nyaje ni vipi karibu sana kwenye pdas yetu ya daod au sio bana le ni e m sindio tareh tatu fulani hivi mweziye mwezi so ndo kama kawaida tumekutana tena mm. sharat sana kwa tutume au sio bana yeah. yeah ye yeah, ndo, ndo, ndo chimbo ambalo kama unahitaji kuagiza bidhaa kutoka sehemu yoyote ile yes. uh, duniani yes. basi unawacheki tutume tutume unamaliza hiyo kazi aunaweza kuwacheki kwenye tutumez yeah. yeah. so wacheki pale alafu weze kuagiza mzigo wako fespote pale upo. upote pale uliodin weno kwamba kuna baadhi ya wasikilizaji wetu ambao wapo kenya wengine yeah. wapo uganda wengine mm. wapo marekani yeah. na kwa mujibu wa ripotisuthehi kwamba kwenyesunaezacheki ripoti zinasema yeah. wapi mmesikika sanadio Uh, pia hata maeneo ambayo wapo yeah. wanaweza wakachek tutume yeah. na unaweza ukafanya hata bne ukausafirisha vitu vyako mm. est africa mm. au pande nyingine zote za afrika au hata nji ya afrikauanz kwenyekwanza kabisa mimi ni moja kati ya watu ambao niko proud kuona muziki wa afrika wakifanya vizuri sana Mm-hmm. asasanaukisema nice. mzikiwa afrika vipya mapiano tu au no, no, no. mziki wote namboavishabadilika mkwote wa so, afaunafanya <laughs> eh? <Amna, ni> <laughs> yes, yeah, vizuri sana kwanzia mm-hmm. mapiano bongo flavor, eh, Afro beats na vitu vingine kama hivyo moja kati ya msichana mwenye followers wengi zaidi kwenye mtandao wa instagram sawa mm. akiwa na followers zaidi ya milioni 4 na kitu anaenda kuwa pia msanii wa kike ambaye ana followers wengi zaidi kuliko wasanii wengine wote duniani sendelewa vizuri selena gomez selena omez alifanya ya ngoma ya c au sio na rema ofos ni moja kati ya ngoma ambayo ni, ni a au sio snagmebana so, washikili zangu katumia, katumia ingram yake kuandika ujumbe akimshukuru rema vizuri, kwa kufanya kuwa sehemu ya historia manelea vizuri niama anaasante kwa kumrudisha tena kwenye gamu n ile yeah, yeah, yeah. ngoma aliofanya nareao aliandika ujumbe ambaokidogokilo ambachoaamekiandiakwa ufupi tunaona amesema e myolia e eieaikumeaeno sku lav foreveso mm. think the issue ni kwamba uh, selena naappreciate kwamba moja kati ya vitu ambavyo vimeweza kumpa kiki na yeah. kuweza kumpa trendi ya kuweza mm. kurudi back mm. so ana, ana nne, kwa sababu sahivi ana followes millioni mia4 2ht5 ka instagram mm. ni hi trak ambao walifanya na jamaa Imagine. So, to, to so, ni vi- ya kushirikisha mziki wa afrika wkwa wasanii wa, wasani wa kimataifawwanapenda mm. wasani mm. wa, wa olabo yeah. kama, ni kama ka. ed pamoja na banaboyai nacri bau wizi pamoja na noma kabisa so of course ngoma ya, ya comdown remix imeweza kutengeneza rekodi nyingi sana ikiwemo kuwa ni um, african best selling single with over 20 million cells for the remix us pamoja na originalvesion ya hiyo ngoma lakini like, pia at the same time mm. isi africa most extrime song kwenye mtandao wa spotify pamoja na shaza no. Lakini pia ni the song in USA. oho lakini hii kitu pia ina act pande zote mbili mm. hata katika mziki wa afrika pia unakuwa exposed kwa wasikilizaji ambao walikuwa sio fanswa mziki wa afrikanaujua kuna wengine wakutaba a anaskiliza rock t mm. au country mm. au pop mic yeah. lakini mziki wa afrika ulikuwa sio fani yakei akisikiliza msanii ambaye naye pia amefanyan mm. yeah. <laughs> na ukumbuke kwaa mitandao huwa ina, ina mtindo kukupa kitu ambacho kina yeah. mm. na kile kilichopo kili yeah. so moja kwa moja akimshirikisha msanii wa, wa mbele yeah. mona na ni mwafika baada ya kuisikiliza ile ngoma lazima mm. itampa ambayo yani talilet na, na, na ngoma za kiafrika nyingine yeah, yeah, yeah. mona akiwa aki, aki, aki, aki kwenye ngoma moja atahukuliwa taratibu anajikuta ok kume kuna mapiano mara si kuna hiki kuna, kuna, yeah. eh, kuna bongo fleva mona sies yeah. kuna east pop. yani kuna, kuna vitu vitu tofauti ambavyo mwenyewe atavigundua hata, atapata p yeah. nyingine nice. mona yeah. kwa sababu kumbuka kwetu sisi uwa kupata hizi ngoma za mbele mm. ni rahisi na tunakuwa na p mona yani mm. mtu wa kupenda ro ataamua kupenda ro mtu akupenda a atamua kupenda ja mtu ambao kupenda rege ataamua kupenda rege ambao mm. atapenda popo atapenda popo kupenda mb atapenda, yeah. atapenda mm. mona lakini wao hivi vitu kwao kwa, kwa, kwa ni vigeni ndomana ni rahisi sahivi nyimbo ambazo naziona zina end kwenye mtandao labda tiktok mona au instagram mona labda naweza kawa imetoka tanzania au, au est africa au africa kwa ujumla na ikawa like ni song kwenye, kwenye soial mdia mm-hmm. mona kwa sababu unakuta dunia nzima imepata uh, radha nyingine ambayo ni, ni ngeni kwao ambao ikua wajii kuisikia befoshkwa mm-hmm. sababu ukubwa wa mdia mm-hmm. za, za dunia yeah. ilikuwa ina, ina, wanapata cha tofauti mtindo tofauti sasa wanapata raza nyingine ambayo mm. ni ya kiafrika ina, ina, ina ukacha tofauti ina raza tofauti kwao mm. moja kwa moja ni, ni mauzo ya waziwazi kwa upande wetu nisoa mwanangun ametengeneza historia siku ya jana uh, au mm. sioban pale kwenye e ambayo ukowasington pale marekani mm. alipiga bongi moja show ndokashaanza ile tua yake alioanda adaia wanasimamia show kubwa watu wanafikiri labda wa mosprmote wanatoka nige au, mm. au mbele kumbe niet africa Yeah, so anaitwa dmk mm. yeah, ni, ni mtanzania ambaye ameandaa hishow ya, ya davi kipande cha washinton dcnaamezungumza vitu vingi sana nipiganea toeeza ika kushea na washkaj zangu hapa wa akazungumza kwamba nilimuza swali kwamba da alikuwa kwenye stuahn ya yule baby, yule baby mama ambaye anasimana uja uzito na nin amshikaji aea alivokutana na davido wakati wanapiga stori walipiga hizo stori pia jamaa alimgusiaban vipim n camsi yuko hiviyani kanyoka ataki kujua ana shida gani akiwa amepewa kazimpaka amalize kazi kwanza ndaweze kuchili na kuangalia wa lakini pia kitu kingine kizuri ambacho nilipenda ha kwa mshikaji ambaye anaitwa e nidanmon elson ni dansa eh? kutoka tanzania ambaye pia alienda akafungua ile sho ya t uh, kipande cha washington hington arena Mm. o so yeye ndo alienda akafunuaalikua ni miongoni mwa madansa ambao alifunguahanaye ni, ni mbongo piao so, ameelezea namna ambavyo aliweza ku, uh, kupata hayo mashavu alishea li yake kwenye instagram akamtag umona uzuri uh, meneja miongoni mwa watu ambao anafanya kazi na, na davido pia. Mm. pia ni meneja wake fulani ambayo meneja pia nidan kwahiyo alivyoona okay. nelson kaostli anacheza ngoma yafiel zile ya, ya david <laughs> akapenda akamwambia obya huyu jamaa yuko wasington mm. so kwenye shoo yako ambao utakuja kupiga show huku marekani inabidi mchizi awepo katika wale watu ambao nacheaka well, mm, nice. mshukaji akala mashafu oh. yeah, so, easy, yeah, easy kama hivo mwanangu kabana vipi njoto ukapiga kazi ifre kamaliza na klip zake zina, zina, zina, zinaenda vizuri sana sasa so hivilsi zingine ziende kwa dmk waiyosh nice. so hiyo uh, yu ni miongoni mwa stori ambazo zimetrend lakini pia stori nyingine ya mwisho kabisa ambayo inakamilisha mm. ni stori ambayo inamuhusu rakeli arakeli bado anapitia ana visanga vingi sana juskati kuna story ambazo zilikuwa zinasambaa mm. kwenye mitandao ya kijamii kwamba kuna sauti yake ilikuwa imevuja akielezea kuhusiana na maswaibu ambayo anaypata gerezani ikiwemo mguu wake no, mm. ni mguues mguu wake ulikuwa kama unavuja damu mon no, kutokana na saar ambayo ikaamefanya uab la kuna operehen ambayo alifanya ossazile audi alikuwa kum- wanazungumza kwenye simu au walikuwa anazungumza gerezani alafu watu wakamrekodiakiwa no, uh, anallamikauhushlnhali ambayo anainso mahakama imezungumza sio kuhusiana na hiyo no, lakini imetoa agizo kwa music ambao ni, ni, ni ambayoilikuwa nafanya kazi na raei ikiamuru hiyo kutoa um, baadhi ya mapato kwenye, kwenye kazi za rakeli ambazo amezifanya au ambazo bado zinaendelea kutoka imeamuru kwamba inabidi itolewe dola laki tano sawa so, ambazo izo dola lakitano zinaenda kwa wahanga wa matukio ambayo rakeli amewafanyia baadhi ya wasichana kuwanyanyasa kingono umeneelewa kwa hiyo sasa <coughs> mahakama imeamuru kutoka kitu kama hiko kwaoinabiditoledoalakitanzaikmab mzadiya b, hmm. yeah, b. b. kwahiyokwamba mshikaji bado pia na msoto wa kiuchumi anakumbana na visanga tena kama hiko lakini wameusisha zaidimbaoliu anafanyanayo ka nkuna okay. baadhi ya so zikipindikile sakata la, la, la rakeli ilivyokuwa lina mm. ilikuwa inaonekana kwamba pia kuna baadhi ya matukio likuwa anafanyika akiwa kwenye studio ninit mm. ah, anyway, <laughs> asanianatumikia adhabu ya miaka 3mpaka ah, atoke mzeeakito ah. ah, nona so, kwenye nes ya tek wekend hii kulikuwa kuna stori ambayo imetrend ime sana sana ya twitter na ilikuwa ukiingia katika mtandao ka wa twitter unaweza ukakuta watu wamesema kwamba bana tunaamia t <laughs> <laughs> soilikuwa ni, ni wiki ambayo watu wengi kwa, watu wa twitter walikuwa wanalalamika sana kwa story ambayo ilikuwa inaendelea na watu wakaona kwamba bana uh, sakata li, la twitter, twitter the way inavoelekea labda inafikia katika stage ambayo inataka kutafuta profit auinataka kutafuta faida kwa, kwa fujo sanakwa watumiaji lakini ni baada ya julai moja uh, lon alitit ali, ali akasema mm. kwamba kuna tatizo kubwa la data datasai ambalo linaendelea mtandaoni okay. na system kwa hiyo twitte imeapply baadhi ya mabadiliko kwa muda yes. imeandikwa ni temporary nia mm. kwa muda na muda haujafahamika lakini hizi limit zinaonyesha kwamba twitter inaanza kulimit idadi ya ti ambazo mtu ataruhusiwa kuzi, kuzi kuzi kuziona kwenye, twi, kwenye, kwenye, kwenye twitter Do. kwa akaunti ambazo zinalipia huduma ya yab na ambazo pia ziko verified Wata, zi, ni akaunti ambazo zitakuwa na uwezo wa kuweza kusoma 6 kwa siku akaunti ambazo hazipo verified lakini tayari zimeshafunguliwa mm. zitakuwa na uwezo wa kutazama 6 tu kwa siku Do. na akaunti ambazo ni mpya zitaweza kuja kufunguliwa lakini hazipo verified zitakuwa na limit, ya kuweza kuona t kwa sikus6 yani kwao <laughs> kwa akaunti kwa ambazo tayari zipo haziko azikodwaendelea na mia 6 i ni 6 kwa siku kwa akaunti mpya mtu akifungua tu sahivi afu atake hulipa b wala ataki temporary limit ajahataja kwa mda flanimuda Aja... wa mabadiliko haya yatachukua muda gani mm. au muda wawambadiliko yes, hayayatachukua mda gani hawajasema kikomo wamesema ni kwayo okay. ni kitu ambacho inawezekana eidha itakuja kubadilisha hizi limit au eidha itaondoa kabisa mfumokama anatambulisha kisilisili tu anajaribu kutesti, kutesti zariaone kama watu wataizoea wataishi nayo mona wakiishinawatzoe ishaizoea mm. naifanya naua naofia nakuwa hivo inawezakawa jamaa anataka kuwazoesha watu lakini the ishu iko hivi ambayo ilianza ili sababu kwa upande wa twitte ilivyojaribu kuelezea na bona ilona livyojaribu kufafanua na nani kitu ambacho pia kwenye baadhi ya imwee kuzizungumza kuhusiana no. na hi stori ni kwamba sasa hivi kuna changamoto ambayo inaendelea duniani mm-hmm. baada ya ujio wa ai mm. imepelekea hizi kampuni kama openai yeah. ambayo inatengeneza ndio kampuni kubwa ambayo inatengeneza hizi nanilii sana izi inatengeneza hizi akilibandia akili yes. hizi kampuni zinatumia data zilizopo mitandaoni mm. na kama zinatumia data zilizopo mitandaonizile co- zile n unazos mm. ziles unazoshae mm. zile zote wanatengeneza mfumo sabauhi nipunaweza yes. katengeneza tu kodi ambayo inaeza ikasoma thi mm. labat zote zinazozungumza kuhusiana na da yeah. au zote ambazo zinazungumz na kuhusiana na nairobi mm. na zikaona au ilethe way watu wanavyojibu kwenye ment inaweza kawa pia ni data ambayo ikatumika kuifundisha ai jinsi ya kujibu watu na kujibu watu katika feelings na emotions kama the way ambavyo mtu angejibu no. kwahiyo inavyoenda kuona the way then zinot wanavyojibiana au kwenye sehemu yoyote yenye mjadala zile mm. data zinatumika ndio kitu ambacho kinaitwa web a ndio kitu ambacho kinaendelea sasa hivi lakini okay. bandia yoyote unayoiona imefanyika fano kamacht yeah. unauliza maswali ni kwa sababu tayari imeshaingia mtandaoni au tayari walioitengeneza walichukua data Shokusa za mtandaoni data wakazi, wakaiweka ikachukua majibu ya engine, ikaweka iwatu wanazoos inaweka Aa, serikali mbalimbali mbali duniani zinavoripoti baadhi ya mambo inaweka kasababu kila pia na nci nazo zina uhuru wa kuweza kuwekavy ku, zake katika, katika, katika ile Go. mitandao pia ya okay. zote halafuthen inaweka so kutengeneza ai mm. kunahitaji data nyingi zikusanya ambazo hizo data ndizo zinazotumika kuipa kui ai uwezo wa kujibu vitu na nini lakini sio kwamba ndio inakuwa inahifadhiwa lakini inaweza kawatu vinatumika kama training ya ai unataka okay. okay. kuniambia um, kwa sababu tayari tushakubaliana kwamba soo kila kitu ni, ni, ni ukweli kwenye yeah. mtandao kokwamba yeah. oh, pia kwenye, kwenye ai kila kitu sio ni ukweli the wanavyochukua zile data mm. wanaifundisha jinsi ya kujibu kuna data zinazotumika kufundisha jinsi ya kujibu mm. labda the way majibu yale slan unajua poapoa mm. asante sana nimekusoma auannajua oh, yeah. vitu kama hivyo mm-hmm. ikwa sababu mele kwenye cha mm. lakini pia baadhi ya data nyingine ndo zinaweza zikatumika kama kuipa elimu na nahizi data zinakwaga niawezi kutumia s ya mtu mm. ikatumika kama so ya kujibu elimu, elimu. kuna page kama mm. mm. Google, i kamadia mbalimbali kwahiyo domaana hata lnapenda inapotoa jibu mm. inakuandikia kabisaa yes. ya iye jibu yeah, so ishu ya datani ishu kubwa na ni ishu ambayo ukifuatilia utaona ndo hata Reddit imeweka mm. ile limit ya kuzuia API, api isitumike bure okay. kwa sababui ikitumika bure hizi kampuni za, ku, za kutengeneza ai mm. zinachukua api ambayo inaweza ikasoma post zoteau zote. ambacho wanachohitaji kwayo inapelekea mitandao ya kijamii mm. inakuwa inatumika ku, kuleta faida kwa kampuni oh, za kampuni. ai duniani okay. ndio maana akaanza na ukifuatilia That's the reason Elon ametangaza kipindi ambacho Reddit ndo imeanza rasmi utaratibu wa kuzuiai mm. ilikuwa mwisho ni julai hahi tarehe moja utaratibu mpya ndo umeanza ambao unazuia mtu kuweza kupata a yake kwa bure laye akaja kapiga tarehe moja kwa sababu tayari kwa upande wa Reddit, kuna kiki kubwa inayoendelea ih kuna watu wa wame a wamekimbiat wamekimbia. natna pa ameweka hiyo sheria au tuseme kwa mfano endapo hiloni asingezuia mm. zile kampuni zinazofanya data scraping zingeenda kuchukua twitter kwa so, sababu tayari redit imezuia ime ime data zake zisitumiki mm. so another thing pia ni kwamba uh, twitter pia imefanya mabadiliko ya kuzuia sasa hivi huwezi kuviotit mm. kama hauna akaunt okay. before ulikuwa unaweza ukaperuzi twitter hata kama hauna akaunt inakupa ile option tu nataka ku unaeza uka ukaeruukaendahta kwenye, kwenye pi les mm. mtu ametengeneza pei ambao ni tkmah lakini befoe ilikuwa unaweza ukaingia kwenye pei yoyote mm. na ukatazama hata na video o f bila kulazimika ku nao pia imezuia ni kwanini kwa sababu inazuia mifumo kuweza kuaes data za twitter kwa urahisi asa ishu nyingine ni kwamba rdi kwenybwenye ya Elon. kwanini 6 mm. mm. ni kwasababu bado hizi kampuni zaa te- za zinaza ikateneza zika maalum mm. kuanza kuvi ta utmiakusoma mtandaoni mm. na kujua kilichopo t ko zikipigwa ya, ya fisita, hata kama alilipia mm. hawezi kumaliza atamaliza kwa urahis bilakutimiza lengo lake ni kiasi kidogo sana cha data sauhzi zlelizoka napieyetwakwaaawaazoo mazo zitafnglwakfnntkatummfmom kuea kuatosaaau mpaka kesho. kesho leo umefika kikomo lakini kwa side, pia nimependa Elon kwenye tarehe mbili amesema kwambaa ah, sababu kubwa ni kwamba yes, kuna data mm. inaendelea mtandaoni mm. na mtu wa kawaida hawezi kujua kinachoendelea lakini, lakini mm. kwawanaosimamia mitandao wanajua, wanajua kasamskuna mchezo, mchezo, mchezo unafanyika zi kampuni za ai zinabeba data za mitandao ya kijamiikwa okay. tena kwa uhuru na kwa ubure kwa kabisa ubure. bila kuwapa mm. faida yoyote lakini chapili basi limit ukishafikaufanya mambo mengine kasababu watu sahivi wamekuwana mitanaoandanjjminadhani na yeah. eh? nice like nice. Ni, naenye pia itasaidia kwa watu kuangalia vitu vya muhimu kia, kiamua kusema kwamba tunawekaamaaitakua <laughs> bora zaidiitauaitakua nice. yes, bora zaidi yani, yani kiukweli matumizi ya mtandao yako, yako, yako juu Mm-hmm. na yanawalia watu muda wa kuweza kufanya vitu vingine so watu wengi wakaenda kwenye truth social na ikapelekea kwamba mtandao wa truth social nao pia ukao na idadi uka, uka kubwa ya watu ukarau uka uka kabisa kwenye performance ikashindwa kufanya kazi wakatoa kabisa tangazo kwamba samani tumepokea wingi sana so, yeah. wa watu so imepelekea mfumo umekuwa down jana niikuwa na, na pitapita tkutana mm. sana na hizo an atu wanalizaakamahauo hukuai na hii kitu nimekuwa nikisema sana na ambayo inabidi watu pia wafahamu yes. mitandao kama zani zi, mitandao ambayo inaonekana kma aaya t Okay. yani ni kama mbadala wa twitter mm. lakini hii mitandao the way ilivyo pia bado sio future kama okay. kuna siku moja tushia kupiga sana story mm. nikuambia kwamba mitandao ya kijamii ya miaka ifuatayo mm. ni mitandao ambayo itafi baadhi ya matatizo ambayo yapo sofa kwenye mitandao ya sasa yeah, mfano mitandao mingi hivi hata ule, ule mtandao wa jado mm. unafanya majaribio ya kutengeneza mfumo ambao mtu anaweza akaama na akaunt ynilik ni mtandao ambayo mitandao ya sasa asahivi itauja kutengenezwamfano tu mzuri kuna Blue Sky, kuna yeah. mastodon kuna damus kuna hizi ni ambazo zimetengenezwa kwenye mfumo wa decentralization kwamba data za watu hazimilikiwi kwenye seva moja data za watu zinamilikiwa kwenye seva tofauti duniani so wee pia wee ndo mmiliki wa data yako ukitaka kuamia labda mtandao wa twitter unaweza ukaama na wako na n yako mtu wa twitte anaweza akamfolo mtu wa ngataam akafolomtu wa, wa, wa faebook kwa sababu ni mitandao ambayo iko ndani ya netwok moja chukulia mfano wa esit kwahiyo ile sit kila mtu anaweza kawa na lakini ndani yake kuna kampuni inayohost ileesit na ukiamua unaweza ukaswtch ost wa, wa esit yako lakini mtu wa nje hajui kwamba hii esit iko mtandao gani the same as mitandao inayofuata nandoo maanami nasimaa kwamfano watu wanaokimbia hii mitandao ya truth, au aut au v bado hawanakuwa wanaenda katika mitandao ambayo ina maisha yale yale ya mtandao wanaouacha lakini ukifuatilia kabisa chunguza owners wakubwa wa mitandao ya kijamii duniani mm. jack dozi ana si yno anaetengeneza mtandao wa at ambayo ndo ina ls ambayo huko kwenye blue sky, mtu anaweza kahama pia na akaunti na vitu kama hivyo Okay. the same as ma meta inatengeneza aplication ambayo itashindana na, tu- na twitter yeah. ambayo inaita td mm. itakuwa ndani ya mtandao wa activity pu ambayo ni netwok inayomenaje mastodo soi kwamba watumiaji wa insgram wataweza kufol akaunti ya mastodoyani mm. youcan swtch of unaweza ukahama na akaunti yako ukifuta unafuta akaunt omplty hakuna mm. data moja inayobaki so those aethe thins m dunia ndo inapoenda kuelekea yani oh, I see, okay. hata b uh, jana ilizuia kabisa it ya watu ku kwa sababu ilisema watu wana sign up kwa spidi na sisi mm, tupendi hioo badon yani atutaki kuwa na kiki ya watu wengi <laughs> yani kama bado wanataka kuzuia yeah, lakini yeah, walisema yeah. pia itakuwa sio kwsababu najua wanapotendeza mitandao wanaanza kuteneza na ambayo wanajua inaweza ikaiidadi yawatu histori ya twitte imetufanya tuanze kufikirianai tunafanya nini yeah. wapi pakwenda mitandao ipiakwenda yes. so lakini nachoshangaa na, watu bado wanakimbia lakini atakua ta mwezi huu imefikiaaa watm haswatu wanakimbiwanaenda wapi mish wasiku wanarudi f nanaanasema wama idadi ya watu kwa tt kwa leo au kwa mwezi huu au kwa wiki hii ni au ni kiki tu watu wanasema wanaama watu wanamwaga tu au ndoile tu tunazungumza ukati kwamba uh, pambano laob biashara li kitu ambacho unabid ukiangali kwa jicho jingine sana unazokaunahisi tu n hivonazani ni mjinga kwamba t atokee tu aongee kiais kwambabasi tu na najua ni hasara amwe <laughs> <Na anajua laughs> sure i say. No. So, ni sakata ambalo lime right watu ndo hivo badotiko freh wengine wanaamia mitandao mingine lakini let's wait and see. sakata litaishia wapi lakini anatha stori pia ya kubwa ni wiki hii uh, kuna to ambayo imeenda kuhusiana na kampuni moja a ambayo ipo nchini marekani california uh, imepata kibali cha kuweza kuanza majaribio ya, ya, ya, ya gari ya umeme ambayo ina uwezo wa kutembea kama gari ya kawaida mm. lakini at the same time inaweza kupaa kama drone. Okay. na hii ni gari ambayo inatumia umeme umeme Mwaga. tu, Meme tu. Yeah, hakuna mafut na hii kampuni bana ya alf wanasema kampuni ya spacex pia inaibaka Mm-hmm. kwenye fand na vitu kama hivyo hivo sababuana mz wa twitte naye yupo, yupo uh, na, yeah. na malengo yao ni kwamba mwaka ef20 25 ina mpango wa kuanza kuuza magari ambayo yatakuwa na uwezo wa kupaa na kutembea mm. kwenye, kwenye barabara kama gari za kawaida haina gari inaitwa model a ina uwezo wa kupaa vertical, kama unavoonan una, una, una yani inapoinuka Inapo inainuka tu moja kwa moja kwenda juusio kama ndege mmtafute spdi ya kupaa alafu ndo iachie mm. mm. sohii inainuka tu kama inatumia umeme na ikiwa full, inaweza kutembea kama mail miabil hi kwenye barabara okay. na ikiwa inapaa inaweza ikapaa umbali kama wa mail mj nakmi garama za hii gari ni dola d ambazo ni sawa na kwa ni sawa na milioni 72 na kwa fedha za kikenya ni kama milioni 42 za kenya uh-huh. so, ilivo inaonekana kabisa ni gariaina yani mapanga boi uh-huh. lakini ukichunguza utagundua kwamba na sehemu kufunguka yni anapokaa dereva ndo kile kiduara cha, cha gari ambacho kilio alafu uh-huh. nje kuna mota pamoja na zile pangaboi zile panga boi ziko kwa ndani lakini hii bodi ya gari ni wavu, wavu. kwa hiyo upepo okay. utapita umeelewa eh? mm-hmm. kwa hiyo hii gari unaona matairi bado yapo mm-hmm. lakini ikitaka kuinuka chini ya matairi pia kuna zile panga boi kama za mm-hmm. na kwa sababu hii gari ni wavu inaruhusu upepo kupita mm-hmm. kwa hiyo inaweza ikainuka kama inavyoinuka waiyo ane wamejitaidi kutoa ma, mapanga boi yakawa mengi lakini i think wezi kubeba mzigo mkubwa kwa sababu kile kisehemu cha dereva ni kidogo alafu asilimia kubwa ni machuma na wavumaili wa ni... ngapi eh, yani maili 2nikama kilomita 2221p8 1 kilom mil mia mbili ni sasana kilometa 103, yu, ah, 103. 103. 103. mia tatu ishnamoja kwa hiyo ukisema hata nazile hiyo ni kwa mia tatu ishinamoja hiyo ni kwenye barabara. barabara kwenye kupaa hmm. inaweza ikatembea kama kilometa miamoja sabiasaba ikiwa fu maana yaosasaana kilomita 7aabooaimorogowanzolakini kwa om unaenda om kwenye folenikwa yeah. <laughs> <laughs> <Sasa kaka. laughs> <laughs> sababu mimi binafsi ofsini mpaka nyumbani mm. ni kamakilometa uh, ukizipiga mara mbili theathinann nainann manaake kwa, 34. Mwone, 34 e. kwa zilo, k- zile kilometa mia bado unatoboa yeah. yeah. kwa kifupi kale unaeza kenda nako kaliakonadafnda nako, nako tani kila siku nakurudi watu wanakuona tu unapita juu tuaafu najua uzuri wa juu ni kwamba barabara inakona l- nyingi kwa uaezakona kilometa k6 lakini ikiwa juu kilometa sita aus unaona e eh? unaona, unaona cni eh, eh, yani yes, yes, ni kama kaduara fulani hmm. hivi kwa mbele kwao unaezakaona juu na chinik okay. e, ishu ish, ni kwamba ujie uji, uji, kwa wenzetu kwa wenzetu mazingira yakwa tofauti saa la kwanza mazingira ya nech yeah. maona eh? wenzetu awana ndege awana nini hukubana tuna makunguru ani hizi droni zenyewe zinashambuliwa ndo <laughs> bado nawaza au hizi ndege tu za kawaida huko zinapata shuruba <laughs> angai bado nawaza hiki kigali yeah. mona akiinajuajua ndege bana ajali ya ndege kwenye na ndege wale wa vyumbe inatokea endapo kama chombo kiko spidi lakini kama chombo labda kina spidi tu ya kawaida mm. ndege wanakukwepa wana nawao mm. sio kwamba awaoni mm. lakini ikiwa ile l ili wamekurupuka au kwenye mawingu dodnakumbuka yeah. yeah, kuna ile stori ya mwakajana ilikuilikuwa ni mwaka jana mm. ya, ya, ya tanzania ilikua yes. mm. mm. ilikutana na, na, na ndege wengi sana kwao katua mm. kabisa unaona nawale ina manyoya inana yes. kama hizo lakini wakasema ile kesi inatokea, inatokea. kamae kwenye mawingu undege awkizana wote so lakini ndo gari ni gari ya umeme sio imeweza kupata kibali cha kuweza kufanya majaribio okay. 25 itaanza dola f- lakitatu tu okay. e, unakuwa nayo hiyo unapaa unatokayumbani kwa ni kama milioni i726watu ah, ah, ah, ah, <laughs> e, ah. kwenye foleni wanakuona unapita tu au najua kta mona ni wavu yanijuu hapa hii ni viu ya juu, juu mm, unaona wavu mm. kwayo chini ya gari ndo kuna zile pangaboi za don hizi hapo unaziona moja mbil tautaka kutisha zaidiina mm. mm. mm. mm. abiria ina abiriahiamwenyewemetoka barabarani huko wewe au sio uko wewe na washikaji wengine ambao mnafatana kwenye magari niiila kwenye foleni hivinana kama uelewi lafu ndo unavoipandishia hapo ndo utachukua ujikosijautokeakama ni de ikienda fukwenye ndugu yake namba pali ngoma inaonekana msanowaaeamu chiiyaaau apiga mlogo mkubwa kwasabau so, chini ya garim ngoma ikiwa juu iyo nikiurahisialafukumbuka yeah. hizi nchi zetu sisi tunawtumia manyaya manini mon kuna, kuna, kuna aminala makubwa makubwa ta mannet k kijichangana kupita chini chini yeah. mm. monetakula kwako k ngoma lazima uende juu kidogo kuna miti nasio poa yeah. stori nyingine tumalize kwenye stori za teknolojia ambazo zimeend uh, right kuna stori piaya yb inafanya majaribio ya kuweka kizuizi watu asiwe na uwezo wa ku so imezidi kuchukua sana kiki mitandaoni yani imezidi kund na kila mtu anajaribu kuizungumza the way, ni kwamba b inataka kuwa kwenye we ambayo watu wanajaribu kutumia hizi kwa ajili ya ku matangazo kwenye ide yob ninataka kuzuia uwezo huo kwamba kama utakua unatumiaitakupa baada ya kutazama deo tatu itakuzuia wee kuweza kutazama do zab mpaka uwezi kuo so, mwanz takuambia kwama tunana nabaada no. ya deo tatu itakuzuia wee kutazama so, itakulazimisha wee tena kenda ku alafuen ndokuitumiawatu so, wanalazimika walipie najuasahi yes. no, natafuta ile fedhanakinginen to lmyolieoaonek maelekeo ya netflix ni kupunguza kile kifurushi chamhooemeanzana imeanza na Canada, na marekani halaf kile kifurushi ca be ya chini kita no kitakachobaki ambacho kitakuwa kina matangazo na kifurushi cha bei ya juu taanza ambacho ni kil cha alit ya8 so like, kama inajaribu kupush kile kifurushi, kifurushi. cha, cha bei ya chini ambacho kina matangazo so inajaribu kus okay. kile kifurushi cha matangazomn matangazo, wing yeah, so unajua changamoto ae asababu watu atalipa lakini hmm. bado matangazo yataonekana so, anapata pesa sehem kwa pamoja kwa watumiajiujnafuaa nakweli hivi unajuani garama kuliko oh yeah. lakini watu wanaeza kaalipaswa aweki garama kulikolakinibana d nyingi sindia lakini kwandoinakua kitu kama hicho so hizo ndo stori ambazo zimeen kwenye ulimwengu wa tech, maybe mabntily tutaweza kuwa na more infos um, ambazo zimedy hey, hey. mm. nice. yeah, uh, kwenye matumizi bwana uh, matumizi ya, ya akilibandia yanazidi kuongezeka na, mm. na uh, applications nyingi zinazidi kuongeza matumizi haya au zinazidi kuongeza option za, za kutumia akilibandia ili kuweza kurahisisha kazi so tday le ntakupa njia tano ambazo au akilibandia tano ambazo unaweza kuzitumia kupitia application yako ya i mona kama ambavo wengi tunavujua application aplikashen yakuit picha kutoka adobe mona na ni nzuri kwa kwasasa kwa mono watumwatu ambao hawezi kutumia photoshop mm. kwa, kwa, kwa, kwa, kwa nguvu kubwa au kwa matumizi yale mm. ni, ni maali pao so, uh, wow, wow, na ndo sehemu ambayo inawafaa wao kama wao pia nawenyewe awako nyuma kama photoshop ambao waliweza kuweka ai yao lakini wao wenyewe pia nawenyewe hawako nyuma wameweza kuboresha kwenye, kwenye, kwenye, kwenye, kwenye zile seting zao kwenye upande wa kuedit picha sasa hivi unaeza ukaseet swaa so, la kwanza unaezokaselekti backroun mona auet au au kaman kama ni, kama ni, kama ni anga sky mona unaweza kaselekt halafu ukaweza kufanya mabadiliko kwa kutumia ai kupitia kupitia kupitia, kupitia, kupitia ile eneo ambalo umeselekt mona hmm, koo uh, hii inaweza kakupa urahisi mona uh, kuweza ku, ku, kuchagua <coughs> kuchagua nini, nini unachohitaji kwee wene kwenye ilile eneo ambao umeseekt kwakutumiawakutumia kwa kutumia adobe uh, uh, lakini pia pia unaekunaeza uka mona uka kitu ambacho kiko epicha monanazkakwa kutumiamona kwa chini pale kwenye ilekwa chini pale hivi kumongezewa kitu kinaitwa mona h unaz katumia kwa ajiliya ukiipayenyew zkwanzane naeeakupa ina zake zenyewe option yenyewe yanini cha kuondoa kwenye ile picha mona lakini pia wee mwenyewe unaeza ukaamua mon kwa kubonyeza, kubonyeza nanilii monaakakui uh, kwenye o au kwenye an kkutumia wale wa windo wanaweza kutumia kwa, kwa, kwa kubonyeza on lakini wamak naekutumia kuomand mm-hmm. ili kuweza wao kwenye kuchagua maeneo ambao wwanataka kuyaondoa lakini kitu kingine ambacho hivi kimeboreshwa kimeongezewa akilibandia ni upande wa caves mona carve sahivi yes imekuepo ime muda wote wenye upande wa lightroom lakini sahivi inapi mon unaweza ukaselekt eneo ambalo huwa unataka ufanye zile as za zile carve mona zile tove monan ingine kitu cha nne ni, ni kumaonakuondoa mm-hmm. uh, ku, zile kwenye picha mn sahivisasa unaeza ukach mnkupitianaza mahali ambapo una, unapotaka kukuondoa zilea kuondoa vile vidotividoti mm-hmm. au Aa, kitu cha tano na cha mwisho ni kwenye upande wa wankwenyesahvana ambazo zinap zina kutokana na mazingira ya picha mon mm. kwamba hii picha labda imepigwa kwenye jua kali kari inakopa zote ambazo zinaendana na mazingira jua kali labda imepigwakwenye mdo, mwanga mdogo au, au ni, ni inakopa zile ambazo zinaendana zina na mazingira mazingira yajizamonau ya mazingira yadakaso ukitazama ukita kwa, kwa sahivi kwa upande wa au kwa upande wa e o kumekuwa na urahisi sana wa kutengeneza na kumekua una urahisi sana wa kuboresha kupitia akilibandia yeah. kwa hiyo nadhani ni, ni muda umefika sasa watuanze kujifunza um, hivi vitu kwa namna moja ama nyingine kwa sababu mapro wengi wamekuwa wakihisi kwamba sio kitu sio kitu, chaku, kitu cha kuendekeza au sio kitu cha kukitupia jicho sana mona ila kwa namna moja ama nyingine kwa ulimwengu hivi unahitaji kuusevu muda mona unahitaji ku, kufanya vitu kwa haraka au unahitaji kuwa na options za nje yani kwa sababu kuna, kuna, kuna ule ubunifu wako lakini kuna nje ya ubunifu wako yani je yeah. kwa ubunifu wa watu wengine au kwa ubunifu wakilibandia ingefananaje sasa kupitia uli akilibandia unazauwe mwenyee sasa ukaiboresha zaidi kwa ubunifu wakilibandia sasafukaongeza na, na wakwako ili kuweza kurahisisha kazi na ukamaliza kwa haraka watu nice. wanakuwa wanaogopa tu lakini mwish wa siku mabadiliko ya teknolojia nayo pia inabidi uende nayo na, tu yes. yes. Na kubadilikanayo tu akilibandia akiingia hen yite yes, ni kama ambavyo tunapokea hizi mpya au mabadiliko mpya au mpya enyewenye vyombovyetunye vyombovyetu unavyotumiaso w pia kwa wale ambao wanaskiliza an thei pia tuna chek kwenye ripoti tunaona kuna waskilizaji kutoka pia nje ya nchisana iakukaa yes. pamoja kuzungumza na waswahili mbalimbali kutoka nchi mbalimbali dunianikokote kwako ulipon yes. yes. uh, kingine pia nimegundua kwamba pia tunas, tunas, tuko kwenye, kwenye, kwenye po za nje nyingineambazo okay. eh, eh? oh? yeah. ile ambayoalihen ambaotwanatumia kwa ajili ya kuso nimekuja kushangaa kumbe niah ambayo nao pia inao ina Podcast. Podcast. Oh, yeah. na kingine pia kwamba like uh, unapokuwa unatumia aplikhen mbalimbali mm. za zas huwa mm. zinatabia kuchukua nt na, na yani ah, wa, wa, wa pia kuiamishia nako ili watu waweze kuipata yani mfumo wa unatumia ambayo pia link ambayo wanaweza pia nao wakais wakaipt waka ah, okay. mfano hatujai kuweka yetu lakini nimeenda tupo <laughs> <laughs> <Yeah. laughs> unakatika nah. so sure kilao ambayo upo unaezaukauka uh, tupe pia ta en zakowasabau kuna baadhi ya o <laughs> so, kama viletetucanganyaeninaendainachatinaingiao kmaomfano aeye <laughs> pamoja nalzinasuporti omen nainagleas pia tupo yes, yes, uin uh, yes. diseeverywere so weaprciate kwa wale wote ambao wanatufuatilia uh, tuko pamoja sana sansana sana, sana, sana. Mm-hmm. kwa kifupi yani mm-hmm. kwa mtu yoyote ambaye unatumia kifaa chochote yes. mm. unatupata kwa ka- urahisinatumia ka- lapo unatumia hu unatumia ani yani unaeza wkutupata ka mtu wa ione iko pale o <laughs> ihinayo kwa mtu wai basi sawa ndio umeshindwa kwenda sijui masotf manininiumeshindwa uh, basiaa hatabmpa <laughs> ndio inawezekana bml ujaenda basi kuna Google podcast ipo kabisa kwenye simu yako ishinayo tu poa yes. kabisa siatatizo yes. mm, really? yani dakipo pale kwa ajili ya kukupa kodi za kila ainazenye yeah. ujazo oh yeah. o kama kawaidunaekachewenyeo lakini pia ahe enye oyacmi aita manoaji ohaunaowea uaai au matumiziautume mkonowako wa ziada popote utakufikisha tu mzigo yeah. wako we fanya kuuagiza mzigo wako uh, na utafika kwa haraka na, na kwa usalama zaidi iwe ni kwa njia ya anga mm. ardhi au manyi oh, yeah. so