ni muda wa kuchukua madini na infos kwenye daka cod um, john jackson msanu apollo na octogra <laughs> kamazoteshwari yeah, lakini wazeeshwaiyn yeah. yeah, kama kawa kama k kama kawaida mm -hmm. uh, ni jumanneaashaba ambaye anatuskiliza kwenye podkast yetu ya daka od We kwa kila moja ambaye anatusikiliza kiukweli kabisa lv ni kubwa mno no, no, no. haiewezeki kiukweli yeah. lakini sisi tusemajeyau sioa tuezetu basi kwenye neeve kwanza tujue waa moja kati ya stori kubwa kabisa leo kwenye ulimwengu wa entertainment duniani uh, ni kuhusiana na ishu ya de kujitoa kwenye tuzo za gram yeah. tuzo za gram ambazo zinatarajiwa kufanyika uh, mwaka 2 22 mwanzoni lakini Drizy, amesema yeye ataki tena maswala ya kuwepo kwenye tuzo za gra so watu wengi wamejiuliza maswali mengi sanat alikuwa ni miongoni mwa wasalii ambao alikua naongoza kwakuwa a nyingi pia kwenye mm-hmm. ndwani manaelewo so mwamba amefikia hiyo levo akasema kwamba bana mimi najitoa kwenye tuzo za gra uongozi uh, wake umesema ni kutokana na mitikasi ambazo wao binafsi wameona kwamba hazikuwa zimekaa sawa yeah. yes. kwa hiyo wamefikia hiyo levo ya kutaka jitopengine inaweza kuwa ni ishu ambazo ni es zaidi kwao kwa sababu ao ni wafanya biashara e mm. ni kitu gani ambacho wanakitagetna like anakitaka like kwenye mm. kazi zao ambazo wanazifanya mm. lakini lakini... <laughs> <laughs> mba... eh, eh? no, Ma wa mpungasikuzote mm -hmm. <laughs> watu ambao wako afawameenelewa vizuri lakinituweze kujua ni kitugani ambacho kinaweea Uh, drake pamoja na kanye West, kama ambavyo nafahamu wamei kwa pamoja sahivi ile yao wamemaliza mm. na leo wameonekana uh, wamehudhuria kwenye mazishi yaliyekuwa moja kati ya uh, wakali kabisa wabunifu mm. uh, usio, ambu, wa vichoro au sio alfanyalkamaunakumbuka yeah, yeah. soamehudhuria kwenye mazishi ya mshikaji kitu ambacho kiukweli uh, kimetengeneza hisia kubwa kwa watu kwamba pamoja na kanye wako fresh kabisa lashkolabo linakujja soau sio e kolabu linakuja, so yeah, man. kwa leo inazo i ambazo ni hizoa yeah, fikiri mwana amesema tuachie tuzo <laughs> <laughs> <laughs> mchongo wasiku, wasiku. Oh yeah, tubaki kwenye vituvitu vitu vya take. tujaribu kuangeliahis kuna baadhi ya stor ambazos zimeanzaanza zime kuna stor ya kwanza ambayo inahusiana nahhimpa mbayo taua natumhmotatumia wenye s nyingi ambazo niza kali za mwakani mwaka 022tetei so, mwanzoni iia zinasema wamba le hi itatengenezwa nakampuniya na watu wakawamini kwamba sababu a natumiaeotakua so, una katikah so leo kuna tetesi ambazo zimetoka ndani, ndani mm-hmm. ya qalcom ambazo zinaonyesha kwamba kutokana na changamoto ya chip duniani mm-hmm. itapelekea kampuni ya, mm-hmm. ya qalcom yeah. kumpa dili kampuni ya tsmc yni waho waba kampuni ya, ya qalcom itabidi itegemee oojmc okay. ni moja kati ya kampuni kubwa ya taiwan ambayo inatumika kutengenezahi ndo chip zote za zinatengenezwa naye okay. changamoto kubwa ni kwamba hii iliwai kutokea kwenye6 mm-hmm. kitu ambacho twafahamuzinatofautiana yake ambayo inatumika mm-hmm. kuna, ya... kuna baadhi ambazo zimetengenezwa na Samsung, ambazo zinatumia teknolojia nano za a 4 lakini anizlika znatofautinit a ikuwa kipindchowikwnalalam m natm tmaumt smu nyingi zamwakanmazo za tatumia 8 kwa sababu, nanomita 4 ya tsmc ni bora katika upande wa eneg kutunza chaj ya simu mm-hmm. La, lakini pia ni kadogo zaidi ya samsng kwa okay. hiyo ukija kuzifungua simu utagundua kuna baadhi ya simu za android zinaisha sana chaj kuliko nyingine okay. yani kwenye hizi kampuni ziko siria sana lazima kuwa kuna umoja mm-hmm. katika chipu ambayo inatumika usipokuwa na umoja mm. inakuwa inaonekana kwamba tayari kunamadyni watu anakuwa nalalamika so watu wawe makini kwawatu kwa unanua simu lazima wamba sure bora ununue simu ambayo unajua imetoka kwenye flani mm. yes. ambayo hiyo ilitumia ili chi za zilizotengenezwa na kampuni flani najua kwahio ukikuta simu kuta hi ah, simu kali chi mm. kali ukachukua kumbe waliotengeneza om itu vyaush na vtu vingine inaa inaathik pamoa na so, yinginemoja ya mwishokumalizmuna mfumo mpya unkupigat am watoto watu wenye umimowanatumia simu nawatakua wanaweza kupewa taarifakwamahpnaofungua is kwaumri wako nai imesema kamba imeweka loarhm ambayo ilikuwa ina uwezo wa kuweza kutambua picha ambazo hazina maadili bila, ku, bila kuituma kwenye intanet wala bila kuifahamu hiyo picha na ainagani au mwenye picha ni nani au sura zilizoonekana kwenye picha so kidogo inaweka, inalinda, inalinda usiri wa mtu so kwam kwa upande kwa wa watoto ambao wanatumia sim za iPhone, watakuwa na hiyo taarifa watapewa ambayo itakua inawajulisha kwamba hii hi picha unaofungua sio saa hmm. na like mwanzoninasema kwamba mzazi anapewa taarifa yeah. sahivi so, yeah. inaona imekataa yeah. imesema kwanza no japo kunaawatunapewa taarifa nakatiatumi yo simu anatumia mtoto asa wee mtoto wako kama ametumiwa alafumaimwanaolegolangu <laughs> yeah. yeah. yeah, ni kwamba umeona ikija mm. e kwa mtoto ikamwambia o hii picha unaifungua sio nzuri kwako haikufai kwa hiyo mtotonakua nap amba hi picha klsio nzuri unaamsha a kenyeismtu wa kweli yani mtoto atasema mtoto mwenyewe amefungua kaiiatazua vipi labda we ukouko nyok unamwambia tu unampiga simu bana vipi mbona nunatumiana picha za ajabu ajabu aumbona kuna picha umesefu h imagini mwanao kwa mfano tashmu kwamba unampa mwanao simu atumie mm. eh? alafu utaweka hioptio kwamba ikutaarifu uh, nitaiweka nita, nita <laughs> binafsibinafsi uh, yeah. <laughs> nitaiwekasina yu, nita uma ndio <laughs> lakini mtoto manelewa mtoto unamkosesha ile nanili yake uhuru wakea maukitumiwa hiyo ni nzurinajua kinachoendelakinachoendelea wa mtotowanu io kizurimumsujafika mbali bwaaohakso kutaarifu hakuna uhuu wa mtoto <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> bila mzazi yaani cool. uhuru wa mtoto huko kwa mzazi labda akishavuka miaka kumi na nane anajua mambo yake anayoyafanya yeah. hapo mimi ndo nitakuwa namwingilia uhuru wake lakini for 14 ys uh, 12 y 11 ys ase tialoki kila mahali eh, eh. yeah. yani kwa mtoto pia ni mm. nzuri hii kitu, so yeah, yeah. Mm. au kama ametumia picha kabla ye mwenyewe kuiona kama apendi pia atawa taarifa mm, yeah. kama sio mambo yake inamtunza yeah, yeah, yeah. eh, lakininajua kwa sababu ripoti zinaonekana kwamba kweli vijana wanapotean yani, vitu kama vinazidi ku vitu vingi vichafu kwa sa. Mtu, sa. Sa. Kwa vitu kama hio no, kwenye matumizi na mwenzake z Extra, extra. Ah, se, matumizi na mwenzake exa leo nadili kwenye aapkamtia oki mtoto apaeleo nadili naina na watu fulani ambao wanapenda kufanya ainafmaaina flani ya uharifu kama uharifun kama hupendi vitu vyako viwe katika mfumo wa, wa, wa, wa kujulikana zaidiaina fulani ya uharifu ni sili ila ni sili ya kiuharifuuovutudaynina vitu vitatu ambavyo vinatoka kwenye aplikathen hii yawhasap uh, kimoja kuwapo ni aposha kukizungumzia hapa Uh, ni, ni, ni jinsi ya kutuma picha mara moja yaniaan yeah, uh, ni njia rahisi tu una, unaenda kwenye kuach picha then unakuja una kwenye upande wa gari unachagua picha unaotaka kuiatach afu baada ya yapo kwa chini pale utaona alama ya kamoja kakiwa kana mduara ukiigusa hiyo alama then picha yako itakuwa ni ni inaruhusu ina kufunguka mara moja yan ukiisend mtu akiifungua mm. ni mara moja na hata kuifungua tena yeah. Aa, kitu cha pili ambacho ni design ya uharifu ni, ni, ni jinsi ya, ku, ya kuondoa blue tick kwenye kwenye whatsapp yako on kuna watu ambao wapendi uh, ukiwatumia ukiwatumia message wataki wajui kwamba umesoma nkamakasoma kasoma wangu funikaushia taa zibaki zile tiki mbili lakiniazioneshi okay. hiyo yeah. ni izi unaenda upande wa kia eye pande wa aenda upande waknt afika kwenye upandewat naenda upande wa then kwa chini utaona hiyo lead itakua iko utaitoa utai baaday hapo utakuautakua ukosef mtuktumia utakua, utakua nazisoa unaweza kukausha tu lakini asijue kamawanangli unakuwana nanili kingine pia ni kwenye upande wa ya, kuna zile mambo za mpaka kuombanantumietumienmpaka anz au kufanya nini hii hapa unakuwa una uwezo wa wewe ku yako mona ko chakufanya unaenda kwenye ulioweka kwenye, kwenye, kwenye vile kile kijicho kile ambacho unaangalia idadi ya watu wlokuangalia ukigusa pale kwa juu option ya kuforward Yeah, ss yako akienda yeah, moja kwa moja hey. <laughs> anaipata moja kwa moja kwenye chat yakonitumie ebwana nitumie o au bana ngoja niwb ni donod ni, ni ya mtu flanini hizi unawafawadia tu onyamwezia no, okay, warifu e, wamemsikia oh, yeah. sabana so, tunaaiate kwa kila mmoja ambaye anatusikiliza kwenye podkast yetu ya dakacode kiukweli kabisa feedback ni kubwa sana oh, yeah. uh, na fase inazidi kuwa kubwa sana kutoka maeneo mbalimbali duniani so weaea othat na tuendelee jamani kutus- mwendelee kutusikiliza au sio banhmwisho wa mwaka antuenda kufunga mwaka sema hivo kinya mwezi kabisa yeah, mi naitu john jaksons apollo ra ukimalizia ndasokwa chini pale utakuwa ni mchongo au sio basi