unaweza ukawa na kijana ana hali ngumu sana lakini anaweza akasemahaja no, wai wakati pale msarabani yesu alisema it is finished hahitaji ha, kuhangaika huku anahitaji kwenda kwenye msaraba bwana nikiwa huku finished ninaomba nije kwako kwa sababu ulisha finish ninaomba msaada wako utayari unapokuwa umepotea unangangana na mungu na kumwambia mungu inaomba utayari kwa jinsi ya kibinadamu ili jambo nisingetaka kulifanya kwa jinsi ya kibinadamu jambo hili nisingeta kulifanya mungu unajua kabisa lakini niko mikononi mwako usijaribu kuficha ajiria roho wa mungu apate kukusaidia mweleze mungu hali yako kama unashindwa kujieleza endelea kunena kwa lugha endelea kunena kwa lugha anaangalia ndani ya moyo wako nena kwa lugha ukifikiri na kutafakari maandiko na kutafakari kila ambacho mungu amekiweka kwenye maandiko utashangaa kitakatoka kinatokea kwa sababu mungu anatujua kuliko tunavyojijua anafahamu madhaifu tuliyonayo na anajua ya kwamba hawezi akatupa majukumu ambayo ni saizi yetu kwa sababu akitupa majukumu ambayo ni saizi yetu hatuna sababu ya kumtegemea kwa hiyo siku zote mungu atakupa majukumu ambayo ni makubwa kuliko uwezo wako ni makubwa kuliko fikra ulizonazo ni makubwa kuliko nguvu ulizonazo ni makubwa kuliko mikono yako miwili ili uweze kumtafuta yesu uweze kushirikiana na watu wengine waweuweze ku, kukaa na kunyinyikia chini ya mkono wa bwana hii inakusaidia a ukishakaa namna hiyo ndio utaweza kuelewa kwa nini tunatakiwa kuwa na maombi na kitu cha mungu kila eneo uko sokoni simwonee aibu mungu wako anza maombi asubuhi kabla ujafungua biashara yako wala usifiche wale wanani, wale wanani. Eh? Wale kwani wale wananii wananii wale wwananii siunafahamu wale wananii kwani wanajificha mi sijawataja nimesema wananii eh? hawafichi na wanaweza wakamweka mungu wao hapo mlangoni hata kama ujuiw unampigia saruti kwani nafikiri wanaweka pale peupe wangeweza kuweka bedroom wanataka ujue msaada mahali wanakopata asaunaonaji aibu kwa ajili ya mungu wako mtu anasema ah, nimeomba kule nyumbani inatosha inatosha wapi omba nyumbani omba ndani ya gari omba kwenye daradara omba ndani ya bajaji omba juu ya toyo nenda ofisini omba unamwambia mungu nakushukuru kwa sababu nimefika mahali hapa naendelea kunena kwa lugha na damu ya yesu achilia damu ya yesu achilia damu ya yesu kama unaanza na kupanga vitu pale nje usipange ukiwa mkavu mkavu panga huku unanena rabashandarabakoya rikashndarabasatarikamdarabasikirias rabandarabakokoyes rika Raba ninaenda kupata faida hiki akirudi ndani kinaondoka na mteja leo rika saka sa. mungu niletee mtu akumshuhudia hapa leo rika mi nakwamba ukianza namna hiyo shetani itabidi aitisha kikao cha dharura hatasema kumetokea kitu gani mbona watu wote niliwatuma sokoni sema kuna moto unawaka bwana kwani kuna watu wanaomba sema tunajua wanaomba kwa sababu wanafanya shraba kasar. hatujui wanachoomba ila kila wakiomba tunaona moto kila wakiona tunaomba moto shetani anawauliza hata zile pesa za chuma ulete mmeshindwa kuzipitisha utazipitishia wapi ni moto mpaka kwenye maboksi yao wanaowekea pesa Oh, ile unayowekea pesa ibandike mikono raba rabashandarabakasira damu ya yesu utashangaa kwa nini kadri unavonena nguvu za mungu zinaachiriwa nguvu za mungu zinaachiriwa zina seto nguvu za mungu zinaachiriwa zina seto na watu wengi wanapata shida nimeombeaga watu wengi sana kwenye maofisi namna hiyo kwenye vitu ambavyo wangeweze wakaomba na na iyo, lakini anawesekana hawakuwa na hiyo maarifa lakini nimeomba kwamba mungu yuko pamoja ngoja naygojatombe tunaomba alafu anashanga kila kitu kimebadilika kitu nilichofanya ni kitu gani nguvu za mungu zimeingia hapo bwana yesu asifiwe asifiw unasema lakini unajua so, unajua wababa wengine wakishakuwa na na wana na nini wengi sana wanashindwa kusimama kiroho kuliko wakeza kao unakuta kwenye kwenye kona ameweka wekanabia kidogo anasema bwana ni lazima tuweke tuwekeh vitu vitawavuta wateja lakini ameokoka mke anajaribu kumwambia sasa tutafanyafanyaji hapa hii inatuletea shida inatuharibia na ushuhudi nasema hapana tunakosa hela <laughs> afadhali ufanye hiki kitu mapema kabla sijawafundisha wa kinyamama nena kwa lugha mwambie mungu sitaki kutegemea pombe kuvuta wateja <laughs> nataka kukutegemea wewe na nguvu zako endelea kunena endelea kunena kule ndani endelea kunena endelea oh kunenarabashak unaendelea kunena unafika pale mlangoni unaachiria damu ya yesu na no nguvu za mungu zikae pale ziweze kuwavuta watu unasema unaipata wapi. Yesu, watu Rapa, yesu akiinuliwa anawavuta watu wote kuja kwake mweke mlangoni pale rabashakarabasik kwani unafikiri wote waliokuwa wanamfuata yesu walikuwa wanaenda kutafuta kwenda mbinguni wengine walikuwa wanatafuta mkate kwani duka lako halina mkate hallelujah, hallelujah kwa sababu kama ukimpata mama mwombachi huwe na uhakika utapata shida sana kwa sababu hizo wiski na bia zitadoda hazitapata mteja kila akija kununua mteja hapo hata kama alikuwa anataka hanunui kwenye duka la kwako anaenda kwenye duka lingine kwa nini kuna malaika amekaa pale anasema nimeambiwa nikaye hapa asinunue mtu mwingine mpaka huyu baba atoe iz hahitaji yule mama kuwepo pale anahitaji kueo uwepo wa bwana ukae mahali pale halafu anaondoka kwa sababu anaweza akachukua upako akaweka kaondok aseanaju kaso bibliakasom biblia yako biblia. imani inaweza kaachiria upako mahali ukaondoka upakobaa ulisikia upako, upako upako upako siku ingine nikizungumza nimeingia kwenye duka mi meenda kununua tu vitu lakini pak ukaingia na mimi kwenye ile duka na kuna mtu ameshika pombe zake kwenye kikapu Simjui. na wala hajaokoka lakini anasema simu jui nawala hajakokaaki anasema aliponiona kuna hofu iliyomfunika na alikuwa anajiandaa toke akalipa akashindwa ni-kuna kitu nilikuwa nafuata nikachukua nikaenda mmoja kwa moja kulipa nikaondoka akaanza kunitafuta kwa sababu kila akizunguka anaona uwepo wangu kila akizunguka anaona uwepo wangu kila akizunguka anaona akawa anatafuta ladaendenuko na, Anaenda, Yuko na bia zake na whisky. anachungulia anachungulia andati nguvu tena ya kwenda kulipa sijamsemesha kitu simjui unajua kitu alichofanya akachukua zile pombe akazirudisha kwenye alipozirudisha kwenye f ndipo akapata uhuru wa kutoka mi ilishatoka saa nyingi kitu gani kimetokea alikuwa hanitafuti mimi ila upako niliyokuja na ulibaki pale dukani unasema ulibakije ni mara chache sana naingia kwenye duka bila kumb ni mara chache sana nitaingia dukani bila kawamba. kwa sababu huwezi kujua kitu cha kuchukua saingine kimetegewa vitu gani kwao ninaingia nikinena na nguvu za mungu zinasambaa pale lakini saa ngine ninaomba tu kwa mungu anipe nafasi basi na mimi ya kufanya shopping na sihivyo unakuta wafanyakazi na watu wengine wamekuzunguka saa hiyo huwezi kununua kitu chochote ni mara nyingi nimetoka dukani dukani si kwa sababu unaingia unaona watu watu wamekuzunguka si wateja, si wale watu walioko wote wanataka maombi Mis, kununua vitu kuacha na nikimwambia mke wangu naenda nimetokadukani sasaau unaingiannausa i wawatuwali twanataenda uuatnaishykch sagin kiwambia annaaiau anajuaunaezaukaelewa nikienda mwenyewe ninaenda nikiomba inaenda nikimba li mnu ni mini, mtu kama watu wengine kwa nani hataki kufanya window shopping hata kama hela unajua hizi kazi uhuru kabisa lakini ndeketa moja kwamba unaenda vizuri mungu atakupa nafasi atakupa spesi ninaona ni, ni tu tuaye mambo machache yaweze kukusaidia ili usije ukajitetea ninajua wanaume wengi sana wanabebeshwa vitu vingi lakini ro mtakatifu ukiweza kukaa pamoja naye utafika na wewe utakuwa na ushuhuda kama wa paulo unamaliza mwaka unasema nimeyaweza mambo yote katika yeye anitiaye nguvu paulo anaandika ilikuwa paulo anaandika nasema nilipita mahali ambapo palikuwa mahali pagumu sana nilikuwa katika hali ya kukata tamaa lakini bwana alinitia nguvu ni ushuhuda wake huko pale pale lazima na nasima naweuna ushuhuda inapofika mwisho wa mwaka kwamba nimewaweza mambo yote katika yeye anitia nguvu maanaake hutapeleka utukufu na sifa kwenye kitu kingine chochote maana utajua kabisa kama bwana asingekuwa pamoja na mimi mwaka sai naaseme sasa kama bwana asingekuwa pamoja na mimi unabandika jina la kwako kwa sababu unatizama kabisa kwamba hii haikuwa ni mii peke yangu ni mungu hii ni mungu hii ni mungu i unamwona mungu kabisa kwa nini kwa sababu umempa nafasi yaonekani nenywa mikono yako kwa bwana karabasharabasha hakuna mungu mwingine kama wewe sante ko kuu wako na nguvu zako kuna waliookoka na kuna wasiookoka ile kwamba tumekaa pamoja hapo wote tunakutegemea wewe tunahitaji msaada wako tunahitaji msaada wako mungu nimesema neno hapa kama huna nguvu za kutoa uwezi kuzitoa kama huna hekima huwezi kuwa na hekima ya kutumia mungu sijajua ni wangapi ambao wanalemewa na vitu vingi vitu vingi nimeonja utamu wako ebwana najua na kwa sababu hiyo watu wananiuliza maswali