na alipokuwa anaumba hakusema anaumba watu anasema anaumba mtu na ina sababu zake hiyo ni shule nyingine lakini ina sababu zake nilitaka ufahamu hicho kitu bwana yesu asifiwe na maandiko yanasema ule mstari wa saba ya sura ya pili ya kitabu cha mwanzo ya kwamba bwana akampulizia puani pumzi ya uhai mtu akawa nafsi hai kwayo unaona nafsi kitamkwa kwa mara ya kwanza pale nafsi ikitamkwa kwa mara ya kwanza pale maanake ni kwamba nafsi ilifuata ya tatu roho iliumbwa kwanza mwili ulifuata nafsi ndipo ikafuata bwana yesu asifiwe ni muhimu sana uweze kufahamu hizi katika mpangilio wake twende jambo la tatu jambo la tatu natakaujue ni hili nafsi na mwili viliumbwa vimilikiwe na roho nafsi mwii viliumbwa vimilikiwe na roho nafsi nafsi na mwili viliumbwa vimilikiwe na roho zaburi ya sta mstari wa kwanza zaburi ya s mstari wa kwanza tunga zaburi anaandika nasema e mungu mungu wangu nitakutafuta mapema nitakutafuta mapema nafsi yangu inakuonea kiu mwili wangu wa kuonea shauku katika nchi kame na uchovu isio na maji nataka uangalie vizuri sana mwandishi alivyoandika anamwambia mungu mungu wangu nitakutafuta mapema anaposema nitakutafuta ni nani huyo ni roho ya daudi inamweleza mungu ya kwamba nitakutafuta mapema roho hiyo hiyo sasa inasema kwa niaba ya nafsi yake nafsi yangu inakuonea kiu lakini pia anasema kwa niaba ya mwili wake mwili wangu wa kuonesha huko nilitaka uone ya kwamba hawezi kusema nafsi yangu kama haijapangiwa kwamba imilikiwe na roho nafsi imilikiwe na roho na hawezi kusema mwili wangu kama roho haikupangiwa kumiliki mwili bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe haleluya ni muhimu weza kufahamu zambi ndio ilikuja kakorofisha utaratibu wa uumbaji na mwili ukaonekana kama vile ndio unatawala kila kicha lakini mungu aliweka kwa makusudi kabisa roho ya mtu ndio imiliki nafsi na imiliki na mwili la kitu kina kazi yake lakini lazima kuwe na utawala lazima aweko kiongozi bwana yesu asiwe jambo la nn la nne, nne. akili imo ndani ya nafsi akili imo ndani ya nafsi ilo ni jambo la nne akili imo ndani ya nafsi kitabu cha yubu 32 mstari wa 8 kitabu cha ayubu 2 mstari wa 8 akili imo ndani ya nafsi ayubu 2 mstari wa nane na ukiunganisha na mwanzo mbili mstari wa saba ile tuliosoma tutaelewa vizuri zaidi ayubu 2 mstari wa nane unganisha na mwanzo mbili mstari wa saba ayubu 2 mstari wa 8 unasema lakini imo roho ndani ya mwanadamu na pumzi za mwenyezi wapakili na pumzi za mwenyezi huwapa akili mwanzo mbili mstari wa saba ilituambia mungu akampulizia mtu pumzi yake akawa nafsi iliyo haya kwa hiyo kama pumzi iliachilia nafsi ndani ya mtu na pumzi iliachilia akili ndani ya mtu kwa hiyo akili iko ndani ya nafsi tunaenda sawasawa akili iko ndani ya nafsi najua swali lilo nalo waandika tu hivo hivo akili imo ndani ya nafsi akili tumeipata kwa msaada wa pumsi ya mungu nafsi tumeipata kwa msaada wa pumsi ya mungu wakati nafsi inaingizwa ndani yetu na akili ziliingizwa ndio maana kama unayo nafsi lazima akili unazo hakuna mtu ambaye ameumbwa hana akili ili kwamba huzitumii haina maana ya kwamba huna hakuna mtu ambaye ana nafsi ambaye hana akili hayupo nikwambie jambo la tano jambo la tano akili sio ubongo akili sio ubongo lakini mungu aliviumba vifanye kazi kwa kushirikiana akili akili sio ubongo lakini mungu aliviumba vifanye kazi kwa kushirikiana na unaposoma kwenye bibilia yetu ya kiswahili inafundisha vizuri zaidi juu ya akili kuliko bibilia ya kiingereza ukisoma bibilia ya kiingereza unahitaji kuwa mwangalifu sana kutafuta neno akili kwa sababu limeandikwa kwa tafsiri tofauti tofauti inategemea waliokua na tafsiri na inategemea pia picha nzima ya habari ambayo inaelezwa kwa sababu ubongo kwenye kiingereza watukuambia ni brain lakini mwingine akili atazita ataongeza sul mwingine atasema intelligence anazungumzia juu ya akili lakini mwingine utakuta ameandika maind anazungumza juu ya akili kwahyo inategemea tafsiri tafsiriyake lakini kwenye kiswahili wamenyooka wamepata neno zuri kabisa akili nisikiriza itakusaidia ubongo uko kwenye mwili akili iko kwenye nafsi hata ukiendo hospitali wataalamu watakuambia ubongo ulipo lakini watapata shida sana kukueleza akili zilipo na ndio maana wataalamu wengine wakianza kwa kiingereza huko wanapoingia huko ndani walipokuja kugundua ya kwamba kuna fikra mwanadamu ana akili kuliko zile ambazo walikuwa wanaziona tu kikawaida kwenye ubongo kwahiyo wakatengeneza kitu wakasema okay kwa hiyo maind imegawanyika sehemu mbili kuna conscious mind na kuna subconscious mind kwa sababu walikuja kugundua kwamba kuna sehemu mbili ya akili na hii ya pili hawana maelezo ya kutosha wanajaribu kufikiria ju ya ubongo mungu aliumba akili na ubongo vifanya kazi kwa pamoja lakini vimewekwa tofauti akili iko kwenye nafsi na ubongo huko kwenye mwili bwana yesu asifiwe sasa unisikilize itakusaidia hii ubongo kwa mfano kazi yake ni kupokea elimu na kazi ya akili ni kuchukua elimu na kuibadilisha kuwa maarifa ubongo haubadilishaji elimu kuwa maarifa ndiyo maana zikishikwa akili zako hata kama umesoma kiasi gani ubongo unaweza kukusaidia ukafaulu darasani lakini huwezi kufaulu kwenye maisha kwa sababu maisha haufaulishwi na ubongo wako maisha yanafaulishwa na akili yako na nafsi yako tunaenda sawasawa ubongo hauna uwezo wa kubadilisha elimu kwa maarifa lazima akili ziingie kazini na bibilia aasema watu wangu wanaangamizwa kwa kukosa maarifa sio kwa kukosa ubongo ndio maana mtu anaweza akawa na digrii zikapangana hata kama kumi lakini maisha hana bwana yesu asifiwe lazima ufahamu ili ile tu kwamba mtu amesoma haina maanisha kisomo kinampa maisha kisomo kinaweza kikakupa cheti kisomo kinaweza kikakupa kazi kisomo kinaweza kikakupa heshima kwenye jamii lakini kisomo hakiwezi kukupa maisha kwa sababu maisha yalinyanganywa zambi ilipoingia kwa sababu mwanadamu hakupewa maisha ya kwake alipewa maisha ya mungu yanayoitwa uzima ndio maana yesu anasema nalikuja ili wawe na uzima na kisha wawe na otele uwezi kupata maisha ambayo mungu aliyakusudia nje ya kusudia, njia yesu bwana yesu asifiwe aina maana kwamba uwezi kuishi utaishi lakini yesu yee mwenye alisema pasipo mimi nyinyi hamwezi kufanya lolote haina maana kwamba huwezi kufanya kitu chochote lakini maanayake ni kwamba huwezi kufikia kiwango cha maisha ambacho mungu alikikusudia kwa ajili yako na mungu ameweka maksudi ndani ya akili hizo akili ndizo zifanye kazi koja nakupa mfano mwingine koja nakupa mfano mwingine ubongo unapokea habari lakini akili inageuza habari kuwa ufahamu unaweza ukapawa habari usipate ufahamu ulioko ndani yake unaweza ukashabikia habari zilizoko kwenye mtandao zilizoko kwenye magazeti zilizoko kwenye vyombo vya habari ukashabikia, ukashabikia tu vizuri kabisa ukifikiri unaelewa kilichoko ubongo utakusaidia utapata utapata hizo habari utazipata itakusanya hizo habari lakini haiwezi kageuza kwa ufahamu ndio maana mtu anaweza kuwa amesoma vizuri kabisa lakini akaletewa taarifa zikamsumbua Boa noite, só se Buena Boa noite, só