unataka kitu gani mkate wa brown unataka kitu gani unataka vitunguu unataka kitu gani unataka nyanya unataka kitu gani kingine unajua tunamtajia mungu namna snamnsagine mungu ni wajabu sana huwa anatupa lakini kuna kitu ambacho unaweza ukakipata unapoendelea kuomba kwa muda mrefu kuna vitu huwezi kupata tukirahisi hivo kuna vitu vingine vinatakiwa vyataniwa kwenye maombi muda mrefu kwa sababu katika kuomba namna hiyo na wewe unaandaliwa katika kukipokea na katika kukibeba zinakuja unatizama simu tunazopokea jumbe za watu nazishika saa ingine na kuzibandika mikono naanza kunena masaa mawili masaa matatu huko ndani kuna mahitaji labda elfu kumi alafu baada ya muda unaanza kupata shuhuda nilituma maombi yangu nipate mtoto nimepata mtoto nilituma maombi yangu nifanynilikuwa nilikuwa naumwa nikatuma maombi yangu mungu amenijibu saa ingine mii mwenyewe bado sijasoma lakini mbinguni wamesoma ni muhimu sana uweze kufahamu kunena kunaass kuna rahisisha kabisa ni tofauti sana unaweza ukaomba kwa lugha unayoifahamu lakini utaomba mbali sana ni rahisi sana kuchoka na hasa ukiwa na mambo mengi na kama yanakusumbua na pia you know, inawezekana hata kuna mengine hujui yaliyoko mbele lakini roho mtakatifu lakiniomtakatifu anasema atatupasha yajayo anaweza akatujulisha na anaweza akatuombea mambo ambayo yako mbele na hatuyejui tunaenda sawasawa jambo latat jambo la tatu imani unayotumia wakati unanena imani unayotumia wakati unanena ndio inayoamua imani unayotumia wakati unanena ndio inayoamua nguvu na hekima na utayari viende vikatumike wapi viende vikatumike wapi kwa wakati mmoja imani unayotumia wakati unanena ndio inayoamua nguvu na hekima na utayari vyende vikatumike wapi kwa wakati mmoja kwani nakueleza kitu chanamane nataka ucheki u- u- u- u- kwa sababu mfikirie paulo mfikirie paulo mfikirie paulo t- nimfanya biashara jamaa ameshona mahema anategemea pata soko lakini hapo hapo anatakiwa aende akafundishe mahali hapo hapo anatakiwa aende mahali ambapo hakuna njiri kabisa maana ndiyo kazi ya mtume aende pale akaplant churches ni kazi mmojawapo muhimu sana atengeneze na mafundisho ya awali ya msingi kwa ajili ya yalile kanisa akahakikisha anatengeneza mambo yamekaa sawasawa kuwa na wazee wa kanisa kila kitu ndio kazi ya mtume anafanya saa hiyo lakini biashara yake watu hawajaja kununua mahema anasema sikumlemea mtu ndio maana alikuwa na ujasiri wa kusema asiyefanya kazi na hasile kwa sababu alikuwa anafanya kazi na alikuwa na uwezo wa kujirisha mwenyewe kwa hiyo inamaanisha lazima biashara yake iende lakini hapo hapo asiharibu kazi ya mungu waulize wanaume wengi sana wanaofanya kazi ya mungu na hapo hapo wanafanya kazi na wanafanya biashara ni kazi ngumu sana ngum ni kazi ngumu sana kuba kuna mtu mmoja nilipita kwenye ofisi yake zamani kidogo aliponiona akasema mwalimu afadhari umepita hapo najua una maswala mengine yaliyokuleta lakini naomba nikuuliza swali wakati naendelea kukushughulikia nikamuuliza una, una swali gani akasema bwana nasikia wito wakumtumikia mnnasikia ito tatizo niliopata nikiwa kazini wito kaziinmasikia ito kiasiambacho nashindwatakufanya kazi naona kama vile tu mshahara wa bure ninaacha kazi ninaenda ui lakini nikienda huko hali inakuwa mbaya ya uchumi mbaya kweli na ndio nimeoa tu na mtoto mmoja mmoa hadinakua mbaya kasi ambacho naanza tena kutafuta kazi nikitafuta kazi nasikia wito nataka huko ofisini akaniuliza swali swali unafanyaje kazi niache kuzunguka wiki apa, wiki apa, wiki apa, wiki hii hii niko niko niko niko hapa hapa ni, ni hapa hapa akasema hapana hapana usiache nikaambia kuniyongahuie afaan wapi akaniuliza unafanyaje nilimwambia swale ambalo si watu wengi sana huo wanaliona kwenye maandiko nilimwambia hivi misi sijagawa macuku yote ni ya bwana shida yako wewe unafikiri ukiwa ofisini humtumikii mungu ila ukitoka kwenda kuhubiri kosa lako huyu ndugu anaitwa paulo anasema hivi kwenye wafilipi nn kumi na tatu nayeweza mambo yote katika yeye anitia nguvu kwa hiyo hata kwenye biashara alitiwe nguvu kwenye kuhubiri alitiwa nguvu aliyaweza mambo yote na aliandika pia kwenye kile kitabu cha wakorinto wa kwanza sura ya kui nmbil ule mstari ukisoma ule wa sita na wa kumi na mojawaorint wakanzb mstari wast ule wa wasita unasema kisha pana tofauti za kutenda kazi bali mungu ni yeye yule azitendaye kazi zote katika wote alafu ule mstari wa kumi na moja lakini kazi hizi zote huzitenda roho huyu mmoja yeye yule akimgawia kila mtu peke yake kama pendavyo yeyi tunaenda sawasawa sasa wengine wakitizama na mneo wanatizama tu katika ule upana wa zile karama wanaishi hapo lakini ukiteremka hapo chini utagundua ya kwamba biblia aasema tumebatizwa katika mwili mmoja kwa roho mtakatifu tu viungo mbalimbali si kila kiungo kimepewa kazi ya kuhubiri si kila kiungo kimepewa kazi ya kuwa mwalimu ke nyuma ushuhuda mwana na lakini kwenye mgawano wa majukumu ile kwamba kwamba mungu mungu mungu mungu mungu amekuita ukakaa ofisini ofisini kazi kazi kazi ya mungu. Kusabu, na tu kwamba kazi ya mungu, kazi ya ya kwa ukiwa ukiwa tu au unafanya biashara inamaanisha hutajua namna jina la bwana nguvu za ashuudaamwanaasdaii ene aaaaafafaaiashafa ai yaungu namashatauaaa na yauitiaaaauut sa ene iashaaataa mio aonda ubapiambafuna na lakini ufungi waaii ya biashara yako na watu wengi sana wanapata shida namna hiyo kwa sababu hawajajua kwamba zile nguvu za mungu zinaenda pamoja na hekima hekima ni uwezo wa kutumia zile nguvu za mungu kutumia vile mungu amekupa kutumia muda ili iweze kukusaidia kwa ajili ya utukufu wa bwana na si hekima ya kwako kwa kwa, ni hekima ya mungu biblia inamuita roho mtakatifu roho wa hekima roho wa neema yeye ndiye ambaye anakujaliwa kuwa na hekima saa ile unapotakiwa kuwa nayo kufanya kitu chochote ukiwa na yesu ndani yako biblasema amefanyika kuwa hekima kwa ajili yetu lakini lazima kuwa na utayari pia kuwa na nguvu haina maana una utayari watu wengi sana wana upako lakini wanazunguka nao tu nyumbani anafurahia tu kwamba ananena anafurahia tu kwamba upako ya, la, yaani leo nina upako halafu wapi mungu akukupa wa zile nguvu kwa ajili tu ya yakukaa nazo hajakuletea kunena kwa lugha kama kibendera cha kuonyesha kwamba nami nimeokoka na no. imekuja kwa ajili ya kazi ndio maana kunena kwa lugha hakuhusiani na nawe kwenda mbinguni kama umeokoka na yesu kristo yuko ndani yako na, na, na katika saa utakayoondoka roho yako imekaa sawasawa tutakutana mwinguni tutakutana huko mbinguni lakini unataka kuishi maisha ya ushindi hapa paulo anasema nataka ninyi nyote mnene kwa lugha kwa sababu anajua faida zake kwa sababu kwa jinsi ya kibinadamu sio rahisi sana ukaweza ukabeba vile sana nayeweza mambo yote katika yeye a nguvu alikuwa na mambo mangapi mengi sana jamaa aliwezaje kufanya distribution aliwezaje kuomba kwamba hizi nguvu ziende kila enao aliwezaje wangapi ambao wana bomba ya maji nyumbani mwao ndani nyosha mko nyumba yako kuna bomba zimeingia na teremsha umaye kujua kuna makazi mangapi katika jiji la dares salam lenye maji ndani sasa fikiri pamoja na mimi umai kufikiria mtu anayewaza kwamba lazima lazimasa unataka kuoga uwe na maji unataka kunawa uwe na maji unataka kutumia maji maali popote pale nyumbani kwako uwe nayo yakikatika kidogo unapiga kelele unajua mfumo mpaka yanakufikia bd huko yanakotoka unajua yanakyofika wakati wao unataka maji kinondoni wailala naye anataka maji na watemeke anataka maji wakati wao unataka maji kwa ajili ya kunawia miguu hospitali wanataka maji kwa ajili ya kusaidia wagonjwa sa hiyo hiyo sara ni kwamba distribution yake inakace kwa sababu wote wanapata maji wakati huo kwa kama wanadamu wanaweza wakatusambazia maji wakatusambazia umeme kiasi hicho ka nini tunafikiri mungu hawezi kutusaidia kutusambazia nguvu za roho mtakatifu katika kila eneo ambalo tunalihitaji kwa sababu kama unaweza ukauamini mfumo ulioko kwa ajili ya maji na ukawa na amani kabisa huna tashishi wala huulizi hata menea ni nina lakini unapata kitu kimoja kinachosaidia watu wengi sana hawajajoa kwa nini wanaweza kuwa na nguvu za mungu na wasizione kwenye maeneo mengine nguvu za mungu msambazaji wake ni imani yako kumbuka hilo kumbuka hilo mungu atateremsha nguvu lakini unataka zisambae mpaka wapi ni ya kwako kaanikupe mifano vichache mnamkumbuka yule akida kwenye kile kitabu cha matayo sura ya nane mstari wa tano mpaka wa kumi na tatu yule akida ambaye alikuwa na mtumishi anaumwa nyumbani na akataka yesu aje kumponya ni matayo nane kwanzia yule mstari wa tano mpaka wa kumi na tatu akamwambia yesu usije kwangu sema neno tu na mtumishi wangu atapona na kufahamu nan ni mtu wa mamlaka bwana na namimi huko niliko niafand nikiagiza askari aenda naenda arudi arudi k naelewa mamlaka ksemanenet naeskasemajasasijaikuona na imani kubwa namna sijaona imani kubwa namna hii na nauwe kwako kama ulivamini bibilia nasema yule mgonjwa nyumbani kwake alipona saa ile sa