mbinguni unaenda kunena kwa lugha ina faida kubwa sana tunapokuwa tuko hapa duniani tunaenda sawasawa niliona niweke hii kidogo ili kwa wale ambao labda ni mara ya kwanza wanasikia kwa undani waweze kuelewa maana nikianza kukueleza juu ya faida kwa wanaume za kuomba kwa kunena kwa lugha kwa muda mrefu nisipokupa picha hii kwa wewe ambaye labda ni mara ya kwanza inawezikakusumbua kabisa kwa sababu sijajua unavyokutana na mungu kwenye hili jambo sijajua mi niliponena kwa lugha mara ya kwanza chumbani wakati ninaumwa nilifikiri nimepata kwa sababu nilikuwa sijawai kuona watu wananena kwa lugha sijawahi kuingia ibada wanaonena kwa lugha nilikuwa sijawai kuenda mikutano ya nje sijawahi kwenda dini ya mtu mwingine kunena kwa lugha sijasikia kikifundisho kanisani nilipougua na nikafa nikaondoka kwenye mwili niliporudishwa baada yake mungu alipojitokeza no ya wasiwasi nilisikia watu wakisema bwana sauti hiyo nilikuwa nachukia watu walio kuliko nafikii nami iiauaaw lakini wametokea wapi chumbani kwangu sa nane usiku nasikia sauti aada sautilioaia ikapanda ikapanda lipofika kwenye mdomo nilipofungua mdomo yakatoka maneno mengine sijawahi kuyasikia hata siku moja nikajua nimeugua nimeshapata kichaa au tatizo limeenda kichwani mdomo Nipofunga mdomo nilipofunga ndani nasikia bwana bwana asifiwe asifiwe nikifungua na yanatoka maneno mengine baadaye nilipokuja kusoma imeenda nikaelewa kilichotokea kwenye nyumba ya nasema waliwasikia wakinena kwa lugha na mungu, mungu. bwana yesu asifiwe na ili nitesa ni mpaka mwaka mmoja baadaye mtakatifu ameniambia nenda nikamuuliza ndio wapi kwa sababu kusikia sijaikusikia akanielekeza kwenye kanisa mchana cumapili amenisemesha nikiwa kwenye chumba changu nikaenda kwenye hilo kanisa nikakuta makanisa mawili yako pale na mungu akuniambia ni kanisa lipi k nikasimama katikati ya makanisa mawili moja liko nitaona watu wakiingia maana nilienda kwenye kanisa la kwanza hakuna watu ndani nikaenda kanisa la pili hakuna watu ndani nikakaa katikatimal ambapo naweza nikaona watu wanakoingia kumbe nilikuwa nimewahi mimi sijui hata hatawanaanzilipokaa kwa muda kama nusu saa nikasikia sauti za watu wakiimba kwenye kanisa moja wapo nikasema wameingia mojawapo wameingiikaenda kwa juhudi kabisa nikijua watu wako ndani nilipokanyaga mlango kuingia ndani hakuna mtu hata moja niliposhtuka nimekaatatkuoneshe kule ndani wanazungumza lugha ambayo sijaizoa aawanapigana vifuahiindio salau ya wapi nikaingia kule ndani kila mtu ana tenzi yake anaimba nyimbo za tenzi hapo vizuri alaf kiongozi pale anasema nuru nuru sasa anasema kitu gani kumbe matangazo nilikasirika sana kwa sababu nilimwambia mungu si unajua nawachukia s na saa, mwaka mzima niko ndani ya yesu maisha yamebadilika lakini hata kwamba nimeokoka hakuna ni kwa pale sutama kitu cha namna hiyo kwa sababu kule ndani baada ya muda niliwasikia watu wakinena kwa lugha nikasema sio lugha niliongea siku ile mwaka mmoja uliopita nilipowasikia namna namnaii wa pili watatu wanne nikasemanafikiri ndio hiyo sasa najaribu kufikiri sijaongea mwaka mzima bado iko imeondoka nilipofungua kinywa kwa ajili ya kunena ile lugha ilitoka na haijakatika mpaka leo bwana yesu asifiwe asfiweniliona nikueleze ili, ili kukuweka huru ndani yako kati ya kitu ambacho shetani asingetaka watu wakipate ni kunena kwa lugha kwa sababu ni jambo ambalo limetoka kwenye agano jipya tu vitu viyo vyote ambavyo huvyoni kwenye agano la kale vimetolewa kwenye agano jipya ni vya samani uvishikilie kuliko naufikii kuna jina la yesu kuna damu ya yesu kuna roho mtakatifu ndani yetu kuna kunena kwa lugha viko vitu kadhaa kule ndani hivyo vitu shetani asingetaka uvijue kwa undani kwa sababu vina baraka zake ambazo kwa jinsi ya kawaida sizani hata kama tuna maneno ya kueleza ngoja nikueleze faida ya kwanza faida ya kwanza ya, kun, ya kwa mwanaume za kuomba kakunena kwa lugha kwa muda mrefu ni hii kukukutanisha na yesu unayemhitaji kufuatana na mazingira unayopitia kukukutanisha na yesu unayemhitaji kufuatana na mazingira unayoyapitia Uh, unayopitia faida ya kwanza ni kukutanisha kukukutanisha na yesu unayemhitaji kufuatana na mazingira unayopitia bwana yesu asifiwe na nataka tujifunze jambo hili kwa kujibu maswali matatu hivi kandiroa mtakatifu atukavotusaidia alafu tupate nafasi ya kuamba maswali matatu hivi swali la kwanza je ni yesu yupi uliye naye katika mazingira ulio nayo sasa ni yesu yupi uliyena katika mazingira ulionayo ni yesu yupi uliye naye katika mazingira ulio nayo sasa twangalie kwa mifano alafu utajijibu mwenyewe twangalie kwa mfano mfano wa kwanza maruko sura ya nne maruko sura ya nne yote kabisa kuanzia ula mstari wa kwanza mpaka wa aroba na moja lakini nitakueleza tu kidogo kidogo ili uweze kuelewa nitasoma kwanza mistari ile mitatu ya kwanza marko nne halafu nitasoma ule mstari wa selahina tatu mpaka wa haina7aba bibilia inasema hivi mstari wa kwanza mpaka wa tatu akaanza kufundisha tena kando ya bahari wakamkusanyikia makutano mkubwa mno hata yeye akapanda chomboni akakaa baharini mkutano wote ulikwako juu ya nchi kavu kando ya bahari akawafundisha mambo mengi kwa mfano akawaambia katika mafundisho yake sikilizeni tazama mpanzi alitoka kwenda kupanda apa akaendelea na mafundisho ya aina tofauti tofauti ukiendelea yote yanaendelea kufundisha mstari wa htat inasema kwa mifano mingi ya namna hii alikuwa akisema nao neno lake kwa kadri walivyoweza kulisikia wala pasipo mfano hakusema nao lakini akawaeleza wanafunzi wake mwenyewe mambo yote nasema, kwa faraga bibilia anasema siku ile kulipokuwa jioni kulipokuwa jioni kulipokuwa jioni akawaambia na natuvuke mpaka ngambo wakauacha mkutano wakamchukua vile vile alivyo katika chombo na vyombo vingine vilikuwa pamoja naye ikatokea dhoruba kuu juu ya upepo mawimbi yakakipiga chombo hata kikaanza kujaa maji nisome tu mpaka 41 naye mwenyewe alikuako katika shetri amelala juu ya mto wakamwamsha wakamwambia mwalimu si kitu kwako kuwa tunaangamia akaamka akaukemea upepo akaiambia bahari nyama za utulie upepo ukakoma kukawa shuari kuu akawaambia mbona mmekuwa waoga hamna imani bado wakaingiwa na hofu kuu wakaambiana ni nani huyu basi hata upepo na bahari humtii nataka uone jinsi ambavyo yesu alikuwa anawatokea watokea hawa wanaume kwa namna ya chabu ambayo tuna kitu cha kujifunza hapa kwa sababu unaona hawa wanafunzi wako naye na pale mwanzoni unaona wako kwenye bahari au ziwa ya galilaya akahitaji boti akaingia ndani akaitumia boti akizungumza na mkutano ambao ulikuwa nchikavu kwa wale ambao wanajua sayansi ya sauti ni rahisi sana kuelewa kwa sababu maji na mawimbi ni f ya sauti kwahyo hawakuhitaji yeye ni kwenda kukaa tu ndani alafu watu wakae nchikavu anapoongea sauti inajiongeza kufuatana na mawimbi yako mangapi na yana nguvu kiasi gani ndio maana ukienda kwa mfano hata jioni hivi au siku au mchana wale ambao mnaona watu wakivua ziwani Una usikia watu wakiongea ukiwatizama wako katikati ya ziwa lakini unesikia, na unasikia kila kitu anachoongea ni kwa sababu ya sauti imepata nguvu kutoka kwenye ale mawimbi kwayo yesu alichokuwa anafanya ni kutumia sayansi ya maji akaenda akapata boti akakaa kule ndani mpaka alipomaliza mkutano na inavyoonekana alimaliza jioni alimaliza jioni bwaa bwana yesu asifiwe na alipomaliza chioni anawaambia wanafunzi wake waweza kuvuka ngambo na wakaingia naye kwenye boti na hiye akalala kwenye shetri bibli anasema kukatokea kukatokea zoruba, kukatokea, zoruba.