ambao akili zao kwa kutumiwa zimezowezwa kupambanua mema na mabaya bibilia inasema kimoja wapo kama wanadamu ambacho mungu aliweka ndani yake kutuwezesha kupambanua mema na mabaya sio kwa jinsi ya kibinadamu kwa jinsi ya kimungu mema na mabaya kuweza kupambanua ili uweze kuchukua mema wachana na mabaya biblia inasema ni akili kwa kutumiwa sio kwa kutegemewa kwa sababu biblia anasema tusizitegemee akili lakini tunatakiwa tuzitumie akili tunatakiwa kumtegemea mungu sio akili lakini tunatakiwa tuzitumie akili na kazi mojawapo ni kutusaidia kuweza kupambanua kati ya mema na mabaya kwa hiyo shetani akitaka kuvuruga juu ya kipato chako anashika akili zako unakuwa na mipango mizuri sana ya kupata pesa lakini yote inawezekana sio vizuri mbele za mungu na mbele pesa unafurahi kabisa na jumapili unaweza sadaka ya shukrani asante tu kwamba hiyo pesa imetoka wapi kwa sababu tungekuwa tunaandika wapi sadakaa zingekuwa zinge zinakataliwa lakini nimeleta sadaka ya shukurani kwa matendo makuu ambayo mungu amenitendea amekutendea kitu gani ni ni ni siri angu, ni siri angu, ni siri yangu yangu matendo nnmatendo mungu amenitendea kumbe umevunja benki mahali pesa umepata lakini kwa njia mbaya wewe fikiri, fikiri, fikiri mtu ambaye amesomeshwa shule akaenda kuwa kuwaa anapata na mshahara mzuri lakini kitu cha kwanza anaanza kuiba sikiliza amepata kazi kwa kutumia ubongo akili haziko kazini kama ziko kazini shetani anazitumia kwa sababu kama amepewa heshima kwa sababu ya kilocheti kwamba amesoma maswala ya accounting na maswala ya pesa anafahamu hii kitu anakaa pale badala ya kutizama na namna ya kuandika ili iwe msaada kwa wale wenye wa ofisi anatafuta namna ya kuandika isionekane achukue pesa watakwambia ni wizi wa kutumia akili ni akili zimetumika lakini zimetumika vibaya sasa unatakiwa kuwa na akili ambayo inakusaidia kwamba hii njia sio sahihi hii njia ni sawa bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe lakini njia inyeni kitu kingine akili inakusaidia juu ya kutumia pesa na ziko maeneo mengi sana lakini niseme tu kitu kimoja akiba kwa kwasababu bibilia inazungumza sana juu ya akiba nimesema habari za yusufu iko kwenye kitabu cha mwanzo kama ujuu wapi kwenye kitabu cha mwanzo sura ya mstari wa atat mpaka a asmatafuta mtu mwenye akili na hekima nafasi ukienda kwenye kitabu cha sura ile ya mstari mstari wa 24 na chamiasua il mstari mstari na mstariwaisataaa utaona maneno pale yanayozungumzwa mstari yanayozungumzwatawa ishirinnan na ishii na tano kuna viumbe vinne duniani vilivyo vidogo lakini vina akili nyingi sana chungu ni watu wasio na nguvu lakini hujiwekea chakula wakati wa hari ukiendelea pale anazungumza juu ya kiumbe kingine kinaitwa ibari na nzige na mjusi wote wanaakili unaweza ukamwona mjusi tu bibilia nasema ana akili lakini ni akili za kufanyaje kuweka akiba hii chungu anasema ni watu wasio na nguvu siu kafikiri ni watu ila anajaribu kueleza inapofika kwenye akiba wana akili zinazofanana na za wanadamu lakini chungu wanaotamkwa hapa ni aina ya sisimizi au siafu ukienda kwenye sura ya sita ya kitabu cha mithali inazungumza hivyo hivyo inaelezea kwa undani kidogo kwanzia ule mstari wa nane wa sita mpaka ule wa kumi na moja mithali sita nane pksita mpaka kumi na moja. moja inasema ewe mvivu mwendee chungu zitafakari njia zake ukapata hekima kwa maana yeye hana akida wala msimamizi wala mkuu lakini hujiwekea akiba ya chakula wakati wa jua hukusanya chakula chake wakati wa mavuno ewe mvivu utalala, utalala hatalii utaondoka lini katika usingizi wako bado kulala kidogo kusinzia kidogo bado kukunja mikono upata usingizi na hivyo umaskini wako huja kama mnyang'anyi na uhitaji wako kama mtu mwenye silaha sasa wanisikiliza kuna umaskini sio wakukosa pesa ni wakukosa akiba na watu wengi sana wamebana nahuo wa kukosa akiba sio wakukosa pesa na shida hiko kwenye akii mungu ameweka akili ndio ikusaidie kuamua kwa sababu bibili inasema huyusisimisi anakusanya chakula chake wakati wa hari wakati wa kiangazi ili akitumie wakati wa baridi kama ujakaa nchi za baridi au kaenda nchi za baridi unaweza usiele unafikiria ile baridi ya mwezi wa sita kafikiri ni baridi kisehemu cha mjini ningekwambia hicho ni cha mtoto lakini naenda naendazile nchi za kaskazini aukusini kabisa ambako barafu inaweza kashuka mwezi wa kumi au wa kumi na moja inakaa hapo mpaka mwezi wa tatu ndipo inaachia ukiwa juu kwenye ndege kila mahali unaona kama vile mtu amemwaga unga na ukitizama pale unaona kuna kuna snow karibu mita nzima iko huoni jani hata moja huoni ardhi mahali isipokua walipokwangua kwenye rami kwenye barabara inaweza ikadondoka usiku mmoja ikadondosha mpaka dari, kule juu ilivo nzito unaweza ukaacha gari yako usiku ukaamka asubuhi huioni kwa sababu ile barafu imekuja imefunika kabisa lazima uanze kuchimba na imekua sasa unaweza abisaaaz hao wadudu wanakaa kipindi chote hichi wanajua hiki ni kipindi cha chausanya waajua apa stakkula vyote kama nataka kupita kwenye kipindi hiki maana anasema hawana akida hawana serikali ya kuilalamikia kwamba sisi wasipoweka akiba vile vidudu vinakufa bwana yesu asifiwe unasema unaongea kitu gani sikiliza watu wengi sana ambao hawana akiba sio kwa sababu hawana hela ila hawajui mgawanyo na kinachogawanya pesa za sasa na za kesho ni akili jaribu kugawanya kiroho uone kuna rafiki yetu moja ye alikuwa nakula kila kitu kse kgombanat aa kugombania pesa zakan kil anachopata n akaunti si si yote benki anasema kwa ajili ya nani zikizidi atafanyia shughuli zingine atatoa sadaka mahali hakubakiza hata sentan alikuwa anaenda kiroho akili inasema kuna kesho akili inasema kuna watoto watabaki akili inasema kuna mke atabaki akili inasema kuna mume kuna siku hata kuwa na kazi bwana yesu asifiwe wengine wanaweka akiba wanafikiri wanawekainafikiriwameeka akiba ya kutosha kasome habari za wa, wa, wa misri mungu alisema wekeni akiba ya nafaka wao wakaweka akiba ya hela hela zikuwasaidia mwaka mmoja wamemaliza kila kitu wakaenda wakapeleka mifugo yao wakamaliza kila kitu wakajiuza wao na ardhi zao bado kulikuwa na miaka mingine minne mbele ya njaa unaweza ukasema una akiba fikiria saa hizi akiba ulionayo mahali popote ulipoweka o mchagoni umeifukia mahali iko benki jaribu kufikiri kama huna kipato chochote kitakachoingia kuanzia sasa na usipate msaada wowote hiyo hela ulionayo itakufikisha piga mahesabu utagundua hata mwezi ufiki ndipo utajua maisha yako, maisha yako yako yataishia hapo yatabadilika kabisa umasikini wa ulionayoitas sio umaskini wa kukosa kipato ni umaskini wa kukosa ki shetani akitaka kukubana wakati wa barafu anabana akili zako wakati wa kiangazi na nasikia nacho saa anabana akili zako wakati huko kazini unapata mshahara wako vizuri unafikiri hiyo kazi haitaisha anabana akili zako wakati biashara yako inaenda vizuri mzunguko wa pesa umekaa sawa unaona tu pesa na kesho utakuwepo hufikirii ya kwamba kuna kipindi cha miaka saba kinaweza kikaja ambacho kina shida unabanwa akili zako wakati ule wa unono wa miaka saba shetane ndipo anapowinda na watu wengi sana wamebanwa namna hiyo na akili zao zimebanwa namna hiyo unakuwa na pesa lakini unapata shida kuweka akiba sio kwamba hutaki kuweka akiba unajaribu kudunduliza zina goma na hujua upinzani unatoko na siko ikifika kipindi ambacho ni kigumu unakuja kugundua zile pesa ulizoweka ni kidogo shetani akitaka kukubana wakati wa baridi hakubani wakati wa baridi anakubana wakati wa kiangazi