wapelelezi kwa mani inawezekanaje ikatajwa imani ya kahaba isitajwa imani ya wapelelezi umeae kujuhuliza kwa nini wale wapelelezi hawakupelekwa kwenye nyumba ya mwanaume mwingine umeae riski au hali ambayo mungu alikuwa nayo angeweza akapoteza ushuhuda na akapoteza ushuhuda wa wale watumishi anawapelekaje kwenye nyumba ya kahaba wakati wanaume wako mjini mkufikiri mtu m- m- m- anakuja mungu kamleta ksai kwenu cheki mahali anakompeleka anampeleka nyumbani kwa mwanamke hana hata mume mjini wanamfahamu ni kahaba anampeleka huko anapokelewa swali linakuja ameona nini kwa wanaume waliako asimpeleka huk julize nafikiri ni kitu ambacho labda labdajakufikiria angalia kile kitabu cha joshua sura ya pili kwanzia mstari wa nane mpaka wa kumi na nne yoshua sura ya pili wakati wale wapelelezi wako pale yoshua sura ya pili nasema ile habari kila wakati ninachungulia vitu vingi sana ndani yake na nauwaanajuuliza maswali sante yesuanani jibu ule mstari wa kwanza unasema yoshua mwana watu wa nuni akawatuma watu wawili kutoka shitim kwasiu ili kupeleleza akawaambia inendeni makaitazame nchi hii na yeriko wakaenda wakafika nyumbani kwa kahaba mmoja jina lake aliitwa rahabu wakalalauka nini waende nyumbani kwa ahaba aa ni watumishi wa mungu wanaroamungukani wkujua wa rahabu ni kahaba na habari zikasikika mfalme akajua kwamba kuna watu wameingia wageni na anajua wameenda kwa rahabu kainavyoonekana watu walikuwa wanachungulia aina ya watu waliokuenda nyumbani kwa, kwa rahabu wakagundua hawa ni wageni habari zikaenda kwa mfalme falme akasemainaesikana napereleza nchi yakwetu kamata hawatu habari zikamfikia rahabu bibili anasema na kawaficha darini darin. angalia mstari wa nane sasa angalia mstari wa nane tuendelea kusoma tu mstari wa nane mpaka wa kumi na nne alafu utakuonyesha kitu pale anasema tena kabla hawajalala sahio wako darini ukisoma walikuwa darini akawaficha kwa mabua aita aliokuwa ameyatandika juu ya sio tu kwamba akawafunika unaweza hofu waliokuwa nayo kamba ameinadaaakawafunianaeza kaelewahofu waliokua awalwaeleeeficabla awajalala ana mpang wakuwateremsha huku chini kuwatafutia vitanda walale kule kule juu lakini akaamua kwenda kuzungumza nao kabla hawajalala mstari wa wan unasema tena kabla hawajalala akawaendea juu uudai akawaambia wale wanaume mimi najua ya kuwa bwana amewapa ninyi nchi hii na yakuwa hofu imetwangukia mbele yenu na yakuwa wenyeji wote wa nchi wanayeyuka mbele yenu maana tumesikia jinsi bwana alivo yakausha maji ya bahari ya shamu mbele yenu hapo mlipotoka misiri tena mambo hayo mliowatendea wafalme wawili wa wamori waliokuwa huko ng'ambo ya yorodani yaani sihoni na ogu mliowangamiza kabisa na mara tuliposikia hayo mioyo yetu iliyeyuka wala haukusalia ujasiri wowote katika mtu yote kwa sababu yenu kwa kuwa bwana mungu wenu yeye ndiye mungu katika mbingu juu katika nchi chini basi nawasihi niapieni kwa bwana kwa kuwa nimewatendea hisani ya kwamba ninyi nanyi mtaitendea hisani nyumba ya baba yangu tena nipeni alama ya uaminifu ya kwamba mtawaponya hai baba yangu na mama yangu na ndugu zangu wa wanaume na wanawake nafya, na vitu vyote walivyo navyo na kutuokoa roho zetu na kufa angalia sasa wale wanaume walivoanza kujiba wale wanaume wakamwambia uhai wetu badala ya uhai wenu ikiwa hamwitangazi habari ya shughuli yetu hii kisha itakua wakati bwana atakapotupa nchi hii tutakutendea kwa uhisani na uaminifu angalia vizuri au wanasema hivi wakati bwana atakapotupa ataka nchi hii huyu dada anasema hivi mimi najua mstari wa nane ya kuwa bwana amewapa nchi hii hawa wapelelezi wanasema wakati bwana atakapotupa nchi hii naana naimani sasa katikati yao kati rahabu ndio mwenye imani wamepata hofu kiasi ambacho hawaamini ya kwamba ile nchi watapewa mungu akamtumia rahabu kahaba kuimarisha imani yao na unaweza kuona kabisa alivyokuwa pale anasema hivi hofu imetuangukia hakuna mtu ambaye amebaki hana hofu katika nchih kwa nini kwa sababu tayari wao wameshaanza kupata hofu kuwaogopa wenyeji wa ile nchi mungu anatuma mwanamke kwenda kuzungumza nao kuwaimarisha imani yao anasema kama basi hata amlione hilo sisi tumesikia shuhuda za mungu wenu na kitu alichofanya kwenye bahari na kitu alichowatenda wale wafalme wa wawili amewataja kwa majina kwa lugha nyingine anatoa ushuhuda wa mambo ambayo mungu amewatendea wao walitakiwa watafakari hayo maneno maana walikwwepo walitakiwa waone walitakiwa wajue wanapoona hofu inakuja wangetafakari mambo makuu ya mungu aliyowatendea hata kama mbele ni kugumu kiasi gani walitakiwa kuona huyu mungu kama jana aliwasaidia inamaanisha kesho atawasaidia kama leo amewasaidia kesho atawasaidia kwa sababu ni yeye yule jana naleona hata milele lakini hofu ilikuwa imewaingia kiasi ambacho mungu amenyenyua mwanamke kahaba kuwatia moyo kuwaimarisha imani yao imetindika kiasi ambacho hawaamini ya kwamba mungu amewapa ile nchi yule kahaba anawabadilishia lugha anasema mimi najua asima wengi wamesikia lakini mimi najua mungu amewapa nchi kao inauhakika kitu kinachoenda kutokea ngoja ni wai mapema mtakapokuja hapa mtutendee hisani mimi na baba yangu na mama yangu na ndugu zangu wa kiume na wakike na vyote tulivyo navyo halafu wale wapelelezi wanasema bwana atakapotupa njii bwana yesu asifirwe sasa swali langu lina wanaume walikuwa wapi wakati mungu anatafuta kahaba mjini kuimarisha imani ya watumishi wanaume hilo ndio swali langu unapokuwa na mtumishi ambaye amechoka ame- kuna mahali anapita hofu imemzunguka kila kona imani yake imeyumba au imetindika naonajua sanginesirahisi ana kwa wanaume kusema mungu aliwapeleka alipel, kwa rahabu. okay alikuwa na sababu sa kwake lakini swali linabaki pale pale wanaume walikuwa wapi wanaume walikuwa wapi inazungumza juu ya mungu kutafuta anapotafuta watu hatafuti walio wasafi andatafuta walio tayari kumbuka ilosijukasahau hatafuti walio wasafi anatafuta walio tayari alafu anawasafisha anawatengeneza anawaweka vizuri umaai kufikiria mchungaji wako au mtumishi unayomfahamu unafikiri kuanzia januari mpaka desemba imani yake iko jutu akuna mtumishi wa staili hata musa imani yake ilitindika tunapita mazingira tofauti tofauti sanginehu anawambia watu maisha ya utumishi usipokaa vizuri na mtakatifu ni maisha ya ukiwasotafut na na kweupe kwe paulo anasema niombeeni wanaume wachache sana sanwatakuambia nenda kwenye kanisa lolote wanaohitaji maombi wengi ni wanawake wanaume nenda hospitali wanaohitaji msaada kwa ajili ya matibabu wengi ni wanawake wanaume wengi sana wakienda hospitali wamezidiwa na si kitu sikituchepesa sana ukikitizama roa mtakatifu anatafuta watu natafuta kuzungumza na wanaume ili wawe nao tayari kwa sababu kuna vitu vingine asingetaka kuzungumza na wakinamama habari za kwetu angetaka kuzungumza na mwanaume mwenzako ambaye ataelewa mahali unapita unaweza ukazungumza naye mambo ya siri mkabebeana mzigo unamwambiaje haba lakini ndio mungu aliyekuletea anakutia moyo kuliko hata moyo wako we mwenyewe kukutia moyo bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe aeua mungu anaweza akanyenyua watu usikawategemea lakini kuna mazingira ambayo imani yako inapotindika basi hata asemi mtu aja akueleze yesu alinyenyuka kumuwai petro mapema na wale wanafunzi akasema shetani ametaka kuwapepeta kama ngano lakini nimekuombea utakapoongoka waimarishi nduku zako yesu akusita kumwambia petro kilichoko mbele kwamba kuna mahali utafika imani yako itatindika yesu anazungumza naye alikuwa mungu amemwonyesha kilichoko mbele petro atamkana mara tatu na anjua gharama yake kwa, akaanza kuomba kwa yake mapema