na naye ili hayo maneno yaja yamtie nguvu na kumtia moyo atakapokuwa anapita mahali pagumu lakini si watu wengi sana utakawapata watakaokueleza vitu vya namna hiyo na ikifika mahali pa namna hiyo sijukashanga mungu atakuinulia wanawake atakuinulia wengine hata ambao usingetaka kuonana nao lakini anachotafuta kukufikishia ujumbe kwa sababu ya umuhimu ulio nao kukuficha mahali ambapo inawezekana wanaume wenzako wangekuchongea wasingekuwa na msaada wangekuuza lakini mungu anatafuta anakuweka mahali ambapo wanaume wengine watakutazama watatengeneza kikao tulimwona akiingia kwenye nyumba ya makaba tunafikiri amepoa lazima ana shida tuliweka wapelelezi pale wachungulie kama atatoka wamelala huko siku kucha nyinyi tuambieni kweli hawa kama ni watumishi wa mungu wanalalaje kwa kahaba mpaka asubuhi kama kweli hakuna maneno huko lakini mungu amewapeleka kwa ajili ya kitu kingine kabisa na labda angekekwa akina baba jamii isingefika mahali pa kufikiria hilo cheki, cheki. sa ingine unaangalia hata ukienda kwenye bibilia unaona watu wakisaidiana kikabila wanaume wanasaidiana kikabila unakuta vyama vya wanaume mchanganyiko ni vichachi sana vya wanawake viko lakini vya kikabila vipo wa. unasema, kasegu, na wana viongozi wao unasema mwakasego unaongea kitu naongea bibilia mtu mmoja anaitwa musa alikuta myahudi na mwarabu wakigombana hakuwapatanisha akaingia upande wa myahudi wakamgonga mwarabu wakamuua wakamfukia siku yingine akakuta wayahudi kwa wayahudi wanagombana kataka kuwapatanisha maana sasa hawezi kukaa upande wowote ni wa kabila lao wakamwambia we nani amekuweka kuwa mwamuzi katikati yetu lakini nachotaka kukwambia ule msukumo wa kutaka kusaidia mwanaume wa kabila lako ulitoka kwa nini unataka yule ambaye sio wakabila lako unataka kumzika mahali unataka kumaliza inawezekana hata kazini yuko vizuri kabisa lakini kwa sababu una nafasi unatafuta namna ya kumwangusha mchimbie kwenye mchanga ili hiyo nafasi umtafute mtu wa kabila lako kama tukifika mahali pa namna hiyo hatujamjua roho mtakatifu ambaye yuko ndani yetu kwa sababu roho mtakatifu tuliye ndani yetu aliyeko ndani yetu hakuna cha chamyahudi hakuna cha chamyunani wote ni kristo ndani yetu tumaini la utukufu yesu hajaja kuondoa kabila yesu amekuja kutusaidia ukabila usitutenganishe ukabila usitugombanishe ukabila usitutuangushe ukabila usitengeneze upendeleo usiokuwa na sababu ndio kazi ya yesu kuingia ayahafichi ha, hata paulo anasema ni myahudi ni mebrania lakini kuna kitu ambacho mungu alikiweka ndani yake ambacho alikuwa anaweza akahusiana na wayunani anaweza akahusiana na watu wengine ndugu yako wapi unafikiria tu wale waliozaliwa nao tumba moja ndugu yako yuko wapi unachoanza tu wa kabila lako ikishofika mahali pa namna hiyo jamii haiendi mahali pazuri unapofika kwenye kanisa wanataka kujizungushia tu kabila lao ndio wakae kwenye uongozi ndio wakae kwenye nafasi fulani unaenda mahali unaona ukichugulia namna unaona robo ya wazee wa kanisa kabila moja ujue kuna mtu anasukuma wakabila lingine anaongeza wakabila nasukuma wakabila lingine huyu mtu katoka wapi anachotafuta ni kitu mtakatifu akiwa ndani yako anachotafuta ni kwamba kama mungu anatafuta wanaume tuweze kusaidiana hayijarishi kabila ni mwanaume mwenzako hata kama alizaliwa kabila lingine na kama sio la kabila lako si unajua walioko sasa hivi kuna mchanganyiko wa kabila nne unasema unaongea kitu gani babu yake kabila ingine bibi yake kabila ngine baba yake kabila ingine mama yake kabila ngine anakuja kutokea ye kizazi cha tatu ni kabila gani sasa huyo <laughs> unamweka wapi katika jamii yetu hawa wako wengi wengi sana anajitahidi tu sagiri unasema ni kabila fulani kwa sababu kachukua jina la babake au la wajomba zake lakini ukimsemesha hata icho kiruga kiui hata uko kwao hajawahi kwenda nakosema ukimuuliza kwenu wapi anasema mtaa daressalam kule wazazi wako wanakotoka anasema nilisikia sikia tu nilisikia, sikia tu kwamba baba alitokea mahali fulani mawai kwenda ema sijawai kwenda baba hajawahi kuwapeleka sema hata siku moja tunao okay ndio jamii tulionayo sasa kunapoanza kuchomoka na kuanza kutengenezeka kitu na mbaya zaidi itokee kat, katikati ya watu wanaojiita waliokoka ni mbaya zaidi kwa kasabu wao wana roho mtakatifu wanatakiwa wajue namna yesu anachofanya roho mtakatifu anatubatiza kutuingiza katika mwili mmoja haijarishi unatokea nchi ipi haijarishi kabila unalotokea ndani yake tunakuwa na kitu cha umoja damu ya yesu inatupitia wote roho mtakatifu anatupitia wote anaweza akatupa majukugu tofauti tofauti lakini hali ya kuheshimiana inabaki pale pale na kusaidiana mnamkumbuka filipo kwenye biblia kwenye kile kitabu cha matendo ya mitume sura ya nn kwanzia ule mstari wa na isht mifano nikiami nasoma biblia matendo ya mitume nn kwanzia ishita mpaka h9 filipo alikuwa katikati ya uamsho mkubwa sana kule samaria akihubiri na mungu akamwambia aondoke katikati ya huo mkutano aelekee kwenye njia iliyokuu inaelekea misri kupitia gaza na akaenda kule akamkuta mtu mmoja mkushi manaake mtu wa kutoka afrika rodagatif akasema sogerea hilo gari akasogerea hile gari akamkuta anasoma kitabu cha nabii nabisaya alafu filipo anamuuliza unaelewa haya maneno anasema nitaeleweshwaji bila mtu akunisaidia huyu anayesemwa huku ndani kwenye haya maneno ni nani filipo akapata nafasi ya kuhubiria abari za yesu na hilo ndugu akawa tayari kubi maisha yake kwa kabwana kukabizi maisha yake kwa bwana kukabizi maisha yake kwa bwana akaokoka akabatizwa filipo akaondoka akaondolewa na roho mtakatifu nachotaka uone filipo alitumwa kumshuhudia mtu habari za yesu ambaye si wa kabila lake ambaye si wa kabila lake ndugu yako yuko wapi rafiki yako yuko wapi ni wa kabila lingine ni jirani yako labda hamjui yesu ni mwanaume mwenzako haijalishi hali aliyonayo kwani utataka kusikia kilio cha tajiri alipokuwa kuzimu akimwambia ibrahimu mpeleke lazaro kwa sababu ameomba aletiwe maji ibrahimu akasema hatuwezi kukuletea maji panaufa hapa panaufa hapa yule tajiri alisema kwa huruma sana akasema basi ibrahimu au basi baba kama siwezi nikasaidiwa mimi ninaomba lazaro aende duniani ninawa ndugu wa tano ambao hawajamjua yesu nisingetaka waje kuzimu kama mimi wakashuhudiwe na wao wasije wakajaa mi nimewakilisha hii familia huku kuzimu nisinge tamani ndugu zangu wengine waje naomba aende lazaro na ibrahimu akasema kuna sababu ya kumpeleka lazaro kwa sababu huko duniani wako wakina elia wakina musa manake wako wahubiri waliokoko akasema hapana wakimwona mtu kutoka kwa wafu nafikiri kwa nini alikataa kwa sababu waliogopa kumshuhudia kwa sababu ya utajiri wake wakienda kwake ni kuomba sadaka wakiomba kwake ni kuomba pesa lazaro alikuwa anajua kabisa kuna mahali pa kwenda pengine akienda anaenda kuomba makombo na chakula hamshuhudii tajiri kwamba anamhitaji yesu na saingine inakuwa tabu sana ukiwa na wenzako na watu ambao wana pesa na wewe unahitaji pesa watu wengi sana wanaogopa kuwashuhudia wanaogopa kuwamia bali za yesu na i- i- i- inaleta shida sana kufikiri wakienda ngambo ingine alafu waja wakugundua kwamba wewe ulikuwa unamjua yesu miaka yote hiyo na hukuwambia nani wenzako ni rafiki zako ulikuwa unawachangisha kila kitu iwe ni harusi nini unawachangisha lakini upate ujasiri hata basi kama uwezi kuzungumza nao waombee basi waombee basi unasema kitu gani mkushi alikuwa ameenda yerusalemu kuabudu ameabudu kamaliza ibada anaondoka haja na yesu lakini ameenda ibada ameenda ibada lakini ameondoka haja na yesu na mungu akasema siesi nikamrudisha afrika hana yesu ilibijamnyakuwe filipo na kumlainisha ndani yake aweze kwenda kwa sababu si kila myahudi yuko tayari kuwashuhudia watu wengine habari za yesu wengine wanakataa kabisa na wanachukia mpaka lalo la. nachotaa kuzungumza gani kwa nini unataka kuona mwanaume mwenzako anaenda jana ndio swali niilo nalo haijarishi hali yake aliyo