atauaakusmaubongo si unaona matatizo akili inaona fursa kwenye hayo matatizo unaona matatizo hauna namna ya kutafsiri kingine kama ni matatizo ni matatizo imepewa kazi ya kuona fursa ndani ya hayo ayomatatizo mambo ya nyakati wa kwanza sura ya kumi na mambo ya nyakati wa kwanza sura ya kumi na mbili mstari wa helahina mbili mambo ya nyakati wa kwanza sura ya kumi na mbili mstari wa helahini na mbili inasema hivi mambo ya nyakati wa kwanza sura kumi na mbili mstari wa helahini na mbili inasema hivi na wawana wa isakari watu wenye akili za kujua nyakati kuyajua ya wapasayo israeli wayatende vichwa vyao walikuwa watu mia20 nataka uone pale anasema walikuwa wenye akili za kujua nyakati na kitu cha kufanya kwenye nyakati kwa nini kwa sababu kitabu cha mhubiri sura ya tatu mstari ule wa kwanza na wa pili inazungumza wasi kabisa ya kwamba kwa kila kusudi labwa kwa kila jambo kuna wakati wake mungu alipanga vitu viende kwa muda na katika ule muda kuna vitu tinavyotakiwa kufanyika bwana yesu asifiwe ngoja niku onyeshe mfano moja ambayo itakuwa rahisi sana kwako kuelewa mungu alipomuumba mwanadamu pamoja na umuhimu wa magari hakutuumbia magari na kwa sababu hiyo mwanadamu alipozaliwa na kuanza kutembea huku duniani kukosekana kwa barabara hakukuwa tatizo la kimaendeleo tunaenda sasa kukosekana kwa barabara za magari halikuwa tatizo la kimaendeleo nyakati zile ubongo ulikuwa unaona kabisa hakuna barabara akili inasema huna shida nayo hii sai kisikusumbu wesonga mbele songa mbele wakaendelea kuishi ikafika mahali muda unadai vitu vyende kwa spidi ndipo maswala ya usafiri yakanza kuja zikaja baiskeli zikaja na pikipiki na magari na ndege na meli vyote hivyo ni kurahisisha mawasiliano na usafirishaji wa vitu mbalimbali na kwa namna hiyo kurahisisha maendeleo yaweze kufanyika kwa haraka ilipofika mahali pa namna hiyo ubongo unapoona magari alafu hauoni barabara ubongo unasema hili ni tatizo akili inasema hii ni fursa kwa hiyo unisikilize ukitumia ubongo bila kutumia akili utalalamika ukitumia ubongo na akili utakuwa unasema ni mimi nitafanya kitu gani hapa kuna fursa hapa ninawezaje nikapata kitu hapa bwana yesu asifiw ngoja okay. ni jaribu hivi ukiumwa jino wewe kwako unayeumwa jino ni shida lakini kwa mganga wa meno fursa anapoamka asubuhi mungu naomba uniletee wateja anaomba ni? anaomba nini watu wapate shida wengine hawajajua kitu na shidan nasema hivi ukiona r zinajengwa manake au wameona magari mengi yanakuwa mabovu au wanatafuta fursa kwenye magari ambayo mnaenda kutengeneza nairobi mnaenda kutengeneza wapi kwa sababu unajua katika tatizo hilo hilo mwenzako ameona fursa wakati wa unatoa y anapokea bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe asifiwa heuaeua ndio maana kama akili zikiwa kazini tafsiri ya vitu vilivyoko kwenye nyakati zilizoko vinakuwa tofauti kufuatana na nyakati ndio maana maandiko yanasema mungu aliwaweka wana wa isakari wenye kujua nyakati na mambo yanayotakiwa yafanyike kwenye hizo nyakati na walikuwa mia mbili na walikuwa viongozi wa ndugu zao za kwa sababu mtu ambaye anaweza akafikiri kesho yako kabla hujafika uwe na uhakika atakua kiongozi wako sasa hivi kukiwa na baridi unaenda dukani kutafuta sweta lakini hujawaza aliyebuni mwanzoni aliwaza nini mvua inanyesha unatafuta mwavuri zamani akukuekomamvuri nyinyi huko kuna, kuna migomba kwa hiyo usijajua kama mnafanya kama kule, kule tukuyu unakata una jani la mgomba alafu unajifunika au kama kuna majimbi yale makubwa makubwa unakata hilo unafunika hiyo ndio ilikaamvuria kwetu kama hakuna unatafuta mahali pakujibanza lazima unaloa kuna mtu mmoja akawaza akaona jinsi ambavyo mvua ikiisha unavyohangaika kutupa lile jani ndio limemaliza kazi yake akajaribu kutafuta akili atafute kitu cha kujifunika lakini unaweza ukakunja unajua zamani ilipokuja ilikuwa mirefu siku hizi unakuja mpaka kanakwakafupi unakaweka ndani ya pochi na kila alichofikiri unakilipia kila alichofikiri akakurahisishia wewe maisha unalipa bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe aeuaa nawambia watu mara kwa mara mungu alijua kabisa mwanadamu ili aweze kuishi vizuri anahitaji usingizi wa masaa nan katika masaaishimanne shi ukili, ukilimbikiza ukili madeni ya usingizi utakuta tu mateso utakutatumatese kupata kwenye macho utakuta na utulivu unakupotea na utulivu wa macho wamacho unaoteauangalia wao shida baada ya muda utaanza kupata shida kula chakula utaanza kupata shida ya kuua kicha mara kwa, mara kwa sababu ya usingizi tu kama usingizi ulikuwa muhimu namna hiyo kwanini mungu akutumbia na kitanda kwa sababu ishirini na nne ukigawa kwa nane hiyo ni serusi sasa serusi moja ya maisha yako yote unatakiwa utumie kitandaniina maanisha ni sehemu muhimu sana kwanini mungu alipotufiatua aseme na kitanda hiki kwa sababu alitupa akili kwamba tuuamue tunataka kulala chini shauri yako unataka kulala juu ya majani shauri yako unataka kulala juu ya kitanda cha ngozi shauri yako unataka kulala kitanda cha mbao shauri yako unataka kulala kitanda cha chuma shauri yako bwana bwana yesu yesu asifiwe yesu asifiwe haleluya haleluya yakobwaesuasifiwekadri watu wanavyoendelea kutafuta maisha na starehe ya kulala ndivyo gharama ya vitanda inavyoenda kwa sababu nalazima mtu afikiri kwa niaba yako bwana yesu asifiwe aeluya tulienda hoteli moja kule ilikuwa washington washington washington new york sasa sikumbuki ni wapi labda mke wangu atakumbuka tulifika kwenye hoteli moja na tulikuwa kwenye msafara wa viongozi fulani miaka kadhaa imepita tukakaa tumepewa chumba tukakitazama kile chumba na kitanda kimekaa unakuta vitu vimewekwa pale mezani tukaamua kusoma kashangaa kumbe ni button. ni nia za kusaidia unataka kulalaje ujaona mtu kama anataka kulala kichwa kiwe juu miguu chini anaongeza mto wake unakuwa mkubwa eh? kama anataka kulala fat anaondoa mtu analala fa sasa wenzetu umeondoa hiyo shida unataka kulala engo ipi unachagua unabonyezat kitanda si, ndiyo, kwanza, kitanda mara ya ya kwanza tunaona cha namna hiyo unabonyeza unaona kinarudi tena kama lakini bei chumba usiniuliza hata ilikuwa ni dola ngapi maana utasema nyi liokuwa kicha hicho kitandani chakulipia pesa zote hizo bwana yesu asifiwe haleluya asifiweae nilienda kanada wakati wa baridi nilipoenda wakati wa baridi ule baridi kali kweli kweli nimejaribu nalalamika pale kwa wenyeji bwana baridi sasa nyi mmezoea na nini wakasema hakuna shida tumekuwekea na blanketi zinatosha wakanipeleka kwenye chumba waliponipeleka kwenye chumba chumba kizuri kabisa wameweka na, na hali ya joto imekaa vizuri alafu akaniambia ilo blanketi hapo juu ni blanketi la umeme kwa hiyo kama unasikia baridi zaidi amna shida nikaona amenyenywa blanketi akavuta waya wa umeme umeunganishwa na blanketi akaenda kwenye soketi ya umeme akachomeka alafu akawasha umeme kasema ingia po ulale nikaambia -umewahi kuona mtu analala kawekewa umeme juu yake una shida gani <laughs> kama ni baridi tutamenyana nayo tutalingana nayo mpaka asubuhi Pona, na nimeshtuka namna hiyo yule mwenye jiwanga akajaribu kunionyesha kwa mikono yake akisema unaona mi sijapata shok amna shia nikaambia wapi <laughs> nikaambia labda tukae pembeni