unafikiri alikuwa anasikiliza yale mahubiri akuna tuzungumze kili cha ukweli huyu ndugu alikuwa asikilizi mahubiri kwa sababu anajaribu kufikiri ninyi wakina baba mnaelewa kitu nachosema anajaribu kufikiri anaenda na nini nyumbani hana chakula umaye kufikiri wewe u- umeenda mjini angalaa upatepate kitu kidogo inafika saa ya kurudi nyumbani huna kitu chochote ulichopata na unajua kule nyumbani wanakusubiri kama basi nyumbanianakusubiri angala leta uwezi petro amekaa pale anasafisha nyavu anawaza si alikuwa ameoa anai nauaalikua meaalauasaamamamk alikuwa nyumbani anarudije hana kitoweo kama hujawahi kupita mahali pa namna kitu ktuaa na kwenye familia kama tulizo nazo hizo inawezekana hapo ndani una wadogo zako wengine walikuwa wanasubiri tu uvue uuze warudi shule kwa sababu wamefukuza narudi nyumbani huna samaki wakati unahangaika hapo kusafisha nyavu unasema kwa nini kusiendele tu usiku ikaendelea kuvua nisirudi nyumbani ina aya masaa kun mbili ya mchana mpaka saa ya kwenda kuvua tena inayapitishia wapi alafu gafula kuna mhubiri mmoja anaitwa yesu anakuja watu wanamfuata tu petro ananyanyua kichwa anamtazama anaendeleakusafisha yavu zake safisha nyavu zake afucheki kitu yesu alichofanya alienda mmoja kwa mmoja kwenye boti ya simon akaingia okay, ndae ili aitumie na petro akampa wanafikiri kwa nini yesu alipomaliza hmm? alipomaliza anasema a hata alipokwisha kunena alimwambia simon tweka mpaka kirindini mkashushe nyavu zen mvuesabake kwa sababu amekuja kugundua ujamaa mahubiri yote hayajamwingia wamkufikiri ulikuwa nataka kufanya hiyo biashara upate hela kwa ajili ya kodi ya nyumba na mwenye nyumba anasubiri niambieni akisharudi nyumbani akisharudi namna hii mekuja kutizama bwana zimeshapita wiki mbili wiki tatu unajua hata mimi ndo nilikuwa nategemea kupelekea watoto shule na wajukuu kwenye kodi hii kama uwezi bwana tuzungumze tu tupate mpangaji mwingine nawezekana hata mpangaji hana lakini anatafuta kukuwekea res tu sio kwamba hutaki kumlipa huna hela sio kwamba hutaki kumlipa umefanya kazi usiku kucha mchana kutwa haijazaa kitu bwana yesu asifiwe inawezekana alikuwa anasumbuliwa na madeni anasumbuliwa na madeni inawezekana labda amevua siku mbili siku tatu hajapata tena si mnajua biashara yetu saaingine umwezi ukiandama inakuwa shida kidogo kupata samaki kwa hiyo nivumilie kidogo unaenda dukani unakopa kitu saa ya kuvua inagoma na yule mtu anataka pesa yake irudi kwenye mzunguko unakata kona wesitena kwenda kwenye duka unaenda duka lingine unaanzisha kuchimba shimo kwenye ili duka lingine na maneno mazuri kabisa bwana yesu asifiwe sijajua petro kungekuwa na shule wakati ule angeweza akawa na tenda ya kupeleka samaki shuleni na anatakiwa apeleke samaki shuleni kavua hana hana hela ya kwenda kununua kwa wingi Un, un, unafikiri katikati ya yale mahubiri hawezi kusikiliza kitu kituyesu anasema kwa sababu anawaza tu jinsi atakavyopoteza hiyo tenda na jinsi alivyoihangaikia mpaka akaipata alafu anashangaa tu kwamba hajapata samaki na anaiona hiyo tenda ikipotea mi nakwambia hawezi kusikia tuna watu wengi sana ambao wanakuja kanisani jumapili na wasikii kitu kwa sababu wakati mchungaji akihubiri yye anasafisha nyafu yanasafisha nyavutu una hubiri na kila kitu mpaka hata saa ya kutoa sadaka wa wakushtue bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe aelua sasa unisikilize vizu. vizuri yesu alipogundua mahubiri hayajamgusa hajarishi alikuwa mwalimu mzuri kiasi gani inawezekana kuna wengine liokako pale walibarikiwa na yali mafundisho vizuri kabisa lakini yesu ana kitu na simon na amekuja kugundua mahubiri hayajamgusa ili bidi aingie moja kwa moja kushughulika na mazingira ambayo yule ndugu alikuwa anapitia yuko kwenye mahubiri lakini kuna mazingira anayoyapitia yamemfanya asiwe msikilizaji mzuri jesu akageuka akasema tueka nyavu zako mvue samaki simon akazungumza kutaka kuficha tumehangaika usiku kuchwa lakini kwa neno lako inamaanisha kuna, kuna namna fulani wa hakika na ujasiri ambayo yesu alitumia katika kuzungumza kila kitu au kuna kitu kilichokuwa kinafanyika pale amekichungulia biblia isemi lakini anasema kwa neno lako nyavu kwa sababu ni rahisi sana ukamtizama petro sahii ukasema alikua wakiroho akua wakiroho kabisa kitu mungu alichofanya ni kumpeleka yesu kwenye mazingira afucheki kilichotokea wakavua samaki walipovua samaki wakawa wengi kulika na boti mbili Akaita na wenzake maana na wenyewe walikuwa hawajapata wakajaza samaki mpaka zile boti zikataka kuzama angalia kilichotokea angalia kilichotokea simoni petro alipoona hayo alianguka magutini pa yesu akisema ondoka kwangu kwa kuwa mimi ni mtu mwenye dhambi bwa alijuaja kisu nataka ni kuonyesha bibilia haituambii yesu alihubiri nini kipindi alikokuwa kwenye boti ya simon haituambii biblia inatuambia kitu alichosema na petro amejifunua kwa petro lakini amejifunua kwenye mazingira aliyokuwa anapitia uwepo wa bwana ukashuka situ kwamba uligusa uchumi na kipato lakini uligusa na moyo wa petro kiasi ambacho alimwona yesu ambaye wengine hawakumwona maana gafula anasema ondoka kwangu mimi ni mwenye dhambi kitu gani kimetokea mungu kajifunua ukisoma kwenye bibilia vizuri utaona mungu alijifunua kama provaida mtwaji mahali ambapo watu walifikira hawawezi kupata kwenye agano la kale tunampata kwenye kile kipindi ambacho ibrahimu alikuwa na sadaka isaka alipoambiwa tazama kondoo yule na maandiko anasema akajenga mazabau akaiita jehova ile katika mlima wa bwana utapatikana d maanaake ni kwamba haijalishi mazingira ninayofanya nachotafuta ni kwamba huyu yesu anayehubiri haitanisaidia sana kama ataendelea kujitokeza tu kama mhubiri nataka ajitokeze kama provaida nataka ajitokeze kama mtu ambaye anaweza akanisaidia kwenye mazingira nilionayo nayo la sivyo tutakuwa tunakutana jumapili kwa jumapili semina kwa semina lakini huku kazini simhitaji na ndicho kitu ambacho kina tukwamisha bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe haleluya mungu alijifunua kwake kama provaida alipojifunua kama provaida mungu akajifunua kama mungu mtakatifu alipojifunua kama mungu mtakatifu gafla anamwambia ondoka kwangu hakusema ondoka chukua na samaki zako samaki inazitaka lakini unawezi haleluya haleluya lakini yesu akuishia hapo tu akajifunua kama mwajiri mpya wa kazi mpya ambao petro hajawahi kusikia akasema siendi mahali nitakufanya kuwa mvuvi wa wawote kasoma biblia yako wakaacha vyombo wakamfuata hatuambiule samaki kama alipeleka nyumbani bwana yesu asifiw bwana yesu kitu kituai nachozungumza nayo nataka uone jambo la msingi sana, sana hapa ni yesu yupi uliye naye katika mazingira unayopitia kwa sababu kama unapita mahali ambapo hapana njia lazima yesu ajifunue kwako kama njia kama unapita mahali ambapo pana giza lazima yesu ajifunue kwako kama nuru unapita mahali ambapo una kiu yesu ajifunue kwako kama maji ya uzima haleluya U, u, u, usijaribu kumwona kama vile ni mungu ambaye hawezi kujifunua katika mazingira uliyo kwa staili ambayo kila mtu anaweza akamwona na hii ni shida kubwa sana kwa wanaume kwa sababu sasa tunatakiwa tuwe viongozi kwenye familia viongozi kwenye maofisi sehemu mbalimbali haina maana kwa mba ya kwamba aya mahubiri na mafundisho aawezi kuwasaidia wakina mama lakini nataka tuzungumze