mambo yapo shida ni kwamba watu wengine wanayatumia vibaya ukiyatumia okay, vibaya ndiyo yanaleta shida tunaenda sawasawa unajua sa ingine ninasogeza so, tu to mkono kwenye ile tisheti yule aliyenunua ile tisheti anaenda chini mapepo yanalipuka ya alafu namuuliza mungu ni kitu gani anasema kinachomkwamisha mtoto wake kiko ndani yake wa hiyo min, ninapomwombea pale nguvu za mungu zinashuka kujibu maombi kwamba mungu msaidia huyu mtoto nguvu za mungu za utumishi bwana ndicho tulichokuwa tunaomba nguvu za mungu za utumishi zika kwenye kizazi cha vijana lakini mungu anashughulika mpaka wazazi wao bwana yesu asifiwa. kitu ktugani nachotaka ukuambia ni uamuzi wa kwako imani yako mungu ataheshimu na naupak utaenda na, na utafuatilizia jambo la nne la mwisho jambo la nne la mwisho huwezi kuachilia na kutoa kitu ambacho huna huwezi kuachilia na kutoa kitu ambacho huna huwezi kuachilia na kutoa kitu ambacho huna luka 6 luka 86 unamwona yesu akisema nguvu zimeitoka wakati wanasema wanasemabwana wana, watu wanakugusa wengi wengi alisema nguvu zimenitoka sasa unasikiliza zisingeweza kumtoka kama hana matendo 1 ule mstari wa 8 matendo 1 38 angalia kilichoandiko habari za yesu wa nazareti jinsi mungu alivyomtia mafuta kwa roho mtakatifu na nguvu naye akazunguka huko na huko akitenda kazi njema na kuponya wote walioonewa na ibilisi maana mungu alikuwa pamoja naye ntakan akifanya kazi njema kila mahali aliyokuwa anaenda mungu alikuwa amemtia mafuta kwa roho mtakatifu na nguvu kwa hiyo alikuwa na nguvu ndio maana zikatoka sasa usijaribu kutoa nguvu wakati hazipo waefeso tatu inasema j ishirini inasema mungu anajibu kuliko tu yaombayo au tu yawazayo kwa kadri ya nguvu itendayo kazi ndani yetu kinachosababisha nguvu ifanye kazi kule ni imani unaponena kwa lugha au unaomba lakini imani yako iko pale nguvu za mungu zinafanya kazi sasa kama nguvu ziko hazipo inamaanisha huna uh, kitu uh, unakuwa na imani lakini huna kitu cha kukusaidia kufanya kazi hivyo vote lazima viende pamoja unahitaji uh, uh, kucheki wakati tunajifunza kule njombe juu ya umoja na jisi kunena kwa lugha kunavunjvunja mipaka maana ndicho kilichomfanya petro alisita sana kwenda kuhubiri njiri kwa mataifa paka roa mtakatifu alimbana na alipofika pale akaambiwa juu ya yale maono ambayo kornelio aliona akasema hakika nimejua mungu hana upendeleo akaanza kuchapa njini lakini akashangaa sana kwamba mungu akumsubiri tifaki yake akajasanao mtakatifu watu wa ile nyumba wakaanza kunena kwa lugha mpya na kumwadhimisha mungu maana, biblia, sema, wa kiisraeli maana bibilia asema wayahudi waliokuwa pamoja na petro waliwasikia wakimwadhimisha mungu inamaanisha walinena kwa lugha alafu wakaanza kumsifia mungu ambaye hakuakwawa hapo mwenze na wakashanga sana kilichotokee kati ya kitu kimojawapo ambacho kinawasumbua sana watu kuvuka mpaka wa kile ambacho mungu anataka wafanye lakini wafanye katika maeneo ambayo akili zao zingekataa mapokeo yako ya dini yanakataa kuzaliwa kwako kuna kataa mazingira ya nyumba yako yanakataa upbringing yako inakataa lakini roho mtakatifu anataka ufanye na kwa sababu hiyo una sita kunena kwa lugha kunavunja vunja hicho kitu ko ndani kuna bana akili zako kwa namna ambavyo haziwezi kubishana na mungu kwa sababu ukikaa kwenye maombi namna hiyo mungu anakupa amani pitayo ufahamu zote inashinda mpaka akili zako inashinda mpaka mipaka ulionayo biblia inasema wana wa israeli walimwekea mungu mpaka usijaribu kuwekea mungu mpaka ukianza kuomba kwa kunena kwa lugha huwe na uhakika huwezi kumwekea mungu mpaka kwa sababu nguvu zake hazina mpaka zaidi ya mpaka unaoweka wewe nayeweza mambo yote katika yeye anitiae nguvu inamaanisha lazima kuwe na mahusiano na huyo akutiae nguvu akikisha ya kwamba nguvu zake siko hapo kati ya jambo ambalo lilikuwa linanisumbua siku zote ninawezaje kugawa muda wakuomba wakusoma neno na, na kufanya kazi yake wakufunga akikua kici chepesi nanikaanza kunena inaombatukakunena naninafanyaga na mpaka leo saaingine natizama mwezi mmoja natizama mahali tunapotakiwa kwenda saingine unawezakakuta wiki tatu tuko mahali tofauti tofauti lakini hapo apoo katikati una vitu vya kifamilia vya kufanya una vitu vya vya kuandika una vitu vingi una simu za kupiga una watu wa kuongea nao na hapo hapo unahitaji kupumzika huwezi kusema na kazi nyingi sana sijapata muda wa kupumzika hakuna excuse yesu aliwaambia wanafunzi wake joni pembeni pumzike kidogo walikuwa wamefanya kazi hawajara wena wakika ukijifunza kunena kwa lugha utajua kwamba hata kupumzika unahitaji upako kwa nini kwa sababu katika ratiba ya uumbaji mungu alistarehe alipumzika siku ya saba tunaenda sasa aliweka maksudi kabisa kwa sababu tupate kujifunza kwamba kitu cha kupumzika ni kitu cha kiroho kuliko cha kimwili kuna pumziko la kwenye mwili wako kuna pumziko la nafsi yako kuna pumziko la roho yako biblia inazungumza juu ya imani kukufikisha mahali ambapo unaingia katika raha ile katika pumziko ile ileaeu imani ikiingia ndani yako unapata uhakika unapata utulivu no stragsag struggle. zina faith faith is not faith until aiisnoa hukundani mahangaiko yanadisappear na nguvu za mungu zinaingia kazini uwezi kukaa usiku ukasema sina usingizi inatoka wapi wengi sana wanakosa usingizi kuna sangine ni shida tu watu wengine awajijue unakosa usingizi kwa sababu roho mtakatifu na kushtua lakini wengine wanakosa usingizi kwa sababu wanalala wakiwaza shida wengine wanakosa usingizi kwa sababu hawakula vizuri njai na kusumbua kwa hiyo unahangaika kona hii kona hii kutakucha sangapi hata kukicha asubuhi huna uhakika kama utapata chaii haya maswala yapo lakini katika uumbaji wa mungu swala la kupumzika lipo kwa hiyo uwe na uhakika haijalishi una majukumu mengi kama ya paulo lazima upate muda wa kupumzika na lazima iwe kwenye ratiba ya roha mtakatifu la sihivyo uwezi kuchomekea na kwa sababu hiyo watu wengi saanawataombea kazi awaombei likizo shetani kwa kwa kwa sababu sababu sababu anajua ukipata kupumzika ukiwa ukiwa likizo likizo likizo utarudi fresh kazini na kwa sababu hiyo, ilikizo, na kwa sababu hiyo, ilikizo, huwana, kazi ya kweli hiyo tena miaka inayofuata aa wanaomba saau kil t iitaauuga asu anauaukiata kuuzika ukiai utau afatawaa nafanya ai kujiaiiii ueaiiwaaiuuia unasema unasemasasa nikilala nyumbani tutakula wapi watoto watakula wapi unalalaje mwanaume unalalaje mwanaume mzima, unalala, mzima kuna ku, ku, ku, ya kufanya usikia <laughs> kuendelea namna hiyo ugonjwa utakulaza mzimauna masayakufanyaundeleanamna najaribu kukueleza kwamba kupumzika ni kiroho mtakatifu anasema na nani hapa kwa sababu haiko kwenye zangu bwana bwana yesu yesu asifiwe yesu asifiwe Unajota kusema hivi Uwezi kutoa kile ambacho huna kama huna katafute, nenda station. kama nenda ma una katafutna umeishiwa nuv kwa, kwa, okay, kwa lugha ukinena okay, kwa lugha hatutajua kama unajiombea hekima tutajua tu ananena kwa lugha ananena kwa lugha na nena. lakini unasema kwa mungu udhaifu ulio kwa nini kwa sababu nguvu za sa mungu zikipungua kwenye eneo ambalo na udhaifu udhaifu wako unatokeza kwa sababu udhaifu unafichwa na unashughulikiwa na nguvu za mungu palipo na udhaifu weza wa bwana unatimilika lakini watu wengi sana hawataki kuweka udhaifu wao katika mikono ya mungu ili mungu aweze kuwasaidia hijerishi shughuli unazofanya umeenda mahali popote pale watu watakuwa na kushangaa watafikiri umesoma sana kumbe ujasoma pando ujamuuliza petro waliwatazama wakina petro wakagundua walikuwa hawana elimu walikuwa pamoja na bwana kasoma kasomabibilia sasa sikuambia usiende shule nenda shule mpaka ukute kibao kinasema nomo skufoyu ila na najaribu kukusaidia usija ukaji ama kasababu hisijasoma mpaka hapa kitu siwezi kwa sababu sijasoma mpaka hapa mimi ni wangazi hii si keli we ni wa yesu ukishakaa ndani ya yesu uwe na uhakika atakufungulia mlango imeona msichana moja ambaye alipata uja uzito akiwa f na ndugu zake wakakataa kabisa atakumtunza mtoto hata kumsomesha alihangaika kweli na hiyo ananisimulia amekuwa akauntanti wa kampuni kubwa na shirika kubwa sana akinieleza jinsi ambavyo mungu alimsaidia katika mazingira hayo katika mazingira hayo akasoma na kujisomesha na kujisomesha na kujisomesha wale waliokuwa wanamkataa wanaenda kuomba hela kwake angeweza kusema nimeshapata ujauzito ndio mwisho wa maisha hakuna mwisho wa maisha wakati msalaba upo pale kwenye msalaba utapata tumaini utapata msaada haleluya