nataka nikuuliaa kule ndani kulikuwa uko hospitali kuna wachungaji kuna watu wanaopita kuna majirani wako kuna ndugu zake kwa sababu usijkafikira mtumishi ni mtumishi kwa jinsi ya kawaida mimi ndio ningenda kwake kutafuta msana ni wazee waliotupokea kwenye okovu wametupokea kwenye huduma lakini nilikuwa naona kabisa ya kwamba mungu anatafuta kutusemesha lugha ngumu kidogo kwa ajili ya wanaume kwamba hatuko tayari kusaidiana kiasi ambacho ina kukiwa na mtu ana shida ndani anapata shida sana amkabizi nani huyu kwa nani kwa sababu kila mtu amejifungia kivyake huyu amejifungia na dini yake huyu amejifungia na hali yake ya uchumi huyu amejifungia na kitu chake cha kikabila huyu amejifungia kila mtu amejifungia kivyake kiasi ambacho mungu anajaribu kupitisha neno apatimtuapati mtu apati mtu na inakuwa ni shida kubwa tengeneza mambo ya nyumba yako ni wangapi ambao wanajua kabisa wanaweza wakafa na hawajatengeneza mambo ya nyumba sawa hawajaweka mipangilio kwamba ni kifa watu wakija watapata vitu kirahisi au watapata shida lazima ufikiria cha kiti mmekutana na mke wako wote hamna hela ndio mnadunduliza kidogo kidogo lafu gafula mnapata hela alafu unakufa kufa mwenzako anaanza kwenda mahakamani hapa kwa shida ipi kwa shida kwa kwa shidahipi kwanii kwa itengeneze mazingira ambayo itakuwa rahisi kwa mwenzako kuendelea na hivyo vitu shida ni kwamba watu wengi sana waliokoka wanaogopa kuzungumza mambo ya kifo kwa hiyo utasikia wakizungumza nyumbani wakizungumza wao gati lakini kuwa moga akukusaidia lazima apatikane mtu atakaesema tengeneza mambo ya nyumba yako weka vitu vyako vizuri weka kwenye maandishi vizuri jifunze kuweka osia mapema jifunze kuweka kuwekasia mapema kitu najaribu kuzungumza kitu cha wanaume hapa wengi hawaachi hawaachisi a inakua shida sana kwenye vikao vya kifamilia mkiwa na ndugu wa korofi wafi uwnaakika familia yako itachtaata kitu watagombaniana watagawana na utapata shida sana ku, kumpigia sanakupigia simuyesu huko kusema niruhusu nirudi kule duniani naona mke wangu wa kweli na dunianina watoto anatesa wa kelwatoto anateswa kele nisaidie tu hapa nirudi tu dakika mbili nikatengeneze mambo yamgu aeua niliitwa kwa mzee mmoja hospitali na haliakeaikuwa zuri sana tukaomba pale na mungu akamsaidia lakini kitu nichomuliza cha kwanza una mambo ya kutengeneza mzee ya kiroho ya familia ya kiofisi akaniambia ni nayo kwa hiyo kwahiyotumwombe mungu akuongezee muda wa kuishi ndicho tulitenda naobelza bwana mungu naomba mwongeze muda wa kuishi atengeneze mambo yake na Kufanyua operation ambayo ingekuwa kubwa wanaakika atavuka saa kesho yake wameenda kucheki yale maji yote ndani yamekauka yote yamepotea nimerudi kumtazama jioni namwambia anasema daktari wametizama hawaoni yale maji Nikambia mungu tengeneza mambo yako akaanza kutengeneza kule kule hospitali na akakaa miezi kadhaa akaondoka akaondoka unajua sangine tunak kiroho sana kiasi ambacho hata kama mungu akikwambia huyu mtu anaenda unasema unasematumwamini mungu utakufa sa ameenda amenyoka amenyookauponi tengeneza mambo ya nyumba yako ilibidi yule ndugu ajikunje mwenyewe kwenye maombi aliondoka hata kumsaidia hatakumsaidiamba akajikunja mwenyewe mpaka mungu akasema kasema okay, nimekusikia nakuongezea miaka kumina tano nafikiri miaka kumina tano kwa ajili ya kutengeneza mambo ya nyumba yake lazima yalikuwa mabaya sana miaka miao unapewa miaka kumi na tano kutengeneza mambo ya mbaya, lazima ni mabaya ninazungumza naa haijarishi ngazi mungu anayokweka ninaamini kuna kitu mungu anaokusomesha ndani yako mungu anaweza kakukutanisha na mwenzako au na jirani yako ni mwanaume lakini mkorofi na watu wengi sana wataki kuwasaidia na kukaa karibu na na wakrofi. nawe si wa kwanza kwa sababu hata anania alikataa alipotumwa kwa sauti akasema apana mungu kwani umjui jamaa huko u- u- u- u- u- uko alikotoka ni mkorofi kweli ametesa watu amepiga watu hasa sisi wa has njia hii ameturofi hafai ciki kitu yesu alimwambia akamwambia wewe hiki ni chombo changu kitauli anania anasema huyu hafai yesu anasema anafaa nachotaka ni mtu wakunisaidia kumweleza kwamba anafaa unanisikia ninachosema wakati nilipokuwa sekondari nilikuwa mkorofi hakuna mtu anaweza akaja akanishuhudia unaanzia wapi kwa sababu nilikuwa nacheza na kumfu na umfu kwa hiyo kila mtu anapita mbali mbali kuna rafiki yangu mmoja meokoa akajaribu tulisomanayetulipokutana naye primary tulipokutana naye akajaribu kunishuhudia nikamkimbiza spidi hakunisemesha tena mpaka nilipokuja kuokoka nikaja nikamsalimia bwana umeokoka nikaa nikamsalimiabwanameokoka <laughs> unamshuhudiaje mtu ambaye kila wakati hata kama akienda dukani ameshona shati ikiwa kubwa uwe na taibana anaibana kwa namna ambavyo kifungo cha chao kinakataa kufunga si unajua vijana wangapi wanajua kitu unavaa mkufu mkufu kama huna kufungatk hnaohek twnd wanakutaaa na wanaanzia waushuhudia wanakupita kama basi basilioja mungu msaidie tu mungu msaidie muinulie watu hapana muinulie watu watu watu na na na na namna namna namna namna hii wengi sana kwa sababu wanatutazama tunapoangalia nilipoona kuna watu wengine wanapata ujasiri nilipoingia chuoni nikafuga ndevu ndevu ndevu sasa unaweza nafuga na gani macho wakati likuwa, na na hiu, zangu, na kapa, macho wakati alikuwa vuta ukiingia nimechana zangu zimekaa hapa sasa fikiria kama wanaume wenzako wanakuogopa wanawake unafikiri ndo watapata ujasiri kushuhudia no. lakini yesu yuko wasi kabisa uwezi kwenda kuteka nyumba ya mwenye nguvu na ukachukua vitu vyake kama usipomfunga kwanza mwenye nguvu na uwezi kumfunga mwenye nguvu wakati huna nguvu ya kumfunga ndio maana unapewa nguvu ili ziweze kukusaidia unapopita kwenye mazingira ya namna hiyo nguvu za mungu ziweze kukusaidia roho mtakatifu aweze kukupa ujasiri aweze kukupa utayari kwamba sio swala tu la hali ya huyu mtu alivyo sio kitu chepesi nilienda kwenye nyumba moja walikuwa wanagombana kama huna mungu unakaa mbali kwa sababu baba mwenye nyumba amekunywa pombe wamegombana na mke wake katoa bunduki maai kumwendea mtu ambaye amelewa ana bunduki na naii nakwambia unaweza na mlango wapi funga unasema mungu rehemu, mungu rehemu, mungu mungu familia wakati nimekaa huko unaezanakatafuta mlangoknasemaaaakanda moa kwamoja kwa bunduki, bunduki. <laughs> moja kwa yule mtu naomba bunduki yako akasema oh okay chukua na na risasi risasi risasi risasi ndiyo ndiyo ndiyo akasema akasema hey. toa akatoa akatoa mwenyewe akaniambia una bunduki toa, Aka, bunduki leta hiyo akaingia huko alikokuwa ina mbili tukaomba pamoja naye pale tuko marafiki mpaka leo la. lakini kitu nachota kukwambia ni nani atakayekwenda kwa watu wastailia namna hii wa sababu ni rahisi sana ukawa na jirani yako mkorofi na unapita hapo kila siku unapita hapo kila siku familia yake inateseka inateseka uwezi atakomba kwa mungu akakupa hekima na mbinu na utayari wa kwenda kusaidia hiyo familia hata kama hata mgeukia yesu saa hiyo hiyo lakini angala uweko pale kwa ajili ya kuwafuatilizia upe mfano wa mwisho mfano wa mwisho unamkumbuka mwana mpotevu mwana mpotefu alikuwa mtoto wa kiume wa peace, wa yule baba ya yule baba akatengeneza mambo yake mapema akagawa na urithi na akawaambia na watoto wake kama urithi huu nimegawa yule kijana akasema nataka wa oh, okay chukua akachukua akaenda akatumia vibaya vibaiilsema akatapanya na makahaba ikaisha hakutaka kurudi nyumbani akaamua kutafuta kazi akatafuta kazi akapewa kazi ya ngurue kuchunga ngurue si so kwamba ni kazi mbaya lakini ndio iliyokoo akakaa kule bibi nasema akazingatia moyoni mwake akaanza kujipima hali yake na wafanya kazi walioku nyumbani kwa baba yake liozingatia moyoni akasema nitaruti hata kama baba hataki kunipa nafasi tena ya mtoto szani kama nastahili kuita mtoto wake wacha niweke kama mfanya kazi lakini nirudi nyumbani akarudi nyumbani na naule baba akampokea vizuri akamrudisha heshima akamfika mavazi mapya akamweka kwenye nafasi yake akekakake alikasirika lakini mimi inachotaa kuzungumza hapo kitu cha msingi sana wako wapi wa baba ambao wako tayari kufuatilia watoto ambao wame, watoto wa kiume walioharibu maisha yao na hawako nyumbani yule baba hakumtafuta mtoto wake mungu alimsaidiatu