haijarishi hali yake aliyonayo madamu weu una yesu una kitu cha zaidi kuliko yeye mungu anapokupa nafasi uliza swali mungu atakupa hekima ukishaona unaogopa kumshuhudia mtu uwe na uhakika nguvu za mungu zimepungua ndani yako unajuaje kwa sababu matendo moja nane inasema nanyi mtapokea nguvu akiisha kuajiria juu yenu roho mtakatifu nanyi mtakuwa mashahidi si suala la kuhubiri kila aliyenaye mwana anaoshuhuda kwa hiyo kama una yesu ndani una kitu cha kusema una kitu cha kusema wacha watu wengine tunazungumzia juu ya wanaume wenzetu kwa sababu sasa fikiria wakiletwa wasichana kukushuhudia wakaletwa wasichana kwenda kushuhudia tajiri watu wataanza kuleta shida na mke wa yule tajiri uena uhakika atafukuza yule msichana kwamba yu amba na nahii mambo ya kuhubiri hapa kuhubiripalazima anamfuatilia tuh mewanu nafuatiawam inawezekana yule msichana akapata nafasi ya kumshuhudia yule baba na kuna mtu mwingine yoyote mwenye ujasiri tukienda pale siku moja nilikuwa bungeni na nikaona wabunge na wengine walikuwa pale sitakutajia mwaka ilikuwa walikaaltaimaa enda mara kwa mara inaongeana alafu nikasema mnakaa miaka mitano bungeni una jirani yako hamjui yesu maikufikiri mkifika ng'ambo nyingine alafu agundue kumbe umekaa bungeni ulikwa jirani yake miaka mitano hujasema hata siku moja abariza yesu lie naye natumainu linona ma maikufikiri hicho kitu kwamba hajui hajui kwamba una titu. okay kama basi uwezi wewe kusema mungu awezi kukupata hekima na utaratibu mwingine ambao unaweza ukufanyika miaka kadhaa nimepita zamani kidogo nafikiri miaka ya themanini kule mwishoni tmoja nikaribishe nyumbani ni kwake nimefika pale mi nifikiri naenda tu kumsalimia naku-na kunywa chai na kuongea pale nimefika tu akaniambia kitu akasema mwalimuutanisameekaambiakitukemautanisamee tu najua nitakiwani kuambia kwa, lakini huku ni ushindwa kuvumilia kitu gani kit itakuwa shida sana kwangu kuwaeleza kwamba ulipita hapa nasikuwaeleza majirani ka niwakaribisha majirani wanaotaka kuja kukusalimia waja. na ni waca nikosifamiki namna hii ndio tunaanza ti tu huduma okay hamna shida siumesha waambia basi tunyamaze wakaja wengi sasa nawatizama sijui hata nnafanya kitu gani nikasema mungu nisaidie mungu akaniambia shuhudia kkashuhudia tu maisha yangu alivyokuwa kitu yesu alinifanyia na mabadiliko yaliyotokea nikauliza mwenye swali kumbe katikati yao yuko mtu mmoja amelewa akanyosha kidole akasema mwaka asege hivi m- mtu kama amelewa anaweza kuokoka ku- ku- ku- ku- wenzake wakaanza kufokea kwa sababu kwasababu walifikiranata lakiniamtakatifu alinisemesha kitu tofauti nikasema hivi hata mtu yoyote ambaye anaona labda ana haraka sana anaweza kwenda ndugu walitoka watu wote kasoro mwenyeji na yule ndugu na mke wake wote waliondoka nikabaki nikaambia nika unataka kuokoka waliondokaszabatakauoknamelewa hey. akapiga magoti nikamwongoza sala toba akiwa amelewa hiyo ni miaka ya he kule mwisho ameokoka ni mtumishi wa mungu mpaka leo kwanini nakueleza kitu cha namna hii yule ndugu misi sikusema naye na sio kitu chepesi sana kwenda kwa watu alafu wanakukaribishia watu wengine sio kitu chepesi lakini mungu alijua kitu nachokuambia ni kitu gani unaweza ukajitetea kwamba mimi sijui kuongea mungu atakwambia unaye haruni roh mtakatifu akishakuwa pamoja na wewe huwezi ukajitetea kwa sababu anajua mazingira yaliyoko baadara yakujitetea mwambia roh mtakatifu ninahitaji msaada wako ninahitaji hekima yako ninafanyafanyaje hapa nina jirani zangu wasiokujua nina jirani zangu wasiokujua ninafanyafanyaje hapa yangu sasa mestafu alikuwa daktari nikitoka kazini nilikuwa nafanya kazi serikalini saa Sa, nan na nusu nikitoka kule nina, nina, ninaenda moja kwenye hospitali aliyokua nafanyia kazi nami nakaa kwenye benchi nje nanena klgnanena ka luga yule ndugu kule ndani alikuwa anafanya kazi mara mbili anafanya kazi very ya kidaktari alafu anasema naye pia na wale watu juu ya yesu kama wanamjua kama hawamjui na ni kitu gani na kitu gani kinaweza kufanyika anazungumza kwa hekima kiasi ambacho huoni mtu anayekasirika yule mtu akikubali maombi sio kwamba ataandikiwa na kila kitu akikubali maombi utasikia tu nesi amekuja hapo nje dkt anakuita huko ninachangamkia hiyo tenda kwa spdi nagi lnda kwa namna hiyo tuliongoza watu kwa yesu wengi kwelikweli na wengine baada ya pale wacokaribisha majumbani mwao tulienda tukafuatilia wakakaribisha na jamaa nachojaribu kuzungumza ni kitugani kwa sababu kuna vitu vingine unajua kabisa msaada wa hospitali utamfikisha mpaka hapa lakini kuna kitu cha zaidi anakihitaji kutoka kwa yesu alafu tunaogopa kusema nani atamsaidia mwanaume mwenzako kama hu okay, ukiogopa petro alitumwa nyumbani kwa mwanaume mwingine wa dini ingine anaitwa petro aligoma anaitataligihazamn wadikuwatiahmtkna kati kwa sababu ya dini dini yalikuwa yanamzuia kabisa asipeleke habari za mungu wake tukenye, kenye, kwenye dini lakini alikuwa na juwa, alikuwa na alichokuwa anafuatilia akaamua na kuwatumia ambao tayari wanamjua ni wa petro aweze kwenda nyumbani kwa kornelio angalia kitu kilichotokea alipofika pale na kueleza jinsi mungu alivyomtokea korneli petro alianza mahubiri kwa stahiri ya jabu sana akasema hakika nimejua ya kwamba mungu hana hanaupendeleo ndio sentensi ya kwanza kwa sababu hakuamini mungu angempeleka kuli umaya kupata nafasi ya kuongoza watu wa dini ingine kwa yesu hiyo ni nafasi ya jabu sana humlazimishi kwa sababu bibilia hairuhusi kumlazimisha mtu katiba ya nchi hairuhusi kumlazimisha mtu kila mtu anaruhusiwa kuabudu dini anayotaka kuabudu imani mradi asivunje sheria za nchi ni katiba ya nchi kabisa kila mtu ana uhuru wake lakini tunajua kibiblia tuna njia moja tu yesu ni njia tunajua ya kwamba yesu ni njia asa sisi tunaojua njia tumeshindwa kwenda mbele za mungu na kuamba hekima na namna ya kufanya na namna ya kuwasaidia watu wengine ambao wanahitaji msaada na unajua ukimpata kiongozi wa nyumba ni rahisi sana kuwafikia watu wengine kwenye familia ni rahisi sana kuwafikia kwa sababu anakuwa amefungua mlango fulani cheki, iskana, lakini cheki inawezekana una mwanaume mwenzako lakini sio mkristo cheki mara ya mwisu ilizungumza naye ni habari za yesu na mazingira ambayo hayafanyi mgombani kwa sababu uwezekano huu waupo kwa sababu mungu hakupi uhubiri leo na kuhubiri kwako kwa kufunge mlango anataka mlango ukae wazi kesho afungue tena kesho afungue tena kesho afungue tena mungu anapokuletea watu kuna watu wengine wameokoka wamepitiliza kiasi ambacho ukiona mtu wa dini ingine unakaa naye mbali unakaa naye mbali kwa shida ipi kwa shida ipi na marafiki wengi ambao si wakristo wengi na nawananijua nani na unaweza ukashangaa wanavyotaka maombi na si walazimishi tutazungumza tutaendelea kuomba alafu utaona t mmoja mmoja baadaye ntaka hu yesu ndio nampatainamtaka huu yesu ndio nampataji unaenda naendaatuo nyingine ya yakumsaidia ya oleole usiende kipendwa si so, unajua ile ya kipendwa siunauail unataka kila kitu kiishe tu saa hiyo hiyo unamvuruga kiasi ambacho hata kirudi nyumbani kwake hapokelewi kwa sababu lazima lazima lazima kwamba yesu haokee asabauabiaaama na anafunzi wa mpam walikka kwenye kipindi kile wakina ikodem wanaenda sii kwa sii kama walikuwekwa wakina yusufu arimadhia kwenye uongozi wa mji uwe uwenauhakika mpaka leo yesu tulikuwa arusha alafu msichana mmoja wa dini ingine kaja kwenye semina kakoka anaingia na form 6 jumatatu akanyata akaja ofisini akawkuta wenzangu pale akasema aksmami nimekoka kwenye semina sikuwa mkristo akataja dini yake akasema hivi nimekuja kuuliza huyu yesu anaweza akafanya huu okovu wakamuuliza kwa niwasema kwa sababu baba akijua haendelei kunisomeshe shule haendelei kunisomeshe shule nilikuwa nauliza huyu yesu anaweza akanitunzia sili