6 mpaka 39 na nitasoma na kueleza kidogo kidogo ili kuweza kuweka mambo vizuri bwana yesu asiwe bibilia nasema wakafika pwani ya nchi ya wagerasi inayoelekea galilaya naye aliposhuka pwani alikutana na mtu mmoja wa mji mwenye pepo hakuvaa nguo siku nyingi wala hakukaa nyumbani ila makaburini alipomuona yesu alipiga kelele akaanguka mbele yake akasema kwa sauti kuu nina nini nawe yesu mwana wa mungu aliyechuu na kusihi usinitese kwa kuwa amemwamura yule pepo mchafu amtoke mtu yule maana amepagawa na mara nyingi hata alilindwa kifungoni na kufungwa minyororo na pingo akavikata vile vifungo akakimbizwa jangwani kwa nguvu za yule pepo yesu akamuuliza jina lako nani akasema jina langu ni jeshi kwa sababu pepo wengi walimwingia wakamsii asiwaamuru watoke kwenda shimoni basi hapo palikuwa na kundi la nguruwe wengi wakilisha milimani wakamsia awape ruhusa kuwaingia wale akawapa ruhusa pepo wakamtoka mtu yule akawaingia nguruwe nalo kundi lilitelemka gengeni kwa kasi wakaingia ziwani wakafa maji wachungaji walipoona lililotokea walikimbia wakaieneza habari mjini na mashambani watu wakatoka kwenda kuliona lililotokea wakamwendea yesu wakamwona yule aliyetokwa na pepo ameketi miguuni pa yesu amevaa nguo ana akili zake hebu sema na akili zake halafu bibili inasema wakaogopa na wale waliokuwa wameona waliwaeleza jinsi alivyoponywa yule aliyepagawa na pepo na jamii ya watu wa nchi ya wagerasi iliyo kando kando walimwomba aondoke kwao kwa kuwa kwa walishikwa na hofu nyingi basi akapanda chomboni akarudi na mtu yule aliyetokwa na pepo alimwomba ruhusa afuatane naye lakini yeye alimwaga akisema rudi nyumbani kwako hubiri yalivyo ya makuu mungu aliyokutendea akaenda zake akihubiri katika mji wote yalivyo ya makuu mambo aliyotendewa na yesu bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe tunataka kuangalia hiki kikwazo cha malengo ya maisha ya mtu kikwazo cha akili kufungwa tumesoma habari za huyu mtu na kati ya kitu ambacho unakiona kikifunguliwa ni akili zake ukisoma vizuri hio habari kama vile tutakavyoiangalia pamoja na kwamba unaona kabisa kwamba mapepo yalikuwa mengi sana ndani yake lakini yalikuwa yamelenga kushika akili zake yalilenga kushika akili zake biblia inasema waliona ya kwamba ana akili zake inamaanisha kabla ya hapo hizo akili zilienda wapi tutaliangalia polepole pole. lakini nitaka uone ya kwamba kuna namna fulani yale mapepo yalikuwa yameshika na kufunga akili za yule mtu ili zisifanye kazi inayotakiwa na mtu yule aishi kama vile mtu ambaye hana akili au kwa lugha ya kawaida hana akili timamu na kabla sijaendelea hapo ninahitaji ku kupa mambo machache ya kukuwekea msingi juu ya swala la akili ili utakapokuwa tunali, tunaliangalia kwa undani unaweza ukaelewa ili kama umekwama hapo mungu aweze kukufungua bwana yesu asifiwe jambo la kwanza ambalo unahitaji kujua mtu ni roho anayo nafsi na anakaa ndani ya mwili mtu ni roho anayo nafsi anakaa ndani ya mwili kitabu kile cha wakorinto wa pili sura ya saba mstari wa kwanza wakorinto wa pili sura ya saba mstari ule wa kwanza wakorinto wa pili sura ya saba mstari wa kwanza anasema basi wapenzi wangu kwa kuwa tuna ahadi hizo na tujitakase nafsi zetu na uchafu wote wa mwili na roho huku tukitazama tukitizama tuki tukitimiza utakatifu katika kumcha mungu niataka uone vitu vitatu vimetajwa pale imetajwa nafsi imetajwa na roho imetajwa na mwili mtu ni roho anayo nafsi na anakandani ya mwili kile kitabu cha zaburi ya arobaini na mbili mstari wa tano nimwomba mungu pa, anipe kufundisha kwa namna ambavyo utaelewa hata kama ulikuwa utaki kuelewa bwana yesu asifiwe si so, unajua kuna mwingine anakuja darasani na amekusudia asielewe hapo autalazimika kuelewa tu aleluya zaburi ya arobana bili ule mstari wa tano nafsi yangu kwa nini kuinama na kufadhaika ndani yangu umtumaini mungu anaposema nafsi yangu anayesema nafsi yangu ni roho ya daudi kwa hiyo anaposema nafsi yangu kwa nini kuinama ndani yangu manayake roho inataka kutuambia inayo nafsi na iyo nafsi nakaa ndani yake tunaenda sawa kwa hiyo mtu ni roho anayo nafsi na anakaa ndani ya mwili tunaenda sawa sawa jambo la pili jambo la pili roho ya mtu iliumbwa kwanza alafu ukaumbwa mwili ndipo nafsi ikafuata kuumbwa ilo ni jambo la pili roho ya mtu iliumbwa kwanza alafu ukaumbwa mwili na ndipo nafsi ikaumbwa baadaye au ikafuata kuumbwa roho ya mtu iliumbwa kwanza alafu ukaumbwa mwili na ndipo baadaye nafsi ikaungwa pia kitabu kile cha mwanzo sura ya pili mstari wa saba alafu mwanzo sura ya kwanza mstari wa ishiri na saba mwanzo mbili mstari ule wa saba na mwanzo moja mstari wa ishirini na saba ni na mwanzo mbili ule mstari wa saba anasema bwana mungu akamfanya mtu kwa mavumbi ya ardhi akampulizia puani pumsi ya uhai mtu akawa nafsi haya sura ya kwanza mstari ule wa ishirini na saba sura ya kwanza mstari ule wa ishirini na saba bibilia inasema hivi mungu akaumba mtu kwa mfano wake kwa mfano wa mungu alimuumba mwanamume na mwanamke aliwaumba bwana yesu asiwe nzakauone kwenye uumbaji sura ya kwanza kuna uumbaji na sura ya pili kuna uumbaji una ukisoma ile sura ya pili ukianzia mstari wa tano anasema hapakuwa na mche kondeni bado wala mboga ya kondeni aijachipuka bado kwa maana bwana mungu hajaenyeshea nchi mvua wala hapana mtu wa kuilima ardhi sura ya pili inatuambiahakukua na mtu mungu wakuimaaiwao munguakunyeshea mvuaai sura ya kwanza inasema mungu aliumba mtu kwa mfano wake mwanamume na mwanamke aliwaumba lazima usoma hizo sura mbili kwa pamoja kila wakati ukiisoma moja moja zitakusumbua kwenye uumbaji zitakusumbua kwa sababu sura ya kwanza na sura ya pili zinaenda pamoja ili uweze kufahamu uumbaji ulivyoenda sao sura ya kwanza mungu alimuumba mtu roho roho yake ndipo ilipoumbwa aliumbwa kwa mfano wake roho mwanamume na mwanamke wote roho zao ziliumbwa sura ya kwanza tunaenda pamoja bwana yesu asisiwe sura ya pili unaona vitu vyote vilivyokuwa vinatamkwa kwenye sura ya kwanza huvyoni hakukuwa na mchu wwote kondeni wakati huko kulikuwa na miti na kila kitu kizae na alikuwa alikuwa lzkuanazungumza juu ya wanyama nazungumza juu ya ndege kwenye sura ya pili huvyoni unaona vyote vikitoka kwenye udongo alikuwa nateneezamy aliua tengeneza miiyao tunaenda sawasawa bwana yesu asifiwe haeluya mtu alipoumbwa mwanzoni walipewa mwili mmoja mwanamume na mwanamke waliishi ndani ya mwili mmoja sasa hiyo ni shule wanahitaji kuitizama kwa wale ambao wanataka kuitizama vizuri kuhu, walipewa mwili mmoja bwana yesu asifiwe haeluya na ndio maana ukifuatilia hata kwenye ile sura ya tano kwa wale ambao wanasema inawezekanaje angalia sura ya tano kitabu cha mwanzo ule mstari wa kwanza na wapii wanasema hiki ndicho kitabu cha vizazi vya adamu siku ile mungu alipoumba mtu kwa sura ya mungu alimfanya cheki mwanamume na mwanamke aliwaumba akawabariki akawaita jina lao adamu siku ile walipoumbwa walipewa ishina moja wote adamu wote walipewa ishina moja