wakamwambia kabisa iy aina shida ngoja tukuombee so, kitu kituchepesi kwa watu wengi sana kwa sababu si kila mtu ataruhusu dini yake iingiliwe na imani yingine lakini mungu anatoa hekima ili tuweze kusaidiana sasa so, okay, ukiogopa tu kwa sababu ni mtu wa dini nyingine okay nani atakayemsemesha wakati mungu ndo amekuweka karibu wo kuna mazingira ambayo si mepesi sana wengine hata hawaruhusiwi kushika biblia mkono Nileshudia wakati mwingine sikama hapa au mahali pengine tulikuwa mkoa mojaehe sio wakristo na walikuwa wengine hawakuja wanatuma maombi yao kwenye box, ni moja nimekaa hapo huko nyuma kwenye ofisi yangu mke wangu akaja na bibilia imefunikwa kwenye plastic ananiambia iombe ngoja kidogo akaniambia kuna mama mmoja si mkristo kakutana na yesu lakini pia mume wake asingekubali hili jambo na kwa sababu hiyo anataka kusoma biblia hawezi kuingia nayo nyumbani okay kwa hiyo sasa anatakaje anasema kaamua kuchimba shimo nce ya nyumba alafu anaifukia ile biblia mume wake na watu wengine wote wakitoka anaenda naifukua anasoma akimaliza anaenda anaitumbukiza kwenye shimo anaifukia tena anatakaje anasema anataka tuombe mume wake asija kaona hii bibilia anakoficha ini mungu amsaidia awenasoma kidogo kidogo akuwe kiroho okay, huyu ni mwanamke alipata ujasiri wa kuomba msaada wanaume wa dini nyingine wanawamtaka yesu na kusimama na hawapati msaada inakuwa inakuwakuaji inakuwa kuacha kama hakutakuwa na mwanaume mwingine wa kumsaidia kwa hekima namna ya kupita hicho kipindi hujaona wapendwa jinsi walivyo wanavyowatumia vibaya watu wa dini nyingine wanapookoka inakuwa ni chanzo cha wao kuitia watu kanisani huyu bwana alikuwa dini fulani sasa ameokoka sawa si kila mtu ambaye ametoka dini nyingine ana uhuru wa kusema kwa upe wengine ni lazima kwanza wakuwe kiroho mungu awatengenezee na hiyo hekima mungu anatarajia sisi tulio nao tuliye nao yesu tuweze kuwasaidia kutembea huko ndani kwa nini nazungumza kitu cha namna hiyo ukishaona mungu anasema kitu cha namna hiyo ujue kuna roho ambayo inapita katika nchi ambayo inafuatilia wanaume wa nchi hii ili waweze kumjua yesu na wengine ataambao h sio kristo kwa kuzaliwa kwayo inamaanisha lazima aandaye watu wake wa, wawe na nguvu wawe na utayari wawe na hekima wafanya kazi pamoja naye ili kuwasaidia wengi sana wale ambao watataka kuja kwa yesu na walikuwa hawamjui yesu na mazingira yao wanayoishi yanaweza siwe rafiki sasa kama wewe ni mwoga unafanyaje unafanyaje anakuuliza swali inawezekana anaweza akaanza na swali kutoka kwenye kona ngumu sana ya kutaka kulumbana hutakiwi kulumbana roho ilioko ndani yako ni kubwa kuliko ilioko kwa jule kwahiyo unapolumbana naye unajishusha adi ya yesu naye ndani yako mungu atakupa hekima namna ya kujibwa hayo maswali bila kukasirika usijikut na unaingia kwenye marumbano unatafuta marumbano kwa kwajili mungu amemleta kwa makusudi wengine wanaletwa kwa namna ambayo usingetaraji bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe haleluya nazungumza habari za petro alipopelekwa nyumbani kwa korineri. nyumbani kwa korineli ni kitu gani ambacho mungu kakiweka ndani yako ambacho kinaweza kikasaidia mwanaume mwingine koanikupa mfano mwingine kama hujachoka isaya isaya8n mstari ule wa kwanza una kitu kigumu kidogo pale isaya mstari wa kwanza isay8 mstari wa kwanza inasema hivi siku hizo ezekia aliugua akawa katika hatari ya kufa na isaya nabii mwana wa amuzi akaenda kwa mfalme akamwambia bwana asema hivi tengeneza mambo ya nyumba yako maana utakufa wala utapona mwanaume katumwa kwa mwanaume mwenzake alo mungu hana shida na mambo ya kiroho chako kiroho chako kiko vizuri lakini nyumba yako haiko safa muda wako wa kuishi umepungua tengeneza mambo ya nyumba yako ni wanaume wangapi wenye ujasiri wa kuzungumza na mwanaume mwenzake tengeneza mambo ya nyumba yako sio ya roho yako waliowengi sana wanaweza wakatengeneza mambo ya roho zao kama awezi wao wenyewe wanaweza akajipereka kwa mchungaji akawapatia na sakramenti na sara na kila kitu wakapata kila aina msaada lakini kutengeneza mambo ya nyumba nanana ujasiri wa kueleza mtu mwingine halafu hatusaidiani tunabaki kukaa hmm? na kuanza kusemana naeisana kusema nakama bwana ui fulani bwana pamoja na kwamba ana mali lakini mambo yake yako vizuri akifa sahii mali yote inapotea kwanini umegeuza ajenda ya kikao kwanini kwa simtafute kumwambiatengeneza mambo ya nyuma yako awazi tfot nayegopaf nhtaufa kupo, kupo. tutakuwa tunajidanganya kwa kusema, kifo <laughs> kifo tukisikiri kakutokusema ko palpale saa yako ikifika saaya yula yule saaya kwangu tunapita hapo kama yesu ajaakutunya kua lakini kuna kutengeneza watu wengi sana wanaume wengi sana hawajui kutengeneza mambo ya nyumba zao sasa hivi nikikuuliza hapa kama mke wako anajua akaunti za benki ulizonazo wengi hawajui hawajui kabisa naona kuwa mkali kabisa sijui ja, sasa unaficha kwa ajili ya kitu kithajui ah, kutumia pesa mfundishe kuna shida gani mtengeneze twishen ya kwako kule ndani alafu nampa kidogo kidogo akiwa mwaminifu kwa kidogo unamwongezea kini kidog akiwa mwaminifu kwa kidogo unamwongezea kingi kidogo kwa sababu inategemea malezi aliolelewa inawezekana huku alikolelewa hakulelewa na matumizi mazuri ya pesa okay mungu kakuletea kwa nini usimsaidie bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe haua sasa wacha tu wachatuhilo huu jamaa alikuwa mfalume angekuwa mwanaume tu a kawaida choni kitu kingine ni mwanaume mfalme unaanzia hiyo yayumbahiyon lazima awe ni mungu tukasimama nawewekusaidiasyo nakwambia kwanza unapata hofu kuu ukimwona badala ya kumwambia tengeneza mambo ya nyumba yako unamwambia nimekuja unisaidie nitengeneze mambo ya nyumba, ya nyumba yangu <laughs> ni kama vile umeenda kuomba msaada yani msaadaunashindwa kunyoosha moja kwa moja na hasa iofinapofika mungu anakupa kuwa karibu na watu ambao wakubwa kwako kiumri na si kitu chepesi ndio maana ya kuambia lazima uwe na utayari wakati wote nilikutana na mzee mmoja amekuja nyumbani kwangu miaka imepita nafikiri miaka ya ts ishafariki yuu mzee siku nyingi akaja akaniambia mwanangu nina miaka themanini ndicho Lichwa, cha kwanza alichoanza asa wewe ni mtoto sana kwangu inawezekana labda mjuku akasema lakini mwanangu nataka kwenda mbinguni kambo nashida gani baba akasema wasichana wasichana tamaa ya wasichana inanisumbua nina miaka themanini sasa fikiri mi swali hilo nijia kwa nini hakuenda kwa wazee wa rika lake ametoka mbali na kusafiri na kusafiri na kutafuta mahali napokaa hakutaja kwa sababu ni mtumishi alisema mwanangu ndicho alichotamka mwanangu nisaidie nikaambia kwani mke wako yuko wapi akasema yupo naambia kuna shida gani anasema amesema tumeisha zeeka kwao ikaenda chumba kingine akasema lakini sasa hii hali inanitesa sitaki kwenda jehanamu nimekaa na yesu miaka yote tangu nikiwa kijana nisaidie mai kufikiri ni wangapi ambao wana shida na mnene hawawezi kusema si kwa sababu hawataki kusema hawaoni katikati ya wanaume wengine utayari wa kuskiza kubeba na kutunza siri za neskana, mtu, jahana, mtu mbinguni kumbe kaenda minumanda akaribisha msee mwingine katuma ujumbe yuko hospitali anaumwa ni mtu mzima sana rika la marehemu baba yangu tumeenda pale hospitali akafuuza kila mtu akaniambia mwanangu muda wangu wa kuishi ni kidogo sana lakini hii hali nilionayo hii sizani kama mbinguni. na kwa mtumishi wa mungu mzuri sana nakaambia baba kuna shida gani, kuna shida gani baba akaniambia kila nikitaka kuomba yanatoka maneno ya kumtukana mungu kila nikifungua kinwa nikitaka kumshukuru mungu namtukana mungu nikitaka kumwomba mungu namtukana mungu akasema mwanangu nikifaaahi ntaenda mbinguni kl akasema siwezi kumweleza wangu si wezi kumweleza watu wanaonizunguka akasema nimesikia tu kukutafuta nashukuru mungu amekuja nisaidie nataka kutoka kwenye shida