na wa watu wangefurahi kabisa lakini kama asingekufa msalabani na akafufuka ekwa shida bibilia inasema kulitokea ubishi juu ya kiama ya wafu kufufuliwa kwa wafu ubishi mkalisa ukatenganisha wayahudi ukatengeneza dini ya masadukayo na mafarisayo ugomvi wa imani ya juu ya kiama ya wafu huo ubishi ukaletwa mpaka ndani ya kanisa watu walipokuwa wameanza kuokoka sasa ilibidi roha mtakatifu amsemeshe paulo aandike barua kwa wakorinto akisema kama kristo akufufuka na watu wafu hawafufuliwe na kama kristo akufufuka imani yetu ni bure kama kristo akufufuka tumekuwa maskini kuliko watu wote wale mtegemea bwana kama kristo akufufuka imani yetu ni bure maanayake haina faida na kama kristo amefufuka tunajua ya kwamba na sisi atatufufua na kwa sababu hiyo anasema nitumaini tumaini tito anaandikana ni lenye baraka siku moja nilikuwa kwenye ndege mimi na pilot wawitit alafu akaniuliza nikipata shida hapa mimi watafanyaje akaanza kunionyesha namna ya kushika usukani wa ndege akanamba ukifanya hivi inaenda juu ukifanya hivi naenda chini lakini ikienda juu hakikisha akikisha haivukii ikienda chinii unaona nikatizama chini kulivyo mbali halafu nikaona tukipita kwenye mawingo nikakumbuka mstari ukisema tutakusanyika mawingo asante sle alikuwa mwanamke na ameokoka nikamb usipate shida He. ikipigwa bigula na tarumbeta ya kondoka wote tutaiacha hii ndege itaenda kujijua itakakuanguki lakini kama mungu anataka tubaki tutabaki karogoshikiri ni hatari sana kukaa dakika moja huu na uhakika yesu akitokea kama utaenda naye ni hatari mi sijui kitu inachosikia moyoni lakini ni hatari kwa sababu yesu yupo hata kama huamini ya kwamba yupo wainjiristua wanatuambia hivi hutakuwa na sara hutakuwa na hasara kama ukimwamini sasa ukienda huko ukakuta hayuko kuliko ukasema simu hapa alafu ukaenda uka mkoto mandorowoshikiris shida ya wengi wanataka waishi mpaka wakiwa wazee anaposubiri ile saa ya kufa ndipo anasema niitie mchungaji Ndyo anatafuta amali pa kutengeneza kwa spidi tn wanishirikisha sakramenti kijana yetu alikufa akiwa mdogo na wenzake wakaniuliza swali baba kwa nini mungu amemchukua akiwa mdogo namna hii wakati biblia inasema miaka sabin ukiwa na nguvu miaka sea0 nikasema ni kwa sababu unasoma mstari mmoja tu biblia inasema nitakushibisha kwa wingi wa siku unaweza ukaishi zaidi ya miaka 80 na unaweza ukaishi kabla yao anayesema nimeshiba sie mgawaji wa chakula ni yule anayekula chakula nikawambia kitu kingine mnaitati kujua maisha ya mtu ni kitabu ndivyo bibilia inavyotumbia kila siku ni ukurasa ndio maana anasema anatangaza mwisho tangu mwanzo ukishaona umezario jua alishafika mwisho akafunga kitabu chako ndipo unaanza ukurasa wa kwanza inaenda na kuna maisha ambayo ni chapta unaenda sura ngie unaona kabisa a kuna ukurasa sio ukurasa wa kawaida umeisha Mm-mm. kuna awamu ya ya maisha unaenda nyingine kila mwanadamu wanayo na bibilia inasema mungu ameandika siku zetu ndio maana mtunga za buri anasema nipekuzijua siku za alafu nikawambia hivi kuna vitabu vingine vina kurasa chache sana lakini vitabu vitabu vitamu mwandishi akuwa na sababu ya kuandika kitabu kikubwa wakati alichokuwa anatakiwa kuandika kimeishi na kuna vitabu vingine vina kurasa nyingi sana ukisoma peji ya kwanza na ya pili unakifunga kwa sababu hakina ladha ukiandika tu kwa sababu ya kujaza kurasa akuna mtu atasoma hata wee mwenyewe hutarudi na mungu haandikage tu maisha ya mtu kwa ajili ya kujaza sia liwambia rafiki zetu rafiki zake inajoshawetu nakaambia sk <laughs> kitabu chake kilikua kifupi lakini kitamu na unajua kitabu kingine kinakuwa kitamu kiasi ambacho kikiisha unatizama kama kina mwendelezo wake ukiachi mali unakileka mfukoni kila baada ya muda unakdinakirudia uwezi una una una kuchoka kusoma kitabu kitamu yesu akumaliza miaka arbai kitabu chake ni kitamu mpaka leo hatukisomokitasoa kandi aravashikiliza kwani ninakoreza kitu cha namna hakuna kitu kibaya nikikuuliza swali hili sahihi ukifa sahii unaenda wapi kama huna jibuliilonyoka yesu na usijukasema nitaenda mbinguni kwa sababu ya mahali unaposali hakuna dini iliyokufa kwa ajili ya mtu na usiju kajifunia matendo mema kwa sababu wakovu ni kipawa haiji kwa njia ya matendo mema inakuja kwa imani unaweza ukajiona huko sawasawa kasimama mbele ya mungu aliha ndipo utamkumbuka isaya kwamba alihubiri sura ya kwanza ya pili ya tatu ya nne ya tano siku ya sita alipokufa mfalme uzia na mungu akajifunua ndipo akasema mimi ni mwenye dhambi na midomo yangu sio misafi lakini amehubiri chepta tano hajui ya kwamba ana upungufu ndani yake mpaka mungu alipojifunua mungu asipojifunua ako kwako kwenye ngazi fulani hutajua udhaifu ulio nao utmanderoshk miaka kadhaa tukiwa tanga nilikuwa nafundisha habari za jina la yesu sitakuja sahau nafikiri kwa sehemu ni ya yes, siku tano tulikuwa Tuna tunafanyia ndani ya jengo ni jengo la wenzetu wa imani za kihindi wanaoabudu wa ng'ombe wakatupa jengo lao tukafanyia semina kule ndani siku ya kwanza ya pili nikaitwa dares salam kwenye shughuli za masuala ya kiuchumi jambo la kwanza lilo ni jia ni kuto kwenda roha mtakatifu akaniambia naile kazi nilikupa unatakiwa uende nikasema na semina ya kesho akasema upako wakesha huko juu ya mke wako kwa hiyo hata ukibaki sio mke wangu na wakati kibaki iakawee kewanguwatadendbuwachi kewangu u aasknda daslamikao kliua sa nan mpaa saiaasaanin tana saatan sik kakuta mji umetaruki fu za munu zimeshuka wakati mke wangu akifundisha na yake za mungu ziliendelea kushuka kuona watu watu watu walikuwa wanaenda nyumbani nyumbani hawawezi kufika wanalala barabarani wana kwa kwa lugha hata ukimsimamisha kumsemesha unakaa wapi hana namna ya ya kueleza kwa kiswahili anakuonyesha tu mahali panabupita. mchungaji Mweniji alikuwa na gari, alikuwa anafanya kazi ya kusomba watu. alisomba watu, usiku, usiku kuna nakesh yak nlioendelean a alinena kwa lugha siku auaat mpaka akawa mwekundu alikuwa nakaa kwa bibi yake bibi yake akambeba akinena akasema mjukuu nisaidieni mjukuu ndio ninafanyaje nasi tukasema na sisi hatujui kwa sababu ni hatari sana ni mwenyeji wa kila kitu tukasema na nasisi hatujui kwa nini ilinakueleza kitu cha namna hiyo ile hali litutia hofu kwa sababu gafla tuliona madhaifu tuliokuwa nayo na tukaona kitu mungu anafanya havifanani ilitutia hofu sana na tukaendelea tukaendeleakumuuliza mungu nkatujibu tukiwa kilo kilombelo mwesiwa kumi hiyo tanga ilikuwa mapema na mungu akasema akasema hivi swali mara nyingi uchafu ndani ya nyumba unaonekana tu mahali na nuru mahali ambapo hapana nuru unaweza kwamba uchafu uchafu upo tania, jaribu kufunua kitanda chako au kochi. au kochi ndipo utajua ulioko kwenye ktnd yako naroa mtakatifu akaniambia neno la mungu linapoingia mahali ni nuru naroa mtakatifu anapoingia ni nuru inakumulika na lile eneo ndilo nalokazana kulisafisha limaonekana mbele zawate lakini ku