na kusema nayeweza mambo yote katika yenitiangu yeah, yeah, nimevipiga vile vita vizuri mwendo nimemaliza jaribu kuchekishuhuda uone okay inawezekana alikuwa hajaoa na kwa sababu hiyo labda hakuwa na watoto lakini inawezekana alikuwa na ndugu watoto wa ndugu unajua sijajua kule kwao lakini kiafrika ukiwa kaka au unajiweza kidogo au uko mjini ue na akika utasukumiwa ndugu utasukumiwa Ah, hata kama ndio unaanza maisha wanasema kaanze na huyu unapewa kwa unaanza mmoja tayari una mtu unajifunza kulea wakati hata ujaoa lazima ufikirie uwezikuenda tu unakuja kukumbuka kwamba nimeacha mtu nyumbani uwezi kusafiri tu tunaanza kufikiri ni kisafiri itakuwaca atakaa nanani ataendaje shule kwa hiyo yale majukumu ya kifamilia pale pale sielewa kipindi kile cha akina paulo kule kwao lakini ukisoma habari za akina ibrahimu unaelewa kwa sababu lutu alikuwa ni mtoto wa ndugu yake waliondoka naye alikuwa ni mtoto wa ndugu yake ambaye alifariki kwaho wakaondoka naye no, no, na unaona kilichotokea akikuwa kitu chapesa akamsaidia kwenu na akaa na yeye na maisha mazuri lakini baadaye wakashindwana ikabidi wachane lakini alilazimika kulea mtoto wa ndugu yake lakini kiafrika pia kama mungu amekupa wazazi wako wamekaa muda mrefu miaka mingi kuna kipindi unalazimika kukaa nao au kuwalea kwayo unajikuta una nafasi pana na shughuli nyingi za kufanya inategemea jisi livyo inachotaka kuzungumza ni kwamba wanaume wengi huwa wanatakiwa kubeba mambo mengi kwa wakati mmoja kwa wakati mmoja nimekupata mfano wa paulo ukienda ndani ya biblia unaweza ukaona na nilipozungumza hapa tayari ndani yako umeshapiga picha wee mwenyewe mangapi magpumebebeshwa mangapi na sijajua kama unaweza ukasema kama paulo kwenye wafilipi 413 nayaweza mambo yote katika yeye nitiae nguvu si wanaume wengi tuna ushuhuda wa namna hiyo tuangalie jambo la pili tuangalie jambo la pili kunena kwa lugha kunarahisisha kuombea mambo mengi kwa wakati kawakatiokunarahisisa kuombea mambo mengi kwa wakati wa kwanza sura ya 1i mstari wa pili nawann na watano unena kwa lugha kuaraisish kuombea mambo mengi kwa wakati wa sura ya ule wa msta anasema iv maana yeye anenaye kwa lugha hasisemi na watu balihusema na mungu maana hakuna siki hai. lakini anena mambo ya siri katika roho yake nilitaka uona lineneno mambo evusea amevusema mambo. mambo bibilia haisemi ivii maana yeye anenaye kwa lugha anena jambo la sii anasema mambo ya silipuro mengi kwa hiyo unaponena kwa lugha roho mtakatifu nawachapu sana unaponena kwa lugha anaweza akabeba tu jambo moja kutoka ndani ya roho yako akalipeleka mbele za mungu akalishikia bango kisemo cha mjini mbele za madhabau ya mungu kwamba mungu kumbuka hili umbukiliklikli kumbuka mpaka kumbuka kumbuka mungu anajibu lakini ana uwezo wa kuchukua mambo yote uliyonayo ndani ya moyo wako kwa wakati mmoja akayapeleka mbele za mungu lakini ukitizama ule mstari wa wanne kuna kitu ambacho pia anaweza akafanya wakati huo huo biblia inasema yeye anenaye kwa lugha hujijenga nafsi yake kwa hiyo wakati unaendelea kuomba kwa kunenda kwa lugha kuna kitu kingine ambacho anaendelea kufanya kwa kushughulikia nafsi yako kwa wakati huohuo kwanini kwa sababu kuna majibu mengine ambayo mungu anaweza kukupa akili zako zikakukatalia kupokea kwa sababu ukisoma kwenye kile kitabu cha warumi ile sura ya nne mstari ule wa ishir st inazungumza wazi kwamba kadhalika roho mwenyewe hutusaidia udzaifu wetu maana hatujui kuomba jinsi tupasavyo lakini roho mwenyewe hutuombea kwa kuugua kusikuweza kutamkika si suala la kuomba bali kujua namna ya kuomba kwa lugha iliyo nyepesi maanaake ni kwamba unaweza ukajua kitu cha kuomba usijue namna ya kujiereza mbere mungu roho mtakatifu anaponena kwa lugha pamoja na wewe ndani yako anakusaidia kati ya jambo wapo kufanya presentation kupeleka namna ya kujieleza mbele za mungu kwa namna ambavyo mbinguni wanasikiliza kama ni kesi anajua namna ya kupelekea kule kama wakili kama ni swala ambalo ni hoja anajua namna ya kuprezenti hoja zenye nguvu kwaho inategemea ni kitu gani ndio maana roh mtakatifu ni wa msaada sana inapofika kwenye maombi na ule mstari wa ishisaba kwenye kile kitabu cha warumi nane anazungumzia juu ya kwamba anaomba sawasawa na mapenzi ya mungu na no, unapoomba sawasawa na mapenzi ya mungu inawezekana kabisa wewe unapoomba unataka mungu ajibu kufuatana na haja za kwako lakini mapenzi ya mungu sio si hayo unayoyahitaji lakini roho mtakatifu anapopeleka anakusaidia usiombe kwa ajili yako peleka mbele za bwana na mungu anapotazama haoni maombi yako sawasawa na haja tu ya moyo wako anaomba anamba anaona maombi yako sawasawa sawa na mapenzi yake kwa nini kwa roho mtakatifu hiyo mungu anajibu sawasawa sawa na mapenzi yake shida ni kwamba yakijayo mapenzi yake na wewe hukuomba hivyo <laughs> akili zinagoma ndio maana bibi asema nendaye kwa lugha akili haina matunda kwa sababu inawezeka kublo labda pewa kufasili na kufuatana na maandiko akili ziko kwenye nafsi kwa hiyo wakati amebas kaipita nafsi na akili zisikukwamisha katika kuomba hapo hapo anashughulikia akili zako na nafsi yako ili jibu litakapokuja lipokelewa ufike mahali hata kama ulikuwa mbishi kiasi gani utakuta mungu anakufikisha pale kwenye getseman ya kwako na kusema si mapenzi yangu bali mapenzi yako yatimizwa utasikia ndani yako kunafika mahali unyenyekevu unaingia ambao hukujua unatokea wapi ndio maana ni muhimu sana kuomba kwa muda mrefu kwa sababu kuna kitu kinatendeka ndani kwa sababu sio rahisi sana tunapokaa tunapoanza ttunapoendelea tunaomba vitu mbalimbali mbali. kufikiri kwa mfano unapokuwa na majukumu kama aliyokuwa nayo paulo alafu una lisalimoja unamasamawili unafanyaje unachagua lipi unaacha lipi lipi unachagua li, uaaa li, saaingine huwa ninakaa ninawaza alafu ninaangalia majukumu yaliyonizunguka na yanayohitaji ya kuyafuatilia ukishatizama namna hiyo utashukuru mungu watu waliokuinulia kwa ajili ya kusimama pamoja na wab hicho ni kitu cha kwanza utakiona kwa sababu najua kabisa bila mungu kukusimamishia watu wa namna hiyo kuna vitu uwezifanya na ni kitu cha cabu sana ukimwambia mungu ninaomba ninulie watu anachukua sehemu ya upako wako anawapa watu wengi sana ambao hawataki kugawa upako walionao wanataka kufanya kila kitu wenyewe musa ndicho alichoambiwa tafuta watu sabini ndachukua basi kiasi cha roho kilichoko juu yako natawapa ili usichukua mzigo peke yako unasemahapa nchini tuna kamati za semna tu pekee yake kuina sit na karibu kila kamati ina watu h marekani tuna kamati nne bila kuhesabu kamati zinahusiana na makongamano hapo bila kuhesabu kamati ya vijana kamati ya wakinamama wanatakiwa wasimame pamoja na wewe kuajili ya kufanya kazi ya mungu mungu hawezi kuweka upako tofauti juu yako na upako tofauti kwenye kamati zinazofanya shughuli zako uwe na mtagombana kila siku lazima roho mtakatifu auwepo kuwapa moyo mmoja bibilia inasema kuwapa mfanye kazi kwa pamoja mweze kunia mamoja mtizame kwa pamoja hiyo ni kazi ya roho mtakatifu anaweka lakini hiyo haikuondolei nafasi yako ya kwenda mbele za mungu kuomba nilikuwa ninaomba kwa mungu mungu menisemesha kupata watu wa kutusaidia kwenye huduma ya uwalimu nikakaa kwenye maombi kuombea hiyo ajenda tunafikiri masaa mawili masaa matatu mfurulizo halafu nilipomaliza takatifualisemesha kitu kigumu sa kanambia yesu alikesha usiku kucha ili kupata watu kumi na mbili hu ameomba masaa matatu unataka nikupe watu watumia unavaamchezo nilimwelewa mtakatifu <laughs> sasa unaweza ukaelewa hapo saa hiyo unangang'ana kuombea hilo jambo moja alafu uko ndani roho mtakatifu unakumbuka unakumbuka kile kile kitabu kitabu rhmtakatifu aamba unamuile kitabujamaaamua il itauamuil kitabuamaaasu unajua kuna saa nyingine nguvu za mungu zinapita ukiendelea okay, kuomba namna hiyo unakuta kuna namna ambavyo roho mtakatifu anaamsha ile kazi ambayo ulikuwa umesahau na ilikuwa ni ya muhimu unakuta tu kaingia kazi sikumbuki tulikuwa mkutano upi lakini ni mafundisho haya y kunena loga na tunaendelea kunenauenag nikapanda kwenye mazabau nikaanza kuomba nikiwa nimekaa pale nikiwa nimekaa pale roho mtakatifu akasema andika sura za hiki kitabu nikashika kalamu sura ya kwanza ya pili ya tatu ya nne ya tano ya sita ya saba ya nane ya tisa ya kumi ziiteremka tu namna iyospidi lakini unajua ni kitabu nimekuwa nikikiombea miaka miwili sikupata huo mtiririko nini sikupata mtiririko miaka miwili kwa sababu i did not pray through sikuomba nikafikisha mahali kikatotolewa unajua kwa na vitu vingi unashika hiki ujawai kuona watu wanasema hebu tuweka ajenda za maombi wanaweka ajenda za maombi ya moja mbili tatu zinafika hata kumi tuombe kuna watu hata mbili hawaombi au saingine unaomba kwa kurashia rashia tu unahitaji tu namneni kama vile kwa kweli you are not praying unapeleka prayer list unampelekea mungu shopping list mungu kama unavyo unavyoi vitu huko mbele kwenye yako huko