anaweza kuingia mahali popote pale kesho watakukuta unaendelea tu vizuri wakifikiri umeshinda kesi huyoshinda kesi mdhamini ameenda mahakamani kakuwekea mzamana kawahuru, na kukwambia unaweza ukawa huru ukaendelea na shughuli zako mimi nitashughulika na mahakama watu wanakushangaa sima unaona awa tumewaambia bwana wanahongwa tu wanahongwa tu si alishikwa jusi tu nakosa anatembea mtaani kama yuko huru lakini ndivyo watu wengi sana wanavyowashangaa watu ambao inawezekana walikuwa wameokoka wakarudi nyuma kwa sababu ya kupita kwenye mazingira magumu wakipiga kelele wakisema hey, yesu niokoe katika mazingira hayo yesu anajitokeza kama mzamini mwanangu una shida unashidagani nimeshtakiwa siruhusi kutembea hawa ni ruhusi watakuingia kanisani hawa ni ruhusi watakufanya hivi anaenda kukuwekea mzamana asa mimi ndio mzamini wao mi ndio mzamini wake mi ndio mzamini wake gafu unaanza kupata kibali si kwa sababu umebadilika lakini kwa sababu umerudi kwa bwana na walivyomwona bwana wakasema madamu amerudi kwa bwana atambadilisha atamsaidia hebu tumpe nafasi tena kidogo hebu tumpe nafasi tena kidogo tuko hapa mbele za bwana mahali unapopitia lakini kama ndani yako unasikia huzuni unasikia uchungu inawezekana sio akwako lakini unamhusu mtu anayekuhusu paulo alisikia uchungu kwa sababu ya watoto wake wa wakiroho walikuwa wanaenda mahali pabaya inawezekana kuna uchungu unausikia kwaajili ya watoto wako au mtoto wako unauhakika mahala alipofika ataendeleaje na unatafuta yesu ajifunue yesu ajifunue lia na bwana wala usichoke lia na bwana mpaka mungu apasue hivyo vifungo kama alivyosema kwenye yeremia hlani bibilia inasema nira tyeyuka ita, itaondolewa mabegani mwako kwa sababu ya kutiwa mafuta ule upako utakuja utavunja ile nira kwenye mabega kwa sababu kuna mtu anaomba bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe halaleuahehalaleuja ni muhimu sana uweze kufahamu ile kwa wale ambao mnatembea katika mazingira ambayo inawezekana ni magumu roho mtakatifu anaweza akakupa wimbo nilikuambia hata wakati anaweza akakupa wimbo akakutia moyo usiache kuimba kwa sababu tu mazingira yafanani na wimbo usiache kuimba nakasegnaongeaj mungu alimwambia mwanamke aliyetasa mjane aliyeachwa kwenye isaya msiann imba wewe uliyetasa pio kelele w ulieachwa anaimbaje wakati ni mjane anaimbaje hana mtoto anaimbaje hajaolewa anaimbaje ameachwa panua mahali pa hema yako kwa ajili ya nani wakati niko mwenyewe hukuasamana utaenea ntenea kwenda wapi sijaolewa alafu mungu anamwambia mindio baba wajatima mume wawajana kwa hiyo inamaanisha yule mama alipewa wimbo akiwatasa akipita mahali pagumu kwa nini wimbo ambao mungu anakupa ndani yako kitu kimoja wapo inachofanya inatuza uhusiano wako na mungu inalinda nia yako na mungu unaanza kuimba wimbo ambao saa ingine ni maombi ya roho yako ndani pamoja na roho mtakatifu kuisemesha nafsi yako ipata kusikia kwamba pamoja na kwamba umefika mahali pagumu mungu atakusaidia ha niliwaambia wakati ule tulipokuwa kwenye hapa mwezi wa sita nikiwa nimechoka mwezi wa sita na natizama saahii hali niliyokuwa nayo mwezi wa sita nikiangalia semina zote hizi niija itakuwa ni ngumu sana kwa hali nilio nayo kufika disemba na spidi hii kwao kitu cha kwanza ni kukili hiyo shida kwa mke wangu nd niyomwambia cha kwanza Nikada, no hatuwezi kuendelea stal akanuliza kwanini inawezekanaje mwiso wa sita asabahu niko katika hali hii na karibu kila wiki ukukubl akanaambia kwana unajisikiaje ambay nimechoka kabisa nimechoka mwiyu unapiga kelele nafsi napiga kelele hutaki kuongea na simu hutaki kujibu meseji ya mtu hutaki kukutana na mtu ka peke yako lakini hata ukiwa peke yako nguvu za kuomba hmna kesho watu wanategemea uwe fresh alafu wanakupigia simu mkoa mwingine ndio tunajiandaa hapa mtakuja watu wangapi unatamani kuwambia hakuna tena mkutano mpaka mwaka ujao lakini sio kitu kiturahisi namna hiyo kwa sababu ukifunga macho namna hii unaona maelfu ya watu mungu aliokuekea ukifunga macho namna hii unaona yesu akikutizama siu afikiri ni pepesi na nanilifanya hicho hicho ambacho ninakwambia nilianza kunena kunena kwa nusu saa ya mwanzo ilikuwa shida ilikuwa tabu kwa sababu kila ukinena unasikia ndani yako vita inayotoka kwenye uchofu unatamani kusema mungu ngoja nilale lale ni amshie, watu wengine waombe mungu anasema no lazima uombe wako watu wanakuombea lakini lazima uombe uliovuke hapa kwa sabau bado kuna kazi mbele unaendelea kuomba saa hiyo ukisoma bibilia mahubiri unatafuta chakula chaka kusaidia huyo mwenyewe atangala upate nguvu one at a time ukipata nguvu ya kesho unamshukuru mungu ukishapata hiyo nguvu ndipo unatafuta neno la na no, zikaanza kuja nyimbo ndani kidogo kidogo alafugaf unaanza kuelewa kuelewa kitu gani kinatokea zilikuja nyimbo nyingi sana umesikia tu kuimbau zingine mpaka natafuta kwenye mtandao maana zingine hata maneno siyajui nasikia tu tut baadaye ndo nakuja kusikiliza kusikilizani maneno najua alikuwa ni maneno ambayo yapo kwa sababu huku ndani kuna kitu unakitamani lakini huna namna ya ukisema na nilipopata wimbo mmoja wapo unaosema keep keep me me lord jesus me because there is kp mu the victories to be won. Give me p v hu tubit maanaake nipe nguvu nisimame katika uaminifu nifanye kazi nimalize mgwe ulionipa unahitaji kunishika mkono tunzia uaminifu wangu katika wito huu ndani yangu sina namna ambavyo naweza nikautunza mahali ilipofika ninahitaji msaada wako unajua unapoanza kuima namna hiyo mwanzoni akili nagoma utafikiri ni kile kipindi ambacho yule anamwambia shujaa shujaa shujaa na ee, shuja! shuja. pepeta ngano una shida gani lakini mungu alikuwa anasema alichokuwa namwambiashujatakajshunaeetnganoimejicshdganishmunu ndani wakati alichokuanakina ndanik kwenye mazingira magumu wa mungu anazungumza na nani hapa lakini kuna watu sikutaka kwanza na ili somo kabisa nita kuanza na somo lingine faida nyingine nita kuanza na faida nyingine ro mtakatifu kani jana usiku na utaanzanai utaanza na hili nika mpaka karibu saa tisa usiku utaanza na hili nyanywa mikono yakou Keep me true, Lord Jesus, keep me true. There is a race I must run. There are victories to be won. Give me power every hour to be true. There is a race, there is a race. munajua mungu alinipa aliponipa wimbo huu sijajua huyo mtu aliyetunga mungu alimpa katika mazingira gani lakini naweza nikaelewa kidogo kwa sababu lazima alimpa kwenye mazingira kama ambayo nilikuwa nnapitia lasivasingenipo wimbo na ukafanya kitu ndani kwa sababu liko wingu la mashahidi liko wingu la mashahidi kufikiri we ndio baba we ndio kaka kwenye familia wanatizama nguvu uliokuwa nayo jana na juzi gafura imeyeyuka ulivyokuwa na ujasiri wa kuatia moyo wenzako mahali mlipokuwa mnapita kama familia alafu gafula wanaona umechoka alafu unaona akija dada yako au mama yako akikunong'oneza sasa kama wewe umechoka hivi wengine tutakuwa wapi au kujua tunakutazama wewe au kujua tunakuangalia wewe ukikata tamaa hapo wadogo zako itakuwaji wale wanaokufuata itakuwaje unakuta mama yake akakwambia jitie moyo kijana jitie moyo unaweza ukakuta okay, mama amekasana kuzungumza na mume wake chumbani analia mume analia mama analia naba sasa ukikata tamaa namna hii mayekufikiri itakuaje kwa watoto wanakutazama wanatizamia ya kwamba si kwamba hutakutana na majaribu lakini wanatazama unavuka kiasi gani unamtegemea yesu wako kiwa kiwango kipy unaweza ukajitetea jinsi inavyojitetea lakini wako watu nyuma yako joshua aliambiwa musa mtumishi wangu wamekofu vuka mto wewe pamoja na watu hao