitokana kwamba uh, baada ya mfumo wa degeroty kufahamika mwaka 1837 mwaka 1839 ukaanza kutumika rasmi na serikali ya ufaransa ilihupitisha rasmi ambapo ilikuwa ni agasti 19 a139 hiyo ndo ikaleta agasti 1 August 19 siku kama leo siku nice. wapige picha safu so, mashafulani hivi ya yeah. Minato Tech na matumizi extra haya yeah. ah, nice ah, sana yeah. yani bonge moja la infos no. you know that mm. sawa so, bana ni siku ambayo ni msingi sana hope watu watazidi kufurahia unajua wengine wanatumia mapicha kwenye mambo mbalimbali nini kuhifadhi kumbukuzoo mm. tu check another story ya mwisho ambayo imegusa sana issue ya state technology ya mambo ya leo yeah. ah, bana kunae story ya mambo ya wale wanaopenda sana kutazama videos za TikTok na nini hivi uh, karibuni iliokuwa imetangaza mpya ambazo zitakwepa kwenyes kina tuliojipya la mfumo kwa watumiaji waip ilisema kwamba kutakwepo na kitu kinaitwa ni mbayo unaeza kwenyeakupiga tunaongea tuna, tuna tunapiga ninit naweza nikasya simuyan aaesh myo ms nnaoonekaniwamemabadi ayyatan wenye5 i imejaribu u5a majaribioinaonekan imetumia ujumbe hata mimi kwamba kwa mda tunaizima lakini tutakuja kuitoa baadayehiyo sizani kama itarudi inawezekana ndo imetoka hivo awafanyi majaribio kwenye bidhaa aaaudanganya kwe? yes, naakikasu na so, si, ni ishu ya mteja mteja awezi kukuambia wazi awezikukambia bana nimekutolia kitu fulani wakati anajua kabisa kuna watu ambao wakuwa wana wanakipenda mm. yeah, watu wakshnza kukitegemea yes. so, kuna mchongo mmojaana ishu ya oh, mfano youtbe nafikira takubali kwamba kuona amaan unacheki ideo alafu kwake anaona mtu mmoja johackso kacheki lakini kume joh jakso aliua nacheko ideo na video, kijiji kule watu wengi tukule shinyanga nininadhani <laughs> epo ndo kitu ambacho amekiangalia akahisi bola akimbie kwanza monakwasababu hizi ni akimiliki yeah. yeah. atst aweke sawa kwamba wenzie waone kwamba ni poaounaealbam mzima abda mzima nastimna na wana monabaadala yeah. yule mhusika kupata zilemona kupata zile like. kupata, kupata zile vies aiko sawa so mabadiliko haya ya hayata kuwepo tena kwenye es 15 lakini yapo imesema kwamba indefce taudishwaasbdaamoa tu aoaaaamabadiiko soithinimeamua sana kuchil sakiiliki kaa iosema itaa taudshaia s1t nie a ada1 ndo okay. watu ikaanzaa kublo hizi okay. application kama facebook utrak okay. so somtime chnge zinacheleweshwa as- kidogo maksudi ili baadaye watu wazidi kusubiria y okay. yeah. yeah. yeah. so ayo ndo mambo mbayoleo yametrein sana kwenye mambo ya teknolojia na digital yeah, ese matumizi, extra oh yeah. matumizi. Extra. Extra. basi leo mi nataka niwatembezee kidogo ya, ya, ya picha ya kwanza uh -huh. kupigwa uh -huh. mona ni picha ya kwanza ya urahis kupigwa rahis akiwa ndani ya kiti okay. cha urahis uh -huh. yani rahis akiwa na cheo uh -huh. mon nawambiwa hakuna rahisi yote marekani kwanzia uh -huh. eor washington mpaka ames molw uh -huh. ambaye aliwahi kupiga picha mon a okay. Lakini lakini tu mara john quiadams mona mm-hmm. alivyoingia kupiga juu picha ukawa unawezekana yeah. ila huyu john johnq mwenyewe aliweza kufanikiwa kupiga picha akiwa yeah. nje yani akiwa hana cheomona okay. akiwa tena sio rahisi <laughs> kinachovutia sana juu ya picha ni kwamba ilipigwa ya bwanaadams akiwa tayari ameshatoka eshatoka madarakani no, aii amay ia ais aliyekawa wakati wakatia akipigwa picha pichaha iliyochorwa a alikuwa wakati wakati wakati ambayo yuko kwenye kiti alikuwa ni john sasa kipindi john anaondoka madarakani mm-hmm. yee yeah, alifanikiwa sasa kupigwa ile picha lakini akiwa nje ya madaraka oh, lakini ames kok mona mm. e alue, aliweza kuweka historia ya kuwa rahisi wa kwanza kupigwa picha mona akiwa kwenye madaraka mona na picha yake ikatumika katika ofisi mbalimbali kao ule, ule mfumo wa picha kutumika maofisini picha heshimiwa ninini ulianzia wa mfumo wa bwana ames ko James Cape, okay. oh, no, e bana wigala tunapenda sana thewee ambavyo anaendelea kutufuatilia aau yeah. sio yeah. apoll nah, pia anaeza yeah. katuambia kwamba ni wapi ambapo washikeji zetu anaweza wakatusikiliza kupitiaas yetu yado yeah, watu wanaweza kuce hu au kuo kwenye io kwenyeas wenye google pcas yeah. kwenye disa yeah. amazon mm-hmm. so platfom nyingi sana tumejitaidi sana kuzipush so popote pale sure kwamba pia unatoa za kutosha yeah. nae za kutosha We yeah. watu wako wengi yeah. wanaelekea bukusahivi watu ambao ni wanapenda kufuatiliaepisode zoteo kwa wale watu00k hebana much lov for your time naitwa msanuaji john jackson ilikuwa na apollo pamoja na octograph weg love for you as we told you before au siowiacha